((ปิดกระทู้))..แจกฟรี CD พระธรรมเทศนา โดย ..(( หลวงปู่เณรคำ ))..

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย นาคเสน55, 25 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mainoi

mainoi เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2008
    โมทนาบุญกับคุณนาคเสน 55 ค่ะ ได้รับ CD ธรรมะแล้วค่ะ ขอบพระคุณมาก ฟ้งดีมากๆค่ะอยากได้ชุดใหม่มีไหมค่ะ เพราะฟังเข้าใจง่ายชอบมากค่ะ ธนพร เชียงพรหม ศาลอุทธรณ์ภาค 5 ต.วัดเกต อ.เมือง จ.เชียงใหม่ สาธุ สาธุ สาธุ

2. นาคเสน55

นาคเสน55 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    ขอปิดกระทู้การเเจกซีดี หลวงปู่เณรคำก่อนครับ

เนื่องจากจะทำการ เตรียมเเจกซีดีของ

[[พระครูปลัดประจาก สิริวัณโณ]]ต้นเดือนตุลาคมนี้

โดยจะทำการเปิดเเจกซีดีหลวงปู่เณรคำ ชุดใหม่

ปลายเดือนตุลาคม ;hi2

ชุดใหม่ที่จะทำการเเจก คือ

- VCD ชุดเพชรน้ำหนึ่ง

- VCD ย้อนรอยเส้นทางธรรม

-VCD พระธรรมเทศนา ณ วัดเเละสถานที่ต่างๆ

( ใหม่ล่าสุด )

หากท่านใดต้องการรับเเผ่นเเรกด้วยก็ให้เเจ้งความ

ประสงค์ขอรับเเผ่นเเรก เมื่อได้ตั้งกระทู้ใหม่เเล้ว

หรือจะลงชื่อไว้ก่อนในกระทู้นี้ก็ได้

เมื่อตั้งกระทู้ใหม่จะจัดส่งเเผ่นเเรกไปให้ท่านด้วย

.......((ขออนุญาติปิดกระทู้ )).......jaah

;aa13 ;aa13 ;aa13

3. giffy

giffy สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญค่ะ
    ขอความกรุณารับ 1 ชุดค่ะ
    ส่งคุณวรากร ไชยประเสริฐ
    14/4 ถ.รอบกำแพงเมืองด้านใต้ ต.ในเวียง อ.เมือง จ.น่าน 55000

4. น้องแป้ง

น้องแป้ง สมาชิก

ได้รับแล้วนะคะ ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ

ส่งมะไฟจีนไปเพื่อแสดงความขอบคุณ จะถึงประมาณวันที่ 20 ตุลาคม 51 ค่ะ

5. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุบุญครับ สาธุ สาธุ

สัพเพ สัตตา สุขิตา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะนีฆา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อัพยาปัชฌา โหนตุ
    สุขี อัตตานัง ปะริหะ รันตุ
    ด้วยเดชแห่งบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมา
    ทุกภพทุกชาติ ขออุทิศบุญบารมีนี้ให้กับ
    ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์
    ทั้งหลาย ไม่มีสิ้นสุดไม่มีประมาณ
    เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ
    จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์
    ตามองค์พุทธ พระอรหันต์ และ
    ขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ....
    .สาธุ.. สาธุ.. สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว
    ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้

ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว
    แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า
    ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้
    ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า
    และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช
    ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้
    ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล
    ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้
    ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี
    เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี
    ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์
    ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด
    ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยาน
    ให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนา
    ส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว
    ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย
    ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด
    หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี
    ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย
    ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

6. foofaz

foofaz สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญ คับ
    ขอรับ 1 ชุดคับผม
    ส่งมาที่ นายทรงกลด เจียรนัยศิลป์
    139 หมู่ 4 ต.ท้ายเหมือง อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา 82120

7. pintongpun

pintongpun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    นาย ศิวพงศ์ ปิ่นทองพันธุ์
    65/1 ซ.จรัญสนิทวงค์ 9/1
    ถ.จรัญสนิทวงค์ แขวงวัดท่าพระ
    ไขตบางกอกใหญ่ กทม.
    10600
    <!-- / message -->

8. นายวิจัย ดีงาม

นายวิจัย ดีงาม สมาชิกใหม่

9. lerm2519

lerm2519 สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญ ขอรับ 1 ชุดครับ

กรุณาส่งมาที่
    คุณ เฉลิมพล ศรีนาม
    29/122 ซ.คุณพระ ม.6 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

10. เดชไชยศักดิ์

เดชไชยศักดิ์ สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอโมทนาบุญครับ

กระผมขอรับ 1 ชุดครับ กรุณาส่งมาที่

เดชไชยศักดิ์ รัตนไชยุศาล
    1643/3 ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ แขวง มักกะสัน เขต ราชเทวี กรุงเทพ 10400

11. เดชไชยศักดิ์

เดชไชยศักดิ์ สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับด้วย 1 ชุดนะครับ
    เดชไชยศักดิ์ รัตนไชยุศาล 1643/3 เพชรบุรีตัดใหม่ มักกะสัน ราชเทวี กทม 10400

12. ketdee

ketdee Active Member

22 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับซีดี พร้อมเอกสารธรรมะ
    ส.ต.ท.กฤษณะ เกตุดี 17/5 ม.4
    ต.หนองบัวใต้ อ.เมือง
    จ.ตาก 63000

13. thanachs

thanachs Active Member

17 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับซีดี พร้อมเอกสารธรรมะ 1ชุดครับ
    กรุณาส่งมาตามนี้ครับ

ธนัช สุวพรหม
    414/31อาคารสำราญแมนชั่น
    ถนนประชาราษฎร์บำเพ็ญ
    แขวงสามเสนนอก
    เขตห้วยขวาง
    กรุงเทพ 10320

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้