หมดแล้ว ปล่อยปลา 327 กิโล 794 ตัว -23/3/57 8.00 :ปล่อยปลาแล้วเสร็จสมบูรณ์ เรื่องเล่า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 15 กุมภาพันธ์ 2014.

1. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ วันนี้ เวลา 09.18 น. เป็นเงิน 1,876 บาท (รวมค่าส่ง 50 บาท) ที่จัดส่งที่เดิม ส่งมาพร้อมกับพระเนื้อขาว+เบี้ยแก้ก็ได้ครับ

2. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พระผงแหวกม่าน
    ด้านหน้าฝังพระธาตุแก้วมรกต ด้านหลังฝังไก่และข้าวสารมหาลาภครับ
    ให้ร่วมบุญองค์ละ 200 บาทครับ

ผมแบ่งให้ 1 องค์ครับ โอนร่วมบุญกันเลยครับ
    รบกวนคุณนิรันดร์จัดการด้วยนะครับ มอบพระในส่วนที่พี่จองให้คุณsiriphan
    ของพี่โอนจบไปแล้ว ไม่มีปัญหาครับ

3. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

ครับผม

4. ransang

งานนี้บอกตรง ๆ ว่าเหนื่อยพอสมควร ระยะเวลาดำเนินการกระชั้นชิดพอสมควร และผลตอบรับจากจิตใจของทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญก็เต็มที่จึงทำให้ผมพยายามหาสิ่งที่นำมามอบให้ได้อย่างคุ้มค่าแก่กำลังใจของทุก ๆ ท่านในมุลค่าทำบุญที่ไม่ทำให้ท่านเดือดร้อน และผมมั่นใจว่าทุกสิ่งที่ท่านร่วมบุญไปมีพุทธคุณสูงถึงพลังพระนิพพาน ที่จะช่วยให้ทุก ๆ ที่ทำไปครอบคลองเกิดผลดี

ผมบังเอิญได้สอบถามท่านอาจารย์เรื่องบุญโลกียะ และบุญโลกุตระ และการกลั่นกรองบุญที่เราทำจากบุญโลกียะเป็นบุญโลกุตระ ซึ่งในระหว่างที่สนทนาพระองค์ที่ 11 (พระพุทธเจ้าสมเด็จองค์ปฐม) ท่านทรงเมตตาตรัสสอนผ่านท่านอาจารย์ จนทำให้ผมปิติปลื้มใจอย่างมาก ซึ่งจะส่งผลถึงบุญนี้ที่เราทำร่วมกันด้วยเช่นกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2014
  5. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

/\ ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมทำบุญปล่อยปลาครั้งที่2 โดยโอนปัจจัยจำนวน 555.55 บาท และขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ /\

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.9 KB
      เปิดดู:
      22
  6. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    .........................
    โอนแล้วครับวันนี้เวลา 14.43 น. จำนวน 200.11 บาท ที่ส่งอยู่ใน pm ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอบคุณครับ

7. ransang

เดี๋ยวเย็นนี้จะสรุปรายการและยอดเงินอีกครั้ง จำนวนเงินจะได้ไม่ตกหล่นครับ ตอนนี้จากยอดเงินที่ได้ปล่อยปลาได้แล้ว 150 Kg. เดี๋ยวคนในคณะน่าจะมียอดเงินมาเพิ่มอีก อาจจะไปได้ถึง 200 Kg. ครับผม

8. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    โอนให้แล้วนะครับ ที่อยู่เดิมตาม PM ขออนุโมทนาอีกครั้ง _/\_

9. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญปล่อยปลาครั้งที่ 2 กับ เวียงนาคราช-คณะทานบารมี เพื่อถวายบุญกุศลแด่ องค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐม พระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐม องค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระศิวะ พระพิราพ แม่ธรณี แม่คงคา แม่โพสพ แม่พระเพลิง แม่พระพาย และพระแม่ทั้งหลาย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุก ๆ พระองค์

ร่วมบุญด้วย ๒๕๐ บาทครับ
    โอนแล้ว จะแจ้งให้ทราบครับ
    อนุโมทนา สาธุ

10. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

รบกวนคุณนิรันดร์ มอบพระแหวกม่านฝังไก่ 1 องค์ในส่วนที่พี่จองให้คุณหมู hanada 9 เป็นของขวัญ คนกันเองครับ
    ของพี่โอนจบไปแล้ว ไม่มีปัญหาครับ

11. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอขอบคุณ คุณsupachaipnu ที่แบ่งให้ร่วมบุญด้วยครับ

