ประสบการณ์ ธรรมะ พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 14 ตุลาคม 2009.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23

สาธุ คร้าบพี่ลิน พระท่านสร้างมาไว้ใช้่ช่วยทำกรรมฐาน นี่เอาไปใช้ถูกหลักแล้วครับ
    :cool:

อ่อ ผมเคยเห็น แต่คิดว่าน่าจะเป็นตราปั๊มรุ่นใหม่ ที่มักปั๊มกันด้านหลังพระที่สร้างหลังหลวงปู่ละสังขารแล้ว ออกแนวตราปั๊มประจำกลุ่ม หรือหมู่คณะที่สร้างพระด้วยผงจักรพรรดิมากกว่า อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าทันท่านไหม
    ให้พี่นพคุณช่วยตอบด้วยเด้อ

2. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Paman73 ลองถ่านรูปให้ชัด
    แล้วถามคุณสุขุมน่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่าผมนะครับ
    ผงดวงปั๊มตรายางแบบนี้เพิ่งจะได้พบครับ
    ผมพบแต่พระเหนือพรหมเป็นส่วนใหญ่

3. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ประกาศเรื่องการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> ประกาศเรื่องการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์

(การแจกจะเริ่ม มกราคม 2554 นะครับดังนั้นช่วงนี้ขอความกรุณาทุกท่านอย่าเพิ่งส่งซองนะครับ
    เริ่มส่งกันตอนมกราคม 2554เถอะครับจะได้โชคดีรับปีใหม่กันด้วย)

ในการแจกครั้งนี้ จะมีตัวแทนในการแจกทั้งหมดเจ็ดท่านนะครับ ซึ่งกติการ่วมกันมีดังนี้(ยกเว้นเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงพ่อฤาษี นะครับ)

-ในการแจกครั้งนี้เป็นการแจกวัตถุมงคล"ฟรี" "แต่มีค่าส่ง"
    -ทุกท่านที่อยากขอรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ไม่ว่ารูปลักษณ์ใดก็ตามต้องติดต่อไปยังตัวแทนคนนั้นโดยตรง ซึ่งจะมีการตั้งกระทู้แจกขึ้นในห้องแจกวัตถุมงคลเร็วๆนี้
    -โดยท่านจะต้องส่งซองเปล่าติดแสตมป์ +ถุงซิป 1 ซอง ไปยังที่อยู่ ที่จะได้ลงด้านล่าง(ในเรื่องของค่าแสตมป์ขึ้นกับตัวแทนสายต่างๆจะระบุนะ ครับ)
    -ขอความกรุณาว่าไม่ควรนำวัตถุมงคลที่ได้ไปขายหรือประมูลนะครับ
    -เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ที่ได้ไป ควรมีการนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด เช่นนำไปใช้ทำน้ำมนต์ หรือ เลี่ยมขึ้นคอ จะดีมากๆเลยครับ

-แม้แค่ ติดตัวไปไหนมาไหนด้วย ก็ยังมีผลดีครับเพราะทางผู้สร้างอธิษฐานแล้วว่าให้มีรัศมีคลุม สรรพสิ่งทุกอย่างทั้ง สถานที่ บุคคล สัตว์ วัตถุ สิ่งของ คนในพระศาสนา คนนอกพระศาสนา ไม่ว่าเป็นที่ใดก็ตาม อาณาเขต

บริเวณที่มีผู้นำ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ผ่านไปจะโดนปรกคลุมด้วยพุทธานุภาพอันไม่มีประมาณ จะเกิดความปลอดภัยต่อ สรรพชีวิตและทุกสิ่งที่เกี่ยวข้อง ป้องกันภัยพิบัติทุกด้าน ป้องกันภัยทุกอย่างทั้งที่รู้และไม่รู้ ทั้งที่เห็นและมองไม่เห็น

แม้ว่าจะเป็นคนศาสนาอื่นสิ่งมีชีวิต ไม่มีชีวิตใด ก็ตามก็จะได้รับการปกป้อง(แต่ไม่เกินซึ่งกฎแห่งกรรม)

ทั้ง กระแสน้ำ กระแสลม กระแสทุกอย่างที่พาดผ่านบริเวณที่มีผู้ถือครองเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ก็จะได้รับการแผ่รัศมีคลุม

