ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    ขอน้อมรับคำอวยพรจากสมเด็จพ่อองค์ปฐมครับ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2012
  2. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอแสดงควายินดีและอนุโมทนาบุญ กับคุณซัน ด้วยความจริงใจครับ
    ถึงผมจะเป็นคนแรกที่ประมูลดวงแก้วในครั้งนี้และจำเป็นต้องเดินทางไปต่างจังหวัด
    พึ่งกลับมาถึงบ้าน ตี 2 ทำให้หมดสิทธิ์ร่วมประมูลต่อ คงเพราะวาสนาไม่มากพอ แต่ก็ขอร่วมยินดีและอนุโมทนากับท่านด้วยความบริสุทธิ์ใจ ครับ สาธุๆๆ

3. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ กับคุณซันด้วยค่ะ ขอให้สำเร็จตามปรารถนานะคะ

รอบนี้หายไปนาน ไปสงบจิตสงบใจมาค่ะ สาธุกับคำอวยพรของสมเด็จพ่อองค์ปฐมค่ะ

ว่าแต่พี่น้ำใสจะลงประวัติกริชสวยๆไหมคะ แหะแหะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2012
  4. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขอแสดงความความยินดีและอนุโมทนาบุญกับคุณซันด้วยครับ

ที่ได้เป็นเจ้าของดวงแก้ว

ขอให้คุณsunสำเร็จสมหวัง ดังจิตปรารถนาอันประกอบด้วยสัมมาทิฏฐิโดยทุกประการ​

5. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    น้อมรับคำอวยพรจากสมเด็จพ่อองค์ปฐมเจ้าค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ ...
    ปีใหม่เดินทางปลอดภัยนะเจ้าคะ

6. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แม่นาค ได้ข่าวว่าช่วงนี้จิตใจสงบเลยเฮี้ยน
    เห็นตัวเลขลอยขึ้นหน้าบ่อย ๆ
    ไหน ๆ ก็ ไหน ๆ สงเคราะห์ชาวเมืองด้วยเลขสองตัวรับปีใหม่หน่อยจิ
    เอาแบบซื้อแล้วรับทรัพย์นะ...

ว่าแต่แม่ตื่นขึ้นมากระไรตอนตีสี่?

7. Nakraksa

เลขที่ว่ามันไม่เกี่ยวกับเลขรับทรัพย์น่ะซี ถ้าเลขรับทรัพย์คงจะไม่เห็นเป็นแม่นมั่น ว่าแต่จะไม่ลอง 7 จริงๆรึ

แหมแม่นจริง รู้ด้วยว่าตื่นตีสี่ ทั้งที่โพสต์ตีห้า

ลาบอร่อยไหมแม่ พาเอาเปรี้ยวปากไปอีกคน

8. Miss Brown

งวดนี้ไม่มีเจ็ดแน่ ๆ :boo: ส่วนที่เหลือเอาไปผสมเอง อิอิ
    ข้อยแม่นที่ใดเล่าแม่ โพสแม่มันก็บอกโต้ง ๆ ว่าแม่โพสตอนตีสี่
    เฮ้ยยย ไมมันเปลี่ยนเป็นตีห้าได้เล่า? แล้วข้อยเห็นอะไรล่ะนี่?
    ท่านเว็บสโนว์เล่นกลเรื่องเวลาแหงม หาใช่ความสามารถของข้าเจ้าไม่...

ลาบมิได้ทำ...เพราะมันดึกแย้ว เอาไว้ทำไปถวายวัดวันเสาร์ก็แล้วกัน

9. Nakraksa

โอ แบบนี้แหละเขาเรียกเฮี้ยนจิงไรจิง อิอิ

โห แล้วหัวหอมกะต้นหอมฉันมันไม่เหี่ยวหรือนั่น ทำตั้งพรุ่งนี้ แหม อุตส่าห์น้ำลายไหลตั้งแต่เมื่อคืนเชียวนะ พลอยอยากลาบขึ้นมาอีกคน

10. Miss Brown

แม่นาคก็เฮี้ยน รู้ดั๊วะว่าเขากำลังหั่นหัวหอมกับผักชีเป็นปล้องสั้น ๆ กลม ๆ ฮิฮิฮิ
    หัวหอมไม่เหี่ยวจ้ะ ใส่ในกล่องซุปเปอร์ล็อค แล้วแช่ตู้เย็นอีกที
    เก็บผักสดได้เป็นอาทิตย์เชียวนาแม่...มาม๊ะ มากินลาบกันวันใกล้สิ้นปี

อยากลาบก็ให้แม่ครัวอ้วนทำลาบให้กินสิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2012
  11. Nakraksa

ง่ะ ที่บ้านเขาไม่มีกล่อง ไม่ค่อยได้ทำอาหารเสียด้วยซิ

เดาเอาน่ะ เชื่อคนง่ายนะนี่ ฮิฮิ

แม่ครัวอ้วนลาบไม่เป็น วันนี้ไม่ได้ผัดข้าวนะ แต่ทอดไข่ดาวและกุ้งหมึกทอดกระเทียมพริกไทย เคี้ยวตุ้ยๆเยย จะเที่ยงแย้ว

12. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขอน้อมรับพรนี้ด้วยค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสด้วยค่ะ

จันทรกาล

13. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณซัน2555ด้วยค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

14. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ลูกขอน้อมรับคำอวยพรของสมเด็จพ่อองค์ปฐมเจ้าค่

และขออนุโมทนาบุญทุกประการกับพี่น้ำใส และคุณSUN55 ด้วยนะค่ะ
    ขอให้ทุกท่านโชคดี สมปารถนาทุกประการ ค่ะ _/\_ สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๖ ค่ะ
    :)

15. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ยอดร่วมบุญพระนลาฎ ถึงวันที่ 29 ธันวาคม 2555 เวลา 23.37น. ได้แล้ว 3,514.85บาท เมื่อปิดบุญแล้วผมจะ โอนเข้าร่วมบุญถวายฐานสมเด็จองค์ปฐม ที่คุณน้ำใสและคุณPhuya ได้ประกาศบอกบุญไปแล้วน่ะครับ ^^

16. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    เมื่อวันที่ 28 ธันวาคม 2555 ได้ถวาย ถวายพระนลาฏ หรือ อุนาโลม และ แก้วและพลอยพญานาค ให้กับพระอาจารย์ เพื่อบรรจุในองค์พระ ที่กำลังจะก่อสร้างให้แล้วเสร็จในวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 09.09น. ณ วัดพระพุทธบาทหริภุญชัย (ห้วยทรายขาว) ขนาดหน้าตักกว้างประมาณ 6 เมตร สูง 9 เมตร

และผมจะประกาศ เพิ่มอีก 1 กระทู้ที่ ห้องพระพุทธรูป-วิหารทาน-สิ่งก่อสร้าง เพื่อเชิญชวนร่วมบุญส่งวัตถุมงคล มาร่วมบุญบรรจุในองค์พระ กันน่ะครับ สำหรับงบประมาณในการก่อสร้างพร้อมฐานดอกบัวประมาณ 1,000,000บาท ได้งบประมาณครบแล้วน่ะครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2012
  17. Miss Brown

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๖ ทุก ๆ ท่านนะคะ

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช พระราชทานพรปีใหม่ พุทธศักราช ๒๕๕๖ แก่ประชาชนชาวไทย เมื่อวันที่ ๑ มกราคม พ.ศ.๒๕๕๖ เวลา ๐๘:๐๐ น. ความว่า

"ประชาชนชาวไทยทั้งหลาย

บัดนี้ถึงวาระขึ้นปีใหม่ ข้าพเจ้าขอส่งความปรารถนาดีมาอวยพรแก่ท่านทุกๆ คน ให้มีความสุข ความเจริญและความสำเร็จสมประสงค์ในสิ่งที่ปรารถนา

ข้าพเจ้าขอขอบใจท่านเป็นอย่างมาก ที่พรั่งพร้อมกันมาให้กำลังใจแก่ข้าพเจ้าในคราววันเกิด ด้วยความหวังดีจากใจจริง น้ำใจไมตรีที่ทุกคนทุกฝ่ายแสดงออกในวันนั้น ยังประทับอยู่ในความทรงจำของข้าพเจ้าไม่รู้ลืม

ในปีใหม่นี้ ข้าพเจ้าจึงปรารถนาอย่างยิ่งที่จะเห็นคนไทยเราได้ตั้งจิตตั้งใจให้มั่นอยู่ในความเมตตาและหวังดีต่อกัน ดูแลเอาใจใส่กัน ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ให้กำลังใจแก่กันและกัน ผูกพันกันไว้ฉันญาติและฉันมิตร ทุกคนทุกฝ่ายจะได้ร่วมมือ ร่วมความคิดอ่านกันสร้างสรรค์ความสุข ความเจริญมั่นคงให้แก่ตนชาติได้ ดังที่ตั้งใจปรารถนา

ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงคุ้มครองรักษาท่านทุกคน ให้ปราศจากทุกข์ ปราศจากโรคภัย ให้มีความสุขกายสุขใจ ตลอดศกหน้านี้โดยทั่วกัน"

ขอให้มีความสุขทุกถ้วนหน้าตลอดยิ่งขึ้นไป ทุก ๆ ท่าน ทุก ๆ คนค่ะ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2013
  18. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    วันนี้ได้โอนเงินจำนวน200 บาทเพื่อร่วมกองบุญพระนลาฏ ไม่แน่ใจว่าปิดกองบุญหรือยัง ถ้าไม่ทันให้จัดสรรทำบุญให้ตามแต่เห็นควรเลยครับ ในนาม ศุภชัย จิตรา ดช ฐปนรรฆ์ ดช ธนกร วันชัย สุรางค์ โรจน์ขจรนภาลัย และครอบครัว โมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญและเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

19. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาบุญกับคุณ Sun2555 ที่เป็นเจ้าภาพถวายดวงแก้วเป็นบริวารกฐินในปีนี้เป็นดวงแรกของปีเลยทีเดียว
    เคยได้ฟังท่านจิตโตเทศน์ที่บ้านสบายใจในครั้งที่นำดวงแก้วไพรีพินาศมหิศรไปถวายให้ท่านกับพี่น้ำใสเมื่อต้นปีที่แล้วว่า
    ดวงแก้วถือเป็นเครื่องบูชาครูในสมัยโบราณ ซึ่งเป็นสิ่งสูงค่ายิ่ง แม้แต่ (อ้างอิงข้อความของพี่น้ำใส)

“ ท่านท้าวสักกเทวราช และเทพบุตรเทพธิดาทั้งหลายก็ได้อนุโมทนาบุญในครั้ง นี้ด้วย ”
    "เราขอมอบพรอันประเสริฐแด่ท่าน.. ผู้ที่มีกำลังใจตัดสินใจในการทำบุญด้วยความบริสุทธิ์ นี้
    ขอให้เธอจงมีพร้อมด้วยโภคทรัพย์ และอริยทรัพย์นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ขอให้เธอ จงเป็นผู้ที่มีญาณทัสสนะที่แจ่มใส
    ขอให้เธอจงเป็นที่รักแก่เหล่ามนุษย์ และเทวดาทั้งหลาย เราและเหล่าเทพเทวาทั้งหลาย ขอโมทนาสาธุการในบุญกุศลครั้งนี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ.."

ขอพรนี้จงสำเร็จโดยฉับพลันด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

และขอโมทนาบุญกับคุณ Sun2555 อีกครั้งที่เป็นเจ้าของแก้วจันทกาลทั้ง ๙ สี

ปลื้มใจทุกครั้งที่ได้ร่วมโมทนาบุญค่ะ
    (ไม่สายไปใช่ไหมที่เข้ามาร่วมโมทนาช้าไปนิดหนึ่ง เนื่องจากติดภารกิจอันยิ่งใหญ่ก่อนสิ้นปีค่ะ)

20. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๖ กัลยานมิตรทุกท่าน

ได้พบคำอวยพรปีใหม่ที่โดนใจจาก พระอาจารย์ชาญชัย อธิปญโญ
    และการ์ดที่สวยงามพร้อมคำพูดดีดี ของท่าน ว. วชิรเมธี
    จึงได้นำมารวมกันเป็นการ์ดใบเดียว เพื่อเป็นกำลังใจในการทำความดีกันต่อไปค่ะ

“ We will walk together ”

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้