ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ผมก็แขวนพระหางหมาก+ ลูกแก้วรุ่น 2 (ใช้สร้อยสองเส้นๆละองค์ สั้น-ยาว)ตลอดครับผม

2. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

...ตอนนี้สนใจอยากจะบูชา เหรียญของขวัญวันเกิดของหลวงพ่อ รอสิ้นเดือนก่อนค่ะ เด๋วจะแวะไปร้านพี่แก้ว

...อยากจะขอถามพี่ ชอปเปอร์ ค่ะว่า พระของหลวงพ่อรุ่นไหนบ้าง ที่มีพุทธคุณเรื่องอำนาจ

...ตอนนี้ได้งานใหม่ อยากใช้พุทธคุณเกี่ยวกับ อำนาจด้วยค่ะ แบบว่า มีคนเกรงใจบ้างไรบ้าง

3. พิชญากร

...สภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ การจราจรแบบนี้ ภาวนาคาถาเงินล้าน ไว้ตลอดนะคะ แล้วจะคล่องตัวไปเอง (จากประสบการณ์ตรงค่ะ)

...สิ้นเดือนนี้ ได้บูชาเหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น 4 จากพี่แก้วมาแล้ว มีเหตุติดขัดนิดหน่อย แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี

...วันนี้เลยเปลี่ยนมาคล้องเหรียญของขวัญวันเกิด ส่วนอีกเส้นก็เป็น พระกริ่งสมปรารถนา พระคำข้าว พระหางหมาก ลูกแก้ว กับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 4

....เหมือนไปออกรบ แต่รบกับเจ้านายค่ะ เพราะท่านเคี่ยว ขวางโลก แล้วเอาแต่ใจตัวเอง ขอแค่วันนี้ไม่โดนดุ ไม่โดนตำหนิ ก็พอแล้ว

4. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ถ้าด้านมหาอำนาจก็เป็น ผ้ายันต์พิชัยสงคราม เหรียญกูผู้ชนะ มีดหมอชาตรี เหรียญเอกราช เป็นต้นครับ

5. thongchat

thongchat เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    เรียน คุณพิชฌากร

ตามความคิดผม พุทธคุณด้านมหาอำนาจ ให้บูชาสมเด็จองค์ปฐมครับ

สมัยอยู่วัดจะรู้กันเลยว่า ถ้าวันไหนหลวงพ่อขึ้นเทศน์แล้วผิวกายท่านออกคล้ำๆ ล่ะก้อหมายถึงสมเด็จองค์ปฐมคุมอยู่ และวันนั้นเทศน์จะเผ็ดร้อน แน่นอน

จำได้ว่าคุณพิชากรอยู่ใกล้ๆ วัดของหลวงพี่วิรัช ลองสอบถามท่านดู

6. maruko_k

maruko_k เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ จริง...

7. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้สี่ห้าวัน จะเข้ามาในเว็บครั้งนึงและไม่ค่อยได้โพสต์ ..ยังสวดคาถาเงินล้านทุกวันครับ

8. พิชญากร

.....

....ไม่ได้เข้ามานานเลยค่ะ ..ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ

....สมเด็จองค์ปฐมบูชาติดตัวตลอดเลยค่ะ แต่เป็นรุ่นที่ไม่ทันหลวงพ่อ (ที่ทันหลวงพ่อราคาเอื้อมไม่ถึงค่ะ..T__T)

....รุ่นที่บูชานี้เป็นรุ่นที่ 4 รุ่นเสาร์ ๕ ปี 2553 ค่ะ แม้จะไม่ทันหลวงพ่อก็มั่นใจในอำนาจพุทธคุณค่ะ

9. chopper1972

ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้าเว็บครับ การงานยังยุ่งๆเหยิง...สวดคาถาเงินล้านทุกวันครับ....

10. taoreedman

taoreedman เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2013
    ใครมีเรื่องเล่าเพื่อเจริญศรัทธาอีกครับ อยากฟัง(อ่าน)อีกมากๆ ตอนนี้อ่าน นานาเรื่องเล่าพระราชพรหมยาน จบแล้ว 900 หน้า 2 เดือน แต่มีความสุขดี เพิ่งได้ปาวารณาเป็นศิษย์รุ่นจิ๋วตอนเริ่มเข้ามาอ่านใหม่ๆแหละครับ

11. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ถ้าด้านมหาอำนาจแนะนำธงมหาพิชัยสงครามครับ เพราะปัจจุบันนี้ผมต้องคุมคนจำนวนมาก บางทีก้ไม่เชื่อฟังจนเราเหนื่อยเราท้อ เวลาตอนนอนจะนอนภาวนาคาถาเงินล้านจนหลับไปทุกคืนครับ มีอยู่คืนหนึ่งฝันเห็นองค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านมาแล้วหยิบธงพิชัยสงครามที่ผมใส่หลอดตะกรุดเอาไว้ว่า อยากได้อำนาจให้พกนี่ติดตัวไว้ แล้วผมก็ตื่นครับ จากนั้นก้พกมาตลอดแต่ตอนนี้ได้แหวนเพชรจักรพรรดิ มา เลยใช้แหวนแทน(ขัดคำสั่ง55555) ก็ถือว่าอำนาจมากทีเดียวครับแต่อำนาจแบบเมตตา ถ้าสยบอยู่หมดต้องธงมหาพิชัยสงครามนะครับ ลาภมากทั้งเราทั้งลูกน้องต้องแหวนเพชรจัรพรรดิครับ แนะนำว่าจะเช่าพระหรือแหวนเพชรแนะนำให้เช่าจากวัดท่าซุงหรือไม่ก็บ้านสายลมนะครับ ทั้งหมดนี้เป็นประสบการณืส่วนตัวนะครับ ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขออภัยนะครับ ^^

12. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    แนะนำเคล็ดแขวนพระแล้วรวยครับ อยากจะห้อยสมบัติพ่อให้สักองค์หรือหลายองค์ แนะนำให้เช่าบูชาจากที่วัดท่าซุงหรือบ้านสายลมครับ 1.ได้สมบัติพ่อให้ของแท้ๆแน่น่อนมาบูชาแน่ๆครับ 2.เงินทุกบาทได้บำรุงพระพุทธศาสนาอย่างแน่นอน แบบนี้ยังไงก็รวยครับ เอาเงินเข้าวัดรวยทุกคนครับ สาธุๆๆ

13. พิชญากร

........

....ขอบคุณที่แนะนำนะคะ สงสัยต้องหามาแขวนเพิ่มแล้วค่ะ จริงๆแล้วธงมหาพิชัยสงคราม จะเอาไว้ติดบ้านน่ะค่ะ น้ำท่วมกรุงเทพคราวที่แล้ว ภายในหมู่บ้านของดิฉันน้ำไม่เข้ามาท่วมเลย ทั้งๆที่ บริเวณรอบเค้าท่วมเรียบร้อยแล้ว น้ำไม่มีท่วมมาตามท่อเลยสักหยดเีดียว

....บ้านคุณแม่ที่ต่างจังหวัดก็ติดธงเช่นกัน ฤดูน้ำหลาก น้ำจะท่วมบ้าน น้ำจากลำคลองหน้าบ้านจะกัดเซาะที่เข้ามาเรื่อยๆ แต่พอติดธงมหาพิชัยสงคราม น้ำหักเหไปทางอื่น ไม่ไหลเข้าบ้านอีก แถมดินที่โดนกัดเซาะ ก็เริ่มมีตะกอนมากองเพิ่มมากขึ้นเหมือนได้ที่งอกเพิ่มขึ้นจากเดิมอีกค่ะ (เป็นสิ่งอจินไตย และความเชื่อส่วนตัวนะคะ)

แต่ไม่เคยพกธงติดตัวไว้ค่ะ (แต่ได้คำแนะนำมา ก็อยากจะพกบ้างแล้ว) ปกติเวลาที่พูดหรือแนะนำใคร ก็จะไม่ค่อยมีใครฟังหรือเชื่อ...แต่ก็ไม่ได้เอามาใส่ใจ เพราะถือว่าเราได้บอกแล้ว จะเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ ก็เป็นเรื่องของเขา (คำสอนของหลวงพ่อช่วยได้มากค่ะ)

ตอนนี้มีแหวนจักรเพชร 1 วงค่ะ จะใช้ได้เหมือนกับแหวนจักรพรรดิ์หรือเปล่าคะ

14. taoreedman

ณ ปัจจุบัน กำลังรอผลของยารักษามะเร็งตามสูตรของหลวงพ่อ ได้พรินท์รายละเอียดให้ผู้ป่วยไปแล้ว เพิ่งกินยาครบสามวันตามที่หวงพ่อกล่าวไว้ ผู้ป่วยเป็นเพื่อนสนิทกันที่ให้ตำรับยาไปเพราะสงสารไม่รู้จะช่วยอย่างไรคนป่วยท้อมากมีลูกสองคนและเป็นกำลังหลักของบ้านเค้ามีพ่อแม่ต้องดูแล และการให้ไปมิได้หมายถึงการทดลองยาแต่เพราะเข้าใจกับการที่รู้ว่าตัวเองอาจถึงวาระต้องตายได้ ตัวพ่อผมเองก็เสียชีวิตด้วยมะเร็งสองปีมาแล้วพบเชื้อก็อยู่ในระยะสุดท้าย ตอนนี้ได้แต่ขอให้หลวงพ่อและผู้มีพระคุณเจ้าของตำรับยาช่วยสงเคราะห์คนป่วยด้วยหากเค้ายังไม่ถึงกำหนดอายุขัย

15. พิชญากร

..ขอเอาใจช่วยเพื่อนคุณ taoreedman ด้วยนะคะ ขอให้เพื่อนคุณมีกำลังใจที่เข้มแข็งและ ต่อสู้กับโรคภัยได้ค่ะ

..บุญใดๆก็ตาม ที่ข้าพเจ้าได้สร้างสมมา ตั้งแต่อดีตชาติ ทุกๆชาติ มาจนถึงปัจจุบันนี้ ขอให้บุญนี้จงส่งผลแก่เพื่อนคุณ taoreedman ขอให้มีสุขภาพดีขึ้น หรือคลายจากอาการเจ็บป่วยได้บ้าง อยากให้มีปาฏิหารย์ขอให้หายป่วยเร็วด้วยเถิดค่ะ

16. taoreedman

ขอขอบคุณ คุณพิชญากรแทนเพื่อนด้วยครับและขอผลบุญแห่งความเมตตาได้ส่งผลให้คุณพิชญากรประสพสุขสมปารถนาทุกประการครับ

17. พิชญากร

.....

.....ดิฉันเคยเจ็บปวดเพราะโรคภัยไข้เจ็บ จนแทบจะร้องขอความตายเพื่อให้พ้นทุกข์ตรงนั้นไป ในเวลานั้น สิ่งที่เคยได้ปฏิบัติมา คิดว่าฝึกจิตมาดีแล้ว มันใช้ไม่ได้ผล เพราะความเวทนาที่ได้รับ

..อืม จริงๆแล้ว มันจะต้องหนักหนากว่านี้อีกค่ะ แต่เพราะได้รู้จักหลักธรรมคำสอนของหลวงพ่อ ลูกๆหลวงพ่อมักจะชอบทำสังฆทาน ซึ่งเป็นทานที่ใหญ่มาก และยังต้องหมั่นฝึกจิตภาวนาตามที่หลวงพ่อสอน ผลบุญที่ทำไว้ จึงส่งผลให้เจ็บป่วยน้อยกว่าที่ควรจะได้รับ (เป็นความเชื่อส่วนตัวนะคะ)

..ดังนั้นจึงเข้าใจดีค่ะว่า เพื่อนสนิทของคุณ taoreedman จะทรมานแค่ไหน ดิฉันจึงอยากจะช่วย เท่าที่พอจะช่วยได้ ถึงแม้ว่าจะไม่รู้จักกันเลยก็ตามค่ะ

อยากให้เพื่อนของคุณ taoreedman ทำบุญมากๆ ทำเองไม่ไหวก็ฝากเงินใครทำแทนก็ได้ค่ะ หมั่นทำบุญไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ ทำบุญสร้าง รพ. หรืออุปกรณ์ทางการแพทย์ จะเป็น รพ.ทั่วไป หรือ รพ.สงฆ์ ก็ได้ค่ะ จะช่วยได้ไม่มากก็น้อย

18. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอแนะนำอีกทางเลือกครับ ยาแก้มะเร็งหลวงพ่อมนัสครับ ท่านก็เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีฯเหมือนกัน

19. chopper1972

กระทู้เริ่มกลับมาคึกคักครับ...ผมเองช่วงหลังๆ เข้ามาอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยมีเวลาโพสต์...แต่ยังสวดคาถาเงินล้านทุกวันครับ:cool:

20. พิชญากร

.....

...ยังคงสวดคาถาเงินล้านทุกวันเช่นค่ะ มีความคล่องตัวดี เดือนนี้ใช้เงินเยอะมาก แต่ก็สามารถรอดมาได้ถึงสิ้นเดือน แบบไม่เดือดร้อนเลยค่ะ ใครที่ปฏิบัติจริง มั่นใจ และตั้งใจ จะเห็นผลเองค่ะ..:cool: