เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    วันนี้โอนเงินเข้าบัญชีเรียบร้อยแล้วครับอนุโมทนาสาธุครับ
    รายการที่ 4 กับ 8 ครับ 875BF0C0-DDFC-4DB0-A3AF-8AB817D6EF8E.png

2. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่

รายการที่ 1 โอนเงินเรียบร้อยแล้ว

ติดตามเสมอครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พรุ่งนี้ส่งออกอีก ๕ ท่าน ครบหมดครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วัตถุมงคลพร้อมของสมณาคุณ ส่งออกหมดทุกท่านแล้วน่ะครับ รอบนี้มีของหายากหลายอย่างที่จะมีราคาในอนาคต มั่นใจมากครับ แนะนำว่า หาของ หลวงปู่เล็กไว้บูชา ติดตัว ติดบ้าน ติดรถไว้บ้างน่ะครับ ท่านเป็นพระที่มี วิชา พระเวทวิทยาคมสูงแบบพระโบราณจริงๆครับ แบบที่เราเคยได้ยินชื่อมาตั้งแต่เด็ก

หลวงพ่อมะขามเฒ่า หลวงพ่อเงินบางคลาน หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่าง ฯลฯ

หาพระแบบนี้ยากมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2021
  5. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัตถุมงคล พร้อมของสมนาคุณเรียบร้อยครับพี้พี
    วัตถุมงคลงดงาม เข้มขลังถูกใจมากครับ
    ส่วนของสมนาคุณก็มีคุณค่าทางจิตใจสูงยิ่ง

กราบขอบพระคุณพี่พี อีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2021
  6. พี เสาวภา

กล่องพัสดุไปถึงไวมาก ยี่ห้อนี้ น่าจะคบกันนาน

7. พี เสาวภา

วันนี้พระน่าจะถึงหมดทุกท่านน่ะครับ ผมรับประกันจนถึงมือท่าน ถ้าไม่ได้รับ แตกหักเพราะการส่ง ยังอยู่ที่ความรับผิดชอบของผมน่ะครับ อาจจะหาองค์ใหม๋ให้แทนถ้าท่านต้องการ หรือ คืนเงินทั้งหมดครับ หลังจากสอบสวนกับบริษัทส่งยืนยันแน่นอนครับ เพราะฉนั้นการส่งเป็นความเสี่ยงของผม ๑๐๐ % ครับ

8. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ สาธุครับ

9. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานวัตถุมงคลเดินทางมาถึงโดยเรียบร้อยสมบูรณ์แล้ว

ขอบคุณครับพี่

10. พี เสาวภา

น่าจะได้รับครบหมดแล้วน่ะครับ ท่านใดไม่ได้รับ ของมีปัญหาชำรุด รีบบอกน่ะครับ

11. Korn November

Korn November Korn November

27 พฤศจิกายน 2017
    สวัสดีครับพี่พี ผมยังรอรายการประมูลครับ ถ้ามีรายการเปิดประมูล ผมขอเสนอ เบี้ยและล็อกเก็ตรุ่นแรกปี52 หลวงปู่เล็กครับพี่ ขอบคุณครับ

12. พี เสาวภา

รับทราบครับ มี FC ท่านอื่นสนใจประมูลไหมครับ เงินไปทำบุญ ทาน ทุกบาท รายการพระตามที่ท่านขอมา

13. nuntakasan

nuntakasan Active Member

11 พฤศจิกายน 2017
    เบี้ยแก้สำนักต่างๆ +1

14. พี เสาวภา

มีเบี้ย แสนหก
    เบี้ย หลวงปู่ดี
    เบี้ย ลป เล็ก หลายชุดเพราะเอาเข้าไปให้ท่านเสกหลายครั้ง ช่วง ปี ๒๕๕๕ ถึง ๒๕๖๐
    เบี้ย หลวงพ่อทองหยิย วัดบ้านกลาง อันนี้ไม่ได้เอาออกเลย เพระาหวง ท่านเสก เข้าพรรษา ข้ามาอีกปี จนเสารื ท่านบอกเอง หลังออกพรรษา ว่าให้เสกถึง เสารืห้าอีกปี วันแรง ตอนคุณน้ำไปรับคืน ท่านบอกว่ากูเสกให้มึงทุกวัน นับๆๆดู หลายร้อยวันครับ แน่นปึ้ก แต่ของท่านจะไปด้านบู๊ เหนียวน่ะครับ ผมค่อยข้างหวง ไม่ค่อยเอามา
    เบี้ย ลพ แม้น เสกในพรรษา มีจารที่แผ่นโลหะ นับเป็นเบี้ยรุ่นแรกของท่านจริงๆ
    เบี้ย ลพ กุ่ม
    เบี้ย ลพ โปร่ง
    เบี้ย ลพ นุ่ม
    เบ้ี้ย ลพ คำ ( อันนี้จัดอยู่ใน เบญจภาคี เบี้ย มีราคาแพง จะเอา ขอคิดดุก่อนน่ะครับ )
    เบี้ย ลพ ภักตร์ ( แพงมากเหมือนกัน )
    เบี้ย ลพ ทรง อันนี้ก็แพง เคยเอาประมูล ตอนน้ำท่วม
    เบี้ย หลวงพ่ออื่น ซื้อไว้ ต้องมานั่งดู

สนใจเบี้ย ลพ อะไร แจ้งมาเลยครับ

15. nuntakasan

nuntakasan Active Member

11 พฤศจิกายน 2017
    รอบนี้น้องขอถามเรื่องเบี้ย(เฉพาะที่เกี่ยวข้องกับลป.เล็ก สัก 3ข้อนะคะ)
    รบกวนพี่พีช่วยขยายความ เพื่อเป็นประโยชน์เพิ่มเติมแก่น้องและสมาชิกชาวบ้านเหรียญบินทุกท่านด้วยค่ะ

-เบี้ยลป.เล็ก มีตัวไหนชุดไหนบ้างไหมคะ ที่พี่พีนำเข้าร่วมเสกครบทุกพิธี เช่น ตอนรุ่นหูอื้อ,เสกหน้าพระประทานลพ.ในกุฏิ,ลพ.อั๊บ,พร้อมเหรียญเจริญสุข ฯลฯ(แน่นๆครบๆที่มากกว่าเสกเบี้ยแสนหก)
    -เบี้ยลพ.ทรง มีบ้างไหมคะ ที่พี่พีได้นำไปขอให้ลป.เล็ก ท่านลงเพิ่มเป็นพิเศษ
    -ของลพ.ทองหยิบ พี่พีเคยหยิบแบ่งเอาไปให้ลป.เล็ก ท่านลงเพิ่มเติมไหมคะ

ส่วนลพ.ท่านอื่นๆ น้องขอรบกวนพี่พีหลังไมค์ในโอกาสต่อไป ขอบพระคุณมากค่ะ

16. พี เสาวภา

-เบี้ยลป.เล็ก มีตัวไหนชุดไหนบ้างไหมคะ ที่พี่พีนำเข้าร่วมเสกครบทุกพิธี เช่น ตอนรุ่นหูอื้อ,เสกหน้าพระประทานลพ.ในกุฏิ,ลพ.อั๊บ,พร้อมเหรียญเจริญสุข ฯลฯ(แน่นๆครบๆที่มากกว่าเสกเบี้ยแสนหก)

แสนหก เยอะที่สุดครับ เพราะชุดนั้น ทำดี เบี้ยตัวใหญ่ ปรอทแน่นอน เสกหลัก ๆ ชุดอื่นหอยจะเล้กลง เพราะหายากขึ้น ปรอทแพงขึ้นมาก

