ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    พี่เเก้ว(กระพี้)อยู่ไหนครับ รบกวนด้วยครับ

2. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    อยู่ในพระเครื่อง-วัตถุมงคล กระทู้ถามตอบพระของหลวงพ่อโดยตรงเลยครับ หาดู ท่านเก่งมากเลย

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
  4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    อันนี้ภาพถ่ายออร่า สมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง เพื่อนสมาชิกฝากภาพมาให้ครับ ชมและพิจารณาด้วยวิจารณญาณครับ อย่างไร คุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ก็มีอานุภาพมากมายอยู่แล้วครับ :cool:

สมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง

สีม่วง : มหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐ๊
    สีเหลือง : เสริมปัญญา เสริมบารมี
    สีขาว : จิตสงบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      15.2 KB
      เปิดดู:
      6,351
  5. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ลูกแก้วมณีรัตนะของหลวงพ่อครับ

ลูกแก้วมณีรัตนะของหลวงพ่อที่ผมมีอยู่ครับ ลูกแพร์กลมลูกใหญ่ได้ไว้สมัยหลวงพ่อยังอยู่ ผมบูชาจากซอยสายลม ส่วนลูกเล็กบูชาจากเว็ปพลังจิตนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      126 KB
      เปิดดู:
      269
      ขนาดไฟล์:
      126.5 KB
      เปิดดู:
      212
  6. Specialized

23
    เงียบจริงๆครับ ขุดหน่อยแล้วกัน

ชุดนี้ผมก็อาราธนาอยู่ครับของหลวงพ่อด้วยใจศรัทธา

สมเด็จองค์ปฐมรุ่นสาม
    พระคำข้าวรุ่นสอง
    พระหางหมาก

ขนาดไฟล์:
      228 KB
      เปิดดู:
      12,491
  7. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    พระสวยจังครับน้องบอย
    อยากรู้เหมือนกันว่าเหรียญสามัคคีมีสุข เด่นด้านไหนอ่ะ เห็นส่วนใหญ่หนักไปทางแคล้วคลาด เห็นมีคนบอกว่าดีทางแข็งขัน กำราบศัตรู จริงป่ะอ่ะ

8. Specialized

23
    อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับพี่ ผมเป็นมือใหม่สายหลวงพ่อครับ แต่พระของหลวงพ่อคงมีครบทุกด้านน่ะครับ

9. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลของหลวงพ่อวัดท่าซุง พุทธคุณสุดยอดในทุกๆด้านเลยครับ ยิ่งปฏิบัติตามคำสอนของหลวงพ่อ แล้วก็ยิ่งดีมากๆ

...ผมเองก็ไม่ได้มีประสบการณ์หวือหวา....แต่มองย้อนหลังกลับไปแล้ว ชีวิตในปัจจุบันดีกว่าเมื่อก่อนมาก หลังจากที่บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อติดตัวไว้ และพยายามปฏิบัติตามคำสอนของท่าน....ปัญหาบางอย่างเรียกว่ามืดแปดด้าน อฐิษฐานขอหนทางแก้ปัญหาจากท่าน แล้วรู้สึกว่าปัญหาลุล่วงไปได้ง่ายแบบไม่น่าจะเป็นไปได้...

10. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่านและน้องบอยครับ

สาธุ

11. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อ 3-4 วันก่อน ขี่มอเตอร์ไซด์สวนกับรถกระบะ โดนหินดีดใส่หน้าแข้งขวา แต่รู้สึกเจ็บเหมือนกับโดนกิ่งไม้ข่วนเท่านั้นเอง เลือดซึมๆทั้งๆที่ปกติเคยโดนดีดลักษณะนี้นี่เจ็บมากๆ
    ในคอมี 1.มงกุฏเพชร 2.พระคำข้าว 3.พระหางหมาก 4. เหรียญหลังหนุมานหลวงพ่อกวย ปี2552 5.เบี้ยแก้หลวงปู่เจือวัดกลางบางแก้ว....ที่เอวมีตะกรุดนางพิม ดำเซ็น หลวงพ่ออั้บ...

ไม่มีรอยเขียวช้ำทั้งๆที่โดนหินกระทบหน้าแข้ง มีแค่แผลคล้ายกิ่งไม้ข่วนเลือดซึมๆ ไม่รู้สึกเจ็บมาก เคยโดนหินดีดบ่อยๆ เจ็บกว่านี้(สมัยก่อนไม่ค่อยคล้องพระ)
    ขี่รถความเร็ว 60 กม./ชม. สวนกับกระบะความเร็วน่าจะ 90 กม./ชม.หรือกว่านั้น

ปกติชอบแขวนเดี่ยว แต่ทุกองค์ที่กล่าวตัดใจนำออกจากพวงไม่ได้ แต่แยกสร้อยครับ เวลาเล่นกีฬาก็จะแขวนเดี่ยวหลวงพ่อกวย หรือพระพุทธชินราช หรือ ฯลฯ ส่วนของหลวงพ่อวัดท่าซุงนี่ใส่สร้อยรวมกัน 3 องค์เลยครับ จะถอดตอนเล่นกีฬาหรือทำอะไรโลดโผนเท่านั้น กลัวหลุดหายครับ

ผมเคยให้เหรียญสามัคคีมีสุขเลี่ยมธงมหาพิชัยสงครามพร้อมเชือกแดง เดิมๆจากวัดเลย กับผู้ใหญ่ที่เคารพท่านหนึ่งซึ่งท่านศรัทธาหลวงพ่อมากๆแต่ไม่มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อบูชาเลย ท่านถามย้ำแล้วย้ำอีกว่าไม่หวงหรือ....ไม่หวงครับ....ท่านเลยให้หลวงพ่อโสธรแก่ผมมาบูชาเป็นการตอบแทนครับ

วัตถุมงคลของหลวงพ่อพุทธคุณดีทุกๆรุ่นครับ....

...เชื่อมั่นในพุทธคุณของทุกองค์ที่บูชาติดตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2010
  12. chopper1972

วัตถุมงคลของหลวงพ่อวัดท่าซุงมีประสบการณ์มากมาย ลองเข้าไปหาอ่านได้ในเว็บวัดท่าซุง หรืออ่านจากหนังสือลูกศิษย์บันทึก ก็ได้ครับ หรือจากหนังสือธัมมวิโมกข์ ก็ได้ครับ

...วัตถุมงคลของหลวงพ่อน่าเก็บสะสมไว้บูชามากๆ พุทธคุณดี ราคาไม่สูง...แต่ถ้าไม่ได้จากมือหลวงพ่อฯ ,วัดท่าซุง หรือ ที่อื่นๆหรือผู้ที่น่าเชื่อถือ ก็ศึกษาซักหน่อยนะครับ...เพราะมีทำปลอมเยอะมากๆ
    ...ข้อมูลเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อฯ ก็มีมากมายในเว็บพลังจิตเพราะลูกศิษย์ของท่านในเว็บนี้เยอะมาก....หลายๆอย่างผมก็ได้มาตั้งแต่หลวงพ่อยังดำรงขันธ์อยู่ หลายๆอย่างก็ได้บูชาที่วัดท่าซุงหลังจากหลวงพ่อฯมรณภาพแล้ว จึงไม่กังวลว่าจะเจอของปลอม
    ....อนุโมทนาครับ

13. som11

som11 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    เทปคำสอนของท่าน เป็นปาฎิหารย์ที่สุดของผมแล้วครับ
    ถ้าจะมีการเกิดต้องเกิดกันอีกเท่าใหร่ถึงจะพบ พระอริยะอย่างหลวงพ่อวัดท่าซุง

14. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

พระเครื่อง ที่ผม มี รูปอาจะเบอนิดๆ มือใหม่หัดถ่าย ครับ
    ลูกแก้ว ที่ผมมีคับ ห่วงทำด้วยเงินคับ

15. chopper1972

ของพี่ Dragon king สุดยอดมากๆครับ....พระคำข้าว และลูกแก้ว:cool:

...เทปคำสอน และซีดีคำสอนของหลวงพ่อ ผมก็เคยทำแจกเป็นธรรมทานแก่ผู้ที่ต้องการบ่อยๆ ครับ....มีไม่ครบครับ แต่หลวงพ่อมีอุบายในการสอนที่ยอดเยี่ยมมากๆ ใช้ภาษาที่เข้าใจง่าย แถมมุขตลกเพียบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2010
  16. Specialized

23
    เยี่ยมที่สุดเลยครับ อนุโมทนาครับ :cool:

17. chopper1972

หนังสือธรรมะคำสอนของหลวงพ่อฯก็เก็บไว้แทบทุกเล่ม ได้จากการทำสังฆทาน และซื้อจากตึกรับแขกครับ....หลายๆเล่มที่มีซ้ำก็จะแจกสำหรับท่านที่ศรัทธาคำสอนของหลวงพ่อฯ เป็นธรรมทาน....หรือบางเล่มผมก็ซื้อมาแจกสำหรับผู้ที่ศรัทธา เช่น กรรมฐาน 40 , คู่มือปฏิบัติพระกรรมฐาน

....ที่เน้นว่าให้เฉพาะผู้ที่ศรัทธา.....เพราะไม่อยากให้ผู้ที่ศรัทธาเผลอปรามาสพระอริยะเจ้าโดยไม่รู้ตัว

....แม้แต่ลูกแก้ว ถ้าจะคล้องคอก็ไม่อยากให้ใครเห็น....โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ลูกแก้วมะเฟือง ที่หลวงพ่อไปซื้อมาจากตลาดมาทำพิธีฯ....คนปากไว(ไม่ดี)มาทักว่าเอาอะไรมาคล้องคอ....อะไรจะเกิดขึ้นกับเขาคนนั้นโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ครับ
    อนุโมทนาครับ

18. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    เสื้อยันต์เกราะเพชร หลวงปู่ฤาษีครับ เก็บรักษาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ แขวนไว้ที่หัวนอนครับ

ขนาดไฟล์:
      626.5 KB
      เปิดดู:
      372
      ขนาดไฟล์:
      653.1 KB
      เปิดดู:
      448
  19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เร็วๆนี้ผมอาจจะมีพระหางหมากกับพระคำข้าวมาไว้บูชา..หากมีประสบการณ์เมื่อไรจะนำมาแชร์บ้างนะครับ...(^_^)..

20. Specialized

23
    เข้มขลังครับ :cool: