ฝากมาถาม เวอชั่น2 ตอน ทริป ไปดูนางเงือก,ไปไหว้พระอุปคุตที่สะดือทะเล,ไปดูโลกอนาคต

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย narata 12, 26 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

เดี่ยวขอสัมพาทก่อน ว่าเคยปฎิบัติสมาธิสายไหนมาก่อนรึป่าว รึว่าเคยเรียนวิชาพลังจักรวาล รึป่าวครับแล้วสนใจไปดูนางเงือก หรือไปกราบพระอุปคุต หรือไปโลกอนาคต ละครับ

2. narata 12

อืม ฝึกมโนมยิทธิแต่ไม่เห็น อาจเป็นเพราะไม่ถูกจริต ครับ ลอง อานาปานะสติ จับลมหายใจ หรือสติปัฐฐาน ดูจิต ตัวเอง รึสายพลังจักรวาล ก็สามารถเห็นภาพนิมิตร ได้ครับ มีหลายทางเลือก หรือเลือกใช้บริการ ของเรา ขอจูนเธอแลกไมโล ก็ได้ครับ อิอิ งั้นเดี่ยวเราจะส่งพลัง คลื่นเต่าไปเขย่าสมอง ลองดูก่อนว่ารับได้มั้ย คืนนี้ดูสิว่าจะมีเอฟเฟคอะไรรึป่าว นะครับ

3. narata 12

ถ้ารับได้ จะรู้สึกตัวเบา จิตเบา โล่ง สมองจะนิ่งขึ้น รู้สึกมีสมาธิดีขึ้น และจะมีภาพนิมิตรเกิดขึ้นด้วยครับ

4. narata 12

ของคุณกบ กับคุณอันน์ พอเราปรับคลื่นสมองให้ ก็มีภาพนิมิตรเกิดขึ้นเลย แต่เรายังไม่ได้โฟกัสให้ว่าจะพาไปไหน ต้องรอกันก่อน อยากให้ไปกันหลายๆคน จะได้มาแชร์กันว่าใครไปเห็นอะไรกันมาบ้าง ไม่ใช่มายากล เดวิด คอปปอนฟิล นะครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2016
  5. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    สนใจค่ะ ขอไปด้วยถ้าสามารถไปได้
    เคยฝึกมโนมยิทธิค่ะ แต่ไม่สามารถเห็นภาพได้ และลองจับภาวนาพุทโธกับอานาปานสติ แต่ไม่ถึงฌานไหนเลยค่ะ พอจะช่วยได้ไหมคะ

6. narata 12

อืม คงต้องใช้บริการ ของเราอีกแล้วละครับ ขอจูนเธอ แลกไมโล อิอิ เดี่ยวเราจะปรับคลื่นสมองให้ก่อน แล้วดูเอฟเฟค ว่ารับได้มั้ย ถ้ามีอาการคลื่นไส้ หรือเรอ ไม่ต้องวิตก แสดงว่าคุณมีพลังลบอยู่ในตัวถ้ารับได้ จะมีอาการตัวเบา จิตเบา และ คืนนี้จะเห็นภาพนิมิตร นะครับ ถ้าไม่มีนิมิตรเกิด อาจต้องใช้วิธีอื่นช่วย ไม่ต้องวิตกครับ คุณเข้ามาอ่านกระทู้ของเรา ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วละครับ ได้พบพระแน่นอน

7. narata 12

ปรับคลื่นสมองก็จะรู้สึกมึนๆ งงๆ แบบนี้แหละครับ สักสองสามวันก็หายมึน ภาพนิมิตรยังไม่มาไม่เป็นไร รอปรับอีกนิดหน่อยก่อน ครับ ใจเย็นๆ

8. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    เมื่อคืนรู้สึกจิตเบาขึ้นค่ะ แต่ยังไม่มีภาพนิมิตใดๆค่ะ
    แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยสบาย กินยาฆ่าเชื่อด้วยค่ะ นั่งสมาธิจะไอบ่อยมาก
    อาการทางกายไม่ค่อยดี
    จะพยายามต่อไปค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

9. narata 12

ที่ผมระบุสเป็ค ว่าต้องได้ญาณสี่เป็นอย่างน้อย ก็เพราะว่า เวลาจูนคลื่นสมอง จะทำได้ง่ายกว่าคนที่ยังไม่ได้ญานอะไร แต่ไม่ใช่ปัญหาครับ อาจต้องใช้เวลาสักสองสามวัน ลองสังเกตุดูว่าหายมึนงง รึยัง รู้สึกตัวเบากายเบา จิตเบา มั้ย ลองนั่งสมาธิ แล้วจะรู้สึกว่านั่งได้นิ่ง จิตเป็นสมาธิเร็ว มั้ย ค่อยๆไปที่ละสเต็ปครับ เราใช้คลื่นพลังจิต ปรับให้แล้ว คุณทำได้แน่นอนครับ ลองหาพระองเล็กๆมาวางแล้วเพ่งมองดู หยุดคิดเรื่องอื่น ทั่งหมด จะทำให้จิตรวมเร็ว เดียวพอเราใช้สนามพลังส่งไปให้พวกคุณ ก็จะไปได้ง่ายครับ

