พญาครุฑ กับ หนุมาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย windman, 5 เมษายน 2013.

1. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    อยู่ที่คนเสกครับ ถ้าผู้เสกเก่ง อะไรก็ดีทุกอย่าง
    ผมมีทั้งสองอย่าง แต่ทุกวันนี้ ห้อยพญาครุฑ ครับ
    ไม่มีใครจะอยากเป็นลูกน้องคนอื่นตลอดชีวิตหรอก ..จริงมั๊ยครับ

ปล. เกร็ดเล็กๆน้อยๆ สำหรับคนที่ชอบหนุมาน ...

หนุมานลองได้ออกโรงเมื่อไหร่ ต้องมี เก่ง ฉลาด น่ารัก (ผู้ใหญ่เมตตา) และ บู๊ สบั่นหันแหลก
    ถ้าใครชอบทุกอย่างยกเว้นการบู๊... แนะนำ องคต ครับ
    องคต เป็นทหารเอกเหมือนหนุมาน เรื่องบู๊ก็ไม่แพ้ใคร แต่ชอบที่จะเจรจาก่อน ถ้าคุยไม่รู้เรื่องเมื่อไหร่ถึงจะทุบ

ว่าแต่หายากหน่อยนะครับ เพราะครูบาร์อาจารย์ที่เสกองคตได้ มีไม่กี่องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013