(ปิดกระทู้)แจ้งข่าวอ.ต้น (คนวัด) เรื่อง พิธีขอขมากรรม,ระเบิดจิต,สักผงสีวลี,สักไก่แดง ประจำปี 2554

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย saipote, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

อ.คนวัด มอบพระผงจักรพรรดิ์ มีพระธรรมธาตุเสร็จเกาะ

เรียนญาติธรรมทุกท่าน
    ตามที่ อ.คนวัด ได้เปิดตรวจกรรมทางไปรษณีย์ให้กับญาติธรรม ทาง อ.คนวัด จะมอบพระเหนือพหรม หรือ พระหลวงปู่ทวด หรือ พระพิมพ์วัดราช หรือ พระสมเด็จฯ ให้ญาติธรรมท่านละ 2 องค์ เป็นพระผงจักรพรรดิ์ตามสูตรหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ โดย อ.คนวัด ได้เมตตาสวดมนต์ทำวัตรทุกเช้าเย็น พร้อมทั้งนั่งสมาธิด้วยคาถาจักรพรรดิ์ (คาถาบูชาพระ) จนพระธรรมธาตุเสด็จมาเกาะมากน้อยที่ผิวองค์พระทุกองค์

ขอให้ญาติธรรมที่ได้รับมอบพระ ได้เก็บรักษาเอาไว้ให้ดี ให้ถือเป็นพุทธานุสติ ตามที่ท่าน อ.คนวัด ตั้งใจมอบให้กับญาติธรรมครับ

[​IMG][​IMG]

อนุโมทนา...สาธุครับ

2. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

พระคาถาเงินล้าน พระราชพรหมยาน – หลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

อ้างอิง : http://palungjit.org/threads/%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99-%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%99-%E2%80%93-%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A4%E0%B9%85%E0%B8%A9%E0%B8%B5-%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%8B%E0%B8%B8%E0%B8%87-%E0%B8%88-%E0%B8%AD%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%98%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B5.262586/

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">
    พระคาถาเงินล้าน

ให้สวดพระคาถาเงินล้าน( พระราชพรหมยาน-หลวงพ่อฤาษี ) จบ จะเกิดโชคลาภ ค้าขายดีเงินทองเพิ่มพูน หรือ ว่าพระคาถานี้ 30 จบต่อวัน แต่ถ้าเป็นไปได้ควรทำให้ได้มากกว่าอายุ หรือคลอไปตลอดวันด้วยใจเป็นสมาธิ จะได้ผลเร็วขึ้น เหมาะกับภาวะเศรษฐกิจที่กำลังตกต่ำ ท่านบอกว่า คนที่สวดคาถานี้เป็นประจำจะมีความคล่องตัว ใครจะตกต่ำเราไม่ตกต่ำ การทำมาหากินคล่องตัว เพราะฉะนั้นจงอย่าประมาท เร่งภาวนาสั่งสมความดีช่วยงานพระศาสนา จะเป็นมงคลแก่ตนและครอบครัว

ควรประพฤติปฎิบัติตามคำแนะนำของ อ.คนวัด ตาม link นี้ http://palungjit.org/threads/แจ้งข่...ากรรม-และสักกาแป๊ด.245790/page-69#post4083714

ที่มาของ คาถาเงินล้าน
    ก่อนที่อยู่วัดท่าซุงนะฉันอยู่กระต๊อบ เงินร้อยก็หายากสำหรับเงินทำบุญ คาถาวิระทะโย ก็ทำเรื่อยๆ ไป ต่อมาท่านก็มาหา ก็บอกว่า คาถาบทนี้นะที่เขาทำพระวัดพนัญเชิงองค์แรก มีเจ้าอาวาสองค์แรกท่านไปนั่งกรรมฐาน และเสกด้วยคาถาบทนี้ สามปี ท่านให้ดูตัวอย่างวัดพนัญเชิงเงินขาดไหมฉันก็ทำมาเรื่อย
    มาอีกปีหนึ่ง กำลังบวงสรวง ท่านบอกว่า"คาถาบทนี้ เป็นคาถาเงินแสนนะ" ก็ใช้คาถาบทนั้น มาประมาณครึ่งปี คนมา ทอดกฐินผ้าป่าได้เงินเป็นแสน นี่เห็นชัดนะ

แล้วต่อมา อีกปีหนึ่ง ท่านบอกว่า "คาถาบทนี้เป็นคาถาเงินล้านนะ" ให้ว่าต่อเนื่องกันไปแล้วไปลง "คาถาวิระทะโย" ต่อมาก็จริง ๆ เพราะปี 27 ก็ใช้เงินล้าน เป็นเดือน ซึ่งไอ้อย่างนี้เราก็คิดไม่ออก ต้องค่อย ๆ ใจเย็น ๆ

เวลา ว่าไป อย่าไปว่าหวังเอาลาภ คือ ต้องภาวนาด้วยนะ ถ้าทางที่ดีเวลาภาวนากรรมฐาน พอจิตสบายน่ะต่อเลย เพราะเวลา กรรมฐานนี่จิตเป็นฌาณใช่ไหมเอาอย่างนี้ดีกว่า เวลาฝึกมโนมยิทธิออกไปให้ได้นั้น ออกไปเดี๋ยวเดียวก็ได้ออกไปได้ นี่จิต เป็นฌาณ 4 เข้าเขตพระนิพพาน ได้จิตสะอาดถึงที่สุด กลับลงมาด้วยคาถาบทนี้เลย มากน้อยก็ช่างให้หลับไปเลยคือ ถ้าจิต สะอาดมากผลก็เกิดเร็ว

ก็ สงสัยเหมือนกันนะ เมื่อปี 26 ท่านบอกว่าปี 27 มีอะไรบ้างก็ตุน ๆ ไว้บ้างนะ 28 จะเครียดมาก การค้าของใคร ถ้าทรงตัว ได้ก็ถือว่า ดีไว้ก่อน อันนี้ท่านบอกว่า "ถ้าลูกเราจะจนก็จนไม่เท่าเขา"

ถ้า พูดถึงผลฉันก็นั่งดูเรื่อยๆมาว่า เอ๊ะ! เงินแสนมันจะมีมาอย่างไร ภายในปีนั้นปรากฏว่าสมัยนั้นวัดต่างๆเขายังไม่ถึงหมื่น เลย แล้วต่อมาคาถาเงินล้านก็ต้องว่าต่อ เพราะต่อไปข้างหน้าต้องใช้เงิน

พระ พุทธเจ้าบอกนี่ ต้องเชื่อต้องใจเย็นๆไม่ใช่ไปเร่งรัด ถ้าไปว่าแล้วคิดว่าเราต้องรวยนี่เสร็จ พัง ต้องว่าด้วยจิตเคารพนาน หลายปี ท่านไม่ยอมเปิดกับใคร ก่อนจะเข้าถึงดี มันต้องเครียด ไอ้ปี 28 ความจริงมัน น่าจะดี แต่ไปๆมาๆ ก็มีจุดสะดุดจุด สะดุด นี่เป็นชะตาของชาติ แต่ยังไงๆ ก็ต้องไปเจอะจุดรวยแน่

ถ้าพวกนี้ รวยนะ วัดท่าซุง ไม่เป็นไร คือว่า หนี้นี่นะ…..อย่าคิดว่ามันโจ๊ะกันได้ เมื่อปี 30 นะ มันเกิน ค่าใช้ จ่ายเดือนละ 2 ล้านเศษ อันนี้ ต้องคิด เดือนนี้ก็ตกเกือบ 3 ล้าน คือ 2 ล้าน 9 แสนเศษ

ตอน นี้ ท่านให้ฉันเขียนโครงการ ที่จะทำให้เสร็จ ในปี 30 โครงการของท่าน จริง ๆ มีมาก ท่านย่า ก็เคยบอก ท่านบอกว่า "ท่านไม่บอกคุณตรง ๆ หรอก ท่านรู้ใจคุณ ถ้าบอกโครงการทั้งหมด คุณไม่ทำแน่"

พระ พุทธเจ้า ก็รู้คอนะ ไปๆ มาๆ ท่านให้นั่งเขียน ตามนี้นะ 12 รายการ ให้เสร็จ ภายในปี 30 เลย คิดว่า เงินที่ต้องใช้เป็น ล้านๆ รายการมากนะลูก ถ้าหากจะถามว่า 10 ล้านพอไหม ก็ต้องบอกว่า มันไม่ได้ครึ่งหลัง ที่ท่านสั่งทำหรอก

วันนั้นก็ขึ้นไปที่กระต๊อบฉัน ไปถึงกระต๊อบ ก็ปรากฏว่า สมเด็จองค์ปัจจุบัน ท่านประทับอยู่ที่นั่น และท่านพระเจ้าแม่ให้นาม ว่า "มัทรี" หรือ"พิมพา"ไปที่อเมริกา ท่านบอก "ฉันแม่คุณ เหมือนกัน ฉันเคยเป็นแม่คุณ" ถามว่าชื่ออะไร "ชื่อมัทรี" แล้ว คุมมาตั้งแต่อเมริกาเวลานี้ก็ยังคุมอยู่ ก็ไปกราบเรียนถามท่านว่า คำสั่งที่สั่งให้ทำมันเกินวิสัย แค่อาคาร 300 ห้องจาก พ.ศ. นี้ไปจนถึง 30 มันก็เสร็จยากเหลือเกิน และ อีกหลายรายการ มันก็ใหญ่ทั้งนั้น ท่านแม่มัทรีก็บอกว่า

"เอาอย่างนี้ซิลูก ขออำนาจพระพุทธานุภาพ" ก็เลยหันไปกราบพระพุทธเจ้า ท่านบอกว่า

"ได้ ฉันต้องช่วยเธอ"

แล้ว ต่อมา เดินเล่นในบริเวณกระต๊อบของฉันเล็กๆ มันมีถนนหนทางใช่ไหม ก็ปรากฏว่า เดินไปเดินมา สมเด็จองค์ปฐมก็ เสด็จมาเดินด้วย ท่านบอกว่า

"สภาพ ของพระนิพพาน มันเป็นอย่างนี้นะ คนที่ถึงพระนิพพานแล้ว กิจอื่นที่ทำ ไม่มี มันเป็นอย่างนี้นะ เวลานี้ เราเดินกลาง บริเวณ พวกเราทั้งหมดลองนั่งดูซิ มันจะมีอะไรไหม"

ที่มันเป็นที่นั่งไม่มีเลย พอนั่งปุ๊บไอ้เตียงตั่งมันเสือกมาได้อย่างไร ก็ไม่รู้ เลยคุยไปคุยมา ท่านก็เลยบอกว่า

"งานที่ฉันสั่งต้องเสร็จทัน 30"

ท่าน ย่ากับแม่ศรีก็ขึ้นไป ท่านย่าบอกว่า อำนาจพุทธานุภาพก็มีแล้ว สังฆานุภาพก็มีแล้ว พรหมานุภาพกับ เทวานุภาพก็ช่วย แล้ว แต่ว่า ถ้าบรรดาลูกหลานมันยากจน และ ปี 28 มันจะเครียด ขอพรพระพุทธเจ้าขอคาถาสักบท (ที่ท่านให้ฉันไว้นี่) ขอ ให้ลูก ๆ หลาน ๆ ใช้เถอะ ให้ อนุมัติ"

ความจริงคาถาเฉพาะนี่จะให้ใครไม่ได้เลย ท่านก็เลยบอกว่า "ถ้าอย่างนั้นไปพิมพ์แจก และก็ให้มันทำด้วยความเคารพ"

ฉันไม่ยืนยันว่าคนที่ไม่เคารพฉันจะมีผล จำให้ดีนะ

จึงขอให้ทุกคนถ้าได้รับคาถานี้ ให้ตั้งใจปฏิบัติด้วยความจริงใจด้วย ความเคารพในพระพุทธเจ้า

ต่อ นี้ไปก็อ่านคาถาที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นประธาน และให้ทุกคนตั้งใจนึกถึงองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธ เจ้า คิดว่า คาถาทั้งหมดนี้ จงปรากฏ อยู่ในจิตของเรา ลาภผลต่างๆ ให้ปรากฏแก่เรา ตามที่พระองค์ทรงต้องการนะ นึกถึง ท่านนะ

สัมปจิตฉามิ
    คาถาสนองกลับ

นาสังสิโม คาถาพระพุทธกัสสป

บทแรก "พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ" อันนี้ตัดอุปสรรค ที่ลาภจะมา แต่เขามาบอกว่า มีผลแน่นอน คือว่าแกจะไม่ยอมให้ลูกแกจน พูดง่าย ๆ ก็แล้วกัน พระพุทธเจ้า ก็ทรงยืนยันบอกว่า ให้หมด

บทที่สอง "พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุเม" คาถาบทนี้เป็นคาถาเงินแสนของท่าน

บทที่สาม "มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม" บทนี้เป็นคาถาปลุกพระวัดพนัญเชิง

บทที่สี่ "มิเตพาหุหะติ" เป็นคาถาเงินล้าน

บทที่ห้า"พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัส
    สะ มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม"
    เป็นคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า

บทที่หก "สัมปติฉามิ"บทนี้เป็นบทเร่งรัดบทสุดท้าย

บทที่เจ็ด "เพ็ง ๆ พา ๆ หา ๆ ฤา ๆ" พระปัจเจกพุทธเจ้ามาบอกหลวงพ่อ เมื่อ พ.ย.33 เป็นภาษาโบราณแต่เทียบกับ ภาษาไทย อ่านได้อย่างนี้ เป็นคาถามหาลาภ มีผลยิ่งใหญ่มาก ทั้งหมดนี้ต้องสวด เป็นบทเดียวกัน บูชาเรื่อย ๆ ไป การบูชา ถ้าบูชาเฉย ๆ มันเป็นเบี้ยต่อไส้

อย่า ลืมนะ เวลาสวดมนต์ แล้วให้สวดคาถานี้ 9 จบเท่าเดิมนะ และเวลาภาวนานอนภาวนาก็ได้ ว่าเรื่อยๆ ไปจนกระทั่งหลับ ไปเลย ตื่นขึ้นมา ต่อจากกรรมฐาน นอนก็ได้ ใจสบาย ๆ นะ บางทีเผลอ ๆ ฉันก็ต้องว่า ของฉันเรื่อย ๆ ไป คาถาเงินล้านนี่ มาให้เมื่อปีฝังลูกนิมิต ท่านบอกว่า งานข้างหน้าจะหนักมาก หลังจากนี้เป็นต้นไป เงินจะใช้มากกว่า สมัยที่สร้างโบสถ์ อย่า ลืมนะ...เวลาว่างๆ นั่งนึกก็ได้เดินไปก็ได้ ไม่ห้ามเลยนะให้มันติดใจอยู่อย่างนั้น ให้ถือว่าเป็นกรรมฐานไปในตัวเสร็จเพราะ คาถาที่พระพุทธเจ้าบอก ทุกบทก่อนจะทำ ต้องนึกถึงท่าน ถือว่าเป็น พุทธานุสสติกรรมฐาน

คัดมาจากหนังสือ "สมบัติพ่อให้" ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง อุทัยธานี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2010
  3. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    ขอตรวจกรรมค่ะ อยากไปดวยตนเองแต่จนใจบ้านไกลเหลือเกินการเงินก็ไม่ค่อยสะดวก
    ขอรบกวนทางไปรษณีย์ค่ะที่ nepl16@gmail.com

อนุโมทนาในความเสียสละค่ะ

ไม่ทราบว่าลำดับการตรวจกรรมทางไปรษณีย์เราต้องจองลำดับเองหรือคะหรือว่ารอคุณไซจัดอีกที
    ได้คิวแล้วค่อยโอนเงินใช่ไหมเอ่ย คุณไซจ๋าดูให้หน่อยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2010
  4. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะ คุณไซ ดิฉันได้สักไปแล้วเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา อยากจะได้คำสวดบูชานะค่ะ
    พิม

5. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    อาจารย์ต้นค่ะ ดิฉันได้ไปสักเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ แต่ไม่ทราบว่าสักไก่แดง แล้วต้องมีตะกรุดด้วยหรือเปล่าคะ เพราะไม่ได้รับตะกรุดในวันนั้นค่ะ ได้อ่านที่ว่าต้องเอาไว้ใต้หมอนใช่ไหมค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    พิม

6. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    คิวที่ 16 ค่ะ รับทราบการจองทางไปรษณีย์ค่ะ

7. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

8. saipote

คิวที่ 16 รับทราบการโอนค่ะ ไซได้รับเงินแล้วค่ะ

9. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดผมจะมอบให้สำหรับผู้ที่สักผงยาสิวลีอย่างเดียวครับ แต่ถ้าสักหลายผงยาจะขอรับตะกรุดหรือไม่รับก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับการปฏิบัติตามข้อห้ามและการหมั่นสวดบทปัญจะมหาโองการ29ครับ

10. saipote

ขอโทษทีค่ะคอมไซเสีย 555 คุณแสนโชคได้คิวที่ 18 ค่ะ โอนเงินแล้วแจ้งข้อมูล อ.ทาง PM ได้เลยค่ะ

11. saipote

โอนเงินได้เลยค่ะ จัดคิวให้แล้วค่ะ

12. saipote

ขอ e-mail ด้วยค่ะ บทบูชายาวค่ะ ส่งทาง PM ไม่ได้ค่ะ

13. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ผมจะทยอยส่งการเปิดกรรมทางไปรษณีย์ทางอีเมล์นะครับท่านใดที่ได้รับอีเมล์จากผมขอให้แจ้งให้ทราบด้วยครับ ส่วนการจัดส่งทางไปรษณีย์พร้อมพระสูตรมหาจักรพรรดิ์นั้นผมจะจัดส่งพร้อมกันทั้งหมดในวันที่2 ธันวาคมครับ ขอให้รักษาพระที่ผมจัดส่งเป็นอย่างดีด้วยครับ พระทุกองค์มีพระธรรมธาตุอยู่บนพื้นผิว ขององค์พระ ขอให้ทุกท่านที่ได้รับไปหมั่นปฏิบัติทำคุณงามความดีให้มากๆครับ รับรองว่าชีวิตนี้ไม่ตกต่ำครับ
    ขออนุโมทนาในการทำดีครับ

14. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ผมจะทยอยส่งการเปิดกรรมทางไปรษณีย์ทางอีเมล์นะครับท่านใดที่ได้รับอีเมล์จากผมขอให้แจ้งให้ทราบด้วยครับ ส่วนการจัดส่งทางไปรษณีย์พร้อมพระสูตรมหาจักรพรรดิ์นั้นผมจะจัดส่งพร้อมกันทั้งหมดในวันที่2 ธันวาคมครับ ขอให้รักษาพระที่ผมจัดส่งเป็นอย่างดีด้วยครับ พระทุกองค์มีพระธรรมธาตุอยู่บนพื้นผิว ขององค์พระ ขอให้ทุกท่านที่ได้รับไปหมั่นปฏิบัติทำคุณงามความดีให้มากๆครับ รับรองว่าชีวิตนี้ไม่ตกต่ำครับ
    ขออนุโมทนาในการทำดีครับ

15. saipote

สัก ตัวยาที่เหลือ มี 4 ตัวและมีอิทธคุณของผงยา แบบคร่าวๆ ดังนี้

1 ไก่แดง ว่านพญาไก่แดง เป็นว่านที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัวเองเป็นอย่างสูง และยังมีองค์เทพเป็นผู้ดูแลรักษาอยู่อีกต่างหาก ว่านพญาไก่แดงนั้นจะมีความเป็นเมตตามหานิยม โชคลาภ ทำมาค้าขายเจริญรุ่งเรือง ป้องกันคุณผี คุณคน ศัตรูที่คิดร้ายกับเราก็จะแพ้ภัยไปเอง เสริมดวงชะตาชีวิตเราอีกด้วย แล้วแต่เราจะขอกับท่าน ขอให้ผู้ที่มีว่านพญาไก่แดงอยู่ในความครอบครอง ไม่ว่าจะเป็นการสักจุ่มเจิมตามที่ต่างๆ ในร่างกาย ตะกรุดไก่แดง วัถตุมงคลต่างๆ จงใช้ด้วยความเคารพและศรัธทาเท่านั้นพอ ท่านจะได้ทุกสิ่งที่ท่านต้องการ
    2 ยาสัจจะ ดีทางด้านคำพูดการเจรจาติดต่อ อำนาจวาสนา โชคลาภฯลฯ
    3 ยาปิยะ เมตตา การค้าขาย การงาน เจรจา
    4 ยาสิวลี เงินไม่ขาดมีมีโชคลาภ
    ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่แรงของบุญและการปฏิบัติตัวของทุกท่านที่มาสักผงยาด้วยนะครับ
    (ตอนนี้ยาไก่แดงจะหมดแล้วครับ คงสํกให้ได้ไม่ถึง20คน)

สิ่งที่จะต้องนำมาในการสักไก่แดง
    คือ มะพร้าวเปีย 1 ลูก , กล้วยน้ำว้าดิบ 1 หวี , ดอกไม้สีขาว หรือพวกมาลัย 1 อย่าง , ธูป - เทียนขาว 1 ชุด , ถ้าจะมาขอขมากรรม ด้วยให้นำ ธุปเทียนแพ มาด้วย 1 ชุด และเงินค่าครู แล้วแต่จิตศรัทธาค่ะ ถ้าสักตัวอื่น นำมาแต่พวงมาลัย 1 พวง และค่าครู ค่ะ

( ตัวยาทุกตัว หลังสัก ห้ามกิน หัวไชเท้า 7 วัน )
    ( ก่อนมาสักให้ทานมังสวิรัตมาก่อนล่วงหน้า1วันหรือ1มื้อ )

ข้อห้ามของผงยาไก่แดง
    1 ห้ามกิน เนื้อวััว-ควาย
    2 ห้ามกินกบ
    3 ห้ามกินปูนา
    4 ห้ามกินกุ้งเต้น
    5 ห้ามกินหอยขม

สำหรับของที่ต้องจัดเตรียมถ้าอยู่ไกลไม่ต้องเตรียมมาครับทางผมจะจัดเอาไว้ให้
    สักแล้วขอให้ปฏิบัติด้วยครับ ถึงจะได้ผลดี

ขออนุโมทนาบุญ
    อ.คนวัด<!-- google_ad_section_end -->

16. sawangphon14

sawangphon14 Active Member

17 สิงหาคม 2010
    ขอจองคิวที่ 20 ค่ะ ตรวจกรรมทางไปรษณีย์ ถ้ารับทราบแล้วจะได้โอนเงินภายในวันนี้ค่ะ

17. เด็กไร้เดียงสา

รับทราบครับขออนุโมทนาบุญ อ.คนวัด

18. เด็กไร้เดียงสา

รับทราบครับได้รับข้อมูลแล้วครบถ้วน ขออนุโมทนาบุญ อ.คนวัด

19. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ผมได้ส่งรายละเอียดการเปิดกรรมทางอีเมล์ตามลำดับดังนี้ครับ
    1 คุณพรีกุล
    2คุณboombe
    ส่วนท่านอื่นๆผมจะทยอยส่งตามลำดับครับท่านใดได้รับอีเมลืแล้วขอให้แจ้งผมให้ทราบด้วยe

20. phunpanuch

phunpanuch เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ตุ๊จะได้รับคำตอบจากอ.ต้นช่วงไหนหรือค่ะ รอไปรษณีย์อยู่จ้า (ลืมตุ๊หรือยังคุณไซ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้