ประสบการณ์ วัตถุมงคล ของพระครูพิศิษฎ์รัตโนภาส ปภากโร หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บัวฉัตร, 22 ตุลาคม 2009.

1. บัวฉัตร

บัวฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    :cool: ถ้าแขวนแล้วไม่พบเจออะไร ราบรื่นปลอดภัย

2. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    จันทร์ลอย ลพ.เสียน นี่มีเพื่อนผมคนนึงอยู่แถว ภาคใต้
    แขวนไปงานเลี้ยงได้ ลาภทั้งสิ่งขอและสิ่งมีชีวิต ครับ
    กำลังว่าจะไปเลี่ยมาแขวนบ้าง อิอิ

3. บัวฉัตร

บัวฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009

มีอะไรที่ดีๆ ก็นำมาบอกเล่าสู่กันนะครับ ยังมีอีกหลายท่านที่ยังไม่รู้จักหลวงพ่อเสียน

4. JLB

ผมไม่ค่อยมีประสบการณ์กับใครเขาหรอก
    แต่เรื่องดังผมว่าอีกไม่นานท่านต้องเป็นที่รู้จักแน่ครับ

5. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    พี่เสี่ยโจ เพิ่งไปกราบหลวงพ่อมาเมื่อวันเสาร์ เบี้ยหมดวัดละ เขาฝากเช่ากันได้เเค่๕ตัวเองพี่ สงสัยผมต้องมาขอที่เสี่ยนี่แหละ

6. JLB

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ถ้าจะบอกว่า ผมมีบี้ยของ ลป.เสียน แค่ตัวเดียวจะเชื่อไหมครับเนี่ย
    อิอิ

7. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ...เบี้ยของหลวงพ่อติดตัวผมไปทุกที่เลยครับ

เหรียญอายุยืน แกะบล็อกได้สวยงามมากครับคุณ JLB

ถ้ามีโอกาสได้สร้างเหรียญถวายครูบาอาจารย์จะเรียนปรึกษาได้หรือไม่ครับ แหะๆๆ

8. JLB

ด้วยความยินดีครับคุณ puedpunon

9. นิยมขลัง

นิยมขลัง Active Member

27 ธันวาคม 2011
    ผมก็ใช้เบี้ยของหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน เหมือนกันครับ ท่านเมตตามาก

ประสบการณ์ที่ผมเจอกับตัวเองเลยนะครับ คือ
    ช่วงเดือน กันยายน 54 ผมไปเช่าเบี้ยแก้ผมเจอหลวงพ่อเสียนพอดีเลยเข้าไปกราบท่านและให้ท่านเสกให้อีกทีพอเสกเสร็จ ท่านก็ถามผมว่ามาจากไหนท่านเมตตามากรู้สึกได้เลยครับ และหลวงพ่อเสียนยังย้ำกับผมว่าให้ขับรถช้าๆ และถ้าเจอฝนตกหนักให้จอดพักก่อนอย่าขับฝ่าฝนไป ท่านย้ำกับผมอยู่ถึง 3 รอบ จนผมคิดว่าแดดออกขนาดนี้ฝนจะตกได้อย่างไร เชื่อมั้ยครับ พอผมออกจากวัดมะนาวหวานมาทางสายเ้อเซีย เข้าช่วงอยุธยาแดดออกอยู่ดีๆ ฝนกับตกลงมาอย่างหนัก(ผมเริ่มนึกถึงหลวงพ่อเสียนแล้ว) หนักมากถึงขั้นจากถนนสายเอเซีย4เลน รถสามารถวิ่งได้แค่2เลนขวาเท่านั้นเอง เนื่องจาก2เลนทางด้านซ้ายเป็นรถจอดเปิดไฟขอทางจอดกันจนไม่สามารถวิ่งได้เลยครับ สุดท้ายผมก็เจอฝนตกหนักจริงๆ ผมจึงตัดสินใจจอดพักในปั้มน้ำมันตามที่หลวงพ่อได้เตือนผมเิอาไว้ พอฝนหยุดตกผมจึงขับรถกลับบ้านต่อด้วยความปลิดภัย ครับ (y)(y)(y)(y)(y)

10. Yasamsen

ขอขอบคุณประสบการณ์ดีๆ
    ผมมีเป็นเรื่องที่ไม่ใช่ประสบการณ์เรื่องเบี้ย ผมเช่าเบี้ยท่านตัวใหญ่ และตัวแรกของผมกับลูกน้องอีก๓คน คนละตัว ตอนให้ท่านจาร ทุกตัวไม่มีว่าท่านจะพูดอะไร พอก่อนที่จะดราบลาท่านบอกว่าเบี้ย ให้เอาไปเลี่ยมนะ ถ้าปรอทมันออกมาก้อถือว่ายังใช้ได้ ผมก้อรับปาก แต่งงทำไมให้แต่ผมเลี่ยม สงสัยท่านหวังให้เราสะดวกในการพกพา พอกลับมากทม.ก้อให้เด็กเอาไปเลี่ยม รุ่งขึ้นผมลืมเบี้ยในรถจอดตากเเดด และแล้วที่ท่านกล่าวมาก้อจริง ปรอทวิ่งพล่านเลย ดีนะที่เลี่ยม งงเลยอีก๒ตัวที่ลูกน้องเช่าจนวันนี้เขาก้อยังไม่เลี่ยมและยังไม่แตกออกมา วันนั้นท่านสั่งผมคนเดียว ต่อมาเหตูการณ์ก้อเป็นจริง เล่าสู่กันฟังเฉยๆนะครับ

11. นิยมขลัง

นิยมขลัง Active Member

27 ธันวาคม 2011
    สุดยอดเลยครับคุณYasamsen

12. JLB

กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อเสียน
    กระทู้ตกไปหลายหน้าแล้ว อิอิ
    เมื่อวันที่ 21 มกราคม ได้ทำบุญถวายห้องน้ำให้กับทางวัด โดยลพ.เสียนท่านทำพิธีรับไว้
    บังเอิญตรงกับวันไหว้ ช่วงตรุษจีน จึงมีคนมาร่วมงานไม่เยอะ

อยู่ว่างๆ แขกไม่เยอะ จึงนำมีดดาบ ที่ผมบูชาไว้ ให้ท่านเสก ให้

ไฟล์ที่แนบมา:

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ดาบจากไหนครับ

ลักษณะดีครับ

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อเสียน ครับ

14. JLB

เป็นดาบชื่อว่า สหรีกัญไชย ลงอักขระภาษาล้านนา ปลุกเสกหนึ่งไตรมาสของครูบาน้อยวัดศรีดอนมูล
    งานทำฝัก ทำด้าม มัดด้วยหวาย พิธีกรรมการสร้างต้องมีการตรวจอักขระให้ตรงตามตำราล้านนา โดยครูบาน้อย ปลุกเสกทุกวันๆละ 108 คาบ เป็นเวลาสามเดือน ครับ

ข้อความด้านบนผมไปก็อบเขามานะครับ แต่เป็นดาบแบบเดียวกัน มีหลายความยาว ตั้งแต่ 20 - 27 นิ้ว

ผมได้มาจากช่างที่ทำมีดชุดนี้ ส่งวัดเพื่อออกให้บุคคลทั่วไปบูชา

15. Yasamsen

มีทีเด็ดตลอด พี่เสี่ยโจ

16. JLB

สวัสดีครับเสี่ยยะ
    หายไปนานเลยมีทีเด็ดมาโชว์ไหมครับ

17. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ของผมด้ามไหนล่ะครับพี่โจ (deejai)(deejai)(deejai)

18. JLB

แหม ไปเกาหลีมา นี่ เปลี่ยนชื่อเป็น เนียนจังคุณ เลยนะ อิอิ

19. limited-edition

limited-edition เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    กราบหลวงพ่อเสียนครับ
    พศ นี้จะหาพระแบบท่านยากแล้วครับ
    จริงๆผมบูชาเบี้ยหลวงพ่อเจือครับ แต่คนมันทำเละเทะ จนมั่วไปหมดหลังๆไม่มั่นใจเลยว่าของที่มีอยู่ผ่านพิธีหรือเปล่า ยิ่งไปรู้จักคนสร้างหน้าไฝยิ่งเสียว เลยลองมาทางสายอ่างทองครับ
    ผมไปหาหลวงพ่อเสียนท่านก็หลายครั้ง รู้สึกศรัทธา และมีเบี้ยท่านติดตัว ประสบการณ์เรื่องอาถรรย์ผ่านแบบเจอกับตัวก็มีมาแล้ว ผมมั่นใจว่า เบี้ยแก้หลวงพ่อไม่เป็นรองใครแน่ๆครับ
    จริงๆก็ไม่จำเป็นต้องเชียร์หลวงพ่อแต่อย่างใด ท่านก็ชราแล้วจะได้มีเวลาพักผ่อน
    แต่พอได้กลับไปกราบท่าน
    ก็อยากให้ได้ไปกราบกัน ก่อนที่พระดีๆจะค่อยๆหายไป
    แล้วเราท่านรวมถึงคนรุ่นใหม่ทั้งหลายก็เฝ้าถามกันว่าจะไปกราบพระองค์ไหนได้สนิทใจดี

ไปทำบุญกันครับ สร้างทำนุบำรุงศาสนากับหลวงพ่อบุญใหญ่ครับ ดีกว่าไปอุดหนุนนายทุนครับ

20. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ดาบคู่นี้สวยมากครับ...:cool: