ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับ คุณsun2555 ด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

และขอให้สมความปรารถนาทุกประการนะค่ะ

จันทรกาล

2. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญอันยิ่งใหญ่ของท่านในครั้งนี้ อนุโมทนาสาธุ

3. ส้มจุก

ส้มจุก เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณsun2555 ด้วยค่ะ และขอให้สมปรารถนาในสิ่งตั้งใจไว้ทุกประการนะคะ สาธุค่ะ

4. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญอันยิ่งใหญ่ของท่านในครั้งนี้ ด้วยความจริงใจ ขอบุญจงสำเร็จดั่งจิตท่านปรารถนาทุกประการ ขออนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ
    world999

5. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับคุณ sun2555 ด้วยนะครับ

ที่มีกุศลจิตถวายดวงแก้วในงานกฐินปีหน้า เพื่อถวายบูชาพระรัตนตรัย เป็นต้น

ขอให้สำเร็จสมหวังดังจิตปรารถนาอันประกอบด้วยสัมมาทิฎฐิโดยทุกประการครับ​

6. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณSun2555 ด้วยค่ะ ได้อ่านข้อความของท่านแล้ว
    ขอให้คุณSun2555 สมหวังทุกประการค่ะ สาธุ
    หนูดี:cool:

7. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอโมทนาบุญกับคุณซันทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ
    ขอให้สมหวังดังมุ่งมาตรปรารถนาทุกประการค่ะ

เรื่องผลบุญแห่งการถวายดวงแก้วมณีในงานกฐินนี้
    ขอตอบตามตรงนะคะ ครั้งแรกที่พี่น้ำใสบอกตาลก็เฉย ๆ ค่ะ
    ส่วนตัวเพียงแค่อยากร่วมบุญก็เท่านั้น
    เพราะคิดว่าถ้าจะถวายบูชาคุณครูบาอาจารย์
    คุณของพระพุทธเจ้า คุณของพระธรรม คุณของพระสงฆ์
    คงไม่มีสิ่งใดสูงค่าพอที่จะบูชาพระคุณของท่านเท่าดวงแก้วอีกแล้ว
    ส่วนอานิสงฆ์แห่งการถวายดวงแก้วมณีนี่ยังไม่เกิดผลกับตัวเองจึงยังเฉย...

วันหนึ่งบังเอิญโดนลากขึ้นไปวิมานท่านสิทธิสัตตะที่ดุสิต
    เห็นท่านยืนยิ้มอยู่หน้าวิมานพร้อมบริวารจำนวนหนึ่ง
    ตาลก็มองไปรอบ ๆ ค่ะ เห็นว่าวิมานท่านมีความสว่างไสวเกิดขึ้นแบบที่ไม่เคยมีมาก่อน
    แถมมีประกายระยิบระยับจับตา สวยสุด ๆ @_@

วิมานท่านจะลักษณะคล้ายกับพระราชวังในวัดพระแก้วค่ะ

พอคิดว่าสวยปุ๊บ ท่านก็พูดปั๊บ "ทายซิว่าแสงมาจากอะไร?"
    ท่านพูดจบก็เห็นดวงแก้วส่องสว่างลอยมาหนึ่งดวง สว่างมาก
    ตาลก็เลยทายว่าแสงมาจากดวงแก้ว
    "ถูกต้อง และไม่ได้มีดวงเดียวนะ ลองดูสิว่ามีกี่ดวง" ท่านให้ทายพร้อมยิ้ม ๆ อีก
    ตาลก็เลยยืนนับได้ ๕ ดวง ลอยสว่างอยู่ในวิมานท่าน
    พร้อมกับนั่งคิดย้อนไปว่าเราร่วมบุญถวายดวงแก้วกี่ดวงแล้วนะ
    ก็ปรากฎว่าตรงกับจำนวนดวงแก้วที่ลอยอยู่ในวิมานค่ะ

ไม่ได้คิดมาก่อนว่าจะขึ้นมาเจอดวงแก้วลอยสว่างกลางวิมานของตัวเองแบบนี้
    จึงรู้สึกประหลาดใจว่าสิ่งที่พี่น้ำใสพูดมาเป็นความจริงทุกประการค่ะ
    เพราะฉะนั้นใครว่าง ๆ ก็ขึ้นไปดูด้วยนะคะว่าที่วิมานมีอะไรงอกขึ้นมาหรือเปล่า อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2012
  8. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับน้องตาลด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

9. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาบุญในธรรมทานของ น้ำตาลด้วยนะครับ

ถ้าผู้ใดสนใจ ร่วมทำบุญสร้างพระนลาฏของสมเด็จองค์ปัจจุบัน
    ปางมารวิชัย สูง 9 เมตร หน้าตักกว้าง 5.99 เมตรพระทับในดอกบัว
    ณ วัดพระพุทธบาทหริภุญชัย (ห้วยทรายขาว)
    ที่เดิม ครับ กำลังจะวางศิลาฤกษ์
    ประมาณกลางเดือนธันวาคม 2555 นี้ และ
    สำหรับท่านใด ที่ต้องการนำวัตถุมงคล
    มาร่วมบรรจุในองค์พระ สามารถส่งร่วมบุญกัน
    ได้ถึงวันที่ 31 มกราคม 2556
    วันและเวลาจะแจ้งกำหนดการที่ชัดเจนอีกครั้ง
    ในการหล่อองค์พระจะทำให้เสร็จสิ้นภายในวันเดียว

โอนปัจจัยร่วมบุญ กันน่ะครับ ^^

ชื่อบัญชี : นายอริย์ธัชธ์ วงค์ปวณวัตร
    เลขที่ : 127-4-79232-2
    ธนาคารกรุงเทพ , สาขาซอยอารีย์
    ประเภทออมทรัพย์/สะสมทรัพย์

10. Clearly

Clearly เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sun2555 คุณน้ำใสและทุกท่านด้วยค่ะ โดยส่วนตัวเคยถวายดวงแก้วเช่นกันแต่เข้าใจว่าเป็นดวงแก้วที่สร้างขึ้นเองจากแก้ว ที่สำนักปฏิบัติธรรมผาซ่อนแก้ว เพชรบูรณ์ ซึ่งที่นี่ต้องการผู้ร่วมจองถวายจำนวน ๑๘๐ ดวง ดวงละ3000 บาท ตอนนี้ไม่รู้ว่าครบจำนวนรึยังนะคะ ยังไงก็ขอประชาสัมพันธ์ไว้ ณ ที่นี้ด้วยเลยนะคะ แค่นี้ก็รู้สึกอิ่มใจมากแล้วค่ะ ...ขออนุโมทนากับทุกท่านอีกครั้ง สาธุ ๆ ๆ ๆ ๆ

11. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ คุณ Sun2555 น้องน้ำตาล ด้วยน่ะครับ ช่วงนี้ผมยุ่ง ๆ ยังไม่ค่อยได้มีโอกาศ แจ้งความคืบหน้า การบริจาคร่วมบุญพระนลาฎ เท่าใดนัก วันนี้จึงขอแจ้งยอดที่ร่วมบุญกันมาน่ะครับ ถึงวันที่ 17 ธันวาคม 2555 เวลา 22:30น. ได้ยอดทั้งสิ้น 3,014.85บาท และได้มีการโอนยอดไป 2,000บาทจากบัญชีนี้ไป เนื่องจากเพื่อนของผมโอนมาเพื่อวัตถุประสงค์อื่นให้ผมผิดบัญชีน่ะครับ

แล้ว ช่วงวันที่ 22-31 ธัีนวาคม 2555 นี้ ผมจะได้ไปธุระทางเหนือและคงจะมีโอกาศไปกราบพระคุณเจ้าฯ ที่วัด และจะนำภาพ การสร้างฐานและความคืบหน้าการสร้างพระพุทธรูป มาแจ้งให้ทราบกัน เพื่อจะได้อนุโมทนาบุญกันต่อไป ซึ่งผมทราบข่าวจากพี่สาวและคุณแม่ ของผม ว่าเมื่อวันที่ 16 ธันวาคม ที่ผ่านมานี้ ทางวัดได้วางศิลาฤกษ์ ในการสร้างพระพุทธรูป หรือ สมเด็จองค์ปัจจุบัน สูง 9 เมตร หน้าตัก 5.99 เมตร แล้วครับ

วันนี้ (18 Dec 2012 ) ได้มีผู้ร่วมส่งวัตถุมงคลร่วมบรรจุองค์พระ ส่งมาให้ผมแล้วคือ

1. คุณกนกวรรณ ...... (จาก เขตสายไหม) ได้ส่งลูกแก้วสำน้ำเงิน 1 ลูก และพลอยพญานาคสีส้ม 2 ชิ้น
    ตอนเย็นผมจะเอาภาพให้ทุก ท่านได้อนุโมทนาบุญกันน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2012
  12. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ลูกแก้ว และ พลอยพญานาค ที่คุณกนกวรรณ (จาก เขตสายไหม )ส่งมาร่วมบุญบรรจุองค์พระที่กำลังจะหล่อประมาณ ช่วงตรุษจีน เดือนกุมภาพันธ์ 2556

