หมดแล้ว (ปิดกระทู้) เศียรปู่พญามัจจุราช..สร้างได้ 87 องค์ ทำพิธีอุดมวลสารวันศุกร์ ที่13 น.16

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย jarawoot, 2 เมษายน 2013.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ตอนนี้รอของดีรายการต่อไปอย่างใจจดใจจ่อครับ พญา...... ที่สร้างออกมาดุจมีชีวิต มีสง่าราศีมีบารมี และมีเมตตาดึงดูใจยิ่งนัก ผมเชื่อว่าหลาย ๆ คนถ้าได้เห็นคงจะตะลึงในความงามเป็นแน่แท้ งามแบบมีราศรีมีบารมีสุด ๆ

2. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์ปู่ 2 องค์สุดท้ายที่เหลือครับ
    โอนแล้วจะแจ้งอีกครั้งครับ .......

3. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบ ครับว่าเป็น วัตถุมงคล อะไร
    ถ้ามีรูปให้ชมด้วยก็จะดีครับ
    ขอบคุณครับ

4. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

รอคุณ chatchai ตอบกลับมาก่อนนะครับ...ขออนุโมทนาสาธุการครับ

5. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    เรียนแจ้งยืนยันรับวัตถุมงคลไว้

----------------------------------------------------------------
    แจ้งพี่Jarawoot พิจารณาด้วย เห็นมีจองกันสุดท้ายแล้วแบ่งคนละองค์ก็ได้ครับพี่ผมกับคุณScuba สองท่านสุดท้าย ผมว่าทุกท่านสบายใจยินดีได้บุญทั่วถึงกันทุกท่านครับ
    แต่ถ้าไม่สะดวกผมขอบูชาทั้งสององค์สุดท้ายครับ...

สุดท้ายพี่ช่วยแจ้งยืนยันอีกทีครับผม จะรีบดำเนินการโอนให้ครับ
    อนุโมทนา สาธุ
    Chatchai_/\_

6. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าแบบนี้ ผมให้พี่ chatchai เลือกก่อนเลยครับ ว่าจะเอาองค์ไหนครับ
    ผมขอรับอีกองค์ที่เหลือไว้บูชาครับ ....

7. jarawoot

ขออนุโมทนาสาธุการครับ....เลือกแบบ เพ้นท์สี
    หรือ ไม่เพ้นท์สี ครับ....
    ยังไงแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

8. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งพี่Jarawoot ผมขออนุญาติเลือกแบบเพ้นส์สีแล้วครับอนุโมทนากับคุณScubaด้วยครับ

-----------------------------------------------------------
    โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR130812523787238
    รายละเอียดการทำรายการ
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 385-0-02093-2
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล นายศรัณย์ธร ยกเชื้อ
    จำนวนเงิน (บาท) 300.88 (รวมค่าจัดส่ง)
    วันที่โอนเงิน 12/08/2013 [12:01:33]
    บันทึกช่วยจำ ขอโอนค่าบูชาพระผงเศียรปู่พญามัจจุราช แบบ เพ้นส์สี 1 องค์
    --------------------------------------------------------------
    ข้อความสำคัญ : ขออนุโมทนาบุญกุศลนี้กับทุกๆท่านในเนื่องในโอกาสวันแม่วันนี้ด้วยเลยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

Chatchai _/\_

9. jarawoot

รับทราบครับ..ขออนุโมทนาสาธุการครับ

10. jarawoot

วันพฤหัสบดี ที่ 15 สิงหาคม 2556 ขึ้น 9 ค่ำเดือน 9 วันธงชัย มีมหาเสน่ห์มหานิยม ส่งเสริมความสำเร็จความเจริญ อุดมด้วยกำลังมหาจักรพรรดิ์....ขออนุญาติปู่มหาพรหมจินดามณี ขอจัดสร้างพระผง

เศียรปู่มหาพรหมจินดามณี รุ่นแรก ของเวียงนาคราชเนื้อมวลสารศักดิ์สิทธิ์ผสมยาจินดามณี...ด้านหลังฝัง "เศียรปู่มหาพรหมจินดามณี เนื้อโลหะขนาดเล็ก"

เพื่อจะหาปัจจัยซื้อเครื่องกฐินประทานจากสมเด็จพระสังฆราช ที่ได้พระเมตตาถึง 2 วัดคือ 1.วัดป่าท่านุ่น ต.โคกกลอย ต.ตะกั่วทุ่ง จ.พังงา และ 2.วัดท่าดอกแก้ว(เหนือ) ต.ท่าดอกแก้ว อ.ท่าอุเทน จ.นครพนม ชุดละ 5,500 บาท รวม 11,000 บาท

กำหนดวันไปรับกฐินประทาน วันเสาร์ ที่ 14 กันยายน 2556 เวลา 16.00 น.ที่วัดบวรฯ กับหลวงปู่พระเทพสารเทวี

ซึ่งสามารถกดพิมพ์พระได้สมบูรณ์เพียง 40 องค์เท่านั้น....มากกว่านี้ปู่ท่านไม่ให้เลยหมดสิทธิ์ที่จะทำต่อไป ซึ่งตั้งใจไว้ว่าให้ได้มากที่สุดของคืนนี้...

ผมพยายามกดพระผงออกมา...แต่ไม่สมบูรณ์ ทำใหม่ทำกันมา เกือบ 20 นาที เลยเลิกทำเลยมันเหนื่อย...เอาแค่ไหนก็แค่นั้น คิดได้ดัง จิ้งจกในห้องร้องทักทันที....

ด้วยความที่คิดดีตั้งใจจริง เพื่อหาวัตถุมงคลที่มีคุณค่าทางจิตใจ...มีบารมีคุณครูบาอาจารย์เป็นที่ตั้ง ขอจึงขออนุญาตต่อครูบาอาจารย์สรรสร้างขึ้นมาตามแต่ที่ท่านเมตตา...โดยไม่ได้หวังที่จะต้องมากมาย แค่ขอให้สำเร็จตามที่ได้ตั้งใจในงานบุยพระศาสนาต่างที่ตั้งเอาไว้...เรื่องพลังที่สถิตย์ในองค์พระนั้น...เป็นแรงครูบาอาจารย์สายเทพพรหมเทวดาเกื้อหนุนค้ำชู...ที่เมตตาสงเคราะห์ให้ครับ

ขอเชิญร่วมทำบุญเครื่องกฐินประทานและงานบุญต่างๆ 299 บาท รับ"พระผงเศียรปู่มหาพรหมจินดามณี" หลังฝังเศียรโลหะขนาดเล็ก จำนวน 1 องค์ สร้างเพียง 40 องค์

ร่วมทำบุญ...โอนเข้าชื่อ นายศรัณย์ธร ยกเชื้อ บัญชี 385-101-0108 ธ.กรุงไทย ส.กระทรวงพาณิชย์ โทร.081-875-4903

พระผงเศียรปู่มหาพรหมจินดามณี..เนื้อผสมผงยาจินดามณี
    สัจจะคือสัจจะ...แค่ไหนแค่นั้น แรงครูแรงอาถรรพ์นั้นแน่ชัด

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2013
  11. jarawoot

พระสมเด็จธนบดีจินดามณี รุ่นแรก ของเวียงนาคราช.....เนื้อมวลสารศักดิ์สิทธิ์.ด้านหลังฝัง "เศียรปู่มหาพรหมจินดามณี เนื้อโลหะขนาดเล็ก" สร้างได้เพียง 32 องค์
    หลังจากที่ไม่สามารถทำพระผงเศียรปู่มหาพรหมจินดามณีได้นั้น มีเนื้อมวลสารเหลืออยู่จำนวนหนึ่งอีกครึ่งครก...ทำยังไงดี เสมือนมีความคิดขึ้นมาว่า" เอาข้าวมุธปายาสมาผสมทำพระสมเด็จสิ" คราวนี้จิ้งจกร้องทักอีกรอบแถมรู้สึกความเย็นเข้ามาสัมผัสกาย...

เอาทำก้อทำ...ไปเอา"ข้าวมุธปายาส"ที่ได้มาจากท้องสนามหลวงพิธีใหญ่ มาตำผสมกับเนื้อมวลสารยาจินดามณี สามารถกดพระสมเด็จได้ 32 องค์พอดี...

ขอเชิญร่วมทำบุญเครื่องกฐินประทานและงานบุญอื่นๆ 299 บาท รับ"พระสมเด็จธนบดีจินดามณี" หลังฝังเศียรโลหะขนาดเล็ก จำนวน 1 องค์ สร้างเพียง 32 องค์ (มอบตะกรุดมหามนต์จินดามณีขนาดเล็ก 1 ดอก)

ร่วมทำบุญ...โอนเข้าชื่อ นายศรัณย์ธร ยกเชื้อ บัญชี 385-101-0108 ธ.กรุงไทย ส.กระทรวงพาณิชย์ โทร.081-875-4903

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2013
  12. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ขอจองครับ 2องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2013
  13. Hikaru999

Hikaru999 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอร่วมบุญด้วยนะครับ
    1.เศียรปู่มหาพรหมจินดามณี 2 องค์ครับ
    2.พระสมเด็จธนบดีจินดามณี 1 องค์ครับ
    บวกค่าขนส่ง 50 บาทใส่ไหมครับ
    อนุโมทสาธุ กับอาจารย์ ด้วยนะครับ

14. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ขอจอง 1องค์ครับ

15. jarawoot

วันนี้ไปทำพิธีบวงสรวงสถานที่จะก่อสร้างอพาร์ทเมนท์ ที่ถ.สามัคคี ซอย 43 โดยได้รับความเมตตาจาก"โกตวง" ผู้มีญาณบารมีพระแม่กวนอิม และเป็นอาจารย์สาธยายมนต์จีน อ.แก่งคอย ให้ไปเป็นผู้ช่วยในพิธีนี้...เล่นเอาแขนแดงทั้งสองข้าง ขนาดแดดไม่ออกตลอดทำพิธี...เป็นไปได้แล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      536.1 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      641.8 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      605.8 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      311.9 KB
      เปิดดู:
      62
  16. jarawoot

รับทราบครับ...ขออนุโมทนาสาธุการครับ

ครับค่าส่งเพียง 50 บาท....ขออนุโมทนาสาธุการครับ...บุญกุศลไม่หนีไปไหนถ้าเราจิตตั้งมั่นกระทำไป...ถึงมีอุปสรรคไปบ้าง แต่มันคือกำลังใจเมื่อเราหันหลังมองกลับไปครับ...

ขอผลบุญนี้ขอให้ทุกท่าน จงมีความสุขกายสุขใจคล่องตัวในการทำมาหากิน..ศัตรูกลับมาเป็นมิตรช่วยเหลือเกื้อ..สาธุครับ

17. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ขอเชิญร่วมทำบุญเครื่องกฐินประทานและงานบุญอื่นๆ 299 บาท รับ"พระสมเด็จธนบดีจินดามณี"

จองทำบุญ 2 องค์ครับ

18. nnn

nnn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตามมาร่วมทำบุญอีกนะครับ ขอสั่งจอง " พระผงเศียรปู่มหาพรหมจินดามณี " หลังฝังเศียรโลหะขนาดเล็ก จำนวน 1 องค์ ในราคาทำบุญ 299 บาท+ค่าจัดส่งอีก 50 บาท...ขอบคุณมากครับ และขออนุโมทนาบุญด้วย...:z10

19. loogding

loogding Active Member

ขอร่วมทำบุญ
    1.พระผงเศียรปู่มหาพรหมจินดามณี..เนื้อผสมผงยาจินดามณี 1 องค์
    2.พระสมเด็จธนบดีจินดามณี 1 องค์
    อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ

20. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมทำุบุญด้วยครับ ขอจองเศียรปู่ฤาษีฯ 1 องค์,สมเด็จ 1 องค์ครับ