ตลอดจนถึงน้ำทุกหยดหยาดและลมทุกสายที่พาดผ่านเหรียญ ไปถึงที่ใดกก็จะพัดพากระแสความเป็นศิริมงคลนี้ไปคลุมสถานที่นั้นๆด้วย(จะดี แค่ไหนครับถ้าทุกท่านที่รับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 นำติดตัวท่านไปด้วยทุกที่และมีการกระจายเหรียญนี้ไปทั่วประเทศได้)

====================================
    ด้านล่างเป็นชื่อที่อยู่ e-mail ของตัวแทนการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์นะครับ

1. คุณ wisaruth ตัวแทนภาคอีสาน; แจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่มั่น ภูริทัตโตครับ
    วิศรุต ก้อนเงิน 108 ม. 1 ต.กุดชุมแสง อ.หนองบัวแดง จ.ชัยภูมิ 36210
    อีเมลล์ konngoen@hotmail.com

2. คุณธรรมะบารมี ตัวแทนภาคเหนือ ; แจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์ครูบาศรีวิชัยครับ
    เธียรวิชญ์ ดู่คำ 181 หมู่ 15 ตำบลบ้านดู่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย 57100
    อีเมล์ athikhom_7@hotmail.com

3 คุณพ่อโชคดี และ คุณ ืเมว ;
    แจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์สมเด็จ พระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี ครับ
    นายอลงกฏ ศรีโมรา (อั๋น;พ่อโชคดี) ที่อยู่ 9/11 ถ.มหาราช ต.ประตูชัย อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
    E-mail : waythai@yahoo.com

คุณเมว ณฐา บุญญาภากรกุลภัค 88/1 ม9 ถ.บางปะหัน-บางปะอิน ต.บ้านป้อม อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
    E'mail natha_2008@hotmail.com

4. คุณ anoldman ตัวแทนจากเพชรบูรณ์แจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่เทพโลกอุดรครับ
    ที่อยู่นายศิริชัย ตาลสุก
    68/3 ม.7ต.สะเดียง อ.เมืองจ.เพชรบูรณ์ 67000
    E-mail : pigjuva@gmail.com

5 Mrs.Kim หรือคุณก้อย ตัวแทนภาคตะวันออกแจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดครับ
    ชื่อนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ (ก้อย)
    ที่อยู๋ 46/10 หมู่ 6 ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110
    อีเมล์ Nongluck_koi@hotmail.com

6.เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ แจกที่
    ประกาศเรื่องเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น ๔ รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ๓,๐๐๐ องค์
    ครับ ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่เว็บเลยนะครับ

7.และสุดท้ายเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงพ่อฤาษี (พระราชพรหมยานเถระ)

ต้องติดต่อ คุณสุชาติ อรรัตนสกุล
    ผู้สร้างเหรียญทำน้ำมนต์ทั้ง 4 รุ่น โดยตรง
    และต้องไปรับด้วยตนเองเท่านั้นครับไม่มีการขอรับทางไปรษณีย์

ติดต่อคุณสุชาติ อรรัตนสกุล กทม ได้ที่ เบอร์ โทรศัพท์ 0813001789 (ตลอดวัน)

ขอบพระคุณตัวแทนทุกท่านแทนคนทั้งหลายนะครับที่ยอมเสียสละเวลากำลังกายกำลังใจเพื่อส่วนรวมโดยไม่มีประมาณ

(การแจกจะเริ่ม มกราคม 2554 นะครับดังนั้นช่วงนี้ขอความกรุณาทุกท่านอย่าเพิ่งส่งซองนะครับ
    เริ่มส่งกันตอนมกราคม 2554เถอะครับจะได้โชคดีรับปีใหม่กันด้วย)

รวมรูปชนวน part1

---------------------

รวมชนวนpart 2

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

4. mature_na

รวมรูปเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 ชุด 7 รูปลักษณ์พระมหาเถระเจ้า

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">

(การเรียงลำดับภาพในที่นี้หากมีข้อบกพร่องไม่ถูกไม่ต้องตามลำดับพรรษา

หรือหากมีข้อผิดพลาดประการใดๆก็ตาม
    ข้าพเจ้าขอขมาพระรัตนตรัยและพระมหาเถระทุกท่านมาณที่นี้
    ขอท่านทั้งหลายได้โปรดอดโทษให้แก่ข้าพเจ้า ผู้มีปัญญาน้อยมีกิเลสบังตา มีอวิชชาบังใจตราบจนข้าพเจ้าถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอญ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะพุทธัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะธัมมัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะสังฆัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ)

เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ศรี มหาวีโรพระผู้มากล้นด้วยบารมี
    1 ในเสาหลักพระกรรมฐานของยุคนี้ครับ
    ชมภาพหลวงปู่ศรี วัดป่ามหากุง และมหาเจดีย์ที่ท่านสร้างได้ที่นี่ครับ

หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดประชาคมวนาราม (ป่ากุง) อำเภอศรีสมเด็จ จังหวัดร้อยเอ็ด
    อนุโมทนาด้วยครับ

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    หลวงพ่อกัสสปมุนีมาเยี่ยมหลวงปู่ดู่

โดย พี่สิทธิ์

ในราวปี ๒๕๓๐ มีคณะมากราบนมัสการหลวงปู่ หลวงปู่ท่านถามว่า

“นั่งสมาธิหรือภาวนาหรือเปล่า”

เขาตอบว่า

“ผมนั่งสมาธิกับ
    หลวงพ่อกัสสปมุนี จังหวัดระยองครับ"

หลวงปู่ท่านให้เขาเล่าให้ฟังว่าหลวงพ่อกัสสปมุนีสอนอย่างไร หลวงปู่ท่านรับรองว่า “ดี” พร้อมกับบอกว่า

“หลวงพ่อกัสสปมุนีท่านเก่ง ท่านเหาะเหินเดินอากาศได้”

เขาถามต่อไปถึงหลวงพ่อพรหมและหลวงปู่ชื้นว่าเป็นอย่างไร ท่านก็รับรองว่า “ดี” แล้วท่านก็บอกเองเลยว่า

"หลวงพ่อเกษม พ่อท่านคล้าย วัดสวนขันธ์ เป็นพระอรหันต์ และที่ปราจีนบุรีก็มีพระอรหันต์อีก ๓ องค์"

หลังจากนั้น เขาได้ไปกราบหลวงพ่อกัสสปมุนีที่บ้านศาลาแดงที่ท่านมาพำนักเวลามาโปรดศิษย์ในกรุงเทพ ฯ เขาได้เล่าให้หลวงพ่อกัสสปมุนีฟังว่าไปกราบหลวงปู่ดู่และท่านพูดถึงองค์หลวงพ่อว่าอย่างไร ท่านก็ยิ้ม เขาก็เลยถามท่านว่า

“หลวงพ่อรู้จักหลวงปู่ดู่ไหมครับ”

ท่านก็ตอบว่า “รู้จัก” เขาถามต่อว่า

“แล้วหลวงพ่อเคยเจอกับหลวงปู่ดู่ไหมครับ

ท่านกลับตอบว่า “ไม่เคยเจอ”

เขาจึงเข้าใจเอาเองว่า ท่านคงพบเจอกันในทางจิต เขาได้เล่าถวายหลวงพ่อไปอีกว่า “หลวงปู่ดู่ช่วงนี้ไม่ค่อยสบายครับ” ตอนหลังไปกราบท่านอีกทีก็ทราบว่า หลวงพ่อท่านไปเยี่ยมหลวงปู่ดู่มาแล้ว

นี้เป็นเรื่องราวเพิ่มเติมเพื่อให้พวกเราได้รับทราบว่าครูบาอาจารย์องค์สำคัญ ๆ ท่านถึงกัน ท่านล้วนแล้วแต่เป็นแบบอย่างของผู้ไม่มีทิฏฐิมานะ ไม่เหมือนอย่างทางโลก ๆ ที่เมื่อโด่งดังแล้ว ก็มักมีการสงวนท่าทีกันอย่างเต็มที่ โลกกับธรรมจึงห่างกันยิ่งกว่าฟ้ากับดิน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60 KB
      เปิดดู:
      1,667
  6. Specialized

