เพื่อการกุศล ปิดกระทู้ " พระปทุมลาโภ " สร้างถวาย พอจ.สุริยัน วัดป่าฉัพพรรณรังสี เพื่อแจก ๑๐,๐๐๐ องค์

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ผาแดง, 22 มีนาคม 2014.

1. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

สักครู่จะออกเดินทางไปรับพระปทุมลาโภที่โรงงานนะครับ วันพรุ่งนี้จะเริ่มการปลุกเสกเป็นครั้งแรก รายละเอียดจะนำมาให้ชมกันภายหลังครับ

2. RainyWindy

RainyWindy เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    วันนี้(2/4/57) โอนเงินแล้วนะครับเมื่อเวลา 18.52 น. ยอดเงิน 460.99 บาทครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

3. ผาแดง

รับทราบครับ

ขอโมทนาด้วยครับผม

4. ผาแดง

คุณlavar181 ร่วมสร้างพระปทุมลาโภ จำนวน ๒ กอง ๔๐๐ บาท ร่วมบุญมาเป็นเงิน ๕๐๐ บาท

ขอโมทนากับคุณlavar181 ด้วยครับ

5. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    สาธุครับ ร่วมบุญสร้างพระปทุมลาโภ ด้วยครับ 200 บาท โอนวันที่ 2/4/14 แล้วครับ

อนุโมทนาสาธุ ทุกท่านครับ

6. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญกับพี่ผาแดง 300.- (ไม่รับวัตถุมงคลค่ะ)

อนุโมทนา สาธุ ด้วยค่ะ

^-^

7. justpon

justpon เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    ผมร่วมสร้างพระ 10,000องค์ จำนวน 450 บาท โอนแล้ววันนี้เวลา 14.21 น.

โมทนากับทุกบุญด้วยครับ

8. ผาแดง

รับทราบครับ

รับทราบครับคุณหมูน้อย

รับทราบครับ

ขอโมทนากับทั้งสามท่านด้วยครับผม

9. ผาแดง

วันพรุ่งนี้ช่วงบ่ายจะนำพระปทุมลาโภ เข้าไปถวายพอจ.สุริยัน ที่วัดนะครับ

10. ผาแดง

เมื่อวานนี้ผมก็ได้นำ " พระปทุมลาโภ" และ " พระยอดขุนพล " ไปให้ พอจ.สุริยัน ท่านอธิฐานจิตให้นานประมาณสิบนาที และได้ถวายพระไว้ให้กับท่านเรียบร้อยแล้วครับ เพื่อให้ท่านแจกแก่ญาติโยมที่ไปหาท่านตั้งแต่ช่วงนี้เป็นต้นไป

ท่านก็ได้สอบถามเรื่องค่าใช้จ่ายว่าทำมาองค์ละเท่าไหร่ เอาทุนมาจากไหน ก็เรียนให้ท่านทราบเรื่องรายละเอียด ว่ามาบอกบุญกันในเวปพลังจิต แล้วก็บอกท่านไปว่าทางเจ้าอาวาสวัดสำราญร่วมบริจาคปัจจัยมาให้สร้างพระครั้งนี้ ๑ หมื่นบาท ท่าน อจ.สุริยัน ก็เลยบอกว่าถ้าอย่างนั้นฝากเอาพระปทุมลาโภ นี้กลับไปถวายเจ้าอาวาสวัดสำราญบ้าง เพื่อเป็นบุญสัมพันธ์กันไว้ แล้วท่านก็ถามว่าลังละกี่องค์ ก็เรียนท่านไปว่า พันห้าร้อยองค์ครับ ท่านก็ว่างั้นฝากกลับไปถวายเจ้าอาวาสวัดสำราญ ๑ ลัง ผมก็เรียนให้ทราบเพิ่มเติมว่าเมื่อตอนที่เอาดินสอพองไปให้พ่อท่านเกลื่อน วัดประดู่หมู่ที่นาทวี สงขลา ท่านอธิฐานเพื่อมาเป็นมวลสารสร้างพระแจกนั้น ทางพระที่ดูแลพ่อท่านเกลื่อน ได้ยินว่าจะสร้างพระแจกได้เอ่ยปากไว้ว่าทางวัดกำลังบอกบุญญาติโยมเพื่อทอดผ้าป่าแล้วนำปัจจัยมาซ่อมแซมศาสนวัตถุภายในวัด ซึ่งจะใช้ทุน ประมาณ ๑๕๐,๐๐๐ บาท แต่ไม่มีวัตถุมงคลแจกเป็นที่ระลึกกับญาติโยมที่ร่วมบุญ ก็ตั้งใจว่าจะขอคืนจาก พอจ.สุริยัน สัก ๑ พันองค์ เพื่อไปถวายไว้กับทางวัดประดู่หมู่ ท่านก็ว่างั้นยกลังไปเลย พันห้าร้อยองค์ จะได้พอแจกกัน ซึ่งในส่วนของวัดประดู่หมู่นี้ผมจะมีธุระลงไปใต้ช่วงต้นเดือน พ.ค.จะนำไปถวายให้กับวัดในช่วงนั้นนะครับ

ส่วนพระปทุมลาโภที่เป็นส่วนของกรรมการคือที่ระลึกผู้ร่วมบุญสร้างพระนั้น ผมได้ฝากท่านอธิฐานไปเรื่อยๆก่อน แล้วจะไปขอรับกลับคืนมาประมาณวันที่ ๒๐ เม.ย. เพื่อนำส่งมอบให้กับผู้ร่วมบุญต่อไปซึ่งหลังจากส่งให้ครบทุกคนแล้วจะสรุปค่าใช้จ่ายและนำเงินที่เหลือไปถวายให้กับท่าน เพื่อสบทบทุนเป็นค่าใช้จ่ายในการก่อสร้างของทางวัดต่อไปครับ

สำหรับพระคณาจารย์ที่อธิฐานจิต " พระปทุมลาโภ " นี้มีด้วยกันสามองค์คือ

๑. วันพฤหัสบดี ที่ ๓ เม.ย.๕๗ พอจ.นพดล วรธมฺโม สนส.มะอึกแรด ต.หนองบอน อ.บ่อไร่ จ.ตราด

๒. วันพฤหัสบดี ที่ ๓ เม.ย.๕๗ พระครูกัลยาณานุรักษ์ (ท่านพ่อหนู ) เจ้าคณะอำเภอคลองใหญ่ เจ้าอาวาสวัดห้วงโสม ต.ไม้รูด อ.คลองใหญ่ จ.ตราด

๓. วันพุธ ที่ ๙ เม.ย.๕๗ พอจ.สุริยัน จนทฺวณฺโณ วัดป่าฉัพพรรณรังสี ต.หนองโดน อ.จตุรัส จ.ชัยภูมิ

ภาพและรายละเอียดจะทยอยนำลงให้ชมกันครับ

ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมกันสร้าง" พระปทุมลาโภ " แจกในครั้งนี้ครับผม

ปล. สำหรับวันที่นำพระปทุมลาโภไปให้พระคณาจารย์ท่านอธิฐานนั้น ตามฤกษ์พรหมประสิทธิ์

วันพฤหัสบดี ที่ ๓ เม.ย.๕๗ ตรงกับ ขึ้น ๔ ค่ำ เป็น อมฤตโชค

วันพุธ ที่ ๙ เม.ย.๕๗ ตรงกับ ขึ้น ๑๐ ค่ำ เป็น มหาสิทธิโชค

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2014
  11. ผาแดง

รายชื่อผู้ร่วมบุญสร้างพระถวาย พอจ.สุริยัน

๑. จ.ส.อ.ราเชนทร์ โต๊ะกลม จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท น.1 # 5