10. narata 12

ผู้ใดที่เข้ามาอ่าน แต่ไม่ได้แจ้งลงทะบียนกับเรา ไม่สามารถ ใช้เครือข่ายสัญญาน8Gของเราได้ นะครับ ท่านใดที่ลงทะเบียนแล้ว เราจะปรับคลื่นสมอง และปรับจิต ให้ บางท่านสงสัยว่า อยู่คนละที่จะมาปรับคลื่นสมองฉันได้ยังไง รู้จักบ้านฉันเหรอ ขอตอบว่า ในจักรวาลนี้ ไม่ว่าท่านจะอยู่ที่ไหน พลังจิตของเราสามารถส่งผ่าน....ทะลุทะลวง ไปได้ทุกที่ และไม่ผิดตัว แน่นอนครับ

11. พุดน้ำบุศ

พุดน้ำบุศ Active Member

ขอสมัครร่วมทริปด้วยคนค่ะ เคยฝึกสติปัฎฐาน 4 สายพองหนอ ยุบหนอมาค่ะ เรื่องฌานไม่ต้องถามนะคะ เพราะไม่รู้ค่ะ ว่าแต่จะมีอันตรายอะไรมั้ยคะ

12. narata 12

ยินดีต้อนรับครับ แหมมีคนมาใช้บริการอีกแล้ว อิอิ แล้วมันมีอันตราย ตรงไหน หรือครับ ปรับจิตให้ สลายพลังลบให้ แถมฝากให้หลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทวด ดูแล อีก แถมพาไปดู โน้น ดูนี่ ขนาดไม่ได้ณาน ยังทำให้เห็นได้ โอ้ย หลวงปู่สั่งลุย กลัวไรกัน

13. narata 12

เดี่ยวเราจะปรับคลื่นสมองให้คุณก่อน ต้องสลายพลังลบด้วยเพราะ คุณ เข้าไปอ่านกระทู้ของคนแถวนี้บ่อยๆ นั้นแหละอันตรายของจริง แล้วคืนนี้ดูเอฟเฟคว่ารับได้มั้ย หรือมีนิมิตรเกิดขึ้นหรือเปล่า จะได้ปรับให้ถูกต้อง

14. narata 12

คุณ พุดน้ำบุศ ทำไมไม่มารายงานว่ารับคลื่นที่ส่งไปให้ได้หรือไม่ ตัวเบาจิตเบามั้ย ต้องสังเกตตัวเองนะครับ ถ้าอยากจะก้าวหน้า ถ้าไม่สังเกตุอะไรเลย ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงนะครับ มีความเปลี่ยนแปลงอะไรมั้ย รึว่าเฉยๆไม่รู้สึกอะไร ก็บอกมาครับ อย่าเงียบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2016
  15. พุดน้ำบุศ

ขอโทษทีค่ะ พอดีวันนี้รีบออกไปทำธุระข้างนอก เพิ่งกลับมาถึงบ้านค่ะ เมื่อคืนนี้รู้สึกแปลกๆ ค่ะ นอนไม่ค่อยหลับ เหมือนตื่นตัวตลอด มีฝันบ้างแต่ก็เป็นเรื่องสัพเพเหระคะ แต่ที่จำได้แม่นคือฝันเห็นแม่ที่เสียไปแล้วค่ะ แต่แค่แวบเดียว แล้วก็ฝันว่าตัวเองได้ไปเข้าร่วมพิธีอะไรสักอย่างนี่แหละ แต่มันฝันไม่ปะติดปะต่อเพราะนอนไม่ค่อยหลับอ่ะค่ะ

ปกติถ้ากลางคืนนอนไม่เต็มอิ่ม เวลาตื่นเช้ามามันจะรู้สึกเหนื่อยและเพลีย แต่ก็แปลกนะคะที่วันนี้ก็ไม่ได้รู้สึกง่วงหรือเพลียอะไร

16. พุดน้ำบุศ

เรื่องพลังด้านลบที่คุณจาวาทักมา ทำเอาดิฉันกลัวเลย เพราะชอบอ่านเรื่องพวกนี้จริงๆ น่ะแหละ แล้วเรามีวิธีป้องกันตัวเองได้มั้ยคะ

17. narata 12

ทำตัวสบายๆครับ ไม่ต้องตื่นเต้น เดี่ยวดีเอง คุณรับคลื่นของเราแล้ว เราเขียนไว้ในกระทู้เก่าๆลองหาอ่านวิธีป้องกันพลังลบ จากเวปนี้ คุณมาถูกทางแล้วครับ เดี่ยวเราจะฝากให้หลวงดู่ และหลวงปู่ทวดดูแลคุณเอง ไม่ต้องวิตกกังวล สักวันสองวัน พวกเราจะออกเดินทางท่องขั้วโลกเหนือกันก่อน โดยไปแบบเหนือมิติ รับรองสนุกแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2016
  18. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อยากดูเหงือกก็ซื้อกระจก

19. narata 12

แต่ถ้าอยากตั้งศาลพระภูมิ ต้องปรึกษา คุณ samnido ใช่มั้ยครับ

20. พุดน้ำบุศ

อ่านแล้วอดขำไม่ได้เลยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้