ปิดการแจกพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สัญญา, 28 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    วันนี้ได้ส่งซอง + ปัจจัย ไปแล้วค่ะ

2. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับปฐวีธาตุและพระบรมฯนาคนฤมิต เรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนูโมทนาครับ

3. magic9999

magic9999 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบนมัสการครับ วันนี้ได้รับปฐวีธาตุและพระบรมฯนาคนฤมิตที่ท่านพระคุณเจ้าส่งมาครับ อนุโมทนาบุญในครั้งนี้ครับ

4. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมได้รับพระธาตุนาคนฤมิต และพระศิลามณีปัฐวีธาตุ ที่พระคุณเจ้าจัดส่งให้แล้วครับ ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับผม./

5. สัญญา

สัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    รายชื่อสมาชิกที่จัดส่งพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิต ครั้งที่ ๒

รายชื่อสมาชิกที่จัดส่งพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิต ครั้งที่ ๒
    ๑๖ ก.ค. ๒๕๕๓
    เจริญพรญาติโยมทั้งหลายตามที่แจ้งไว้ว่า...วันนี้จะเริ่มมอบพระธาตุนาคนฤมิต และพระศิลามณีปัฐวีธาตุ...จากซองและกล่องที่บรรดาท่านทั้งหลายได้ส่งมารอรับนั้นบัดนี้อาตมาได้ดำเนินการจัดส่งให้แล้วตามรายชื่อดังนี้
    ๑. คุณโยมทศวรรษ ฉิมวงศ์
    ๒. คุณโยมนำชัย หนูขุน
    ๓. คุณโยมพีระ สีพิมพ์สอ
    ๔. คุณโยมชัชวาล สว่างเนตร
    ๕. คุณโยมณัฐวุฒิ วิบูลย์กุล
    ๖. คุณโยมศิริเทพ แพวศรี
    ๗. คุณโยมเอกชัย ดุลยคุปต์
    ๘. คุณโยมดนุ สายสุทธิชัย
    ๙. คุณโยมทรงศักดิ์ จิวะนนท์

6. จตุจักร

จตุจักร Active Member

11 กรกฎาคม 2010
    ผมขอรับไว้สักการะบูชา แล้วจะรีบส่งจอหมายไปครับ

7. rung_zero

rung_zero เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ผมได้รับแล้วเมื่อวานนี้ครับ 16/7/53 ขอกราบขอบพระคุณ
    พระอาจารย์เป็นอย่างสูงที่เมตตามอบพระธาตุนาคนฤมิต พระศิลามณีปัฐวีธาตุให้นะครับ
    ผมขออนุโมทนา ขอให้พระอาจารย์เจริญในพระธรรม ถึงพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

8. LMong

LMong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระธาตุนาคนฤมิต และพระศิลามณีปัฐวีธาตุ ที่พระท่านพระอารย์จัดส่งให้แล้วครับ ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญทั้งหมดด้วยครับผม

9. aun1971

aun1971 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ผมได้รับแล้วครับ ขอกราบขอบพระคุณ
    พระอาจารย์เป็นอย่างสูงที่เมตตามอบพระธาตุนาคนฤมิต พระศิลามณีปัฐวีธาตุให้นะครับ
    ผมขออนุโมทนา ขอให้พระอาจารย์เจริญในพระธรรม ถึงพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

10. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    กราบนมัสการครับ ได้รับแล้ววันนี้ตอนบ่ายครับสำหรับรายชื่อผู้ที่อยากมีไว้บูชานั้นกำลังรวบรวมเพื่อที่จะได้ส่งมาให้ท่านทีเดียวและอยากให้เขาตั้งศรัทธาให้มั่นก่อนที่จะรับไปบูชาไม่ใช่อยากได้เพราะเห็นคนอื่นเขามีกันครับ

กราบขอบพระคุณท่านพระคุณเจ้าเป็นอย่างสูงครับ
    สิ่งไดๆที่ปรารถนาขอสิ่งนั้นจงสำเร็จแก่ท่านทุกประการครับ

11. bundit_tong

bundit_tong เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ วันนี้ผมได้รับพระธาตุนาคนฤมิต พระศิลามณีปัฐวีธาตุแล้วครับ และ
    ผมขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ
    ขอให้พระอาจารย์เจริญในพระธรรม ถึงพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

12. สัญญา

รายชื่อสมาชิกที่จัดส่งพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิต ครั้งที่ ๓

รายชื่อท่านที่จัดส่งพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิตให้ ครั้งที่ ๓ วันร์เสาร์ ๑๗ ก.ค. ๒๕๕๓

เจริญพรญาติโยมทั้งหลายตามที่แจ้งไว้ว่า...วันนี้จะเริ่มมอบพระธาตุนาคนฤมิต และพระศิลามณีปัฐวีธาตุ...จากซองและกล่องที่บรรดาท่านทั้งหลายได้ส่งมารอรับนั้นบัดนี้อาตมาได้ดำเนินการจัดส่งให้แล้วตามรายชื่อดังนี้
    ๑. คุณโยม นพ. วีระ ภัทรสิทธิเวช
    ๒. คุณโยมสุชาดา สว่างดี
    ๓. คุณโยมพรรณี เกิดบัณฑิต
    ๔. คุณโยมภูมิพัฒน์ จีระนันตชัย
    ๕. คุณโยมสุพจน์ ตั้งวงษ์ไชย

13. สัญญา

รายชื่อสมาชิกที่จัดส่งพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิต ครั้งที่ ๓
    รายชื่อท่านที่จัดส่งพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิตให้ ครั้งที่ ๔ วันอังคารที่ ๒๐ ก.ค. ๒๕๕๓

๑. คุณโยมภูมินทร์ ศรีมณีธรรมกุล
    ๒. คุณโยมณัฐราชย์ ลิ้มอารีย์สุข
    ๓. คุณโยมศุภกร มุขมา
    ๔. คุณโยมพิเชษฐ์ เลื้ยงพฤกษา
    ๕. คุณโยมรติกร พรหมประสิทธิ์
    ๖. คุณโยมศตพล ตันบุญเพิ่ม
    ๗. คุณโยมอนุวัตร สิทธิเสรี
    ๘. คุณโยมพลสรร ณ ตะวัน
    ๙. คุณโยมชวโรจน์ สว่างโลก
    ๑๐.คุณโยมชานนท์ แสวงดี
    ๑๑.คุณโยมรุ่งทิพย์ ผูกภู่
    ๑๒.คุณโยมเธียรวิทย์ ดู่คำ
    ๑๓. คุณโยมทัศไนย กวิวังสานนท์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2010
  14. carton

carton เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับวันนี้ผมได้รับของแล้วครับ
    แล้วเราขอขมาท่านเสร็จแล้วเราก้ต้อง นำศิลามณี กับพระธาตุนาคนฤมิต แช่ในน้ำสะอาดใช่ไหมครับ แช่ด้วยกันเลยใช่ไหมครับ ถ้าเราแช่เสร็จแล้วเราต้องเปลี่ยนน้ำวันนึงกี่ครั้งครับ แล้วสมมติน้ำแห้ง จะเป็นไรไหมครับ แล้วน้ำที่เราทำการเปลี่ยนแล้วเราเอามาพรหมร่างกายเราได้ไหมครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับพระอาจารย์ครับที่ถามเยอะ พอดีคล่องใจมากๆๆ อิอิ

โมทนาสาธุครับ

15. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    นมัสการพระคุณเจ้าค่ะ
    วันนี้โยมได้ส่งจดหมายลงทะเบียน RE 4599 2331 5 TH ไปให้แล้วค่ะ
    พร้อมทั้งค่าจัดส่ง 60 บาท และซองพลาสติกแบบซิปล็อกขนาดเล็กไปให้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะเป็นแบบที่พระคุณเจ้าต้องการหรือไม่ แต่คิดว่าท่านน่าจะนำไปใช้ประโยชน์ได้ค่ะ

16. bytoomtoom

bytoomtoom เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    กราบเรียน หลวงพ่อ สัญญา

ผม นาย ประกาญจน์ ตุ้มจิบ ลำดับที่ 12

ได้รับพระธาตุ พระกังขาเรวตะ + ปฐวีธาตุ + พระธาตุ นาคนฤมิตร เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ

ตอนนี้ได้อัญเชิญ อยู่บนหิ้งพระเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

จึงเรียนมาเพื่อให้หลวงพ่อ ได้ทราบ

_/\_ ก้มลงกราบหลวงพ่อด้วยความเคารพ ในความมีเมตตา ต่อ กระผม ครับ สาธุ _/\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2010
  17. สัญญา

