พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***มาอยู่ ชะอำ น่า จะดี กว่า นะครับ เอิ๊กเอิ๊ก***

2. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จผงบาดาล หลวงพ่อแถม วันนั้นน่าจะเช่ามาด้วย แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็มีโอกาสไปกราบท่านอีก :cool::cool:

3. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    เหอะๆๆ เอากันเข้าไป ท่านบอกว่าเปลี่ยนใจไปอยู่ตลิ่งชันดีกว่า 555

4. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ พี่ร่ง และ ทุกๆท่านโชคดี มีความสุข มีเงินมีทอง มีโชค มีลาภ กันทุกๆท่านนะครับวันนี้ เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย เหรียญนี้ หลวงปู่ศรี แห่งวัดป่ากุง ร้อยเอ็ด ปรก อธิฐานจิต เขาเรียกว่าเหรียญ สุริยัน จันท รา ของดีราคาเยาว์ ที่คนยังไม่รู้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      32
  5. ภณนาวิน

แท้ไม่แท้ไม่รู้ แต่ศิลป์สุดยอด สตรีนั่งล้อมเป็นตับ เห็นราคาไม่แพง แปลกดี เลยเช่ามาครับ 555

6. Bobcats

พญาเขาคำ เอาขึ้นคอเลยคุณภณ มีเมียเยอะจนเลี้ยงไม่ไหวแน่ๆ ๕๕๕๕:cool::cool:

7. ภณนาวิน

555 คนเดียวพอแล้วครับ ขอดีๆสักคน มีหลายคนปวดหัวตาย เช่ามาเพราะเห็นแปลกดี มีประสบการณ์พระขุนแผนหลวงปู่ชื่นมารายงานครับ

เมื่อวานขุนแผนชมนางหลังม้าเสพนางตะกรุดทองคำ 9 ดอกสีเขียว แสดงปาฏิหาริย์ให้ผมเห็นจะๆเต็มๆ น้องคนหนึ่งเคยบอกผมว่าถ้าใส่พระองค์นี้จะมีหญิงดีๆเข้ามาให้เลือก ไอ้ผมก็ใส่มาสองอาทิตย์กว่าแล้วก็ยังเห็นเงียบๆ (อาจจะเจอแต่หญิงไม่ค่อยดีก็เป็นไปได้) พอมาเมื่อวานนี้ แม่จ้าว เจอจะๆเต็มๆเลยครับ

เรื่องมีอยู่ว่าหญิงสาวถือว่าสวย ผมยาวผิวขาวยังกับหยวกกล้วย อยู่ดีๆก็เดินมาหยุดอยู่ตรงหน้าร้านผมแบบชะงักงันเหมือนถูกมนต์สะกดแล้วก็เข้ามาในร้าน ผมกำลังนั่งเล่นคอมอยู่กลางร้านก็ถามเค้าว่ารับอะไรดีครับ แล้วก็เดินออกไปหาเค้า เค้าก็เงียบดูเค้างงๆตอบไม่ถูกว่าจะซื้ออะไร เดินสับส่ายดูนั่นดูนี่ทั่วร้าน สักพักนึงแม่ที่อยู่หลังร้านก็เดินออกมาถามผมว่าเค้าจะซื้ออะไรหรอ (กลัวผมขายไม่เป็น) ผมก็บอกแม่ว่าเค้าดูก่อน เค้าก็ดูนั่นดูนี่อีกพักใหญ่เค้าก็บอกว่าเอาน้ำยาเช็ดกระจกที่อยู่ในตู้โชว์ข้างหลังผมก็แล้วกัน ผมก็หยิบให้เค้า เค้าก็ถามว่าราคาเท่าไหร่ ผมก็ดูที่ขวดที่วางโชว์หลายๆขวด แหะๆ หาราคาที่ติดไว้ไม่เจอครับ ไปเจอราคาที่ขวดท้ายสุด ก็บอกราคาเค้าไป เค้าก็ยิ้มแบบขำๆผม เหอะๆๆ

แล้วเค้าก็เดินไปทั่วร้านดูนั่นดูนี่อีก (สงสัยไม่อยากจะออกจากร้าน) แล้วก็บอกเอาหมุดตะปูอีกถุงนึง คราวนี้น้าอีกคนก็เลยมาขายให้เค้า ส่วนผมเอาของใส่ถุงและก็รับเงินจากเค้า เวลาทอนตังค์ให้เค้าๆก็ยิ้มให้ผมอีก แหะๆๆ ลูกค้ารายนี้ผมขายของได้โดยที่เค้าไม่มีเจตนาที่จะซื้อของผมเลยครับ เข้ามาได้ยังไงก็ไม่รู้ 555

หลังจากที่เค้าซื้อของเสร็จออกจากร้านไปแล้ว ทั้งแม่ทั้งน้าบอกผมว่าเค้ามาจีบเอ็งแหง ผมก็บอกว่าไม่หรอกมั้ง แต่เค้าก็คุยกันว่าเค้าดูอยู่ คนไม่ได้ตั้งใจซื้อของอะไร อยู่ดีๆก็เข้ามาในร้านดูนั่นดูนี่แถมดูเอ็งตลอด แบบนี้ถ้าเค้าไม่จีบเอ็งแล้วเค้าจะเรียกว่าอะไร 555 ผมก็วางฟอร์มเฉย แต่คิดในใจว่าถ้าไม่มีใครอยู่นะ จะบอกคนซื้อว่า น้องๆเบอร์โทรอะไรครับ ซื้ออะไรไม่ถูกเหมาคนขายไปก็ได้ครับ 555

เห็นบอร์ดเงียบๆเลยนำประสบการณ์พระขุนแผนมากระตุ้นสีสันสักหน่อยครับ ปล.ไม่มีรูปนะครับ ไม่ได้ถ่ายไว้ (ไม่มีกล้อง) พระสวยมากเลี่ยมก็สวย มีกระเทาะที่ขอบด้านหน้านิดหน่อย เห็นน้องชายบอกว่าองค์นี้เคยอยู่ในย่ามของหลวงปู่ชื่น แล้วเวลาหลวงปู่ถือย่ามพระท่านกระทบกันก็เลยบิ่น อ้อลืมเล่าไปนิด ตาของพ่อแผนทั้งสองข้างเหมือนมีชีวิตมีวิญญาณเลยครับ เหมือนหุ่นยนต์เวลาปฏิบัติงานจะตาแดงอะไรแบบนั้น แต่พ่อแผนท่านเป็นตาเพชรสีขาว ขอบคุณหลวงปู่ชื่นและน้องชายที่แบ่งให้มากครับ ปล.อย่าบอกน้องสาวผมนะครับ เดี๋ยวมันขำเอา 555

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่ชื่นด้วยคนครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2012
  8. Bobcats

๕๕๕๕ สาธุด้วยครับ พระขุนแผนหลวงปู่ชื่น มีประสพการณ์ให้เล่าสู่กันฟังเสมอครับ(ถ้าของแท้นะ) ถ้าสาวกลับมาอีกก็ชวนคุย ถามชื่อแล้วชวนไปกินข้าวเหนียวมะม่วงซิครับ :cool::cool:

9. ภณนาวิน

555 ใกล้ร้านไปครับ มองกันเห็น ไปหากาแฟกินไกลๆหน่อยดีกว่าครับ ^^

10. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้แขวนองคืนี้ครับ สมเด็จชนะมาร หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง

11. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    สวยจังเรยคับ...ไม่ทราบว่าหลวงพ่อท่านสร้างตั้งแต่เมื่อไรหรอคับ...:cool:

12. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ พี่เสือ พี่รุ่ง น้องหนุ่ย น้องภณ น้องโอ๊ค คุณโญ และสมาชิกทุกท่านค่ะ
    แวะมาฟัง ประสบการณ์เรื่องเล่าของน้องภณค่ะ...:d

13. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีพี่เสือ พี่รุ่ง และทุกท่านคร๊าบบ...เที่ยงนี้ขอจัดหนักบ้างนะคร๊าบบ ^ ^

ไฟล์ที่แนบมา:

14. ทหารเก่า

สวยดีครับ ชอบ ชอบ ชอบ:cool:

15. ทหารเก่า

เล่าให้อยากได้ซะขนาดนี้แล้วผมจะไปหาที่ไหนล่ะครับ 5555:cool:

16. Norragate_

Norragate_ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีครับพี่เสือ.....ไม่ได้เจอกันเท่าไร..พระยังสวยเหมือนเดิมนะครับ ^^

17. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ของหลวงปู่ชื่น ท่านเด่นเรื่องเสน่ห์เมตตา เป็นที่สุดอยู่แล้วครับ โชคดีน่ะครับที่ได้ของแท้ :z14

18. tiger-k007

สวยสุดยอดเลยน่ะตั้ม ดีมากๆครับ จัดไปเลยครับ :z2

19. ทหารเก่า

สวัสดีครับพี่เสือ ผมระลึกถึงพี่เสมอครับ:cool::cool:

20. tiger-k007

หวัดดีเช่นกันครับผม คิดถึงทุกคนที่ได้รู้จักครับผม