ปิดรับบริจาค ปิดทองคำแท้ "สมเด็จองค์ปฐม-พระสมณโคดม-พระศรีอารย์" สวนพุทธธรรม ลป.ใหญ่ (ชมภาพ น.24)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 7 สิงหาคม 2013.

1. dprom

dprom Active Member

23 มิถุนายน 2011
    ขอแจ้งการโอนเงินค่ะปิดทองคำแท้"พระประธาน 3 องค์"

ดิฉัน ฐาณิญา เศรษฐสถิต ได้โอนเงินไปเป็นจำนวนเงิน 300 บาท เป็นเจ้าภาพปิดทองคำเเท้ ถวายเป็นพุทธบูชาเเด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า อันมีสมเด็จองค์ปฐม สมเด็จองค์ปัจจุบัน สมเด็จองค์อนาคตเป็นที่สุด ดิฉันกับสามีขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยค่ะ กุศลผลบุญที่ข้าพระเจ้า ฐาณิญา เศรษฐสถิต และ นายเศรษฐภักค์ รุจวงศ์สกุล ได้ทำในวันนี้ ขออุทิศให้ นายกฤช+นายวิชัย เศรษฐสถิต +นายฉั่ว ตั้งไฉ นายเตียวสี แซ่เตีย นายเผือด+นางทองสุก ฤทธิ์มาก+นายพยันต์+นางปราณี เมืองสาคร ปู่ ย่า ตา ยาย และบรรพบุษท้ังหลายของข้าพเจ้าท้ัง2 เจ้ากรรมนายเวร เจ้าที่เจ้าทางองค์เทพพยาดาท้ังหลายทุกชั้นฟ้า สู่งสุดจนถึงล่างสุด และสัตว์นรกท้ังหลาย วินลี่ แฟ้ง ลูกตาล หมี ขาว ดิ้ก นวล หนอน มันนี่ เฮงๆ เย็นลี่ สิงโต แป้ง มีมี่ แตงโม โกจู อัครชัยยันต์+นางนิภาพร เศรษฐสถิต นายสุนทร ม่วงคุ้ม และญาติพี่น้องของข้าพเจ้าทุกคน เจ้าตะเคียนทองวัดพุน้อย กุมาร สาธุๆๆๆๆๆ
    ได้โอนไปวันที่ 5 กันยายน 2556 เป็นเงิน 300 บาท
    เวลา14.53.16 น. ธนาคารไทยพาณิชย์

2. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โมทนาครับ....

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมทำบุญปิดทองคำแท้ พระพุทธเจ้าทั้ง 3 กาล จำนวน 30 บาท

โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 5 ก.ย.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

4. ศิษปู่ใหญ่

2

“ในหลวง” กับ “ศุภนิมิตของหลวงปู่ฝั้น อาจาโร”
    สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก

ไม่ว่าจะตกเข้าไปในที่มีภัยอันตรายมากมายเพียงใด
    ผู้ถึงรัตนตรัยเป็นสรณะย่อมพ้นจากภัยทั้งปวงนั้น ทั้งทางกายและทางใจ
    ทางใจ คือ ไม่กลัว ไม่หวาด ไม่สะดุ้ง และไม่หนี

มีแสดงไว้ว่า ผู้นึกถึงพระพุทธเจ้า หรือพระธรรมของพระองค์
    หรือพระสงฆสาวกของพระองค์
    แม้ตกอยู่ในที่แวดล้อมที่น่าสะพึงกลัว ก็จะไม่กลัว ไม่หนี
    เพราะพระพุทธองค์ทรงเป็นผู้ไม่สะดุ้ง ไม่กลัว และไม่หนี

สมเด็จพระบรมบพิตรพระราชสมภารเจ้าพระผู้ทรงคุณอันประเสริฐ
    ทรงถึงพระรัตนตรัยเป็นสรณะมั่นคง จึงไม่เคยทรงหนีเหตุการณ์ใดเลย
    ทรงเผชิญได้ด้วยพระอาการสงบอย่างยิ่งและทรงชนะตลอด

ท่านพระอาจารย์ฝั้น อาจาโร แห่งวัดถ้ำขาม จังหวัดสกลนคร เล่าไว้ว่า
    ท่านได้นิมิตเห็นสัตว์ร้ายมากมายในป่าแห่งหนึ่ง กำลังอาละวาดวุ่นวายไปทั้งป่า
    สมเด็จพระบรมบพิตรพระราชสมภารเจ้าทรงปรากฏพระองค์ขึ้น
    ท่ามกลางความน่าสะพึงกลัวนั้น
    และทันใดสิงห์สาราสัตว์ที่กำลังบ้าคลั่ง ก็สยบลงทั้งหมดแทบเบื้องพระยุคลบาท

ศุภนินิตท่านพระอาจารย์ฝั้น ท่านปรากฏแล้วว่าเป็นจริง
    มีเหตุการณ์เกิดขึ้นรับรองแล้วหลายครั้งหลายหน เป็นที่ประจักษ์

: พระมงคลวิเสสกถา ณ พระที่นั่งอมรินทรวินิจฉัย ๖ ธันวาคม ๒๕๓๙
    : สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณฐาณิญา เศรษฐสถิต ที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยเช่นกันนะคะ... สาธุ...

6. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณธรรมวิวัฒน์อีกครั้งเช่นกันนะคะ... สาธุ...

7. Noo Norway

8. Duanpen_2499

Duanpen_2499 เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    ยังสามารถร่วมบุญได้อีกหรือเปล่าค่ะ

9. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพปิดทองคำแท้พระประธาน ทุกๆ พระองค์ จำนวน 300 บาท โอน 6/9/56
    อิทังปุญญะผะลัง
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศผลบุญกุศลนี้แก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ และ อุทิศไปให้ทุกรูปทุกนาม ทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 16 ชั้นเทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสูรกาย สัตว์เดรัจฉาน และ ในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ และ สรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มมีเวรซึ่งกันและกัน อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาบุญนี้ และ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าจะได้รับ ณ กาลบัดนี้เทอญ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าสำเร็จมรรคผล เทอญ
    นิพพานะปัจจะโยโหตุ ปัจจุบันเนกาเล
    ขอเชิญทุกท่านร่วมโมทนาบุญนี้ด้วย ครับ

10. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่ปักธงชัยและครอบครัวที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

11. Noo Norway

ยังสามารถร่วมบุญได้อยู่ค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับกุศลจิตของคุณ Duanpen_2499 ด้วยนะคะ... สาธุ...

12. Noo Norway

ยินดีในการร่วมอนุโมนาในครั้งนี้ค่ะ

13. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    ร่วมบุญแล้วนะครับ วันที่ 6/9/13 ผมโอนเงินเ้ช้าบัญชีจำนวน 100 บาทครับ

14. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ note watthapra ที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

15. ศิษปู่ใหญ่

2
    "ศีล ๕ ก็เข้าโลกุตระได้ ศีล ๘ ก็เข้าโลกุตระได้ ศีล ๑๐ เป็นเณรอรหันต์ได้ มันถึงได้ทั้งหมดแหละ โกนผมก็ได้ ไม่โกนผมก็ได้ มันไม่ได้อยู่ที่ผมนั่นหรอก มันอยู่ที่จิต"

คำสอน...หลวงปู่บุดดา ถาวโร
    วัดกลางชูศรีเจริญสุข จ.สิงห์บุรี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2013
  16. Noo Norway

17. ศิษปู่ใหญ่

2
    "..เราไม่รู้จักบุญคุณพ่อแม่ฉันใด
    ลูกก็จะไม่รู้จักบุญคุณของเราฉันนั้น.."

หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

18. ศิษปู่ใหญ่

2
  19. Duanpen_2499

Duanpen_2499 เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    ร่วมทำบุญปิดทองคำเปลวแท้พระพุทธเจ้าทั้งสามกาล
    ได้โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 7/9/13 เวลา 6.44 น. จำนวน 500 บาท
    ขอโมทนาบุญทุกท่านด้วยค่ะ

20. ศิษปู่ใหญ่

2
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