พญานาคกับอดีตที่ผ่านมา

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คุรุวาโร, 1 กันยายน 2012.

1. fahmui

fahmui เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    ตรงไม่ตรง...แม่นไม่แม่นอย่างไรก็ว่ากันไปจ้า...

วันนี้พี่นุ๊กไม่รู้ไปเที่ยวที่ไหน อิอิ .... ขอทำหน้าที่แทนสักครู่ค่ะ :cool:

2. จันทระ

จันทระ เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    รูป Avatar ของเรากับหลายๆคน ทำไมมันหายไปคะ??? อัพใหม่มันก็ไม่ขึ้น เกิดอะไรขึ้นน๊ออออ....

3. fahmui

คิดอยู่เหมือนกันค่ะ... รูปไม่ขึ้น รีเฟรชไปหลายรอบ ก็ยังไม่ขึ้นแบบเดิมค่ะ :cool:

4. Tatojang

Tatojang เป็นที่รู้จักกันดี

Bastet
    วันที่14-28กรกฎาคม-23-27กัยายนและ3-17ตุลาคม
    ค่อนข้างจะตรงหมดเลยค่ะโดยเฉพาะคุุณเป็นคนขี้อายและคิดมาก:cool:

5. จันทระ

Geb
    วันที่ 12–29 กุมภาพันธุ์ ์พวกคนขี้อายอ่อนไหวและจู้จี้จุกจิกไม่เบาคุณเป็นคนระมัดระวังในทุกย่างก้าวของตัวเองแต่ก็เป็นคนฉลาดและรักษา ความลับได้ดี เชื่อใจไว้ใจได้ คุณมีมุมมองที่ดีต่อทุกคนทําให้เป็นเสน่ห์น่าประทับใจดึงดูดให้คนรักและรู้สึกดีด้วยแต่ สิ่งที่ต้องระวังคือคุณมักถูกเอาเปรียบได้ง่ายและถูกครอบงําในเรื่องต่างๆแม้ว่าคุณจะพยายามฝืนแต่ด้วยบุคลิกที่เป็น คนโอนอ่อนทําให้คนมักชอบถืออํานาจเหนือคุณทางแก้คือคุณควรจะพยายามเลือกคบคนและใช่สิ่งที่คุณมีให้กับคน ที่มีค่าพอแทนที่จะใช้มันกับคนที่คิดแต่จะเอาเปรียบคุณในทุกๆทาง

............
    ตรงจังเลยคะคุณฟ้ามุ่ย เป็นคนโอนอ่อนจนบางคนคิดว่าเราหัวอ่อน ชักจูงได้ง่าย หรือหลอกได้ง่าย ที่จริงคือบางเรื่องไม่ได้พูดเท่านั้นเอง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะคุณฟ้ามุ่ย^^

6. fahmui

ดีใจที่ชอบนะคะ ... :cool:

แหะๆ... ได้อันเดียวกันกับเราเลยนะจ้ะคุณจันทระ :cool:

7. Tatojang

วันนี้เงียบจังเลยนะคะ อยากอ่านนิทานจังเลยค่ะ:z15มากระโดดเชือกเล่นรอนิทานดีกว่าค่ะ

8. pegaojung

pegaojung เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012

วันนี้เข้าเวปโพสไรไม่ได้แต่เช้าเลยอ่ะ เพิ่งเข้ามาโพสได้ไม่นานนี้เอง
    ไม่รู้ว่าใครเป็นอย่างเราบ้างหนอ:boo:

9. fahmui

เงียบจนน่าต๊กกะใจ... คิดว่าหายไปไหนกันเสียหมด มีฤกษ์งามยามดีอะไรที่เราไม่รู้หรือเปล่าหนอ 555

การเข้า ...พอเข้าได้ค่ะ โพสต์ได้ไม่มีปัญหา แต่รูปอวตารที่โชว์ ไม่ขึ้นค่ะ สงสัยตอนนี้ทางเวปคงกำลังแก้ไข รอหนอไปก่อนค่ะ :cool: :cool:

ใครมีอะไรมาเล่า เล่าเลยนะคะ ใครมีอะไรมาอวดมาโชว์ จัดมาค่ะ ผีจะหลอกอยู่แล้ววว :'( :'( :'(

10. Tatojang

เล่าเรื่องปั่นจักรยายดีกว่าค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ที่23ก.ยไปปั่นจักรยานในงานคาร์ฟีเดย์มาค่ะคนเยอะมากค่ะ

11. 9999nui

9999nui เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    เงียบจริงหนอวันนี้ บอกบุญให้สายญาณพญานาคร่วมอนุโมนาบุญนะค่ะ พอดีจัดทำหนังสือธรรมะ ร่วมกันกับเพื่อนๆที่บริษัท และจัดซื้อยาเป็นสังฆทานด้วย ขอเชิญทุกๆ ท่านร่วมอนุโมทนาบุญ ขอให้ผลบุญบังเกิดแก่ทุกๆ ท่านในกระทู้นี้ด้วยนะค่ะ เที่ยงนี้จะไปถวายที่วัดด่าน พระราม3 บุญรักษาทุกๆ ท่าน อย่าเจ็บ อย่าจนนะค่ะ

12. fahmui

ยังไงต่อคะ เป็นงานแบบไหนเหรอ แบบว่าเซ่อซ่าไม่เคยรู้จัก ไม่เคยไปจ้ะ

ชีวิตนี้ ปีละครั้งจะแบกเป้ไปท่องโลกกว้างให้รางวัลชีวิตค่ะ แหะๆ :cool: :cool:

13. fahmui

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ :cool:

14. Tatojang

งานคาร์ฟีเดย์ คือทุกวันที่22ก.ยและ23ก.ย เค้าจะรณรงค์ให้มาปั่นจักรยานเพื่อลดโลกร้อนค่ะ เมื่อ3ปีก่อนพี่และชมรมไไปปั่นที่กรุงเทพค่ะแปลขบวนด้วยเค้าจะแจกร่มเป็นสีต่างๆค่ะ แล้วยืนเป็นรูปแผนที่ประเทศไทย เค้าถ่ายจากบน.ฮ.ลงมาสวยดีค่ะ

15. Tatojang

แต่ปีทีแล้วจ.สมุทรปราการเค้าเริ่มจัดงานนี้ขึ้น คนก็หันมาปั่นจักรยานกันเยอะค่ะ อย่างเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาคนมาร่วมงาน ประมาณ1200คนค่ะ คุณต่อนันทวัฒน์ ดาราก็มาร่วมปั่น เค้าเปิดร้านจักรยานด้วยค่ะ

16. fahmui

อ้อ... แบบนี้เอง ไม่เคยรู้เรื่องอะไรกับเขาเล้ยยย แหะๆ ...

ดีค่ะ นอกจากได้ออกกำลังกายแล้ว ยังช่วยรณรงค์ด้วยเนอะ :cool: :cool:

คิดถึงพวกพี่ๆจัง หายไปไหนกันไม่รู้ เงียบเลย

17. dirtygirl

dirtygirl เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาคร๊าบบ ^^ :cool:

18. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันว่า...ไปตามหาใครต่อใครไม่รู้...ทั้งจำไม่ได้ว่าตามหาไปเพื่ออะไร?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2012
  19. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    Thoth
    วันที่ 1 – 19 เมษายน และ 8 – 17 พฤศจิกายน
    เต็มไปด้วยความรู้ และปัญญาที่มากล้น มีลักษณะของความเป็นผู้นำ และมีพรสวรรค์อย่างสูงคุณสามารถเข้าถึงทุกคนได้ง่ายมาก และพร้อมทำให้ทุกคนรู้สึกถึงอำนาจได้โดยไม่ต้องบังคับ หรือบงการใดๆคุณพร้อมจะเป็นผู้บริหาร และรู้ในศักยภาพของตัวเองเสมอ คุณยังรู้จังหวะเวลาที่ควรจะก้าวออกไปหาโอกาสใหม่ๆ เพื่อพัฒนาตัวเอง

คุณไม่ใช่คนประเภทคิดเรื่องผลประโยชน์ จึงมักใช้สิ่งที่เรียกว่าความรู้สึกในการดึงดูดผู้คน คุณชอบทดสอบความสามารถของตัวเองเสมอๆ แต่คุณไม่เคยสูญเสียเป้าหมายเดิม สิ่งสำคัญในชีวิตของคุณไม่ใช่สิ่งของราคาแพง แต่เป็นความสุขต่างหากที่คุณต้องการ

ขอบคุณมากค่ะ ตรงมากๆๆเลยค่ะ อิอิ

20. จันทระ

มีเรื่องขอรบกวนคุณคุรุวาโรอีกแล้วคะ

คือ เวลาขับรถยนต์แล้วเราชอบหลับในคะ แล้วหลับในมาแล้วบ่อยมาก(แย่มากเลย!) พยายามนอนให้พอ ทานกาแฟ(และ...กระทิงดงกระทิงแดง เอาหมดคะ!)แต่ก็ยังเผลอ ส่วนมากจะเป็นตอนที่ขับรถกลับบ้านต่างจังหวัด หรือ ขับจากต่างจังหวัดเข้ากรุงเทพ (บ้านอยู่ จ.ศรีสะเกษคะ แต่เรียนที่กรุงเทพ ระยะทางประมาณ 500กว่ากิโลคะ) หนักสุดคือเมื่อไม่นานมานี้ ขับรถเข้ากรุงเทพ หลับในไปทั้งหมด 3 ครั้งในการขับรถเที่ยวเดียว (ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้าชนมา...ใครบ้างต้องมาเจ็บมาตายเพราะเรา) แต่ทุกครั้งที่หลับในจะมีความรู้สึก เหมือนมีอะไรมากระชากให้ตื่น ไม่ใช่กระชากตัวนะคะ แต่เป็นกระชากจิต ทุกครั้งจะตกใจมากๆ หัวใจเต้นแรง แล้วความเร็วรถที่เหยียบไว้ทุกครั้งจะประมาณ 100-120 ซึ่งสำหรับเรามันก็เร็วมากแล้ว

อยากทราบว่า...สิ่งที่มาทำให้ตื่นทุกครั้ง นี่เป็นเพราะร่างกายมันตื่นขึ้นมาเอง หรือ มีใครมาช่วยปลุกให้ตื่นคะ หากเป็นอย่างหลัง ท่านเป็นใครคะ? เวลาสวดมนต์หรือทำบุญจะได้ระลึกถึงท่าน เพราะเราเป็นหนี้ชีวิตท่านหลายครั้งเหลือเกิน และท่านยังมาช่วยไม่ให้เราทำบาปจากการไปทำร้ายหรือไปพรากชีวิตคนอื่นด้วย หลายครั้งเลยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2012