23
    พระเนื้อผงพุทธคุณผสมปูน แบบพิมพ์ต่างๆ

จากหนังสือ พรหมปัญโญเถระ

ขนาดไฟล์:
      149.4 KB
      เปิดดู:
      1,529
      ขนาดไฟล์:
      149.3 KB
      เปิดดู:
      1,513
      ขนาดไฟล์:
      151.5 KB
      เปิดดู:
      1,518
      ขนาดไฟล์:
      150.6 KB
      เปิดดู:
      1,477
      ขนาดไฟล์:
      134.1 KB
      เปิดดู:
      1,475
      ขนาดไฟล์:
      148.2 KB
      เปิดดู:
      1,465
      ขนาดไฟล์:
      144 KB
      เปิดดู:
      1,490
      ขนาดไฟล์:
      115.7 KB
      เปิดดู:
      1,464
      ขนาดไฟล์:
      79.5 KB
      เปิดดู:
      1,468
  7. neeranut

neeranut เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    วันนี้มาโชว์ หนังสือ หนังสือ ตามรอยธรรม ย้ำรอยครู เป็นหนังสือที่คณะศิษย์

พิมพ์ถวายหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

ทั้งประวัติและคำสอน

ยาประจำบ้าน อ่านแล้วหายเจ็บป่วยค่ะ

ขนาดไฟล์:
      86.5 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      64.2 KB
      เปิดดู:
      86
  8. Specialized

23
    สุดยอดยาสามัญประจำบ้านผมเหมือนกันครับ

เวลาทุกข์ใจ ทีไรต้องหยิบมาอ่านทุกทีครับ ปีนี้อ่านไม่ต่ำกว่า 100 ครั้งแล้วครับ (พิมพ์ไม่ผิดหรอกครับ) เป็นหนังสือธรรมะที่ผมอ่านบ่อยที่สุด คิดถึงหลวงปู่ท่านครับ

9. mature_na

โมทนาครับบอย:cool:

10. Specialized

23
    ลงเหล็กจาร

โดย พี่สิทธิ์
    www.luangpordu.com

[FONT=verdana,geneva]บางคนเมื่อเห็นรูปหลวงปู่ข้างบน นี้แล้ว อาจเข้าใจไปว่าหลวงปู่กำลังนั่งเขียนหนังสืออะไรอยู่ แต่แท้จริงแล้วเป็นรูปที่คุณมาณพ (ศิษย์อาวุโสท่านหนึ่ง) ขออนุญาตถ่ายรูปหลวงปู่ขณะนั่งลงเหล็กจารอยู่ในกุฏิท่าน[/FONT]
    [FONT=verdana,geneva]
    [/FONT]
    เมื่อ คราวที่ถ่ายรูปนี้ คุณมาณพเองก็ไม่คาดว่าจะถ่ายออกมาได้เพราะแสงน้อยมาก ประกอบกับไม่กล้าใช้แฟลชเพราะอาจทำให้ท่านเสียสมาธิในการลงเหล็กจาร อีกทั้ง ไม่มีขาตั้งกล้องไปด้วยเมื่อล้างอัดรูปออกมาก็ปรากฏว่างดงามน่าพอใจอย่างยิ่ง

เหล็กจารก็เหมือนปากกาที่หัวปากกาเป็นเหล็กแหลมคล้ายตะปู ที่ทำให้สามารถขีดเขียนอักขระลงบนโลหะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่เป็นวัตถุมงคลได้

"การจารก็ถือเป็นการอธิษฐานจิตซ้ำลงไปบนพระเครื่องที่ท่านอธิษฐานจิตไว้แล้วอีกครั้ง"

โดยมากหลวงปู่ท่านมักจารเป็นอักขระที่เรียกว่า "นะ" ที่อาจตีความว่า หมายถึงอย่างหยาบตั้งแต่ธาตุดิน ยันสูงสุดคือพระธาตุ (ธาตุดินที่บริสุทธิ์ที่สุด) ซึ่งหากจะตีความทางธรรมก็อาจแปลได้ว่าจงปฏิบัติขัดเกลาตนเองจนทำให้รูปขันธ์ ของเราอันประกอบด้วยธาตุดินนี้ได้รับการฟอกให้บริสุทธ์ (ด้วยจิตที่บริสุทธิ์) กระทั่งกลายเป็นพระธาตุ อันเป็นที่สุดแห่งพัฒนาการของแต่ละชีวิตที่ท่องเที่ยวอยู่ในสังสารวัฏ

