ปิดกองบุญ!!สมทบทุนสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้า อธิษฐานถวาย ณ เจดีย์ชเวดากอง

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย หริภุญชัย, 29 พฤศจิกายน 2012.

1. เสขะ บุคคล

เสขะ บุคคล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    53
    ร่วมบุญผ่านทาง
    บัญชีธนาคารกรุงไทย
    พระอภิวิชญ์ อภิชโย
    เลขที่ ๕๑๑-๐-๖๘๘๒๒-๒
    ประเภทออมทรัพย์ สาขาลำพูน

109.00 บาท
    วัน-เวลาที่ทำรายการ
    27/12/2555 - 09:24:06
    วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี 27/12/2555
    - 09:24:06

สาธุ โมทนากุศลผลบุญ บารมี คุณงามความดีทุกท่านทุกประการครับ
    ,,,,,
    ^ ^) ...... สาธุ ขอโมทนาครับ
    _/|\ )
    ,__) ,)

2. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้าสี่พระองค์ โอนผ่านเคาเตอร์ กรุงไทยเวลาประมาณ 14.40 น วันที่27/12/2555.จำนวน ๑๐๐๐ บาท ในนามคุณพ่อลิบฮึง แซ่อึ๊ง และครอบครัวค่ะ
    อนุโมทนาบุญ สาธุค่ะ

3. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้าทั้ง ๔ พระองค์
    อธิฐานถวาย ณ พุทธมหาเจดีย์ชเวดากอง และร่วมทำบุญทุกอย่าง
    วันนี้ เวลา 14:15 น. โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงไทย เลขที่ 5110688222 จำนวน 111.11 บาท

ขออนุโมทนาสาธุการในบุญกุศลของทุกๆ ท่านค่ะ _/|\_

4. sophon2009

sophon2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วย 1000 บาทครับ

เวลาที่สั่งทำรายการ : 28/12/2012 16:09
    วันที่ทำการโอนเงิน : 28/12/2012
    หมายเลขอ้างอิง : 291363352220121228
    บัญชีผู้รับโอน : พระอภิวิชญ์ อภิชโย A/C No. : 5110688222
    จำนวนเงินที่โอน : THB 1,000.00
    ค่าธรรมเนียม : THB 0.00

5. น้องดรีม

น้องดรีม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยค่ะ
    ...สาธุๆๆๆ

6. pomsakda

pomsakda เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(วันศุกร์ที่ 28 ธันวาคม 2555/วันอุโบสถ)กระผมและคณะได้ร่วมโอนปัจจัยร่วมบุญทุกอย่างกับพระอภิวิชญ์ อภิชโย
    ร่วมทำบุญสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้าทั้ง ๔ พระองค์
    อธิฐานถวาย ณ พุทธมหาเจดีย์ชเวดากองเพื่อเป็นการอุปัฐถากพระพุทธเจ้า และร่วมทำบุญทุกอย่าง/ชำระหนี้สงฆ์ เป็นจำนวนเงิน 1,100 บาท
    ขอน้อมอนุโมทนากับคุณหริภุญชัย และทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ(*)(*)(*)

7. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมกุศลด้วยครับ 100บาทในนาม พ่อโสภณ แม่สมบูรณ์ ทองสุข
    กราบอนุโมทนาสาธุการกับทุกท่านด้วยครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. หริภุญชัย

หริภุญชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุข รวยๆๆกันทุกท่านนะครับ

9. keatipinich

keatipinich เป็นที่รู้จักกันดี

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี - ชื่อเรียกบัญชี 5110688222 - พระอาจารย์อภิวิชญ์ อภิชโย
    ชื่อบัญชี พระอภิวิชญ์ อภิชโ
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    วิธีการโอนเงิน
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 500.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 25.00 บาท
    คำอธิบาย
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 01/01/2556 - 13:44:06
    วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี 01/01/2556 - 13:44:06

ข้าพเจ้า นาย เกติพินิจ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์ และครอบครัว ขอ ร่วมบุญสมทบทุนสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้าทั้ง ๔ พระองค์ อธิฐานถวาย ณ พุทธมหาเจดีย์ชเวดากอง และถวายผ้าป่าเพื่อบำรุงพระบรมสารีริกธาตุ พระเกศาธาตุ วัดปาระมี และ ชำระหนี้สงฆ์ หนี้กรรม วัดพระเจดีย์สุพรรณกัลยา สถูปเจดีย์ที่เชื่อว่าบรรจุพระอัฐิสมเด็จพระสุพรรณกัลยา ถวายเป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา แด่คุณพระศรีรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม และ พระสงฆ์ แด่ พระสัมมาสัมพุทธเจ้าสมเด็จองค์พระปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ และ ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมาโดยมีหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร สมเด็จพระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี หลวงปู่ทวด ครูบาศรีวิชัย หลวงปู่ปาน หลวงปู่มั่น หลวงปู่เสาร์ หลวงปู่ดุลย์ หลวงปู่สด หลวงปู่ขาว หลวงปู่ฝั้น หลวงพ่อพุทธทาสภิกขุ หลวงปู่แหวน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงพ่อโอภาสี หลวงพ่อพุทธ หลวงพ่อลี วัดอโศการาม หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ครูบาพรหมาแห่งหลวงพ่อพระพุทธบาทตากผ้า หลวงพ่อจรัญ หลวงปู่ท่อน หลวงพ่อทอง วัดอโศการาม หลวงพ่อวิริยังค์ หลวงปู่เจือ สุภโร และอาจารย์โกเอนก้า เป็นที่สุด ตลอดจนถวายแด่ พระสยามเทวธิราช สมเด็จพระเจ้าอโศกมหาราช พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช พระมหากษัตย์ไทยและพระราชินีไทยทุกๆพระองค์ เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ อาจารย์อัจฉราวดี วงศ์สกล และข้าพเจ้าขออนุโมนาบุญทุกๆท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพในครั้งนี้ด้วย
    ข้าพเจ้าขอนำส่งผลบุญที่ได้สร้างในครั้งนี้ไปยัง
    นาย ไพฑูรย์ นาง อรอนงค์ นางสาว พิจิตรนาฎ นางสาว วาสน์นิธี เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์
    นาย เกติพินิจ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์ และ ครอบครัว
    นาย ธนวัฒน์ ฉายะวาณิชย์และครอบครัว
    นาย จรูญศักดิ์ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์และครอบครัว
    นาย สมคิด พรตระกูลเสรีและครอบครัว
    นาย กริน ภู่นวลและครอบครัว
    นาย อัครพล มิลินธบุณย์และครอบครัว
    นางสาว นุชนาถ และ นางสาว วรรณวดี ฉายะวาณิชย์
    บริษัทเยี่ยมพาณิชย์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด และ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ เพ็ทฟู้ด จำกัด
    เจ้าของร้านค้า ลูกค้า พนักงาน ของ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ อินเตอร์เนชั่นแนล และ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ เพ็ทฟู้ด จำกัดทุกๆท่าน

ข้าพเจ้าขออุทิศบุญกุศลในครั้งนี้แด่เทวดาทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินเบื้องบนตั้งแต่ชั้นจาตุมหาราชิกาจนถึงทีสุดพรหมา เบื้องล่างตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงโลกมนุษย์ โดยรอบสุดขอบจักรวาล อนันตจักรวาล ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 ท้าวกุเวร ท้าวธตรส ท้าววิรุฬหก ท้าววิรูปักษ์ สิริคุตอำมาตย์ ตลอดทั้งพระอิศวร พระวิษณุ พระนารายณ์ พระพรหม พระพิฆเนศ พระอินทร์ พระยม พระกาฬ พระแม่คงคา พระแม่ธรณี พระแม่โพสพ พระเพลิง พระพาย พระพิรุณ เจ้ากรุงพาลี พญายมราช พระภูมิเจ้าที่ นาย สุธรรม-นาง วราวัลย์ - นายขวัญชัย เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์ นาย ไจ้เฮง แซ่งุ่ย นาง ฮุยเค็ง แซ่ลิ้ม นาย ธนวัฒน์ ฉายะวาณิชย์ ตลอดจน บิดา มารดา ญาติสนิท ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกๆท่านที่ข้าพเจ้าเคยรู้จักในอดีตชาติ ทุกๆชาติของข้าพเจ้า พระภูมิ - เจ้าที่เจ้าทาง โครงการพรพัฒนาที่เป็นที่ตั้งของ ออฟฟิตโกดังบริษัท เยี่ยมพาณิชย์ อินเตอร์เนชั่นแนล และ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ เพ็ทฟู้ด จำกัด เทวดาประจำตัวทุกๆท่าน เจ้าทีเจ้าทางบ้านของทุกๆท่าน ตลอดจนเจ้ากรรมและนายเวรที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินทุกท่านๆ ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติทุกๆท่านไม่ว่าท่านจะอยู่ภพภูมิใดขอให้ท่านมาอนุโมทนาสาธุในผลบุญครั้งนี้

