ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

มีบริการทางธนาณัติที่วัดครับ

2. amsuthon

amsuthon เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ไปทำบุญเมื่อวันอาทิตยืที่ซอยสายลม เอาบุญมาฝากครับ

ปรกติจะไปคนเดียวแต่เดือนนี้ เอาเงินเดือนตัวเองซื้อผ้าไตร จีวร หนึ่งชุดกลับสุพรรณเอาไปให้พ่อกับแม่ได้ร่วมโมทนาบุญแล้วก้ร่วมทำบุญกับเราผมเชื่อว่าเราทำบุญถูกที่กับเนื้อนาบุญในพุทธศาสนาแล้วก็เลยต้องการให้พ่อแม่มีอริยทรัพย์เตรียมพร้อมเอาไว้ก่อนตาย ตายไปจะได้ขึ้นสวรรค์ก็ถือว่าเราทดแทนคุณได้ดีที่สุดแล้ว ครั้งนี้พาภรรยากับลูกชายลูกสาวไปด้วย รวมแล้วก็แบกเอาไว้ประมาณยี่สิบขันธ์พอดี ปรกติจะนั่งรถเมล์ไปคนเดียว แต่วันนั้นลูกสาวตัวเล็กสั่งเลย มีรถก็เอารถไปซิ จะขึ้นแท๊กซี่ไปรึไง๊ เจอขันธ์นี้สั่งก็ต้องจำใจเข้าเมือง ปรกติไม่ค่อยเอารถเข้าไป เพราะกลัวไปหลง ก็ขอหลวงพ่อว่าให้ไปถึงสะดวกปลอดภัยนะครับ ขอให้มีที่จอดสักที่หนึ่งครับ ปรากฏว่าพอเข้าซอยไป มีคุณลุงคนหนึ่งออกรถพอดี เป็นอันว่าได้ทุกอย่างที่ขอครับ เล่าเสียยาวแต่แอบน้ำตาซึมเพราะว่ายังแอบเลวบ้างบางครั้งแต่ก็เชื่อว่าหลวงพ่อยังรักยังเมตตาเสมอไม่ได้ดูด่าอะไร เฮ้อ เหนื่อยครับตั้งยี่สิบขันธ์

3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

... โมทนาบุญครับ :cool:

4. amsuthon

:cool::cool::cool: ผมเห็นด้วยครับ ผมเองมีพี่ที่ทำงานเขาเครียดเรื่องงาน เรื่องคนที่ที่ทำงานเลยลาออกผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ก็เลยให้หนังสือพระคาถาเงินล้านไปให้แกท่อง แล้วก็ให้พระหางหมากองคืที่สวยที่สุดที่ผมมี พอดีได้ท่านมาแบบเลี่ยมกรอบสแตนเลสมาสวยงามพร้อมแหนบที่เหน็บกระเป๋าก้ให้พี่เขาไป ปรากฏว่า ผ่านไปสิ้น้ดือนนั้นเขาโทรมาบอกว่าถูกหวยสองใบ ครั้งแรกในชีวิต โทรมาขอบคุณใหญ่ผมบอกว่าไม่เกี่ยวกับผม พระท่านให้เงินเอาไว้ทำทุน ทุกวันนี้เขาช่วยพี่ชายขายขนมไทย
    แถวเมืองนนท์ครับ
    อีกรายหนึ่ง หลานชายภรรยาผม เป็นนายสิบอยู่นราธิวาสก็เป็นห่วงเขาออกลาดตระเวน พอดีได้ เหรียญเหรียญสามัคคีมีสุข+ผ้ายันต์ธงฯกรอบสีเหลือง

[​IMG][​IMG]

แบบใหนรูปเป๊ะ ก็ได้มาเหรียญเดียว พอดีป้าเขาขึ้นมาจากใต้เลยฝากไปให้ กำชับว่าให้คล้องคลอเอาไว้ตลอดเพราะกันอันตรายได้ทั้งฐาน ก็ให้ฟรีๆ ครับก็ถือว่าให้สิ่งที่ดีที่สุดแกเขขาครับ พอผมสอนเอาไว้ว่า เวลาจะให้ของใครไม่ว่าของกิน หรือของใช้ ต้องเอาของดีๆให้ อย่าเอาของที่ไม่เอาแล้วให้เขา มันไม่ดี

5. ประพฤติ

ประพฤติ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    สุดยอดบารมีทานครับหายากมากครับ

6. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

....โมทนาบุญด้วยนะครับ....มีน้ำใจมากจริงๆ ครับ:cool:

7. amsuthon

ผมทำตามแบบฉบับพ่อผมครับ ที่หมู่บ้านผมที่สุพรรณบุรี คนในหมู่บ้านจะบวชลูก จะงานแต่ง งานมงคลต่างๆ ตามต่างจังหวัดต้องใช้มะพร้าวมาประกอบอาหารเยอะ อย่างน้อยก็เป็นร้อยลูก คนในหมู่บ้านถ้าจะมีงานก็จะมาจองมะพร้าวที่บ้านผมกันทั้งน้าน เพราะพ่อผมให้ฟรี แต่ต้องหาคนมาขึ้นมะพร้าวเองเอาไปได้กี่ลูกก็เอา รอบๆบ้านมีประมาณ 50 ต้นได้ กล้วย อ้อยงานแต่งงานก็ไปตัดเอาฟรีในสวน เห็นตัวอย่าง แล้วก็พ่อสอนมาแบบนี้ตั้งแต่เด็ก ให้แบบนี้แล้ว มันมีความสุขดีครับ

8. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    โมทนาด้วยครับ ใจถึงดี:boo:

9. amsuthon

ไม่ได้ใจถึงอะไรหรอกครับ เพียงแต่อยากให้คนที่เราเป็นห่วงเขามีสิ่งมงคล สิ่งดีๆที่เรามั่นใจเอาไว้คุ้มครองเขา เหมือนที่เราได้รับการคุ้มครองน่ะครับ:cool:

10. ประพฤติ

ประพฤติ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ผู้ที่ถือพระเครื่องย่อมมีจิตใจที่ดีครับขอเชิดชูครับ

11. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    80

โมทนาด้วยครับคุณสุธน :cool::cool::cool::cool::cool:

12. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อที่คอยช่วยเหลือลูกเสมอมา และสวัสดีลูกหลานหลวงพ่อทุกท่านนะครับ คาถาเงินล้านหลวงพ่อครับท่องเยอะๆกันนะครับ ผมก็ท่องทุกครั้งที่นึกขึ้นได้เลยครับ ท่องแล้วดีจริงๆ คอนเฟิร์ม ประสบการณ์หลายท่านประสบกับตัวแล้วครับ

13. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
  14. paulbylaw

paulbylaw เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้อาราธนาชานหมากชาตรีทำน้ำทิพย์ให้แฟนแช่มือ เพราะแฟนปวดข้อมือมาก ก็เริ่มตั้งแต่อาราธนาคุณพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดเรื่อยมาโดยตลอดถึงพระสมณะโคดมโคตมพุทธเจ้า และพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทุกพระองค์ พระโพธิสัตย์ทุกพระองค์ พรหมและเทวดาทุกพระองค์ ครูบาอาจารย์สืบๆ กันมามีหลวงพ่อปานวัดบางนมโค และหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่่าซุงเป็นที่สุด และอานุภาพของชานหมากชาตรี จากนั้นก็ตั้งนโม 3 จบ ไตรสรณคมน์ พุทธคุณ ธรรมคุณ และสังฆคุณ อธิษฐานขอพระบารมีท่านช่วยสงเคราะห์ให้น้ำนี้เป็นน้ำพระพุทธมนต์รักษาอาการของแฟน แล้วก็อิทธิฤทธิ... ยังไม่ทันจบแฟนก็มานั่งข้างหน้าถามว่าได้ยัง ทีแรกก็ว่าจะเอ็ด แต่ก็ตั้งสมาธิท่องบทสุดท้าย ทุกขาทุกขัง... พอเสร็จแฟนก็เลยบอกว่าที่รีบถามเมื่อกี๊เพราะว่าได้กลิ่นน้ำอบเลยรีบมานั่งรอ แล้วแฟนก็แช่มือ ต้องขอบพระคุณบารมีท่านทั้งหลายที่ช่วยสงเคราะห์ลูกหลานนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2012
  15. chopper1972

จริงอย่างที่สุดเลยครับ....ยืนยัน:cool:

16. chopper1972

สุดยอดครับ ผมเองไม่มีชานหมาก ก็ใช้น้ำมันชาตรีครับ....หรือยาหม่องที่วัดท่าซุงก็ได้ผลดีนะครับ:cool::cool:

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    วันนี้วันเกิดผมครับ เลยนิมนต์หลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 5 เนื้อเงิน มาเป็นสิริมงคลในวันเกิดสักหน่อย ตังค์หมดเลย ^^"

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      114.4 KB
      เปิดดู:
      1,296
  18. chopper1972

สุดยอดครับคุณบอย ...สุขสันต์วันเกิดนะครับ :cool::cool::cool:

19. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    พระท่านฝากมาบอกบุญครับ ท่านใดสนใจร่วมบุญกันนะครับ ^^

ตาม link ด้านล่างเลยครับ

http://palungjit.org/forums/%E0%...ml#post6804586

20. Specialized

23
    ขาดแต่เนื้อทองคำ ใครจะเมตตา :':)':)'(