เหล็กจารที่หลวงปู่ใช้นั้นมีหลายอัน ส่วนใหญ่มีด้ามเป็นไม้เพราะเบาและจับสะดวกมือ แต่ต่อมาภายหลังที่ท่านเริ่มชราภาพ ท่านก็จะให้พระลูกศิษย์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งหลวงน้าดำ (ปัจจุบันคือผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดสะแก) จารแทนท่าน แล้วจึงค่อยนำกลับมาให้ท่านอธิษฐานจิตซ้ำอีกครั้ง

เล่าไว้เป็นเกร็ดเล็ก ๆ น้อย ๆ เผื่อว่าเมื่อได้ไปเห็นรูปนี้ ก็จะได้เข้าใจว่าหลวงปู่กำลังทำอะไรอยู่ครับ รวมทั้งอย่าไปใส่ใจกับราคาค่างวดในการซื้อหาเหล็กจารที่มีผู้อ้างว่าเป็นของ หลวงปู่ เพราะเหล็กจารของท่านมีหลายอัน สิ่งสำคัญอยู่ที่พลังจิตมากกว่า มันไม่ได้อยู่ที่เหล็กจารหรือปากกาหรอกครับ ถึงจะมีส่วนก็มีส่วนน้อยมาก

ขนาดไฟล์:
      113.9 KB
      เปิดดู:
      1,325
  11. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    สิงห์เนื้อดิน ถอดพิมพ์มาจากสิงห์ตะกั่วหลวงปู่กวยหรือเปล่าครับ ของหลวงปู่กวยท่านก็สั่งซื้อมาเสกเหมือนกัน

12. Specialized

23
    อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันเน้อท่าน

13. mature_na

[FONT=&quot]

[/FONT]
    [FONT=&quot]จัดทำโดย
    [/FONT] [FONT=&quot]คุณสุชาติ อรรัตนสกุล ผู้สร้างเหรียญทำน้ำมนต์ทั้ง 4 ชุดและ[/FONT]
    [FONT=&quot]คุณสุชาติ อรรัตนสกุล[/FONT][FONT=&quot]เป็นเจ้าของวัตถุมงคลและสิ่งของอีกหลากหลายชนิดที่แจกกันในเว็บพลังจิต[/FONT] อย่างมากมาย
    โดยที่คนส่วนมากมิค่อยมีคนทราบเท่าใดนักว่า
    [FONT=&quot]คุณสุชาติ อรรัตนสกุล[/FONT][FONT=&quot]เป็นเจ้าของ[/FONT][FONT=&quot]วัตถุมงคลและสิ่งของอีกหลากหลายชนิดที่แจกกันในเว็บพลังจิต....[/FONT] ​

" เลอค่าด้วยรูปลักษณ์
    ผลงานงดงามด้วยพุทธศิลป์ชั้นครู
    พุทธคุณครอบคลุม 3ไตรภพ"

เนื้อทองคำโชว์ให้ดูอย่างเดียวนะครับ

ไม่มีแจกนะครับ

*** ในเวลาอันใกล้นี้ สิ่งดีดีจะมาหาคุณ *** เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4

14. Specialized

23
    งามแต๊ๆ

เอ่อ พี่กอล์ฟ ครับ เหรียญรุ่น 4 นี้เป็นพิมพ์ใหญ่หรือพิมพ์เล็กแบบรุ่น 3 อ่ะครับ
    ?

15. mature_na

เป็นพิมพ์เล็กแบบรุ่น 3 ครับผม

ถ้าเป็นเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ที่กำลังจะแจก3000องค์จะเป็นเนื้อสตางค์
    พิมพ์เดียวกันครับ
    คือพี่สุชาติอยากให้เป็นเคล็ด ให้มีสตางค์กันเยอะๆน่ะครับ ^^

16. Specialized

23
    ขอบคุณครับ

น่าจะมีพิมพ์ใหญ่มั่ง อิอิ
    :cool:

