ฝากมาถาม เวอชั่น2 ตอน ทริป ไปดูนางเงือก,ไปไหว้พระอุปคุตที่สะดือทะเล,ไปดูโลกอนาคต

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย narata 12, 26 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    สวัสดีค่ะ ว่างๆ ก็ชอบเข้ามาอ่านเว็บนี้ มาอ่านความมหัศจรรย์ มาอนุโมทนา กับคนอื่นที่เราเข้าไม่ถึง .. แต่พอมาอ่าน ที่คุณ java108 บอกว่า บางกระทู้ มีพลังลบ หรือสามารถส่งพลังถึงกันได้นี่ รู้สึกกลัวขึ้นมาเลยค่ะ.. หลอน แต่ก็อนุโมทนา สาธุ .. กับทุกคนที่ฝึกจิตและปฏิบัติได้ค่ะ

2. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

จิตเริ่มมีสมาธิดีขึ้น สมองเริ่มจัดระเบียบใหม่ พอจะร่วมเดินทางได้ คืนนี้น่าจะมีภาพนิมิตรเกิด

3. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    เมื่อคืนฝันว่าได้ไป แถวๆ เกาะนึง มีปลาเพียบเลย บรรยากาศ โรแมนติกมาก มีใครหลายคนกำลังเล่นน้ำ

4. narata 12

สวัสดีครับ เมื่อคิดจะเข้ามาอ่านกระทู้ ในเวปนี้ ก็ต้องรู้เท่าทัน มาร ด้วยนะครับ เพราะมันเนียนมาก ทำเป็นสอนนั้นนี่ แล้วหลอกฝังพลังงานสีดำ หากคุณไปกดไล้ หรือกดอนุโมทนา หรือแอทเฟส แอทไลท์ ของเขา อันตราย มากกว่าชีวิตนะครับ ข้ามภพข้ามชาติกันเลยทีเดียว ถ้าไม่เจอคนช่วยได้จริง

5. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    เหวออออ ..กดไลค์ ไปเยอะ อนุโมทนาก็เยอะค่ะ ไม่คิดว่าเว็บธรรมะ จะมีเรื่องทางลบด้วย.. ยังงี้ ...คนธรรมดาๆ เราจะรู้ได้ยังไง คะว่าเรากดไปกดไลค์คนที่มีพลังทางลบ ... T-T

6. narata 12

คนธรรมดา ถ้าไม่สังเกตุให้ดี หรือมีครูบาอาจารย์ดูแล แทบจะแยกไม่ออกเลยครับ สังเกตุดูดีๆจะเห็นว่าฝ่ายมืดไม่กล้าเข้ามากระทู้ของเรา คนแถวๆนี้แระ หลายคนเลยครับไม่อยากเอ้บชื่อ จะเรียกว่ายกเว็ปก็ว่าได้

7. narata 12

เริ่มรับสัญญานได้แล้ว

8. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    แล้วก็มีเกาะเล็กเกาะน้อยอยู่รอบ มีปลาวาฬ พ่นน้ำทักทายด้วย เห็นไกลๆว่ามีทุ่งน้ำแข็งด้วย ผสมพื้นหญ้าสีเขียว

9. narata 12

ลูกทัวน์ฉัน หายไปไหนกันหมดเนี้ย ใกล้เวลาเดินทางข้ามมิติแล้วนะ เดี่ยวก็ตกทริปหรอก รีบมารายงานตัวด่วนเลย

10. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    สวัสดีค่ะ ช่วงสองสามวันมานี้หาแต่กระทู้ที่เคยกดไล์ค่ะ แต่หาไม่เจอเลย เน็ตก็ชัาค่ะ ตาล้าไปหมด เป็นไปได้ไหมคะว่าไม่เคยกดไป(แอบหวังลึกๆค่ะ อิ อิ) คงอดเป็นลูกทัวร์คุณ java108 แล้วแน่เลยค่ะ ขอจองทริปหน้าแทนนะคะ ช่วงนี้จะพยายามปฏิบัติและฝึกสวดคาถาจักรพรรดิ์ไปก่อนค่ะ

11. urica

urica เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ไม่ได้หายไปไหนค่ะ แต่วันที่ผ่านมาหลับไม่ฝันอะไรเลย หรือถ้าฝันก็จำอะไรไม่ได้ค่ะ

12. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันค่ะไม่ได้หายไปไหนเลย แต่ไม่มีอะไรก้าวหน้าเลย ฝันก็จำอะไรไม่ได้ สวดมนต์ก็ปกติทั่วไป เลยได้แต่อ่านกระทู้ของท่านๆทั้งหลายไปก่อน ตอนนี้ไม่กล้ากดอนุโมทนา หรือ like ให้ใครเลย

13. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    รอๆๆๆ ร้องเพลงรออยู่คะ เมื่อไรจะพาทัวน์ซะที อิอิ

14. narata 12

คืนพรุ่งนี้ให้ทุกท่านที่เราปรับคลื่นสมอง และปรับจิตให้แล้ว เตรียมตัวเดินทาง คนไหนถนัดนั่งสมาธิแบบไหน นั่งได้เลย หรือนอนสมาธิก็ได้ พวกเราจะไปเที่ยวขั้วโลกเหนือ พิกัด อยู่ที่หมู่เกาะกรีนแลนด์ เราจะส่งไกด์ไปรับและนำทางพวกท่านไปพบที่อยู่ของนางเงือก ไกด์ที่เราส่งไป ชื่อคอล์ย เป็นมนุษย์ต่างดาว ฝ่ายสื่อสาร เขานิสัยดี มีอะไรเรียกใช้บริการได้ เราจะเปิดประตูมิติ และส่งทุกท่านที่เราเชื่อมสัญญานให้ได้ไปเที่ยวกัน เวลาทำสมาธิปล่อยจิตสบายๆ ให้ว่างที่สุด เดี่ยวจะมีภาพนิมิตรเกิดขึัน ขอให้ทุกท่านสนุกกับการทัวน์ นะจ๊ะ

15. narata 12

ถ้าท่านใดไม่ถนัดนั่งสมาธิ ก็นอนหลับแล้วให้คิดในใจว่าจะไปเที่ยวขั้วโลกเหนือดูนางเงือก ขอให้คุณ คอล์ยมารับด้วย แล้วก็นอนหลับเลย แล้วภาพจะขึ้นให้เห็นเสมือนจริง ใครเห็นอะไรกัน ก็มาแชร์ที่หน้ากระทู้ด้วยนะจ๊ะ เริ่มเดินทางคืนพรุ่งนี้ พรุ่งนี้เย็นเราจะประกาศรายชื่อผู้ที่ได้ร่วมทริป กับ จาวาเอ็นเทอเทรนเม้น ขอบคุณที่ใช้บริการ

16. narata 12

รายชื่อผู้โชดดี ได้ร่วมทริปดูนางเงือกที่ขั้วโลกเหนือ มีดังนี้ คุณ อันน์ ,คุณ กบ0007, คุณพุดน้ำบุศ ,คุณ toyhonda, คุณploydaeng, คุณ urica,คุณปัชฌา,คุณ ปวีรัศม์ชา, คุณ Chutha เชิญรับบัตรผ่านประูมิติที่หน้ากระทู้เลยครับ เราส่งไปให้แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2016
  17. พุดน้ำบุศ

พุดน้ำบุศ Active Member

มารับบัตรผ่านคะ

18. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    ขอบคุณค่ะ

19. narata 12

กี่โมงก็ได้ครับ ใครสะดวกนั่งสมาธิ หรือนอนสมาธิ หรือจะหลับแบบจิตคิดถึงผู้นำทางไปขั่วโลกเหนือ ให้มารับไปดูนางเงือก ก็ได้ครับ ตามแต่สะดวก พรุ่งนี้ใครเห็นอะไรยังไงก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับ ถ้าไม่เห็นอะไร ก็บอกว่าไม่เห็นนะครับ จะได้แก้ไขปรับปรุงสัญญาน ที่ส่งไปให้ ผู้นำทางชื่อ คอล์ย นะครับ เราส่งเขาไปหาพวกคุณทุกคนแล้ว เขานิสัยดี มีมารยาทครับ ขอให้สนุกกับการทัวน์นะครับทริปนี้

20. urica

urica เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณค่ะที่ให้ร่วมทัวร์ด้วย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้