ฝึกอ่านจิต ข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดิน ภาค 2

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 26 สิงหาคม 2008.

1. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนเคยบอกไว้ว่า ถึงเราจะลำบากยังไง ก้อย่าพึ่งท้อใจนัก

เพราะยังมีคนที่ลำบากกว่าเราเยอะ

บางคนก็เกิดมา(ตาย) เท่านั้นเอง ดูอย่างคนที่เค้าเป็นเอดส์

สิเค้าต้องไปอยู่กับเพื่อนๆ และเป็นเพื่อนๆที่เล่นด้วยกัน ตายไปทุกๆวัน ทีละคน

สำหรับคนพวกนี้ถ้าเกิดไม่มียา(เดี๋ยวนี้เค้ามียาหรือยังนะ)ก็ไม่มีทางได้อนาคตที่สดใสได้เลย

เดี๋ยวก็เจ็บ เดี๋ยวก็ป่วย เดี๋ยวก็ ทรมาร แถมจะอยู่ได้อีกเท่าไหร่ก็ไม่รู้ล่วงหน้าได้ เผื่อปุ๊บปั๊บใครจะไปรู้ *-*

เราไม่ได้เกิดมาโชคร้ายอยู่คนเดียวหลอกค่ะ จำไว้ๆๆ

อย่างน้อยเราเกิดมาเราก็ยังมีอะไรดีๆๆๆ บ้างแหละ จริงปะ อย่าเถียงนะว่าไม่มีเลย

2. Baby_par

เล่นไงอ่า สอนปลาหน่อยๆๆ

3. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    แหะ แหะ.. พี่ไม่เคยท้อในความลำบากเลยนะ.. ไม่เคยคิดแบบที่น้องว่าเลย..
    เพียงแต่ ไม่ชอบผู้ใหญ่ ที่ติดวัฒนธรรมเก่าๆ เท่านั้นแหละ
    มันทำให้ไม่มีความก้าวหน้า แค่นั้นเอง จริงๆ
    อ่านดูดีๆสิ พี่ไม่ได้เขียนเลย ว่าพี่รับมันไม่ได้ หรือ ท้อแท้กับชีวิต..
    พี่พูดในภาพรวมนะนั่น.. ไม่ได้บ่นว่าตัวพี่โชคร้ายเลยนะ! อิอิ

4. Baby_par

visut_p<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1463452", true); </SCRIPT> เล่นไงอ่า ปลาขอลองทายหน่อยเน้อ

ปลาเห็นบ้านสองชั้น

แต่ว่าเป็นบ้านปูน หรือป่าวหว่า

มีต้นไม้เขียวๆขนาดกลางอยู่รอบๆๆๆ

หลังคาสีออกเหลืองๆ

(อันนี้ปลาไม่รู้จิงๆ ทำไมสีมานแปลกๆ แงะ - - ไม่เข้าใจเหมือนกัน )

อันที่จริงมะเหนสีแงะ เพราะเป็นบรรยากาศตอนกลางคืน

มีหน้าต่างชั้นบนเป็นไม้ๆๆๆๆ

มองหลังคาข้างบนไม่เหน เพราะภาพที่เหนเปนภาพบ้านตอนกลางคืน

แต่ว่ามีแสงเรือๆสีขาวๆ คล้ายๆฝุ่น ไม่ก็เมฆ ไอน้ำ หรืออะไรสักอย่างนี้แหละ

ออกมาเต็มภาพเลย คิดว่าน่าจะเป็นผู้คลุ่มครองบ้างมั้งค่ะ แหะๆ พอดีปลาเห็นรูปบ้านแต่ พอดูเสร็จ นึกขึ้นได้ว่า ลืมขอ แหะๆ

ถูกไหมค่ะ(หว่า) สงสัยเราจะผิดแหลกแน่ๆเลย

สอนปลาหน่อยสิ น๊าๆๆๆ

5. Baby_par

ปลาก็แค่ให้กำลังใจแค่นั้นเองคะ อย่าคิดมากๆๆ *-* สู้ๆ

6. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบเป็นสีแดงนะครับ

7. ๋Jaynarol

๋Jaynarol เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2007
    สวัสดีครับอ. เห็นเล่นเกมส์กันน่าสนุกดีครับ

ตัวผมเองไม่กล้าทายใคร คงยังต้องฝึกอีกเยอะ

รบกวนอ.ดูบ้านให้ผมด้วยได้ไหมครับ

ขอบคุณคับ

8. phutsa

phutsa เป็นที่รู้จักกันดี

-อยู่หอถูกต้องครับ
    -มี 4 ชั้น ครับ อยู่ชั้น 4
    -ถูกต้องครับ หอที่ผมอยู่ชื่อหอสีรุ้ง แต่ละหอจะมีสีต่างกันตามสีรุ่ง หอที่ผมอยู่เป็นหอสีน้ำเงินครับ
    -อยู่กัน 3 คน นี้แต่ก่อนครับ ตอนนี้อยู่ 2 คน
    -แต่ก่อนไม่มีคอมครับ ตอนนี้ยกมาแล้ว แล้วก็มีหิ้งพระเล็ก ๆ สำหรับห้องน้อย ๆ

