เพื่อการกุศล (ปิดรับจอง...ทั้งหมด ๓๐๐ ชุด)ท้าวมหาราชทั้ง ๔ พระองค์ เพื่อร่วมบุญวิหารทาน ณ วัดท่าขนุน

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ก้านบัว, 24 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Depapepe

Depapepe สมาชิกใหม่

ไม่ทราบว่ายังทันไหมครับ
    ผมของจอง
    ท้าวมหาราชทั้ง ๔ พระองค์ สำรอง 1 ชุด ได้ไหมครับ

อิทธิพัทธ์ ฐิติกุลไพศาล
    087-9854208
    eitthibhatt@hotmail.com

รบกวนตอบด้วยนะครับ อยากได้จริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2011
  2. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

สำรองอาจมีสิทธิ์ครับ เพราะไม่แน่ผมอาจจะหลุดจองเหมือนกัน ยังหาเงินไม่ทันเลยครับ -*-

3. ก้านบัว

ก้านบัว เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    รายนามผู้สำรองการจองท้าวมหาราชทั้ง ๔ พระองค์

catt7catt7catt7​

4. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    โอนแล้วครับ ลำดับการจองสำรองที่ 1
    8,000 บาทครับ
    ของพระมหาปิยะ ญาณธีโร
    ขอโมทนาทุกอย่างครับ:cool:
    รับที่บ้านวิริยะบารมีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2011
  5. ก้านบัว

ท่านสุธรรมนับถอยหลังที่เว็บวัดท่าขนุนแล้วค่ะ

6. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    แจ้งการโอนเงินครับ
    เว็บพลังจิต ลำดับที่10 ครับ
    โอนแล้วครับจำนวน 8000.46 วันที่ 27/4/11 เวลา 18.40 ครับ
    รับที่บ้านวิริยบารมีครับ
    ชื่อ อลงกรณ์ รัชนีกุล เบอร์โทร 081-3741659

7. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    [​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG]
    วันนี้ผมได้ถ่ายภาพ พระ ๑๐ ศอก หรือ ๕ เมตร ที่ติดพระศกยังไม่เสร็จ ซึ่งสั่งทำมาจากโรงงาน องค์ปฐม แต่ไม่พอ วันนี้ได้สั่งให้ทางโรงงานทำให้อีก ๔๐๐ เม็ดครับผมจึงถ่ายภาพมาให้พี่น้องที่จะร่วมบูญได้ชมกันครับผม
    ทำบุญโดยตรงได้ที่ อ.ณัฐวุฒิ สำนักสงฆ์เขาขจี เบอร์โทร ๐๘๐-๖๖๘-๖๓๑๖ขอเชิญผู้ใจบุญอยากมีปัญญาและแสงสว่างเรืองรองมีเดชและอำนาจ ร่วมบูชาเพชรพยานาคราช ติดเพชรพยานาคที่รัศมียอดเกศด้านหน้าองค์พระใหญ่ ๑๐ ศอกเพื่อจะนำจตุปัยจัยไปสร้างพระต่อให้แล้วสร็จ และติดต่อได้โดยตรงกับพระอาจารย์ เบอร์โทรอยู่ด้านบนครับ และจะลงบัญชีไว้ให้ท่านได้ทำบุญ ขออนุโมทนาล่วงหน้าครับผมสาธุๆๆ จะได้เป็นที่สักการะแก่มนุษย์เทวดาพรหมนาคดวงวิญญาณทั้งหลาย เป็นที่สืบสานพระศาสนาให้ครบ ๕,๐๐๐ ปี
    ชื่อบัญชี พระณัฐวุฒิ อติชาคโร
    ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาสว่างอารมย์
    บัญชีเลขที่ 639-0-05198-0<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] <LEGEND><LEGEND></LEGEND>[​IMG][​IMG]</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </LEGEND>
    แสงไฟสว่างตา แสงธรรมสว่างใจ
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นำภาพใหม่ ที่ทางวัดดำเนินการไปถึงขนาดไหนมาให้พี่น้องได้ชมกันครับ ระหว่างภาพเก่ากับภาพใหม่
    ขออนุญาติครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

8. aemie

aemie เป็นที่รู้จักกันดี ทีมงาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    36

pig_cryy2pig_cryy2pig_cryy2

9. ก้านบัว

สรุปยอดการจองบูชาท้าวมหาราชทั้ง ๔ พระองค์

ท่านที่ต้องการร่วมบุญตามจิตศรัทธา สามารถร่วมบุญได้ที่บัญชีนี้เช่นกันนะคะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

ท่านใดโอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง

- ลำดับการจอง
    - จำนวนเงิน วันและเวลาที่โอนเงิน
    - สถานที่รับ
    .รับที่บ้านวิริยบารมี -วันที่หลวงพ่อเล็กมารับสังฆทานที่กรุงเทพฯ
    ๒.รับที่วัดท่าขนุน - วันเสาร์ห้า ( ๗ พฤษภาคม ๒๕๕๔ )

-แจ้ง ชื่อ-นามสกุล(จริงตามบัตรประชาชน)และเบอร์โทรศัพท์(ใช้บัตรประชาชนเป็นหลักฐานในการรับ)

***ขออภัย..ไม่สามารถจัดส่งทางไปรษณีย์เนื่องจากอาจเกิดความเสียหายได้***

10. ก้านบัว

ขอเรียนให้ทุกท่านทราบว่า
    ยอดจองที่มีผู้สละสิทธ์บวกกับยอดสำรองการผลิตเผื่อเสียหายจากการขนส่ง
    มีจำนวนเพียงพอกับท่านที่ได้สำรองรายชื่อไว้

ดังนั้น ขอให้ทุกท่านที่มีรายนามสำรองบูชาท้าวมหาราชทั้ง ๔ พระองค์ในตารางด้านล่างนี้
    กรุณาชำระเงินด่วนภายในวันที่ ๓ พฤษภาคมนี้

11. Depapepe

สรุปว่าผมสำรองได้ใ่ช่ไหมครับ ของผมสำรองลำดับที่ ๑๙ นะครับ
    อิทธิพัทธ์ ฐิติกุลไพศาล โทร. 087-9854208
    เปลี่ยนจากเว็บวัดท่าขนุุน เป็นเว็บพลังจิตให้ด้วยนะครับ เพราะผมสะดวกเข้าเว็บนี้มากกว่า

สถานที่รับขอเป็น รับที่บ้านวิริยบารมี
    ไม่ทราบว่ารับได้วันไหนหรอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2011
  12. ก้านบัว

กรุณาชำระเงินได้เลยภายในวันที่ ๓ พฤษภาคมนี้ค่ะ
    รับได้ในวันที่หลวงพ่อเล็กรับสังฆทานที่บ้านวิริยบารมีต้นเดือนมิถุนายนค่ะ

13. Depapepe

โอนเงินให้แล้วนะครับ 8,000 บาท วันที่ 2/5/2554 เวลา 19.06 น.
    ผมสำรองลำดับที่ ๑๙ นะครับ
    อิทธิพัทธ์ ฐิติกุลไพศาล โทร. 087-9854208
    รับที่บ้านวิริยบารมี

รบกวนขอเบอร์ติดต่อด้วยได้ไหมครับ เผื่อมีอะไรฉุกเฉินจะได้โทรไปถามนะครับ

14. ศิษย์อริยะ

ศิษย์อริยะ Active Member

โอนแล้วครับ รายละเอียดใน PM ครับ
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      48.9 KB
      เปิดดู:
      43
  15. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ดารสร้างครั้งนี้มีการสร้างผิดแบบไปจากวัดท่าซุงนะครับ ท่านท้าวเวสสุวรรณ(ต้นตำหรับวัดท่าซุงถือกระบองสั้นแต่ถูกสร้างให้ถือกระบองยาว) กับท่านท้าววุรุฬหก สร้างลักษณะสลับกัน (โดยต้นตำหรับแล้วท่านถือกระบองยาวแต่ถูกสร้างกระบองให้ถือกระบองสั้น) แล้วท่านท้าววิรูปักษ์(โดยต้นตำหรับท่านถือพระขรรค์แต่สร้างเป็นถือจักรแทน)ก็สลับกับท่านท้าวธตรฐ(โดยต้นตำหรับวัดท่าซุงถือจักรแต่ถูกสลับไปถือพระขรรค์)ซึ่งแบบไปจากต้นตำหรับที่วัดท่าซุง

ขนาดไฟล์:
      222.8 KB
      เปิดดู:
      120
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้