ปี56จะร้ายแรงเหมือนหลายๆคนพูดหรือไม่?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 29 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    เป็นไปตามวัฏจักร
    เป็นไปตามธรรมะ
    เป็นไปตามธรรมชาติ

2. แสงสีขาว

แสงสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอ่านการเตือนภัยของคุณปูมานานแล้วค่ะ ตรงในหลายเรื่องมากเลยค่ะ เป็นประโยชน์ให้ระมัดระวังในการดำเนินชีวิตมากขึ้น ขอบคุณนะคะ

รบกวนถามคุณปูค่ะ ว่าช่วง 20 พฤษภา จะเกิดเหตุการณ์บ้างหรือเปล่าคะ

และอีกช่วงหนึ่งที่หลายๆ ท่านเตือนกันตรงกัน คือ ช่วง 21 ธันวา 2555 - กุมภา 2556 จะมีเหตุการณ์หรือเปล่าคะ

อย่างน้อยจะได้เพิ่มขีดความระมัดระวังมากขึ้นอีก เพราะมีหลายท่านเตือนเหมือนๆกัน

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

3. sitmatrix

sitmatrix เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2007
    21 ธันวา 2555 - 13 กุมภา 2556

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2012
  4. sith57

sith57 สมาชิก

มาติดตามอ่านคุณปูเตือนอะไรมักจะตรงมาก
    บอกแบบตรง กระชับด้วย ไม่เยิ่นเย้อ

5. napatter

napatter สมาชิก

17 ธันวาคม 2011
    แกนโลกพลิกแล้วจะเกิดอะไรขึ้นครับ รบกวนผู้รู้เล่าให้ฟังด้วยครับ

6. พิจิกา

พิจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสื่อ รอคุณปูเจ้าค่ะ แจ้งข่าวสั้นๆ แต่ได้ใจความ หนักแน่นและแจ่มชัดมาก

7. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    พายุแบบแรงๆ กำลังรออยู่... อย่าลืมซ่อมแซมบ้านนะคะ

แผ่นดินไหวแรงๆ จ่อรอ

8. klu

klu เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    จ้ะ เมฆแผ่นดินไหวตั้งแต่เช้ายันเย็นเลยวันนี้

9. แสงสีขาว

แสงสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมค่ะ พายุกับแผ่นดินไหว นี่มีทั้ง 2 ช่วงเลยใช่ไหมคะ ทั้ง ช่วง 20 พ.ค. 55 และ ช่วง 21 ธ.ค.55 - 14 ก.พ.56

10. REX

REX เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006

โอกาส น่าจะเกิดในภาคไหนบ้างครับ

ที่มีข่าวบ่อย ก็มี เหนือ อีสานและภาคใต้

ถ้าเป็นพายุแรงๆ น่าจะเป็นภาคใต้ .......

11. porpao

porpao เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณ คุณปูมากค่ะ

12. interpoo

พายุเข้าใต้จะหนักและพร้อมฝนห่าใหญ่

พายุเข้าเหนือและอีสาน หนักไปทางลม... ฝนปานกลางค่ะ ทางตะวันตก และภาคกลาง ก็หนักลม แต่ฝนเยอะกว่า ทางเหนือ

แผ่นดินไหวเริ่มจ่อเหนือมากขึ้น.. พม่า จะรอดไหมหนอ หรือจะเลยไปถึงจีน

13. Kiddee_p

Kiddee_p Active Member

คุณปูคะ 20-21 ที่เค้าว่ากันว่าจะเกิดภัยใหญ่มันจะมีเกิดมั้ยคะ

14. interpoo

ที่กลัวคือ แผ่นดินไหวแรงๆ จ้า ... แต่เรื่อง 20-21 ไม่เห็นแน่ชัดเป็นวันๆ แบบนั้นนะจ๊ะ

15. Kiddee_p

Kiddee_p Active Member

ตอนนี้หายใจไม่ทั่วท้องเลยคะ แฟนลงไปทำงานที่ใต้:'(

16. ดุสิตาลัย

ดุสิตาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

พระรัตนตรัย เป็นที่พึ่ง ดับทุกข์ ดับโรค ดับภัย ได้จริงครับ

17. kittapass

kittapass เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปูเรื่องเศรษฐกิจเป็นอย่างไรบ้าง ทองจะแพงถึง 3 หมื่นไหมครับ อิิอิอิ

18. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    18 พค เนื่องจากยังมีข่าวไม่ดีอย่างต่อเนื่องเกิดขึ้นมาเกี่ยวกับภัยพิบัติดังนั้น ขอทุกท่านช่วยกันท่องสื่อและอธิษฐานร่วมกันนะครับ

สำหรับท่านที่เป็นห่วงสถานการณ์ภัยพิบัติตอนนี้ ท่านสามารถร่วมช่วยประเทศและโลกของเราได้นะครับ โดย ดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กไฟฟ้าจากจักรวาลที่ยิ่งใหญ่มา ช่วยสลายภัยพิบัติได้

วิธีนี้อาจารย์"เมี่ยวกว่อ"แห่งประเทศจีนได้คิดค้นเอามาจากคัมภีร์ "เต๋าเต้อจิง"81บท ของท่านเหลาจื่อ(เล่าจื๊อ)ปรมาจารย์แห่งวิถีเต๋า

วิธีดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กไฟฟ้าจากจักรวาลมา ช่วยสลายภัยพิบัตินี้ไม่มีอันตรายกับท่านอย่างแน่นอนครับเพราะ อาจารย์"เมี่ยวกว่อ"ได้ยืนยันด้วยตัวของท่านเองว่าผู้ที่ทำด้วยใจรักเมตตา บริสุทธิ์ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน จะไม่มีผลกระทบอะไรแน่นอน

และอีกประการนึงผมได้เรียนรู้มาว่าวิถีเต๋านี้เป็นวิถีที่สวนกระแสธรรมชาติ อยู่แล้วดังเช่นในเรื่องเล่าแต่โบราณว่ามีนักพรตเต๋าอยู่ได้เป็นร้อยๆพันๆปี ได้ เขาทำได้อย่างไรเพราะว่าวิถีเต๋านี้เป็นวิถีที่สวนกระแสธรรมชาตินั่นเองครับ

อีกทั้งวิธีนี้เป็นวิธีดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กจักรวาลมาใช้และสะเทินออกไป ดังนั้นจึงไม่กระทบตัวเราแต่อาจจะรู้สึกเหนื่อยบ้างนะครับ(แต่ไม่ อันตราย)เพราะต้องใช้พลังจิตของท่านอยู่บ้าง ท่านที่มีปัญหาสุขภาพขอให้ทำแค่ตามกำลังเราที่ไหวนะครับ

และท่านอาจารย์"เมี่ยวกว่อ"ก็ได้ยืนยันด้วยตัวท่านเองด้วยว่าท่านยินดี แบกรับโรคภัยของทุกท่านไว้ด้วยชีวิตของท่านเองสำหรับผู้ที่ทำด้วยใจรักเมตตา บริสุทธิ์ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน ดังนั้นท่านที่อยากท่องรหัสเต๋า10คำดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กจักรวาลสลายภัย พิบัติก็ไม่ต้องกลัวไปนะครับ ถ้าท่านทำถูกตาม คำแนะนำด้านบนจะไม่มีผลกระทบที่ไม่ดีเกิดกับท่านแน่นอนครับ

สำหรับท่านที่อยากช่วยดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กไฟฟ้าจากจักรวาลที่ยิ่งใหญ่มา ช่วยสลายภัยพิบัติแต่ยังไม่รู้วิธีมีขั้นตอนคร่าวๆดังนี้นะครับ

1.ท่องรหัส10คำว่า “ ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ”

2.ท่องคำอธิษฐานโดยออกเสียงว่าด้วยบารมีของท่านเหลาจื่อและพลังเต๋าที่ยิ่งใหญ่ในจักรวาล
    ขอให้ไม่เกิดแผ่นดินไหวทางภาคใต้ของไทย ซึนามิจงสงบ พื้นดินภาคใต้เกาะภูเก็ตจงมั่นคง เกาะภูเก็ตจงสงบและปลอดภัย นานาประเทศจงปลอดภัยจากภัยพิบัติ

3.ท่องรหัส10คำ “ ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ” กับคำอธิษฐานสลับกันไปมา8นาที(จับเวลาไว้ด้วยนะครับ);
    {ตัวอย่างนะครับ
    “ ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ”
    ด้วยบารมีของท่านเหลาจื่อและพลังเต๋าที่ยิ่งใหญ่ในจักรวาล
    ขอให้ไม่เกิดแผ่นดินไหวทางภาคใต้ของไทย ซึนามิจงสงบ พื้นดินภาคใต้เกาะภูเก็ตจงมั่นคง เกาะภูเก็ตจงสงบและปลอดภัย นานาประเทศจงปลอดภัยจากภัยพิบัติ

ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ”
    ด้วยบารมีของท่านเหลาจื่อและพลังเต๋าที่ยิ่งใหญ่ในจักรวาล

ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ”
    ขอให้ไม่เกิดแผ่นดินไหวทางภาคใต้ของไทย ซึนามิจงสงบ พื้นดินภาคใต้เกาะภูเก็ตจงมั่นคง เกาะภูเก็ตจงสงบและปลอดภัย นานาประเทศจงปลอดภัยจากภัยพิบัติ..................

ท่องรหัส10คำสลับกับท่องคำอธิษฐานโดยออกเสียงด้วยเช่นตัวอย่างด้านบนจนครบ8นาที}

4. จบท้ายด้วยออกเสียงคำว่า"ดี" ดังๆเพื่อย้ำกับจิตตนเองให้ทุกอย่างดีครับ

ใครมีข้อสลสัยเพิ่มเติมถามได้ในหระทู้นี้นะครับจะพยายามตอบเท่าที่ทำได้ครับ ที่post เพราะเห็นว่า พลังงานนี้มีจริงและกลุ่มเต๋านี้ก็พยายามอธิษฐานช่วยสลายภัยที่ภูเก็ตอยู่ ครับ
    ==================================

link บอกวิธี การใช้รหัส10คำ “ ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ”
    ในการดึงพลังงานเต๋าธรรมชาติมาช่วยเราและช่วยโลกอยู่ด้้านล่างครับ

ขั้น ตอนซอฟต์แวร์ของการพัฒนาศักยภาพบำบัดรักษาโรคภัยไข้เจ็บด้วยตนเองและดึง พลังงานเต๋าธรรมชาติมาช่วยเราและช่วยโลก

สำหรับท่านที่เป็นห่วงสถานการณ์ภัยพิบัติตอนนี้ ท่านสามารถร่วมช่วยประเทศและโลกของเราได้นะครับ โดย ดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กไฟฟ้าจากจักรวาลที่ยิ่งใหญ่มา ช่วยสลายภัยพิบัติได้

วิธีนี้อาจารย์"เมี่ยวกว่อ"แห่งประเทศจีนได้คิดค้นเอามาจากคัมภีร์ "เต๋าเต้อจิง"81บท ของท่านเหลาจื่อ(เล่าจื๊อ)ปรมาจารย์แห่งวิถีเต๋า

วิธีดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กไฟฟ้าจากจักรวาลมา ช่วยสลายภัยพิบัตินี้ไม่มีอันตรายกับท่านอย่างแน่นอนครับเพราะ อาจารย์"เมี่ยวกว่อ"ได้ยืนยันด้วยตัวของท่านเองว่าผู้ที่ทำด้วยใจรักเมตตา บริสุทธิ์ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน จะไม่มีผลกระทบอะไรแน่นอน

และอีกประการนึงผมได้เรียนรู้มาว่าวิถีเต๋านี้เป็นวิถีที่สวนกระแสธรรมชาติ อยู่แล้วดังเช่นในเรื่องเล่าแต่โบราณว่ามีนักพรตเต๋าอยู่ได้เป็นร้อยๆพันๆปี ได้ เขาทำได้อย่างไรเพราะว่าวิถีเต๋านี้เป็นวิถีที่สวนกระแสธรรมชาตินั่นเองครับ

อีกทั้งวิธีนี้เป็นวิธีดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กจักรวาลมาใช้และสะเทินออกไป ดังนั้นจึงไม่กระทบตัวเราแต่อาจจะรู้สึกเหนื่อยบ้างนะครับ(แต่ไม่ อันตราย)เพราะต้องใช้พลังจิตของท่านอยู่บ้าง ท่านที่มีปัญหาสุขภาพขอให้ทำแค่ตามกำลังเราที่ไหวนะครับ

และท่านอาจารย์"เมี่ยวกว่อ"ก็ได้ยืนยันด้วยตัวท่านเองด้วยว่าท่านยินดี แบกรับโรคภัยของทุกท่านไว้ด้วยชีวิตของท่านเอง ดังนั้นท่านที่อยากท่องรหัสเต๋า10คำดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กจักรวาลสลายภัย พิบัติก็ไม่ต้องกลังไปนะครับ ถ้าท่านทำถูกตาม คำแนะนำด้านล่างจะไม่มีผลกระทบที่ไม่ดีเกิดกับท่านแน่นอนครับ