วันที่ 4 มี.ค. 57 เวลา 20.12 น. ผมได้โอนเงินร่วมบุญปล่อยปลาแล้วจำนวน 250 บาทครับ

ข้าพเจ้าทั้งหลาย นางปราณี ใจเพ็ชร์ และครอบครัวและลูกหลาน, นายสิริพันธุ์ ใจเพ็ชร์, นางสาวอัญชลินทร์ วงศ์กิตติวิมล, นางสาวพิราวรรณ์ ใจเพ็ชร์, นางสาวพิมพาภรณ์ ใจเพ็ชร์ ขอถวายบุญนี้ ให้ แม่ พ่อ ทุกภพชาติ และหมู่ญาติอันไม่มีประมาณ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้เกิดมาสร้างบารมี

------ขอน้อมถวายบุญนี้ แด่พระรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต พระพุทธเจ้าพระสมณโคดม เป็นประธานขอบุญใหญ่ส่งไปถวาย พระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอริยสงฆ์ รวมถึงพระโพธิสัตว์ที่ยังมีลมหายใจโปรดสัตว์แสนโกฏิจักรวาล อนันตจักรวาล ขอให้ได้บุญพิเศษกับข้าพเจ้าทั้งหลายนี้ด้วย

------ขอน้อมถวายบุญนี้ แด่ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมามี พระโมคคัลลานะ, พระสารีบุตร, พระมหากัสสปะ,พระอานนท์, พระอนุรุทธะ, พระสีวลี, พระมหากัจจายนะ, พระราหลุเถรเจ้า, พระอุปคุต, พระโสณะ, พระอุตตระ, หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร, หลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่, สมเด็จพระสังฆราชสุก ไก่เถื่อน, คณาจารย์วัดราชสิทธาราม(พลับ), หลวงปู่โตพรหมรังสี, หลวงปู่สี ฉันทสิริ, หลวงปู่บุดดา ถาวโร, หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ, หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค, หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, หลวงพ่อเกษม เขมโก, ท่านเจ้าคุณนรรัตน์ราชมานิต, พ่อท่านคล้าย วัดสวนขัน, หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน, สมเด็จพระสังฆราช (ปุ่น ปุณฺณสิริ), สมเด็จพระญาณสังวร(เจริญ สุวฑฺฒโน ป.ธ.๙) สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก, สมเด็จพระสังฆราชเจ้าทุกๆพระองค์, สมเด็จฟื้น ชุตินฺธโร, สมเด็จนิยม ฐานิสฺสโร, สมเด็จพุฒ สุวฑฺฒโน, หลวงปู่กลั่น วัดพระญาติ, หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า, หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก, หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน, หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ, หลวงปู่อิ่ม วัดหัวเขา, หลวงปู่เฒ่าถ้ำค้างคาว, หลวงปู่ทอง ราชโยธา, หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี, หลวงปู่เปรี่ยม อติภัทโท, หลวงปู่ทิม วัดพระขาว, หลวงปู่มี วัดมารวิชัย, หลวงปู่เมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา, หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง, หลวงปู่จันทร์ สิริจันโท, หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล, หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต, หลวงปู่ดูลย์ อตุโล, หลวงปู่ขาว อนาลโย, พระอาจารย์สิงห์ ขันตยาคโม, หลวงปู่ฝั้น อาจาโร, หลวงปู่แหวน สุจิณโณ, หลวงปู่สิม พุทธาจาโร, หลวงปู่ชอบ ฐานสโม, ท่านพ่อลี ธัมมธโร, หลวงปู่ตื้อ อจลธัมโม, หลวงปู่เทสก์ เทสรังสี, หลวงตามหาบัว, หลวงปู่สาม อกิญฺจโน, หลวงพ่อชา สุภัทโท, หลวงพ่อพุธ ฐานิโย, หลวงปู่จาม มหาปุญโญ, หลวงพ่อกวย ชุตินธโร, หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ, ครูบาศรีวิชัย, ครูบาขาวปี, ครูบาชัยลังกา, ครูบาชุ่ม โพธิโก, ครูบาคำแสนเล็ก, ครูบาคำแสนใหญ่, ครูบาธรรมชัย, ครูบาชัยวงศาพัตนา, ครูบาพรหมจักโก, ครูบาอินทจักโก, ครูบาทิม(ทืม) พรหมเสโน, หลวงปู่ครูบาอิน อินโท, หลวงปู่หล้า ตาทิตย์, ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี, หลวงพ่อแช่ม วัดตากล้อง, หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม, หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ, หลวงปู่สรวง เทวดาเดินดิน, หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล, หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน, หลวงปู่แก้ว วัดเครือวัลย์, หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่, หลวงปู่เที่ยง วัดสำนักขาม, หลวงพ่อพิบูนย์ ,หลวงพ่อผมยาว, หลวงปู่เคน, หลวงปู่ภู่, หลวงปู่สังวาลย์ เขมโก, หลวงปู่เจี๊ยะ จุนโท, พระอาจารย์วัน อุตฺตโม, หลวงปู่หลวง กตปุญโญ, หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ, พระอาจารย์สมชาย ฐิตวิริโย, พระอาจารย์พวง สุขินทริโย, หลวงปู่หลอด ประโมทิโต, หลวงปู่ศรี มหาวีโร, หลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโป, หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์, หลวงปู่จันทา ถาวโร, หลวงปู่มหาเจิม ปัญญาพโล, หลวงปู่คูณ สุเมโธ, หลวงปู่อ่ำ ธัมกาโม, พระอาจารย์ฟัก สันติธัมโม, หลวงปู่ฟัก วัดเขาวงพระจันทร์, อาญาราชครูโพนสะเม็ก(ญาครูขี้หอม), ญาท่านอุตตมะ อุปัชญาย์สำเร็จลุน, สำเร็จลุน บูรพาจารย์พระเวทแห่งนครจำปาสัก, ครูบาอาจารย์สืบสายสำเร็จลุนทั้งหลาย, ครูบาอาจารย์สืบสายเขาอ้อทั้งหลาย, คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม, คุณแม่ประทุม โชติอนันต์, หลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม, หลวงพ่อฉาบ มังคโล, หลวงปู่เสริฐ วัดโอภาสี, หลวงปู่พิมพ์ วัดพระพุทธบาท, หลวงพ่อสารันต์ วัดดงน้อย, หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงศ์, หลวงปู่หริ วัดระหาร, หลวงปู่น่วม วัดโพธิ์ศรีเจริญ, หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่,หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่, หลวงปู่เชื่อม วัดเขาโตทอง, ครูบากฤษดา สุเมโธ, ฯลฯ

------ขออุทิศบุญนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลาย (และเจ้ากรรมนายเวรของ พ่อ, แม่, ลูก, พี่น้อง, และญาติทั้งหลายของพวกข้าพเจ้า) ขอให้เมตตาอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย และพ่อ, แม่, ลูก, พี่น้อง, ญาติทั้งหลายของพวกข้าพเจ้าด้วย ขอให้หนี้สงฆ์ หนี้เวรกรรมจงหมดสิ้น ให้เหลือกินเหลือใช้ ให้เทวดารักษาตัว จักรพรรดิของพวกข้าพเจ้าให้ได้บุญใหญ่นี้ด้วย

------ขอน้อมนำบุญนี้แด่ ในหลวง(พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช) พระราชินี พระเทพฯ วงศานุวงศ์ สมเด็จพระบูรพมหากษัตริยาธิราชทุกพระองค์ วีรสตรีไทยทุกพระองค์ ขัติยนารี ย่ามุก ย่าโม สมเด็จย่า สมเด็จพระศรีสุริโยทัย ทหารกล้า ตชด ทหารพราน หน่วยเก็บกู้ระเบิด ครู หมอเดินเท้า แพทย์ บุคลากรทางการแพทย์ ข้าราชการ พลเรือนและประชาชนที่ดีของในหลวง พระ-เณร อาสาสมัครดูแลพระ-เณร ดูแลครู ตามแนวชายแดนของประเทศไทยทั่วทุกภูมิภาค โดยเฉพาะใน 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้ [ลูกเมีย แม่พ่อ ของ(ทหาร ตชด ทหารพราน หน่วยเก็บกู้ระเบิด ครู หมอเดินเท้า แพทย์ บุคลากรทางการแพทย์ ข้าราชการ พลเรือนและประชาชนที่ดีของในหลวง พระ-เณร อาสาสมัครดูแลพระ-เณร ดูแลครู ตามแนวชายแดนของประเทศไทยทั่วทุกภูมิภาค โดยเฉพาะใน 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้)] ทุกยุค ทุกสมัย และครูจูหลิง หมวดตี้ ผู้กองแคน สมเพียร เอกสมญา และผู้เสียสละทั้งหลายที่มิได้เอ่ยนาม จักรพรรดิรัตนะในภาคบุญทั้งหมดได้ร่วมบุญใหญ่กับข้าพเจ้าทั้งหลายนี้ด้วย

------พุทธศาสนิกชน ที่ร่วมกันพิทักษ์ ตักบุญตักบาตร กฐิน ผ้าป่า อสทิสทาน อรหัตทาน ปัจเจกทาน สัมมาสัมพุทธทาน ที่ทำทุกบุญ ของทุกพระศาสนา ของพระพุทธเจ้าในทุกยุค ทุกกาล พุทธบิดา พุทธมารดา ที่ผ่านมาในอดีต ปัจจบัน และในอนาคต ตราบข้าพเจ้าทั้งหลายไปพระนิพพานทั้งหมด ขอให้ได้บุญใหญ่นี้และขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายมีส่วนเสวยบุญทุกบุญของทุกท่านเหล่านั้นเช่นกันในปัจจุบันนี้เป็นมหัศจรรย์ด้วยเทอญ