๒. คุณชวลิต ฐิติวัฒนา จำนวน ๓ กอง ๖๐๐ บาท น.1 # 5

๓. ส.อ.วีรยุทธ ภูมิสวัสดิ์ จำนวน ๑ กอง ๒๐๐ บาท น.1 # 5

๔. คุณhanada9 จำนวน ๒ กอง ๔๐๐ บาท น.1 # 4 โอนแล้ว ๔๕๐ บ. น.3 # 54

๕. คุณต้นแก้ว จำนวน ๑ กอง ๒๐๐ บาท น.1 # 7 โอนแล้ว ๒๕๐ บ. น.3 # 41

๖. คุณก้องครับ จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท น.1 # 9 โอนแล้ว ๑,๐๕๐ บ. Line

๗. คุณvictorvee จำนวน ๒ กอง ๔๐๐ บาท น.1 # 10 โอนแล้ว ๔๕๐ บ. น.4 # 78

๘. คุณputsudsoi จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท น.1 # 13 โอนแล้ว ๑,๐๐๐ บ. น.4 # 79

๙. คุณchokaku จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท pm โอนแล้ว ๑,๐๖๐ บ. pm

๑๐.คุณอภิญญา8 จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท น.1 # 17 โอนแล้ว ๑,๐๕๐.๐๘ บ. น.3 # 58

๑๑.ท่านพระครูผาสุกโพธิธรรม (อั้น ฐานฺงกโร ) จำนวน ๕๐ กอง ๑๐,๐๐๐ บาท น.1 # 19

๑๒.คุณCheshireCat จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท น.2 # 23 โอนแล้ว ๑,๑๐๑.๐๘ บ. น.2 # 32

๑๓.คุณSIR2010 จำนวน ๑๐ กอง ๒,๐๐๐ บาท น.2 # 28 โอนแล้ว ๒,๑๐๐ บ. น.3 # 49

๑๔.คุณพฤศจิกา จำนวน ๒ กอง ๔๐๐ บาท น.2 # 30 โอนแล้ว ๔๕๑ บ. น.2 # 39

๑๕.คุณเมฆดำ จำนวน ๑ กอง ๒๐๐ บาท โอนแล้ว ๒๕๐ บ. น.2 # 31

๑๖.คุณmay06 จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท น.2 # 36 โอนแล้ว ๑๐๘๘.๘๘ บ. น.2 # 40

๑๗.คุณกิตติยากร แก้วใส จำนวน ๑ กอง ๒๐๐ บาท โอนแล้ว ๒๕๐ บ. น.2 # 38

๑๘.คุณ jikky.so จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท โอนแล้ว ๑,๐๕๐ บ. น.3 # 51

๑๙.คุณRainyWindy จำนวน ๒ กอง ๔๐๐ บาท น.3 # 57 โอนแล้ว ๔๖๐.๙๙ บ. น.4 # 62

๒๐.คุณlavar181 จำนวน ๒ กอง ๔๐๐ บาท น.4 # ุ64 โอนแล้ว ๕๐๐ บ. น.4 # 64

๒๑.คุณtai chi จำนวน ๑ กอง ๒๐๐ บาท น.4 # ุ65 โอนแล้ว ๒๐๐ บ. น.4 # 65

๒๒.คุณmoo noi ร่วมบริจาคสร้างพระถวาย จำนวน ๓๐๐ บาท น.4 # ุ66

๒๓.คุณjustpon จำนวน ๒ กอง ๔๐๐ บาท น.4 # ุ67 โอนแล้ว ๔๕๐ บ. น.4 # 67

๒๔.คุณวชิรวิทย์ ศรีพิจิตรและครอบครัว ร่วมบริจาคสร้างพระถวาย จำนวน ๑,๐๐๐ บาท น.4 # 72

๒๕.คุณสูงศักดิ์ คุณสมใจ จักรไชยโยคและครอบครัว ร่วมบริจาคสร้างพระถวาย จำนวน ๑,๐๐๐ บาท น.4 # 72

๒๖.กัลยาณมิตรคุณ75cents ร่วมบริจาคสร้างพระถวาย จำนวน ๑,๐๐๐ บาท น.4 # 72

๒๗.คุณชูชัย แสวงสุขสันต์และครอบครัว ร่วมบริจาคสร้างพระถวาย จำนวน ๑,๐๐๐ บาท น.4 # 74

๒๘.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมสร้างพระถวาย จำนวน ๒๐๐ บาท น.4 # 76

รวม ๑๒๐ กอง จำนวน ๒๔,๐๐๐ บาท

รับโอนแล้ว จำนวน ๒๙,๕๑๒.๐๓ บาท

ขอโมทนากับทุกๆท่านครับผม

หมายเหตุ สำหรับการร่วมบุญสร้างพระถวาย ในแบบที่ ๒ คือ จำนวน ๕ กอง ๑,๐๐๐ บาท นั้น เนื่องจากมียอดแค่ ๒๐ ชุด ขณะนี้มีผู้ร่วมบุญครบแล้วครับ

...............................................................

โอนเงินร่วมบุญสร้างพระมาที่

ธ.กรุงไทย ประเภท ออมทรัพย์ สาขาเขาพระงาม

ชื่อบัญชี จ.ส.อ.ราเชนทร์ โต๊ะกลม

เลขที่ 135 1 13884 7

โทร. 086 133 7341 เวลา 09.00 - 22.00

กรุณาเพิ่มค่าจัดส่ง ทาง EMS อีก ๕๐ บาท

ร่วมบุญได้ถึงวันที่ ๒๐ เม.ย.๕๗ นี้

ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับผม

หมายเหตุ....หากโอนเข้า บ/ช แล้วขอความกรุณาช่วยโทร.แจ้งด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2014
  12. 75cents

75cents เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ขออนุญาตร่วมบุญสร้าง "พระปทุมลาโภ" ถวาย พอจ.สุริยัน วัดป่าฯ เพื่อแจก ๑๐,๐๐๐ องค์ด้วยครับ

คุณวชิรวิทย์ ศรีพิจิตร และครอบครัว ขอร่วมบุญงานนี้ 1,000 บาท
    คุณสูงศักดิ์ นางสมใจ จักรไชยโยค และครอบครัว ขอร่วมบุญงานนี้ 1,000 บาท
    กัลยาณมิตรทั้งหลายของผม ขอร่วมบุญงานนี้ 1,000 บาท

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ _/|\_

*เพิ่มเติม

ไม่ขอรับพระที่ระลึกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.4 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2014
  13. ผาแดง

รับทราบครับ

ขอโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับผม

14. 75cents

75cents เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    คุณชูชัย แสวงสุขสันต์และครอบครัว

ขอร่วมบุญสร้าง "พระปทุมลาโภ" ถวาย พอจ.สุริยัน วัดป่าฯ เพื่อแจก ๑๐,๐๐๐ องค์ด้วยครับ

เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท

***พระที่ระลึกขออนุญาตถวาย พอจ.สุริยัน วัดป่าฯ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      39
  15. ผาแดง

รับทราบครับ

ขอโมทนากับคุณชูชัย แสวงสุขสันต์และครอบครัว ที่ร่วมสร้างพระแจก และพี่75cents ที่ช่วยประชาสัมพันธ์ครับผม

16. ผาแดง

ผู้ไม่ประสงค์ออกนามร่วมสร้างพระถวาย พอจ.สุริยัน จำนวน ๒๐๐ บาท

17. ผาแดง

ท่านใดมีความประสงค์ร่วมบุญสร้างพระถวาย พอจ.สุริยัน หมดเขตร่วมบุญวันนี้นะครับ

18. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    พี่จ่าครับ โอนเงินแล้วนะครับ 2 ชุด 450 บาทแต่โอนรวมกับพระบรรจุกรุ อีก 4 ชุด 600 บาท รวมยอดโอน 1050 บาท ครับ

19. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ผมเพิ่งโอนเงินทำบุญสร้างพระแจกจำนวน1000บาทไปเรียบร้อยแล้วครับพี่เชน

ขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

20. ผาแดง

รับทราบทั้งสองท่านครับ