ข้าพเจ้า ขออัญเชิญพระยายมราช ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 เทวดา พรหม ทั้งหลายข้างต้นทั้งหมดที่ได้เอ่ยนามและที่ไม่ได้เอ่ยนาม ท่านผู้มีตาทิพย์ หูทิพย์ ใจทิพย์ทั้งหลาย ท่านผู้มีวิชชา อภิญญา ปฏิสัมภิทาทั้งหลาย จงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ และจงมารับเอาส่วนกุศลบุญในกาลครั้งนี้ด้วยเถิด

ด้วยขออนิสงค์ผลบุญกุศลในครั้งนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีจิตใจที่เข้มแข็ง มีความมานะอุตสาหะ มีความเพียร มีสติ อยู่ในศึลธรรม ขอให้สามารถเจริญสมถะกรรมฐานและวิปัสสนากรรมฐาน ได้โดยง่ายปราศจากอุปสรรค อวิชชา นิวรณ์ วิปัสสนูกิเลสทั้งมวลหรืออุปสรรคใด ๆ ขัดขวางกางกั้น ขอให้พญามารทั้งหลายและบริวาร จงอย่าได้ช่องเข้าครอบงำขัดขวางและทำลายการบำเพ็ญบารมีแห่งข้าพเจ้าเลย เพื่อความความเจริญ ก้าวหน้าในการภาวนา สามารถบรรลุถึงซึ่งอภิญญาเข้าถึง โพชณงค์ และเข้าถึงดวงตาแห่งธรรมด้วยเถิด

10. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กองบุญรวมชุมชนมโนมยิทธิฯ ร่วมทำบุญ 200 บาทครับ... โอนจาก TMB นะครับ

11. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    วันนี้ได้โอนเงินจำนวน200 บาทเพื่อร่วมในกองกุศลนี้แล้วในนาม ศุภชัย จิตรา ดช ฐปนรรฆ์ ดช ธนกร วันชัย สุรางค์ โรจน์ขจรนภาลัย และครอบครัว โมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญและเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

12. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้าบัญชีเลขที่ 511-0-68822-2
    ชื่อบัญชี พระอภิวิชญ์ อภิชโย ธ.กรุงไทย
    จำนวน 100.- บาท
    ค่าธรรมเนียม 12.- บาท
    วันที่เข้าบัญชี 3-1-2556 ช่วงเย็น

ข้าพเจ้าร่วมสมทบทุนสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้าทั้ง ๔ พระองค์ อธิฐานถวาย ณ พุทธมหาเจดีย์ชเวดากอง และถวายผ้าป่าเพื่อบำรุงพระบรมสารีริกธาตุ พระเกศาธาตุ วัดปาระมี และชำระหนี้สงฆ์ หนี้กรรม วัดพระเจดีย์สุพรรณกัลยา สถูปเจดีย์ จำนวน 100.-บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2013
  13. Anantsit

Anantsit เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมTOPSTAR เป็นตัวแทนได้โอนเงินร่วมทำบุญดังนี้ครับ

"เชิญร่วมทำบุญสร้างมหาทานบารมี
    สมทบทุนสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้าทั้ง ๔ พระองค์
    อธิฐานถวาย ณ พุทธมหาเจดีย์ชเวดากอง และถวายผ้าป่าเพื่อบำรุงพระบรมสารีริกธาตุ พระเกศาธาตุ วัดปาระมี
    และ ชำระหนี้สงฆ์ หนี้กรรม วัดพระเจดีย์สุพรรณกัลยา สถูปเจดีย์ที่เชื่อว่าบรรจุพระอัฐิสมเด็จพระสุพรรณกัลยา"

4/1/56 ได้โอนฝากเงินจำนวน 50 บาทให้เรียบร้อยแล้วครับ

*****หลักฐานการโอนตามภาพ*****

รายชื่อผู้ฝากโอนเงินร่วมทำบุญให้ดังนี้ครับ...
    "พ.ต.ต.โรจนะ เทียนศักดิ์ และครอบครัว"

ขอร่วมอนุโมทนาบุญทั้งมวลด้วยครับ สาธุครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.9 KB
      เปิดดู:
      32
  14. คิดบวก

คิดบวก เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    ร่วมทำบุญสร้างมหาทานบารมี 500 บาท โอนเงินเข้าบัญชี วันที่ 5/1/56 เวลา12.55
    อนุโมทนาบุญ สาธุกับทุกท่านค่ะ
    แจ้งชื่อทางข้อความส่วนตัวนะค่ะ

15. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ข้าพเจ้าและน้องนาง+ทิวากร+เทวานิน ร่วมทำบุญสมทบทุนสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้าทั้ง ๔ พระองค์ อธิฐานถวาย ณ พุทธมหาเจดีย์ชเวดากอง และถวายผ้าป่าเพื่อบำรุงพระบรมสารีริกธาตุ พระเกศาธาตุ วัดปาระมี และ ชำระหนี้สงฆ์ หนี้กรรม วัดพระเจดีย์สุพรรณกัลยา สถูปเจดีย์ที่เชื่อว่าบรรจุพระอัฐิสมเด็จพระสุพรรณกัลยา ณ ประเทศพม่า ระหว่างวันที่ ๑๘-๒๐ มกราคม พุทธศักราช ๒๕๕๖

จำนวน 79 บาท

เลขที่อ้างอิงการทำรายการ 2921594749201316
    วัน/เวลาการทำรายการ 06-01-2013 08:50:39
    บัญชีผู้โอน
    ยอดเงินที่ถอนได้
    บัญชีผู้รับโอน KTB*พระอภิวิชญ์*511-0-68822-2
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน พระอภิวิชญ์ อภิชโย
    จำนวนเงิน 79.00 บาท
    ประเภทการโอนเงิน ทันที

16. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    วันนี้เวลา 9.26 โอนเงินไป 150 บาท ร่วมบุญถวายเป็นสังฆทานแด่สมเด็จองค์ปฐมและทุกพระองค์

17. sirimanod

sirimanod เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญด้วยครับ

นายศิริมาโนชญ์ จันทรคุปต์ ได้โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 100 บาทเมื่อวันที่ 4ม.ค.56 และผมขออนุโมทนากับทุกคนๆด้วยนะครับ

18. oumman

oumman Active Member

ข้าพเจ้า พิพัฒน์ชัย จันทร์เรือง ขอร่วมทำบุญ 300 บาท
    ข้อมูล
    KBANK S1A7760 8046
    Date: 10/01/13 Time: 11.35
    ORFT Transfer
    From Bank KBANK
    to Bank KTBA A/C 5110688222
    Amount 300.00

อิทังปุญญะผะลังผลบุญใดที่ข้าพเจ้า นายพิพัฒน์ชัย จันทร์เรือง ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานและขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิดผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติ ปัจจุบัน แม้หากข้าพเจ้าจะยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าจนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

19. waritj

waritj เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนนี้ โอนร่วมบุญแล้ว 100 บาทนะครับ

20. junmui

junmui เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2012
    คุณวรนุช นกขมิ้นร่วมทำบุญสร้างมหาทานบารมีสมทบทุนสร้างบริขารถวายพระพุทธเจ้าทั้ง ๔ พระองค์ อธิฐานถวาย ณ พุทธมหาเจดีย์ชเวดากองและถวายผ้าป่าเพื่อบำรุงพระบรมสารีริกธาตุ พระเกศาธาตุ วัดปาระมี
    และ ชำระหนี้สงฆ์ หนี้กรรม วัดพระเจดีย์สุพรรณกัลยา สถูปเจดีย์ที่เชื่อว่าบรรจุพระอัฐิสมเด็จพระสุพรรณกัลยา เป็นเงิน 700 บาท โอนแล้วเมื่อวันที่ 11/1/56 อนุโมทนา...สาธุ