๑) ลพ เสียน น่าจะยุคแรกๆของท่านเลย ฝากคุณ บ ไปเข้าพิธีให้ ท่านจะเสก หลายเสาร์ หลายอังคารตามสูตรท่าน ผมลืมไปแล้ว พวก ๕ เสารื ๗ อังคารอะไรแบบนี้ จนครบและทิ้งไปไว้นานกว่า เพราะไม่ได้รีบเอามาขายใคร แต่เอามาแจก พวกกรู้เหรียญบิน ตอนกระทู้พึ่งเปิดได้ คนมาอ่าน แสนหกพันครั้งใน พ.ศ. นั้น ต่อ มา ลพ อั้บเสก ขอท่านลงกันงูให้ด้วย ต่อมา ยุคลป เล้ก เริ่มเมมตาเสกเบี้ยให้ หลังมาอยู่วิชัยยุทธปี ๕๓ มีโอกาศก้เอาเข้าร่วมกับเขามาเรื่อย ฝากเขาน่ะแหละ ชุดศิาญ์ พระครูมานิตย์ เอาของไปให้ท่านเมตตาหลายครั้งจนมาถึง ปี ๕๙ ๖๐ ก็เริ่มจะซาไป เพราะมีหลายครณะมาขอ เมตตาจากท่าน เราก็ ไปขอท่านเมตตาเยอะแล้ว

เบี้ยชุดนี้ มีคนเล่าให้ผมฟัง สาม ท่าน่ ไม่กล้าถ่ายทอด ตอนลป ยังอยู่ แต่ลป ไม่อยู่จะไม่มีใครไปกวนท่านแล้ว ในบรรดาของที่เอาไปเสก ของพวกตามลัง กล่อง จะมีเสียงดิ้นขลุกขลักเป็นประจำ ผมได้ยินมาคนเล่ามา สามครั้ง แต่ผมไม่เคยเห็นกับตาน่ะครับ .....มีเบี้ยที่ คณะอื่นสร้างไม่ได้ใส่ลังแต่ใส่ขวดโหล จะเห็นเบี้ยไต่ขึ้นมาปากโหล สองคณะครับ ขนาดคนที่มาตอนแรกไม่เชื่ออะไร แค่มาทำบุญ เห็นเบี้ยไต่ปากโหล ตอนนี้ห้อยเบี้ยหลวงปู่อยู่ เพราะเห็น จะจะ คาตา

๒) เบี้ย หลวงพ่อทรง ไม่ต้องเอาไปให้ที่ไหนเสกเพิ่มแล้วครับ ท่านเลยไปแล้ว ครับ ยกเว้นท่านเสกเองให้

๓) เบี้ยหลวงพ่อหยิบนี่ ผมมีความรู้สึกดีมาก มั่นใจ ใจมั่น ไม่จำเป็นต้องเอาไปเสกที่ไหนอีกครับ แต่ไม่ใกล้ชิดกับท่านแบบหลวงพ่อทรง เลยไม่กล้าฟันธงแค่รู้สึกเองครับ ท่านเก่งด้านเครื่องรางของขลังมากครับ

17. พี เสาวภา

ท่านไหนสนใจ อะไรแนะนำมาน่ะครับ

18. Korn November

เหรียญพระปัจเจกพุทธเจ้า พญาเต่าเรือน เนื้อแร่โคตรเศรษฐี หลวงปู่บุญศรีครับ

19. พี เสาวภา

มีน้อยแต่ได้ครับ วัตถุมงคลพวกนี้ อยู่ในยุคผมช่วยสร้างแพโบสถ์น้ำ เอา แจก สมณาคุณ ไปซ่ะเป็นถุง จนบางอย่างผมไม่เหลือก็มี เช่นเต่าเนื้อเงิน แต่เนื้อแร่พอมี บาง สามสี่องค์ เอามาประมูลได้ครับ ยังมีพวก พระปรกใบมะขามเนื้อเดียวกับเนื้อเต่าเนื้อแร่ เอามาทำ มีไมกี่องค์ แค่หลักสิบ เด๊่ยวเอามาลง ประมูลรอบนี้ด้วยครับ ของมีน้อยหายากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2021
  20. Korn November

ขอบคุณครับพี่