------ขอบารมีสมเด็จองค์ปฐมผู้เป็นประธานแห่งพระรัตนตรัย ช่วยให้งานยากเกินยากปัญหาที่แม้ยากเกินแก้ ขอให้แก้ได้ทั้งหมด

------ขอพระศาสนาประดิษฐานตั้งมั่นในแผ่นดินสยามชั่วกัลปาวสาน

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญด้วยนะครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ.....

ที่อยู่ในการจัดส่งครับ

นายสิริพันธุ์ ใจเพ็ชร์<SCRIPT type=text/javascript> <!-- vBulletin.register_control("vB_ProfilefieldEditor", "7"); //--> </SCRIPT>
    138/1 ซอยองครักษ์(กลางซอย) ถนนสามเสน
    แขวงถนนนครไชยศรี เขตดุสิต
    กรุงเทพฯ 10300
    โทร. 086-995-4424<SCRIPT type=text/javascript> <!-- vBulletin.register_control("vB_ProfilefieldEditor", "2"); //--> </SCRIPT>

12. ransang

ครับผม

13. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ผมโอนเงิน จำนวน 319.99 บาทในการทำบุญปล่อยปลาในครั้งนี้แล้วนะครับ

14. hanada9

ขอบคุณมากครับพี่สุภชัย (พี่ใหญ่ใจดี..:cool:)

15. hanada9

แจ้งโอนเงินครับ
    วันที่ ๕/๓/๕๗ เวลา ๑๕.๑๙ น. ยอดเงิน ๑,๔๖๐ บาท ครับ

ที่อยู่จัดส่งวัตถุมงคลที่ระลึก (โควต้า พี่ supachaipnu)
    นายศุภชัย อินทชาติ
    เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
    อบต.บางงาม อ.ศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี
    ๗๒๑๔๐

อนุโมทนา สาธุ และขอบคุณในโอกาสที่มอบให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2014
  16. suwat_yok

suwat_yok เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามคุณนิรันดร์ครับ แล้วพระแหวกม่านหลังฝังพญานาคมวลสารเดียวกันกับที่ทำบุญงวดนี้รึปล่าว แล้วคาถาที่ใช้กำกับมีมัยครับ

17. ransang

ใช้มวลสารเดียวกันครับ แต่มีความแตกต่างกันบางประการเท่านั้นครับ ใช้ได้เหมือนกันครับ

ไม่มีคาถากำกับครับ วิธีใช้ระลึกถึงหลวงปู่เทพโลกอุดรขอบารมีองค์พระแหวกม่านให้ช่วยสงเคราะห์อะไรก็ว่าไป แล้วตามด้วย พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม หนอ 3-5 จบ

องค์พระแหวกม่านของพี่จะมีเกศาหลวงปู่ใหญ่ครับ ซึ่งผมสร้างรุ่นที่พี่ได้ไปพร้อมกับรุ่นฝังไก่ชุดนี้และรุ่นฝังไก่อีกแบบ แต่รุ่นฝังไก่นี้ไม่ได้ใส่เกศาหลวงปู่ใหญ่ รุ่นที่มีเกศาหลวงปู่ใหญ่เคยออกให้ทำบุญนานแล้วครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ามีเหลือหรือไม่หลังจากนั้นผมยังไม่ได้สร้างเพิ่มเลยครับรอเวลาอยู่ครับ

18. ransang

สรุปข้อมูลการร่วมบุญปล่อยปลาครับ ตอนนี้สรุปว่าได้งบปล่อยปลาถึง 200 kg แล้วครับ

19. supachaipnu

ดีใจด้วยครับ
    ถ้าปล่อยปลาดุกอย่างเดียว ก็เกิน 200 โล ได้แล้วครับ

20. ransang

ขอขอบพระคุณครับพี่ และขอขอบพระคุณทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ ขณะนี้ไม่ใช่งานเล็ก ๆ แล้วครับ ด้วยความเมตตาและน้ำใจของทุก ๆ ท่านจริง ๆ และด้วยบารมีของครูบาอาจารย์ เทพ พรหม เทวดา ทุก ๆ พระองค์ที่เมตตาน้อมนำมาร่วมบุญกัน เป้าหมายด้วยใจบริสุทธิ์และเต็มที่ครับผม

ขอขอบพระคุณทุก ๆ ท่านอย่างสูงมาก ๆ อีกครั้งครับ