17. Specialized

23
    29/12/2553

มีบุญมาแบ่งให้อนุโมทนากันนะครับ หากใครยังจำโครงการถวายตู้พระธาตุที่หมู่คณะของพวกเราได้ร่วมบุญร่วมกุศลกัน น้อมถวายตู้พระธาตุ พร้อมด้วยพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันต์ธาตุต่างๆถวายไว้แก่วัดมิ่งเมืองเมื่อต้นปีที่ผ่านมา และยังมีอีกสิ่งที่เรายังทำไม่จบก็คือผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุผอบใหญ่ ที่เราจะน้อมถวายเพื่อประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุของ "สมเด็จองค์ปฐม" ซึ่งทางท่านเจ้าภาพท่านก็ได้ซื้อเตรียมไว้ให้นานแล้ว แต่ไม่สามารถส่งไปรษณีย์มาได้เพราะกลัวจะเกิดเหตุไม่คาดฝัน ผอบอาจจะแตกได้ พวกเราจึงต้องซื้อผอบสำรองน้อมถวายไปก่อน และเมื่อวานนี้ท่านเจ้าภาพได้เดินทางมาจังหวัดเชียงราย เพื่อน้อมถวายในสิ่งที่ท่านตั้งใจไว้จนสำเร็จลุล่วงแล้ว นำภาพมาให้อนุโมทนาบุญกันนะครับ

บรรยากาศการถวายผอบประดิษฐาน 'พระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จองค์ปฐม' และในการนี้ท่านเจ้าภาพยังได้นำผอบเล็กประดิษฐาน เกศา ของ องค์หลวงตามหาบัว มาน้อมถวายด้วยในคราวเดียวกัน

18. Specialized

23
    และวันนี้ยังแวะไปถวายสังฆทานกับ หลวงปู่คำแสง วัดพระธาตุสันขวาง

ตบท้ายด้วยการไปนมัสการองค์พระธาตุจอมกิตติ พระธาตุองค์สำคัญที่พระพุทธองค์เคยเสด็จมา และมีพระพุทธทำนายไว้ว่า

"สถานที่นี้จะทรงพระศาสนาของพระองค์ได้ครบ ๕,๐๐๐ ปี"

ได้น้อมนมัสการบูชาและถวายผ้าห่มองค์พระธาตุ อธิษฐานไว้ว่า

"หากชาตินี้ไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด
    เกิดชาติต่อไปก็ตามขอให้ลูกได้อยู่ในร่มเงาของพระพุทธศาสนาตลอดไป"

แบ่งบุญให้ทุกท่านอนุโมทนานะครับ :cool:

19. Specialized

23
    กระทู้โครงการถวายตู้พระธาตุ วัดมิ่งเมือง

ย้อนมาอนุโมทนาย้อนหลังกันได้นะครับ

http://palungjit.org/threads/%E0%...A2.218657/

20. mature_na

ประกาศช่วงนี้ 31ธันวาคม53-มกรา54ประเทศไทยไม่มีซึนามิแน่นอน100%

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">ประกาศช่วงนี้ 31ธันวาคม53-มกรา54ประเทศไทยไม่มีซึนามิแน่นอน100%

ขอประกาศข่าวให้ชาวเว็บพลังจิตและชาวใต้และผู้ที่อยู่แถวอ่าวไทยทราบโดยทั่วกันนะครับว่า

ช่วงนี้ 31ธันวาคม53-มกรา54 ประเทศไทยไม่มีทางเิกิดซึนามิแน่นอน100%

เพราะได้เช็คข้อมูลข่าวสารแล้วหลายๆทางทั้ง
    ทางวิทยาศาสตร์ อุตุนิยมวิทยา และธรณีวิทยา และข่าวจากอีกหลายๆทาง(ที่เป็นทางลับ)

สรุปได้ว่า
    ช่วงนี้ 31ธันวาคม53-มกรา54 ประเทศไทยไม่มีทางเิกิดซึนามิแน่นอน100% ครับผมขอให้ทุกท่านสบายใจได้ครับ ถือว่าเป็นข่าวดีรับปีใหม่สำหรับพี่น้องชาวไทยทุกคนนะครับ

แต่ถ้าท่านจะเตรียมพร้อมเอาไว้ก่อนก็ถือเป็นสิ่งดีนะครับ ถือว่าไม่ประมาท

ถ้าพ้นคืนนี้แล้วไม่เกิดซึนามิและท่านใด อยากทราบว่าข่าวสารอีกหลายๆทาง(ที่เป็นทางลับ) นั้นผมได้มาจากไหนก็PM มาได้นะครับยินดีตอบให้ทุกท่านที่สนใจครับ ^_^

(ถือว่าคุยกันฉันท์มิตรนะครับมิได้อวดตัวแต่อย่างใดที่ผมทราบเพราะมีผู้ฝากบอกมาอีกทีน่ะครับ)

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">