เจริญพรคุณโยมทั้งหลาย...ขอเพิ่มเติมในส่วนการบูชาพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีฯ เพื่อทุกท่านจะได้ปฏิบัติถูกต้องและเหมาะสม
    ๑. เมื่อได้รับแล้วก่อนจะนำเก็บให้ทำพิธีขอขมา (รวมถึงของมงคลทุกรายการที่ท่านได้รับทางการส่งไปรษณีย์จากทุกๆ ที่ ทุกๆแหล่ง ..ให้ถือปฏิบัติตามนี้)
    ๒. นำน้ำสะอาดใส่ในภาชนะ(ที่สะอาดเหมาะสมที่เตรียมไว้) จากนั้นอัญเชิญพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีฯ ลงแช่ในน้ำนั้น (น้ำจะมากหน่อยคือให้ท่วมองค์ท่าน**หากจะนำมาทำเป็นน้ำมนต์ก็แล้วแต่ท่านจะอธิษฐานใช้**ดื่ม/ล้างหน้า/อาบก็มากประพรมสินค้า...ได้ทุกอย่าง**)
    ๓. กรณีจะแยกบูชาพระธาตุนาคนฤมิตให้แช่ในน้ำภาชนะอัญเชิญไว้ระดับเดียวกับพระบรมสารีริกธาตุ+พระศิลามณีฯ หากจะนำไปเลี่ยมให้เลี่ยมเปิดองค์ คือให้เราสามารถสัมผัสองค์พระได้ ในวันพระให้ถอดออกแล้วนำมาสรงน้ำอบน้ำหอมหรือน้ำสะอาดลอยดอกมะลิ..รุ่งขึ้นก็อาราธนาขึ้นคอไว้ตามเดิม..ส่วนในวันปกติก่อนนอนก็ถอดท่านออกแช่น้ำสะอาดธรรมดา..เพื่อเป็นการแสดงความเคารพให้ปฏิบัติดังนี้เสมอ
    ๔. กรณีที่ท่านไม่ได้อธิษฐานน้ำมนต์ก็หมั่นตรวจดูภาชนะและน้ำอย่าให้แห้งหรือสกปรก **หากน้ำสกปรกก็ให้เปลี่ยนน้ำใหม่
    ๕. การสัมผัสพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีฯ สามารถทำได้โดยตรง และให้ทำด้วยอาการเคารพทั้งภายนอกภายในจริงๆ (มือที่จับควรล้างให้สะอาดก่อนทุกครั้ง)
    ๖. การวางพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีฯ
    - พระธาตุนาคนฤมิตวางในระดับเดียวกับพระบรมสารีริกธาตุ
    - พระศิลามณีปัฐวีธาตุ วางในระดับเดียวกับพระพุทธรูป
    - หากบรรจุในภาชนะเดียวกัน .. ระดับที่จัดวางให้ถือพระธาตุนาคนฤมิตเป็นหลัก
    **คิดว่าคุณโยมคงเข้าใจและปฏิบัติได้เหมาะสมกับสิ่งมงคลที่ได้รับ..เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัวตลอดไปนะ
    ** ส่วนที่ว่าน้ำแห้งไปจะเป็นอะไรไหม..ก็ขอตอบว่าพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีฯ ไม่ได้เอาโทษจากเราหรอก...แต่ก็ถือว่าตัวเราขาดความเอาใจใส่เหมือนกับดูแลท่านไม่ดี..เอาเป็นว่าให้คุณโยมคิดดูว่าการดูแลปฏิบัติอุปฐากที่จัดว่าดีควรทำอย่างไร..ท่านไม่ได้เลือกว่าภาชนะที่ใส่นั้นจะต้องเป็นของมีค่าหรอก..ให้เราจัดตามอัตภาพแต่การเอาใจใส่หมั่นตรวจดูความสะอาดอย่างสม่ำเสมอ..นี่ต่างหากเป็นเรื่องที่สำคัญกว่า..และการปฏิบัติบูชาก็ต้องทำสม่ำเสมอหรือทำทุกครั้งที่โอกาส(เราทำเราได้ท่านอนุโมทนา)...ก็ให้ปฏิบัติดังนี้เป็นแนวทางก่อนนะ..ส่วนว่าสงสัยในส่วนไหนก็ค่อยถามมาอาตมาจะได้ช่วยอธิบายให้เข้าใจต่อไป..ขอความร่มเย็นเป็นสุขและความเจริญในธรรมจงมีแด่ท่านทั้งหลายตลอดจนครอบครัว ญาติสนิทมิตรสหายทุกผู้ทุกนามยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ...

18. carton

carton เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธูครับ พระอาจารย์ผมเข้าใจละครับผม

ขอบคุนครับ โมทนาสาธุอีกครั้ง

19. วิกร

วิกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งซองพร้อมค่าส่งไปแล้วครับ
    ขอบคุณครับ โมทนาสาธุอีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2010
  20. evlarmy

evlarmy เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการหลวงพ่อ
    ตื่นแต่เช้าเลยนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้