[​IMG] เชิญชวนรวมพลังนั่งสมาธิสลายภัยพิบัติ;วันอาทิตย์ที่ ๒๐ พ.ค;โรงพยาบาลรามาธิบดี

ภาควิชาพยาธิวิทยา คณะแพทย์ศาสตร์ โรงพยาบาลรามาธิบดี
    และภาควิชาพยาธิชีววิทยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล
    ร่วมกับ มูลนิธิเต้าเต๋อซิ่นซี
    ขอเชิญร่วมกิจกรรมรวมพลังอธิษฐานจิตสลายภัยพิบัติโลก
    เนื่องในวโรกาสพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระเจริญ
    พระชนมพรรษา ๘๔ พรรษา และบรมราชาภิเษกปีที่ ๖๒
    ในวันอาทิตย์ที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๕๕ เวลา ๐๗.๐๐ น. – ๑๑.๓๐ น.
    ณ หอประชุมอารีวัลยเสวี
    คณะแพทย์ศาสตร์ โรงพยาบาลรามาธิบดี[​IMG]

===============================
    สำหรับท่านที่อยากช่วยดึงพลังงานเต๋าแม่เหล็กไฟฟ้าจากจักรวาลที่ยิ่งใหญ่มา ช่วยสลายภัยพิบัติ

แต่ยังไม่รู้วิธีมีขั้นตอนคร่าวๆดังนี้นะครับ

1.ท่องรหัส10คำว่า “ ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ”

2.ท่องคำอธิษฐานโดยออกเสียงว่าด้วยบารมีของท่านเหลาจื่อและพลังเต๋าที่ยิ่งใหญ่ในจักรวาล
    ขอให้ไม่เกิดแผ่นดินไหวทางภาคใต้ของไทย ซึนามิจงสงบ พื้นดินภาคใต้เกาะภูเก็ตจงมั่นคง เกาะ

ภูเก็ตจงสงบและปลอดภัย นานาประเทศจงปลอดภัยจากภัยพิบัติ

3.ท่องรหัส10คำ “ ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ” กับคำอธิษฐานสลับกันไปมา8นาที(จับ

เวลาไว้ด้วยนะครับ);
    {ตัวอย่างนะครับ
    “ ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ”
    ขอให้ไม่เกิดแผ่นดินไหวทางภาคใต้ของไทย ซึนามิจงสงบ พื้นดินภาคใต้เกาะภูเก็ตจงมั่นคง เกาะ

ภูเก็ตจงสงบและปลอดภัย นานาประเทศจงปลอดภัยจากภัยพิบัติ

ภูเก็ตจงสงบและปลอดภัย นานาประเทศจงปลอดภัยจากภัยพิบัติ..................

ท่องรหัส10คำสลับกับท่องคำอธิษฐานโดยออกเสียงด้วยเช่นตัวอย่างด้านบนจนครบ8นาที}

4. จบท้ายด้วยออกเสียงคำว่า"ดี" ดังๆเพื่อย้ำกับจิตตนเองให้ทุกอย่างดีครับ

==================================

link บอกวิธี การใช้รหัส10คำ “ ฉิ่งจ้าวเหล่าซือเก๋ยหว่อเต้าเต๋อซิ่นซี ”
    ในการดึงพลังงานเต๋าธรรมชาติมาช่วยเราและช่วยโลกอยู่ด้้านล่างครับ

ขั้นตอนซอฟต์แวร์ของการพัฒนาศักยภาพบำบัดรักษาโรคภัยไข้เจ็บด้วยตนเองและดึงพลังงานเต๋าธรรมชาติมาช่วยเราและช่วยโลก Untitled

ท่านที่อยากอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมสำหรับพลังเต๋าชนิดนี้เชิญเข้าไปอ่านได้ที่

DaoDeXinXi.org

19. interpoo

ไม่ต้องห่วงอะไรไปหรอกค่ะ... ขอแค่มีสติ ตลอดเวลาที่ตื่น ก็มีโอกาสรอดในทุกเหตุการณ์แย่ๆ จ้า

20. bank5811

bank5811 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากทราบจิงๆว่า คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->mature_na<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->mature_na<!-- google_ad_section_end --> มีอาการทางจิตหรือเปล่าคับ เห็นโพสทุกกระทู้ จนสร้างความรำคาญให้กับคนอื่น ทั้งๆที่กระทู้ของคุณเองก็มี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้