พญานาคกับอดีตที่ผ่านมา

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คุรุวาโร, 1 กันยายน 2012.

1. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

พี่รั้ง ที่บ้านเลี้ยงหมาหรือเปล่าคะ เห็นมีอยู่ 3 ตัวหูตั้งด้วย ใช่หรือเปล่าหนอ?

2. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ที่บ้านไม่มี หมาค่ะ ..แต่มี หมาขาจร แมว นก มาขออาหารกินทุกวันค่ะ

ถึงเวลาก็มากิน แต่ไม่ได้อยู่ที่บ้านค่ะ

3. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    คาถานี้ ในกูเกิ้ล น่าจะมีใช่ไหมค่ะ ตอบว่า ห้องสวดมนต์นี้ก็มีครับ เวปนี้พอมีอยู่ครับ

ต้องให้แฟนหาพระเครื่องแบบ เหรียญหลวงพ่อผาง พระอาจารย์ฝั้นมาใส่ ถึงจะดีครับ

4. fahmui

fahmui เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    สวัสดีทุกท่าน ทุกนามค่ะ... มารายงานตัว เดี๋ยวนี้นอนสมาธิแล้วตื่นมาไม่ค่อยสดชื่นเหมือนแรกๆเลย

เมื่อคืนก็ฝันว่าไปฝึกโยนรับ ลูกกลมๆสีขาวๆ คล้ายๆลูกเบสบอลแต่ใหญ่กว่ามาค่ะ :cool:

5. คุรุวาโร

เรื่องของ น้องกรกนกวรรณ อยากทราบเหมือนกันค่ะ..

รบกวน ท่านประธานเล่าเลยค่ะ..ทิพย์อักษรไม่รู้เรื่องของน้องเค้าค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

งั้นให้เจ้าตัวมาเล่าให้ฟังก่อนแล้วกัน ตามธรรมเนียมที่นราวดีตั้งขึ้นครับ
    (ส่งข้อความไม่เป็นเดี๋ยว นราวดีสอนให้ครับ)

6. nouk

เอ๋...แล้วไปเห็นที่บ้านครายหว่า...นอนอยู่หน้าบันได ลักษณะสวยงาม
    มันมีหลายสี ดำ น้ำตาล เหมือนพันธุ์ผสม

7. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

น้องฟ้ามุ่ยไปแอบเล่นกีฬากะใครมาเหรอจ๊ะ ^^

8. คุรุวาโร

แถวอีสานใต้ คนเล่นของเยอะครับ คุรุวาโร ยังเจอที่ฝันว่า มีเส้นผมติดอยู่ในปากนั้น ตอนมาอยู่ใหม่ๆ ฝันออกบ่อยครับ แต่อาศัยว่า สวดมนต์พระคาถาธารณปริตรให้เทวดาฟัง ท่านเลยคุ้มครองครับ กรณีนี้ น่าจะไปรดน้ำมนต์ครับ ก่อนที่จะเป็นมากกว่านี้ครับ หรือใครอาสา (ทิพย์ อักษร สมุนา อาสาปราบผู้มีวิชาไหม หนอ)

9. huten

หลังจากนั้นเธอก็ หาข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับ เพรชพญานาค
    แต่เธอก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี และเวลาเธอเดินไปที่ทำงาน เธอก็มักรู้สึกว่า
    มีใครมองลงมาจากท้องฟ้าดูเธอและติดตามเธอตลอดเวลา..พอเธอแหงน

หน้ามองขึ้นไปก้เจอเพียงก้อนเมฆ บางทีเธอพาครอบครัวไปเที่ยวทะเลสาบ
    ในวันหยุด ก็จะเห็นเหมือนมีอะไร ที่ตามดูเธอในสายน้ำนั้น จนตัวเธอเอง
    คิคว่า เธอจิตปรุงแต่ง เกิดอุปทาน จนแล้วจนรอด ก็ไม่มี ใครบอกเธอได้เลยว่า

เกิดอะไรขึ้นกับเธอ ...

บางวันเธอนอนพัก ก็ให้ตกใจ ที่เห็น งูสีน้ำตาลตัวใหญ่กว่าเลื้อยขึ้นมาที่ตัวเธอ
    และมีเสียงบอกว่า..ตามหามานานแล้ว เจอซะที ..จะเป็นแบบนี้ เรื่อยมา
    บางวันก็มี งูถึง สองตัว เพศผู้ กับเพศ เมีย มานอนด้วยกับเธอ ....

10. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

กีสสสสสสสส...เมื่อคืนมีเพื่อนคนหนึ่งฝันถึงข้าพเจ้าอีกแล้วอ่ะ อิอิ

11. nouk

คุณคุรุ จัดไปเลยคร้า..าา ของแบบนี้ต้องให้เจ้าตัวเค้าเอ่ยปากนะคะ
    ช่วงนี้เข้าพรรษา วิชามารเพ่นพ่านเยอะค่ะ ต้องช่วยเหลือตัวเองอย่างเดียว
    อยู่ในศีลในธรรม ปฏิบัติบูชาให้มากๆ แล้วพระจะช่วยเองนะคะ
    สิ่งสำคัญ..คือ...อย่าเอาใจไปใส่ไฟ อุเบกขา แล้วมันจะหายไปเองคร้า..าา

12. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากค่ะท่านประทาน

13. nouk

พากันไป พอกลับมาก็อุ๊บๆ อิ๊บๆ เพื่อนเซงงงงงง เลยอ่ะ
    ขอไปคลำหาเรื่องเมื่อคืนก่อนน้า..าาาา :cool:

14. huten

เก็บความสงสัยนั้นเรื่อยมา ..จนวันหนึ่งมีเสียงบอกเธอว่าให้เร่งปฏิบัติ
    เธอก็เสาะหาวัดไทย ที่ในเมืองว่ามีไหม จนพบวัดไทยและเข้าไป ศึกษา
    และปฏิบัติธรรม ..จากการปฏิบัติธรรม ทำให้เธอได้พบกับสิ่ง มหัศจรรย์

ในโลกทิพย์ ..เธอเฝ้าถาม พระที่วัดนี้เรื่อยมาในคำถามที่เธอสงสัย
    แต่พระก็มักจะ ใช้วิธีตอบ แบบตั้งปริศนาธรรม ให้เธอมาขบคิคเรื่อยมา
    บางครั้งเธอก็ท้อแท้ ที่ไม่อาจเข้าใจในปริศนานั้นๆได้เลยจนเกิดเบื่อหน่าย

ที่จะไปที่วัดนั้นอีก..

15. fahmui

จำได้แต่ว่าคนที่มาเล่นโยนรับด้วยกัน ป้อจายทั้งนั้นค่ะพี่มิ๊ก แต่จำหน้าบ่ได้แล้วจ้า:cool:

เคยเห็นคนที่เขาโดนๆกัน น่ากลัวมากเลย ทำไมจะต้องทำของใส่กันด้วยหนอ ไม่เข้าใจ :cool:

พี่มิ๊กนี่เป็นผู้หญิงในฝันของแท้เลยนะเจ้าคะ เข้าไปอยู่ในฝันของใครหลายๆคน อิอิ

16. คุรุวาโร

ในโลกทิพย์ ..เธอเฝ้าถาม พระที่วัดนี้เรื่อยมาในคำถามที่เธอสงสัย
    แต่พระก็มักจะ ใช้วิธีตอบ แบบตั้งปริศนาธรรม ให้เธอมาขบคิคเรื่อยมา
    บางครั้งเธอก็ท้อแท้ ที่ไม่อาจเข้าใจในปริศนานั้นๆได้เลยจนเกิดเบื่อหน่าย

ที่จะไปที่วัดนั้นอีก..
    ทิพย์อักษร เรื่องเล่าของใคร หนอ เดี๋ยวตามไปดูครับ(ขอPM. ด้วยครับ)

17. huten

เล่าแทน ท่านทิพย์ญานี ค่ะ...เธอโทรมาเล่าให้ฟังเมื่อวานค่ะ

ท่าน ประธาน ค่ะ เล่า เรื่องน้องกรกนกวรรณ น้องวรัทยา..เลยค่ะ

18. fahmui

แล้วเราจะได้รู้ด้วยหรือเปล่าล่ะเจ้าคะท่านประธาน :'( :'(

19. huten

น้อง กรกนกวรรณ .. ค่ะ เล่าเรื่องที่เคยประสบมาได้เลยค่ะ

20. พิมพ์ชนา

พิมพ์ชนา Active Member

31 ธันวาคม 2011
    สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่น่ะค่ะ คือ อยากจะมาเล่าว่า ตั้งแต่บูชาเพชรพญานาคมา เวลาถ่ายรูปก้อมักจะติดภาพท่านอยู่ในรูปกับเราด้วยตลอด หรือ ในแก้วน้ำก้อจะปรากฏ ยิ่งไปทำบุญ ในแก้วที่จะกรวดน้ำ ขึ้นฟองอากาศชัดเจน รู้สึกว่าท่านน่าจะไปกับเราด้วยตลอด ปรกติจะสวดมนต์ที่บ้านทุกวัน ถ้าไม่มีธุระไปไหน เพิ่งเริ่มนั่งสมาธิได้ไม่นานนักประมาณ 10-15 นาที ก้อมีอยู่ครั้งนึงที่จะเห็นเป็นแสงสีน้ำเงินลอยผ่านทางด้านหน้าเราวืบไปวืบมาก้อคิดในใจว่า เราจินตนาการไปเองรึไม่ แต่ที่เคยนั่ง ไม่เคยเห็นแสงผ่านไปผ่านมาข้างหน้าแบบนี้ ตอนช่วงบ่ายน่ะค่ะที่บ้าน เคยฝันเห็นงูใหญ่งูน้อยเต็มบ้าน และก้อเคยฝันว่าเก็บองค์เจ้าแม่กวนอิม เจ้าพ่อกวนอู ที่เป็น เหล็กไหลสีเงินสีทอง อยู่ในดินคุ้ยๆหน่อยก้อเจอเต็มกำมือ ส่วนใหญ่จะเป็นองค์เจ้าแม่กวนอิมค่ะ แล้วในฝันดีใจมากเก็บใส่กระเป๋าเสื้อกลับบ้านแน่บเลยค่ะ ส่วนมาก จะเห็นท่านปรากฏให้เห็นใน มณีนาคา เพชรพญานาค เห็นเป็นดวงตา ชัดเจน และ คิดว่าเราคงไม่ได้คิดไปเองแน่ๆ แล้วมีอยู่ภาพนึงที่เห็นเป็นผู้ชายมีอายุ จมูกโด่ง มีหนวด แววตาดุดุ ปรากฏที่ เงาดำๆ ด้านหลังเราตรงกลางของพัดลมติดพนัง ก้อสงสัยอยู่จนบัดนี้ว่า ท่านคือใคร เดี้ยวจะลองลงรูปน่ะค่ะพอดีลงไม่ค่อยเป็นค่ะจะลองดูค่ะ