ผิดหวังครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนปราจีน, 5 ตุลาคม 2012.

1. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วคะ สาธุคะ เป็นกำลังใจให้นะคะสู้ๆคะ

2. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    แนะนำให้เลือกดูฟรีกับหมอดูที่ต้องการช่วยเหลือ สงเคราะห์เพื่อนมนุษย์จริงๆ ซึ่งมีอยู่หลายคน ไม่ต้องเสียเงิน แต่เสียเวลาติดตามหน่อยเพราะบางคนมีคนเข้าดูแถวมาก เป็นกำลังใจให้ค่ะ

3. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ของจริงก็มีครับ แต่มั่วๆ มาก็มีเยอะ อ้างว่าตนเองมีโน่นมีนี่
    ยิ่งร่างทรงยิ่งต้องขอบอกไว้เลยนะครับ คัดเลือกกันให้ดีๆ นะครับ บางทีวิญญาณสัมภเวสีไปสถิตอยู่ในร่างกายเขาเหล่านั้น แต่วิญญาณอุปโลกตัวว่าเป็นองค์เทพต่างๆ นานา พวกนี้จะทำนายอดีตได้ แต่ทำนายอนาคตไม่แม่นครับ

4. master_traisit

master_traisit เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ และท่านที่ถูกกระทำแบบนี้ ผมเองก็เคยโดน แต่ไม่แบบนี้ ก็แบบว่า สะเดาะเคราะห์กรรม มากกว่า แบบเอาอายุคุูณกับจำนวนเงินที่ทางเค้าระบุตามขนาดของกรรม ที่เรากระทำไป ว่าต้องไป ทำพิธีเยาะมาก เข้าป่าช้าด้วย กลัวมากช่วงนั้น (อายุ26ได้)และก็โดนขายแผ่นทอง ว่าเอาไปอาบน้ำทุกอย่างจะดีขึ้นมากๆ ขายในราคาที่ 4990บาท แต่ค่าดู 59บาทนะ ผมก็บอกไปว่า หากมาให้ผมเช่าราคานี้ ผมบอกตามตรงผมคงไม่ม่นั่งดูหมอดูราคานี้มั้งครับ หากมีเยาะขนาดนั้น เค้าก็บอกว่างั้นเดี่ยวลดให้ 2990บาท ลดให้ตั้งสองพันเลย บอกว่าอยากช่วยจริงๆ ผมก็บอกว่างั้นไม่เป้นไร แต่นั้นมาก็อยากรู้ในวิชานี้มากขึ้นก็ศึกษามา ก็นานาจิตตัง ของแบบนี้ ตามที่ได้ไปศึกษามา แต่ผมเชื่อในพระธรรมวินัยขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เอามาใช้การดำเนินชีวิตได้ดีอย่างยิ่ง แก้ไขได้ จริงๆเพียงต้องตั้งใจและเพียรในการศึกษาหาความรู้ โดยใช้ประสบการณ์ตนเองเป้นตัวตั้งโจทย์ แล้วนำมาปฏิบัติ แล้วคุณเองจะไม่ต้องพึ่งหมอดู หากพึ่งผมว่าพึ่งผู้ที่มาแนะนำ ให้ความกระจ่าง กับสิ่งที่กระทำ ว่าอย่างไรให้ขยายความชัดเจนให้เข้าใจในสิ่งนั้นมากขึ้น ถามผู้รู้ และส่วนผู้รู้นั้น หากรู้จริงก้แนะนำไป หากรู้เพียงบางส่วนก็ควรบอกไปด้วยว่าความรู้นี้ยังมิได้ขัดเกลามามากนักหากอยากรู้ควรไปหาเพิ่มเติม ส่วนที่ไม่รู้ ก็ควรบอกว่าไม่รู้ ความรู้นั้นจะได้ไม่ผิดเพี้ยนไปจาเดิมมากนัก ก็ขอฝากไว้ จะไปดุหรือจะไปขอคำแนะนำจากใครก็ควรคิดพิจารณาให้วิจารณญาณของตน และบุคคลที่เคยผ่านมาว่าเป้นอย่างไร ขอบคุณนะครับ ...

5. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีเงินใด ๆ จะซื้อลิขิตชีวิตของคุณได้หรอก

สุดท้าย แม้เขาจะบอกว่าคุณกำลังจะเป็นเศรษฐี หากคุณไม่ทำอะไรเลย นั่งเฉย ๆ ปล่อยให้ทุกอย่างผ่านไป ผ่านมา โดยไม่หยิบจับขึ้นมา อนาคตก็คือปัจจุบันวันนี้แน่นอน

:VO

6. ไกลฝัน

ไกลฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    คะของจริงก็เยอะคะ ใจดีแนะนำดีก็มีแยะคะ แต่เจอแบบพี่คนนั้นกลัวเลย ตอนนมีทุกข์ก็อยากจะรู้ไปหมดว่าจะเปนไงจะยังไง เนื่องด้วยปีที่แล้วเจอมรสุมปัญหาเยอะแยะ หาทางออกไม่ได้ เลยหาทั้งหมอดูและวิธีสวดมนต์ google ถึงได้มารู้จักเวปนี้ เพราะต้องการจะทำให้ตัวเองไม่ฟุ้งซ่านเลยเข้าหาธรรมะ จะเรียกว่าไม่เห็นทุกข์ไม่เห็นธรรมก็ได้นะคะ

ขอบคุณคะสำหรับคำแนะนำและเจ้าของกระทู้คะ