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ สาธุ ๆ

13. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sun2555และความตั้งใจอันแน่วแน่ของคุณ sun2555
    รวมถึงคุณน้ำใส และ ทุกๆท่านด้วยครับ

14. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..มหาโมทนาบุญกับคุณ sun2555 ด้วยค่ะ...

สาธุ..สาธุ..สาธุ..

ขอโมทนาสาธุการในบุญกุศลที่คุณ sun2555 ตั้งใจกระทำไว้อย่างดีแล้วค่ะ ต้องขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาตอบทันทีค่ะ

ท่านท้าวสักกเทวราช และเทพบุตรเทพธิดาทั้งหลายก็ได้อนุโมทนาบุญในครั้งนี้ และได้บันทึกลงในบัญชีทองเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ ท่านฝากข้อความมาว่า...

"เราขอมอบพรอันประเสริฐแด่ท่าน.. ผู้ที่มีกำลังใจตัดสินใจในการทำบุญด้วยความบริสุทธิ์ นี้

ขอให้เธอจงมีพร้อมด้วยโภคทรัพย์ และอริยทรัพย์นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ขอให้เธอ จงเป็นผู้ที่มีญาณทัสสนะที่แจ่มใส

ขอให้เธอจงเป็นที่รักแก่เหล่ามนุษย์ และเทวดาทั้งหลาย

เราและเหล่าเทพเทวาทั้งหลาย ขอโมทนาสาธุการในบุญกุศลครั้งนี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ.."

เรื่องการถวายดวงแก้วบุญญสิทธิ์สุริยโชติ เพื่อประดิษฐานในที่เหมาะสมนั้น น้ำใสยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ และมิได้เป็นภาระแต่อย่างใดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

15. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ยินดีด้วยกับพรอันประเสริฐ ที่ท่านปู่พระอินทร์
    ท่านได้อำนวยอวยพรให้กับ คุณซัน ครับ ^^

16. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่ส้มจุกด้วยค่ะ ดีใจที่ชอบนะคะ สำหรับพระบรมสารีริกธาตุ และหนังสือธรรมะให้เป็นธรรมทานค่ะ

ก่อนส่งพระบรมสารีริกธาตุได้ขอขมาพระรัตนตรัยเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ ได้บอกกล่าวแก่เทวดารักษาพระบรมฯ ให้ท่านดลให้ไม่ให้ผุ้ส่งกระทำใด ๆ ที่เป็นการปรามาสพระด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่ส้มจุกอีกครั้งค่ะ

Numsai

17. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ ..

ขออนุโมทนาบุญในธรรมทานกับน้องน้ำตาลด้วยค่ะ พี่ดีใจนะคะที่มีผู้ได้สัมผัสอย่างที่พี่ได้พบมา

ในแดนมนุษย์นั้น เป็นแดนที่มีโอกาสสร้างบุญได้ และรับผลกรรม ทั้งกรรมดี และกรรมชั่ว เมื่ออกุศลกรรมส่งผล ทำให้เราจิตตก หรือมีความหวั่นไหวในโลกธรรม ๘

การได้เห็นผลของทานบารมีที่ทำในปัจจุบัน อย่างน้อยทำให้เรามีกำลังใจที่จะสร้างกรรมดีต่อไป และไม่คิดจะสร้างกรรมชั่วอีก ส่งผลให้เราได้ชำระกายใจให้บริสุทธิ์จนกว่าจะถึงชาติสุดท้าย หรือการบรรลุในสิ่งที่เราปรารถนามาแต่อดีต

พี่ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลจากใจจริงค่ะ

Numsai

18. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    มหาโมทนาบุญกับ คุณ ซัน ด้วยนะครับ

สัททา ธานัง อนุโมทามิ

19. มเหศวร

มเหศวร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา บุญด้วยครับ พี่หนุ่ย.........บุญใหญ่ฉลองปีพุทธชยันตี 2600 ปี เลยครับ

20. kungzaza88

kungzaza88 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณซัน ที่ถวายดวงแก้วในงานมหากฐิน ด้วยครับ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้