ยกนี้พี่ visut_p ดูได้แม่นนะครับ

ไว้ว่างเมื่อไหร่จะลองดูบ้านพี่คืนนะครับ

9. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจัง นำไปแล้ว 4 หมัด ตอนนี้ต้องถอยไปตั้งหลังก่อน

10. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ดูให้ผมมั้งจิ อิอิ(||)

11. Baby_par

แงมๆ แง้ๆ ทำไงดีอ่านมะได้ อาจารย์สามตาหายไปไหนเจ้าค่ะ T^T

12. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    อาจารย์เมื่อคืนก็มาแว๊บๆนะแต่วันนี้หายเลยอิๆ

13. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คอมที่บ้านเสีย สองวันจึงไม่ได้เข้ามาอ่าน
    บ้านในฝันของ Janarol ที่อยากได้ และใฝ่ฝัน
    เป็นบ้านสีขาว เล็กๆๆ อยู่ทามกลางสนามหญ้า กรีนสีเขียว
    มีต้นไม้ พุ่มโปร่ง เรียงรายเป็นระยะ
    ด้านหน้า หันสู่ อ่าวทะเลที่ สงบ
    น้ำทะเลใสและนิ่งราบเหมือนกระจก

รั้วอยากจะทำเป็นรั้วเตี้ยๆๆไม่อยากให้เป็น คอนกรีต
    แต่เป็นรั้ว ไม้ธรรมชาติ..ขัดกันแบบ บอกแค่เขตแนว
    ฝันว่า อยากมีแฟน ตัวขาวๆๆ โปร่ง..
    ทำงานเป็นครู หรือ พยาบาล หรือ ทำงานอำเภอ
    อยากมีลูก สาว และลูกชาย อย่างละคน
    อยากให้คนโตเป็นลูกสาว

นี่คืการอ่านจิตตามที่ฝัน
    สวยงามมากครับ..สำหรับคนที่ มีจิตดี และรักสงบ รักธรรมชาติ

14. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

บรรยากาศโดยทั่วไปดี ครับ..เล่นกันเรียบร้อย
    เก่งกันเร็วมาก..กลุ่มพลังจิตสูงๆๆได้เข้ามาร่วมกิจกรรม
    ก็สนุกกันไป..คนที่ พลังจิตอ่อน..จะเล่นไม่ออก..จนกว่าจิต จะถึงระดับ
    น้องปลา..ที่จริงไม่ใช่เด็ก งอแง อย่างที่แสดง
    แต่เป็นตัว ชุ่นที่ ทำให้ บรรยากาศ ที่ จริงๆๆควรจะเครียด
    เพราะ เป็นเรื่อง ของ จิตที่เข้าใจยาก

แต่เล่นๆๆไป..คนที่ อ่านตาม มา หรือเล่นตาม จะรู้สึกว่า
    เป็นของที่ไม่ยากเลย..เพียงแต่ว่า แต่ละคนไม่ได้ มีหรือ ไม่เคยมีโอกาศ ขึ้นเวที จับคู่กัน
    ส่วนที่ ขึ้นเวที..ก็จงภูมิใจ...ที่ มีอี (ไอ)แอบ แอบมาเล่นด้วย
    บางที ทนไม่ได้ ก็ อดโผล่ขึ้นมาแจมจนได้

15. Baby_par

หมายความว่าปลาตั้งฝึกบ่อยๆ หรือค่ะอาจารย์

แต่ภาคที่แล้วปลามัวแต่ติดการเพ่งรูปและการยึดติดกับรูปมากเกินไป

เลยให้ภาคนี้ไปไม่ถูกเลย T^T

เลยต้องพยายามฝึกใหม่"ทั้งหมด"

ปลาเลยพยายามจะบอกคนที่ติดๆเหมือนปลา

แต่เค้าคงไม่ต้องการหลอกค่ะ เลิกดีกว่า..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2008
  16. Baby_par

อาจารย์ค่ะวันนี้ไปโรงเรียนมา ไปเชียเพื่อนๆ เพื่อนตีถังแรงมากเลยค่ะ

คลื่นความถื่สะท้อนออกมามเข้าหู หัว ปลาเยอะมาก ตอนนั้นถึงกับเวียนหัว อยากอ้วกเลย

แต่ตอนนี้ค่อยยังชั่วขึ้นมากล่ะค่ะ แต่เพลียๆ ทำไงถึงจะหายดีค่ะอาจารย์

17. Baby_par

<!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Baby_par

ถ้ามะใช่อาจารย์ใครหว่า ทำเปงซุ่ม o_O

แงมๆ (ถามแล้วทำไมไม่ซ่าๆหว่า ใช่อาจารย์ไหมเอ่ย(ค่ะ))
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

18. The Third Eyes

อย่าดูที่รูป แล้ว คิดตาม โหวงเฮ้ง ของเขา..มันจะผิด
    เพราะรูป ไม่ใช่ตัวจริง ไม่ใช่ตัวแทนเขาจริงๆๆ
    แต่เขามีความคิด ที่ จะเอารูป ขึ้นมา
    ความคิดของเขาจึงอยู่ในรูป
    ความคิดที่อยู่ในรูป จึงเป็นสื่อ
    นำไปสู่ เจ้าของ ความคิดเ ทางอ้อมนั่นเอง

อย่างเช่นในอมริกา..ตำรวจพบเหตุ ฆาตกรรม
    เก็บได้ แค่มีด หรือ อาวุธ 1 ชิ้น
    เขาก็จะให้ นักพลังจิตสูงๆๆ แบบพวกเราบางคนที่กำลังเล่นอยู่ บนจอนี้
    จับสัมผัส ย้อนหลัง
    เรื่องมันจะย้อนกลับ ไป ว่า คนร้ายเป็นใคร หน้า ตาเป็นอย่างไร
    จับคนร้ายได้ ง่ายขึ้น

ของไทย ก็มี..อ่านสัมผัส ยาเสพติด พวกเฮโรอีน/กัญชา/ยาบ้า จนแม่น..
    เพราะ ของเหล่านี้ มีออร่า เป็นคลื่นที่แน่นอน
    ไปยืนมอง พัศดุ จดหมาย พอมันผ่านมา..ก็ จะรู้ว่า ห่อไหน กล่องไหน ลังไหน.
    .มี ยาเสพติด..พวกเราหลายคนในห้องนี้ทำได้.
    แต่ บริษัทไปรษณีไทย ไม่รู้ จัก และ จ้างไม่เป้น
    พวกเราทั้งหลายที่เก่งๆๆ อย่างนี้
    เป็นใหญ่เป็นโต ก็ อย่าลืม ส่งเสริม พวกมีพลังจิตสูงๆๆ
    ที่ สามารถช่วยสังคมได้
    โดยเฉพาะ กลุ่ม ตำรวจ และ งาน ศาลยุติธรรม
    จะได้ ไม่จับผิดตัว..ไม่ลงโทษผิดตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2008
  19. The Third Eyes

น้องปลา
    คนที่ ประสาท เริ่มชินพลังทิพย์
    ตาจะโต..หูจะไว มากกว่า ธรรมดา
    เวลาทำกิจกรรมที่ไม่ใช้จิต..ก็ปิดจิต..จะได้ไม่เวียนหัว
    ทำโดยนั่งนิ่งๆๆ แล้ว..จินตนาการ ว่า..หัวของเรา มีแต่ความว่าง..อะไรอะไร..ที่ เข้ามาในวันนี้ ในสมอง..ลบทิ้งหมด..ก็จะหาย ค่ะ

20. Baby_par

แล้วปิดจิตยังไงอ่าคะ(ถ้าไม่อยากบอกก็ไม่เป็นไรเจ้าค่ะ)หรือว่าส่งข้อความาก็ได้ค่ะ เพราะถ้าโพสในกระทู้คนในกระทู้จะพาสปิดไปสะหมด เหอๆ

แต่ว่าปลาอยากได้เพราะจิตไหลเข้ามาหาปลาทุกวันเลย ยิ่งอยู่กับสังคมของผู้ใหญ่ หรือสังคมของเด็กสายอาชีพ หรือนานาจิตตัง ยิ่งอยู่ในตัวเมืองด้วย รถติดมากๆๆ(อันนี้ปลาไม่ได้ประจานนักเรียนโรงเรียนปลานะ)เพื่อนปลาที่กินเหล้าไม่เป็นแทบจะมีแค่ไม่ถึง20เปอร์เซ็น หรือคนที่เคยผ่านเรื่องเซก เรื่องติดเกมก็มากอยู่ ติดสามติดหนุ่ม ติดแชท ติดทอมแย่งทอม เรื่งพวกนี้เข้ามาเยอะมาก ไหนจะต้องโดนครูด่าทุกวัน T^T เกือบทั้งวันอีก แงมๆ(พร่ามอะไรนี่เราเหอๆ)

แต่พี่สันโดษบอกว่าเวลาคิดอะไรมากๆๆ หรือฟังเพลง หรือคนคุยกัน หรือสถานที่พลุกพล่าน จิตจะปิด(รึป่าวหว่าถ้าผิดก็ขออภัยนะค่ะพี่สันโดษ) แต่ปลาถึงแม้จะเปนคนคิดมากคนหนึ่ง แต่คงไม่มีใครคิดมากตลอดเวลาหลอกจริงไหมค่ะ ปลาชอบทำตัวว่างๆ สบายๆมากกว่าเคลียดๆ อะค่ะ (ไม่รู้ทำงีเจิตก้เลยว่างหรือป่าว)เลยไม่รู้ทำไง