ปิดการแจกพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สัญญา, 28 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วิกร

วิกร เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเปิดเจอครับ แล้วจะรีบส่งซองไปให้ครับ

2. LMong

LMong เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบละครับผม ผมขอกราบอนุโมทณาหลวงพ่อนะครับผม

3. ใบขนุนแดง

ใบขนุนแดง Active Member

ขอรับไว้บูชาด้วยครับ

[ขอรับไว้บูชาด้วยครับ
    อนุวัตร สิทธิเสรี

4. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    กราบอนุโมทนาสาธุค่ะ

5. เอมี่ออนไลน์

เอมี่ออนไลน์ Active Member

ไม่เป็นไรค่ะ ตอนนี้รอไปก่อน ถ้ามีบุญพอ วันข้างหน้าก็อาจจะได้
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

6. สัญญา

สัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    แจ้งท่านที่ลงชื่อจองไว้

ส่วนผู้ที่ลงชื่อไว้แต่ไม่ได้ติดต่อขอรับมา..อาตมาภาพต้องขออนุญาตนำส่วนที่เป็นสิทธิ์ของคุณโยมมอบให้กับท่านที่ติอต่อมาก่อนนะหากว่ามีความประสงค์มากคน...สรุปก็คือจากนี้ไปจนถึงพระศิลามณีปัฐวีธาตุและพระธาตุนาคนฤมิตหมด...หรือ...เข้าพรรษาตามที่ได้แจ้งไว้..ญาติโยมทุกท่านสามารถลงชื่อในกระทู้และจัดส่งซองมารับได้เท่าเทียมกันทุกๆ ท่าน...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2010
  7. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ขอรับ 1 ชุด ค่ะ

พรรณี เกิดบัณฑิต

จะรีบส่งซองไปค่ะ

8. jeeraa

jeeraa เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมส่งซองและปัจจัยไปให้ครับ
    ขออนุโมทนา อย่างละ 1 ชุดและพระธาตุของพระสารีบุตรและพระอุปคุต ด้วยครับ
    ภูมิพัฒน์ จีระนันตชับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2010
  9. Ratti

Ratti เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิต 1ชุดค่ะ
    รติกร พรหมประสิทธิ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2010
  10. เอมี่ออนไลน์

เอมี่ออนไลน์ Active Member

กราบนมัสการพระอาจารย์ค่ะ
    ขอรับพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิต ด้วยค่ะ
    พรุ่งนี้จะรีบส่งซอง (ลงทะเบียน)พร้อมทั้งแนบค่าจัดส่งไปให้ค่ะ
    หนูคิดไว้ว่าถ้ามีบุญคงได้มาบูชาแน่ ขอบพระคุณค่ะ
    สุชาดา AmieOnline

11. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระศิลามณีปัฐวีธาตุ+พระธาตุนาคนฤมิต ด้วยครับ

ศตพล ตันบุญเพิ่ม

จะรีบส่งซองไปนะครับ

12. สัญญา

ส่งแล้ว

เจริญพรคุณโยมวิสัน......อาตมาส่งให้แล้วนะเมื่อวานนี้..ตามที่คุณโยมแจ้งมา...พรุ่งนี้คงถึง...

13. สัญญา

เพิ่มเติมพระธาตุนาคนฤมิต

เจริญพรญาติโยมทั้งหลาย...สำหรับพระธาตุนาคนฤมิตที่อาตมาได้มอบให้ท่านไปพร้อมกับพระศิลามณีในครั้งนี้นั้น...เป็นพระธาตุที่สำเร็จด้วยฤทธิ์ของนาคสัมมาทิฏฐิตระกูลกัณหาโคตะ(ตระกูลนาคผู้มีกาย/เกล็ดสีดำ)...และที่สำคัญที่คัดเลือกและมอบให้ท่านทั้งหลายนั้นจะเป็นพระทันตธาตุนาคนฤมิต(สัณฐานคล้ายพระทนต์/ฟัน)...ซึ่งนับว่าหายากมาก...ดังนั้นท่านทั้งหลายจะพบว่าพระธาตุนั้นมีสีเจือด้วย..ดำ/เทา...เพราะหมายถึงบรรดานาคตระกูลกัณหาโคตมะนี้แสดงความเคารพอย่างสูงสุดโดยมอบชีวิตถวายของตนเป็นพุทธบูชา...เป็นสัญลักษณ์การเคารพในองค์พระศาสดาอย่างสูงสุด...ดังนั้นบรรดาท่านทั้งหลายถือว่าเป็นผู้มีบุญมีวาสนา...อย่างน้อยต้องเคยมีกรรมเกี่ยวพันธ์กันมากับพระศาสนาและนาคที่เป็นผู้เนรมิตพระธาตุนี้ขึ้นมาอย่างแน่นอนไม่ชาติใดก็ชาติหนึ่ง..ฉะนั้นจึงบรรดาลให้ท่านทั้งหลายได้มีโอกาสได้รับพระทันตธาตุนาคนฤมิตนี้ไปเป็นสิริมงคลแก่ตนและครอบครัว..เพื่อเป็นการสร้างเสริมบารมีให้ยิ่งๆ ขึ้นไป...ทั้งพระทันตธาตุนาคนฤมิตและพระศิลามณีปัฐวีธาตุนี้เป็นของมงคล...มีอานุภาพมากและที่สำคัญจะช่วยแผ่บารมีส่งเสริมการปฏิบัติของท่านทั้งหลายให้เจริญบิ่งๆ ขึ้นไป...อาตมาต้องขออนุโมทนากับทั้งหลายด้วยเพราะที่จริงแล้วอาตมาไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าจะสามารถอัญเชิญมาได้เพียงพอกับความต้องการของท่านทั้งหลายรวมถึงบรรดาเจ้าภาพผ้าป่าที่ธาตุพนมด้วย...แต่ก็สามารถกระทำได้นี่ก็เพราะบุญบารมีของเราท่านทั้งหลายร่วมกัน...อาตมาคิดอย่างนี้แล้วญาติโยมทั้งหลายคิดอย่างไร...ขอความร่มเย็นเป็นสุขและความเจริญในธรรมจงมีแด่ท่านทั้งหลายตลอดจนญาติสนิทมิตรสหายทุกผู้ทุกนาม ยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ...

14. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาครับ

ขอกราบอนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

15. สัญญา

ลำดับการจัดวาง

เจริญพรญาติโยมทั้งหลาย...สืบเนื่องจากคำถามของคุณโยม jeatechno ผ่านมาทางข้อความส่วนตัวอาตมาในเรื่องลำดับการจัดวางพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุ...ซึ่งอาตมาเห็นว่าเป็นประโยชน์ต่อท่านทั้งหลายจึงนำมาบอกกล่าวในที่นี้ด้วย..ให้ท่านทั้งหลายปฏิบัติดังนี้...
    ***...การจัดวางพระธาตุนาคนฤมิตอยู่ในลำดับของพระบรมฯ(แม้จะเป็นองค์แทน)...พระศิลามณีหากแยกออกเดี่ยวๆจะอยู่ในลำดับพระพุทธรูป(แม้จะเป็นก้อนกรวดแต่สถาปนาเป็นองค์พระแล้ว)...แต่ถ้าเก็บพระศิลามณีไว้กับพระธาตุนาคนฤมิตก็ให้ถือลำดับองค์พระธาตุเป็นสำคัญ(กายทิพย์ในพระศิลามณีทำหน้าที่พิทักษ์องค์พระธาตุ)...***

16. rung_zero

rung_zero เป็นที่รู้จักกันดี

นับเป็นวาสนาของพวกผมแล้ว ที่ได้สิ่งมีค่ามากที่สุดในชีวิตแล้วที่รับมอบ และอีกอย่าง
    ถ้าไม่ได้บุญบารมีวาสนาของพระอาจารย์พวกผมคงไม่ได้สักการะบูชาเป็นแน่แท้
    ต้องกราบขอบพระคุณพระอาจารย์เป็นอย่างสูง ที่มอบพระบรมสารรีริกธาตุแก่พวกผม
    หากผมได้รับแล้วจะตั้งใจว่าจะปฏิบัติเสริมสร้างบุญบารมีให้มากยิ่งขึ้นไป เพื่อถึงฝั่ง
    พระนิพพานในกาลข้างนี้ ขออนุโมทนาส่วนบุญกุศลครั้งยิ่งใหญ่นี้ให้แก่พระอาจารย์
    สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยครับ

17. สัตตบงกรช

สัตตบงกรช เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ปฐวีธาตุสวยจังเลยนะค่ะ..*-*

18. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    กราบนมัสการ และกราบขอบพระคุณท่านพระคุณเจ้าครับ
    ถ้าเผื่อยังมีเหลือจากการแจกญาติโยมก็ขอเมตตาท่านพระคุณเจ้าได้กรุณาแจ้งมาด้วยครับยังมีผู้ที่อยากอัญเชิญไว้บูชาอีกเยอะที่ไม่ทราบข่าวการแจกของท่านทางอินเตอร์เน็ตครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2010
  19. paul1234

paul1234 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ
    ขอรับพระศิลามณีปัฐวีธาตุ พระธาตุนาคนฤมิต และ พระธาตุองค์อื่น ด้วยครับ
    จะรีบส่งซองไปนะครับ
    ขอกราบอนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

สุพจน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2010
  20. สัญญา

สอบถาม

เจริญพรญาติโยมทั้งหลาย...คือว่าอาตมามีเรื่องอยากสอบ...ญาติโยมท่านใดทราบบ้างว่าซองพลาสติกใสเหมือนแบบที่อาตมาใส่พระอรหันตธาตุหรือวัตถุมงคลอื่นๆ ที่จัดส่งให้ท่านทั้งหลายนั้นเขาขายที่ไหน...เอาแบบชนิดหนาเหมือนที่อาตมาใช้ได้ยิ่งดี...หรือญาติโยมท่านใดสามารถเป็นธุระจัดหาให้ได้ก็ขออนุโมทนาอย่างยิ่ง (สำหรับปัจจัยมูลค่าอาตมารับผิดชอบเอง)...เพราะตอนนี้ซองที่ใช้บรรจุสิ่งมงคลสำหรับแจกจ่ายให้ญาตโยมนั้นใกล้จะหมดแล้วและออกพรรษาซึ่งจะมีการแจกอีกตลอดไปก็คงมีปัญหา..**ซองที่ใช้บรรจุสิ่งมงคลมอบให้ญาติโยมที่ผ่านมานั้นได้รับถวายจากลูกศิษย์ที่ทำงานเป็นสาธารณสุขจังหวัด จำนวน ๕,๐๐๐ ซอง ตอนนี้ก็ย้ายไปทำงานต่างจังหวัดแล้ว...อาตมาจึงอยากขอเจริญพรสอบถามมา ณ ที่นี้...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้