พญานาค ..

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย เเมคมวย, 17 มีนาคม 2009.

1. โบราณคดี

โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008
    สวยมากเลยครับ เเต่รอยพญานาคน่ากลัว

2. สู้เพื่อลูก

สู้เพื่อลูก Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2009
    พญานาคมาเกิดเป็นลูกผมหรือเปล่า ?

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ....
    ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
    .......ตอนที่แฟนผมคลอดลูก มาได้ 1-2 เดือน ฝันว่า มีงูใหญ่ตัวหนึ่ง สีออก น้ำเงินแกมม่วง ตอนแรกเป็นงูพอเข้ามาในบ้านกลับกลายเป็นผู้หญิง แล้วเขาก็เดินไปหาลูกผมที่อู่แล้วพูดชมลูกผมว่า น่ารักจัง แล้วยังบอกว่าจะมาอยู่ด้วย แฟนผมกลัวก็เลยไม่อนุญาต แต่เขาก็ยังตามแฟนผมไปทุกที่ (ในฝันนะครับ) แล้วแฟนผมก็ตื่น คนเฒ่าคนแก่บอกว่า เป็นขวัญลูก (ขวัญ น่าจะหมายถึง จิตวิญญาณตามคำเชื่อของคนอิสาน) มาอยู่ด้วย กรณีอย่างนี้เรียกว่า ผู้หญิงคนนั้นเป็น พยานาครึป่าวครับ? ลืมบอกไปบ้านแฟนผมอยู่ อ.ธาตุพนม เวลามองออกไปทางหน้าต่างบ้านจะมองเห็นองค์พระธาตุพนม มีวันหนึ่งแฟนผมเห็น..เหมือนสายฟ้าแลบสีออกเขียวๆ (ก่อนคลอดลูก) ตรงใกล้ๆบริเวณยอดพระธาตุพนม แต่ผมไม่เห็น จริงหรือป่าวที่พญานาคอาจจะมาเกิดเป็นลูกของผม.? ลูกผมโตได้ 4 เดือนแล้วครับ ลูกผมต่างจากเด็กอื่นๆ คือผมดกครับ พยาบาลยังท้วงเลยผมทำไมเยอะจัง.... ไม่ว่าลูกจะเป็นพญานาคมาเกิดด้วยหรือใครก็ตาม ที่สำคัญผมรักลูกผมมากครับ.....

3. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยนะครับ ส่วนผมนี่ยังหาโอกาสไปไม่ได้เรย แต่ตั้งใจไว้ว่า จะต้องได้ไปแน่นอน ในอนาคตอันใกล้นี้

4. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นต้องขออนุญาติ เจ้าของบ้าน(พลังจิต) นะครับ
    ลูกหลานพญานาค ลองไปเยี่ยมชมเว็บนี้ดูนะครับ http://www.buchaphayanaga.com