ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    แหะ ๆ ทุกท่านคะ ฝากตัวกะตาลนี่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะคะ
    ใครอยากฝากตัวก็น้อมจิตฝากกับท่านสิทธิสัตตะหรือท่านท้าวสันดุสิตได้โดยตรงค่ะ
    แค่คิดก็ถึงท่านแล้วค่ะ ตาลไม่มีความสามารถขนาดน๊านนน...

2. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

เอาน่าตาล เค้าไม่ฝากกะพี่ฟ้า เค้าเกรงใจน่ะ เป็นโรคกลัวผู้หลักผู้ใหญ่นะ แบบว่าเขาขอเข้าทางประตูหลังไง แบบคล้ายๆภริยานักการเมือง อะไรงี้เปล่า อิอิ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ยกมือสนับสนุน 1 เสียง เข้าทางหลังบ้านดีกว่าครับ

4. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านรับฝากไว้หมดแล้วค่ะ ทุกคนในกระทู้ อิอิ
    ต้องรีบโยนภาระ เราจะได้สบายตัว แหะ ๆ

ส่วนตาลขอทำหน้าที่อย่างเดียว เก็บค่าคุ้มครองค่ะ
    โดยเฉพาะยัยเหมียวกับพี่ครุฑจ่ายมาซะดี ๆ

5. Nakraksa

อิอิ แนวร่วมเริ่มมาแว้ว เข้าหลังบ้านนะ พระแม่เจ้าต้องเริ่มรับแขกแย้ว ฝึกไว้ก่อน ฝากตัวเล็กๆของเค้าไว้ด้วยนะ เผื่ออาเฮียแกปิดประตูบ้านหนี - -"

6. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ขอบใจมากครับ ตาล

7. Nakraksa

อ้าวกำ มาเจอมาเฟียเสียได้ มีเรียกเก็บค่าคุ้มครองด้วย ยกให้ไปเก็บกะอาเฮียนะ (บอกแกว่าแมวดำสั่งให้มาขอ 3 ตัวตรง) เอิ๊ก เหมียวน้อยยังไม่ได้เลย ฮือออ ยังไม่ทันอ้าปากขอหวย โดนจิ้มกบาลเยย แง พี่ฟ้าขรา เจ้าตาลรับฝากนู๋แย้วนะ พี่ห้ามไล่นู๋ด้วย ขอไปนั่งหน้าบ้านแว้บๆของพี่ก็ยังดี ค่าคุ้มครอง พี่ฟ้าไปเก็บกะอาเฮียเพื่อนสนิทพี่นะค้า (รอดตัว เด๋วเขาไปเก็บกันเอง แฮ่)

8. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รวมตัวกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไปทำความสะอาดที่วัด 12 ธันวาราม นำบุญมาฝากทุกท่านรวมอนุโมทนาบุญกันนะคะ สาธุ

ความทุกกลัวรอยยิ้ม หนูดี:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Nakraksa

หนูดีคนไหนค้า อยากรู้ว่าทุกคนกลัวรอยยิ้มหนูดีจริงหรือไร อิอิ อนุโมทนาบุญด้วยเจ้าค่ะ

10. Miss Brown

โมทนาสาธุกับน้องหนูดีค่ะ นำบุญดี ๆ มาให้โมทนาเรื่อยเลย :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2012
  11. Nakraksa

น่านแหละ ฉันเข้าประตูหลัง ดังนั้นฉันจึงฝากใจไว้กะเธอนี่แหละ ถ้าเข้าหน้าบ้านก็ไปช่วยกวาดบ้านให้พี่ฟ้าแล้วซิ วุ้ย จะไปทำหน้าทำไมกัน แค่นี้ก็กระดิกตัวไม่ได้แล้วนี่ ขืนเธอไปทำหน้ามา จะเป็นการหาความลำบากให้ตัวเองนะจ๊ะดูอย่างเหมียวซิ หน้าไม่ต้องทำ สวยแบบธรรมชาติ (ลงโทษ) เฮียเลยซ่อนตัวจากเหมียว และไล่เหมียวประจำเยย แง๊ เอาเป็นว่าฉันจะเก็บเงินไว้ทำหน้าตัวเองจะเข้าท่ากว่านะ จะได้มีคนคอยหวงห่วงเหมือนคนแถวนี้ แง่งๆๆ แอบงอนแอะ ช่วงนี้เก็บกด ไม่ค่อยได้คุยกะใครเลย ละเลงเสียหน่อย จะได้หายเครียด

ว่าแต่เธอนี่ยังไงๆนา พี่ฟ้ารับฝาก แต่คนเก็บค่าคุ้มครองคือเธอ เออ แหม ร้ายจิงไรจิง

12. ธรรมวิวัฒน์

82
    ตาล อย่าพูดอย่างนั้นซิ เดี๋ยวท่านหัวหน้าท่านไม่ให้เข้ามาอยู่ที่ ชั้นดุสิต หรอก
    แหมก็พูดไปงั้นๆแหละ ไม่ใช่ไปตีท้ายครัวท่านนะครับ
    นางแก้วของท่าน ท่านคงรักมากๆนะครับ

เมื่อคืนดู แรงเงา แล้วมันอินนะครับ
    ชอบตอนที่นางเอกว่า น้องนกเป็นนก 2 หัว
    แต่นก ชีก็แบ๊วไปเรื่อยๆ สรุปนกนี่มันมันลูกเมียหลวง เมียน้อยกันแน่ งง งง
    แต่สอนเรื่องผลกรรมของการผิดศีลข้อ 3 นะครับ

บ้านแตก ลูกผู้หญิงติดยา ลูกผู้ชายเป็นเกย์ บุคคลในปกครองดื้อไม่เชื่อฟัง
    ครบถ้วนตามที่พระท่านสอนไว้ แต่ไปถึงละครได้ไง ออกทะเลแล้วเรา ฟิ้ว...

13. ธรรมวิวัฒน์

82
    ตาล อย่าพูดอย่างนั้นซิ เดี๋ยวท่านหัวหน้าท่านไม่ให้เข้ามาอยู่ที่ ชั้นดุสิต หรอก
    แหมก็พูดไปงั้นๆแหละ ไม่ใช่ไปตีท้ายครัวท่านนะครับ
    นางแก้วของท่าน ท่านคงรักมากๆนะครับ

เมื่อคืนดู แรงเงา แล้วมันอินนะครับ
    ชอบตอนที่นางเอกว่า น้องนกเป็นนก 2 หัว
    แต่นก ชีก็แบ๊วไปเรื่อยๆ สรุปนกนี่มันมันลูกเมียหลวง เมียน้อยกันแน่ งง งง
    แต่สอนเรื่องผลกรรมของการผิดศีลข้อ 3 นะครับ

บ้านแตก ลูกผู้หญิงติดยา ลูกผู้ชายเป็นเกย์ บุคคลในปกครองดื้อไม่เชื่อฟัง
    ครบถ้วนตามที่พระท่านสอนไว้ แต่ไปถึงละครได้ไง ออกทะเลแล้วเรา ฟิ้ว...

14. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่
    หนูดีคนที่ถือไม้กวาดเยอะๆคะ ที่กลัวรอยยิ้มเพราะเวลายิ้มหนูดี
    จะมีฟัน2ซีก (ฟันจอบเหมือนแก้วหน้าม้า)ออกมาก่อน555 และครอบครัว
    หนูดีจะได้ฉายาว่าครอบครัวตัวดำ แต่ภูมิใจนะคะ เพราะว่าตัวดำอย่างเดียวใจไม่ดำคะอิอิ หนูดีอนุโมทนาบุญกับพี่เช่นกันนะคะ สาธุค่ะ

ความทุกกลัวรอยยิ้ม หนูดี:cool:

15. Nakraksa

ฟังเรื่องละครที่คุณธรรมวิวัฒน์เล่าแล้วนึกถึงเรื่องผิดศีลข้อ 3 ของตนเองเลยค่ะ จนมีเรื่องมีราวมาได้อีก กลุ้มใจ นี่แหละหนา ตอนทำไม่เคยรู้เรื่อง ไม่คิด ไม่กลัว มัวเมาหน้ามืดตามัว ตอนนี้จึงเข้าใจ

16. Nakraksa

จะไปซีเครียดทำไมกันค้านู๋ดี ขนาดแมวเหมียวก็ยังเป็นแมวดำเลย ดังนั้นไม่ใช่เรื่องแปลก เรามาจับมือกันดำอย่างภาคภูมิใจค่ะ อิอิ (หาแนวร่วม) ตัวดำใจไม่ดำเหมือนกันค่ะ เป็นนินจารักสัตว์นะ เอ๊ะ บ้าการ์ตูนอีกแล้ว ถือไม้กวาดเยอะ แปลว่ากวาดมากกว่าเขา 2 เท่าหรือเปล่าเอ่ย

17. ธรรมวิวัฒน์

82
    ไม่เป็นไรครับ หนูดี ขอแค่เราภูมิใจในตัวเองก็พอแล้ว
    คนอื่นจะว่าอะไรก็ช่างเขาเถอะนะครับ

18. Miss Brown

......................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2012
  19. Nakraksa

.................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2012
  20. ธรรมวิวัฒน์

82
    แหม หนูตาล เรามันคนซื่อคิดเรื่องอย่างนั้นไม่เป็นหรอก
    แต่เมื่อคืนพี่ชาย ของนก ก็เป็นเกย์ชอบของดำๆ นะครับ
    แหมนึกถึงตอนนั้น ขนลุกซู่เลย แหวะ จะอ๊วก

เมื่อวานดู สุดยอดคดีเด็ด ก็อีกนะ
    มีตำรวจไปจับคนเขาช่วย...ในร้านเนต
    ขณะกำลังปลอมตัวเล่นเนต ดูลาดเลาในร้าน
    ขณะกำลังเผลอ เจอคนข้างๆลูบของสำคัญ ตำรวจตกใจรีบวิ่งออกมา
    สรุปร้านเนตนั้น คนเล่นมันเป็นเกย์ทั้งร้าน ตำรวจเกือบโดนข่มขืนแบบผิดธรรมชาติแล้ว น่าสงสารจริงๆ

กับคดีเด็ด อีกเรื่อง
    มีคุณแม่เขาเจ็บท้องคลอด ไม่รู้อะไรเข้าสิง
    คุณแม่รีบวิ่งขึ้นต้นไม้ แล้วก็เบ่งน้องบนต้นไม้ซะอย่างนั้น
    ลูกคุณแม่เป็นลูกลิงมาเกิดหรือไงก็ไม่รู้ เราฮามากๆเลย
    คุณแม่ลงทุนมากปีนไปออกน้องบนต้นไม้ น้องเขาก็มีบุญเกิดบนที่สูง ดีว่าหมอรับทันไม่งั้นคอหักตายไปแล้ว.....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้