ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    พี่ทั้งหลายครับ ผมขอถามคาถาของหลวงพ่อครับ
    คือผมเคยได้มาจากในเวปนะ เขาว่าเป็นคาถาของหลวงพ่อวัดท่าซุงเรานี่เเหละ
    ....เป็นคาถาเสกน้ำลายกลืน(ปิดอันตรายแม้ปืนก็ยิงไม่ออก) ในเวปนะคาถามีอยู่ว่า รูปพระพุทโธโหหิ (ท่องกลั้นใจเสกน้ำลายกลืน)
    ..ผมชอบมากใช้ทุกวันครับ เนื่องด้วยผมอยู่3จว.ชายเเดนใต้ครับ มีพระหลวงปู่ดู่เเละหลวงพ่อวัดท่าซุงแล้วก็จริงเเต่การทำงานของผมเวลาออกปฏิบัติหน้าที่ป้องกันเหตุบรรเทาเหตุการณ์หรือช่วยคนนั้นบางทีก็ใส่พระบางครั้งก็ยากต่อการปฏิบัติหน้าที่..แต่ไม่ได้เป็นเเบบนี้บ่อยหรอกเพราะพระไม่เคยขาดจากคอเเละใจอยู่เเล้ว แต่เขาเรียกว่ากันเหนียวห่นะ อิอิอิ
    ทีนี้ผมทำบุญรับวัตถุมงคลวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ หลวงพี่ก็ได้บอกคาถาเสกน้ำลายกลืนของหลวงพ่อเหมือนกัน...แต่คาถาคือ...พุทโธ รูปพระพุทโธ โหหิ
    .........แต่ที่ผมได้มาก่อนจากเวป...............รูปพระพุทโธ โหหิ
    ก็อยากสอบถามพี่ๆ หรือลูกศิษย์หลวงพ่อยุคที่ทันหลวงพ่อ หรือพี่ๆที่รู้ก็ได้ช่วยสงเคราะห์ไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยครับ ว่าจริงๆหน่ะ ที่หลวงพ่อบอกหน่ะอันไหนครับ
    ปล.แต่ตอนนี้ผมใช้เเบบที่หลวงพี่บอกครับ
    ขอขอบพระคุณพี่ๆเป็นอย่างสูงครับ

2. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    หนังสืิอสมบัติพ่อให้ หน้า 210...."รูปพระพุทธโธ โหหิ" ครับ:cool:

3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

...
    รออ่านประสบการณ์ของคุณวิทยาอยู่พอดีครับผม:cool:

4. Thamana

Thamana สมาชิก

14 กรกฎาคม 2012
    อาราธนาติดตัวตลอดเวลาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      160.9 KB
      เปิดดู:
      131
  5. chopper1972

สวยงามมากๆเลยครับ...เพ่งเป็น"พุทธานุสสติ"ได้ติดตาด้วยครับ:cool:

6. Wittaya403

Wittaya403 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2008
    จริงๆ ก็ไม่ได้เล่าอะไรนานแล้วเหมือนกันครับคุณช็อป เพราะคิดว่า ประสบการณ์วัตถุหลวงพ่อนี่ ใครๆก็คงเจอกันเป็นปกติ...ของเราก็คงเหมือนพี่ๆน้องๆทั่วไปน่ะแหละ.. แต่เมื่อวาน ไม่รู้เป็นยังไงครับ อยู่ไม่ได้ จู่ๆต้องมานั่งจิ้มคีย์บอร์ดเล่า ที่แท้ก็คุณช็อปนิเอง...แค่คิดก็ทำเอาผมต้องมานั่งหน้าคอมพ์แบบงงๆ.. เรื่องบังเอิญไม่มีในโลกจริงๆครับ...^^

เรื่องหลับในนี่ ผมเคยเจอหนักสุดในชีวิตครั้งหนึ่ง ไม่รู้เคยเล่าไปหรือยังนะครับ ถ้าซ้ำก็ต้องขออภัยด้วย...ขณะขับรถจากสกลนครไปนครพนม คราวนั้นขับไปดีๆ อยู่ๆสติหรือความจำผมหายไปเฉยๆ รู้สึกตัวอีกทีแถวๆค่ายพระยอดเมืองขวาง ห่างจากจุดที่ผมสติหายหรือหลับไปยี่สิบกว่ากิโล ไม่รู้ขับต่อมาได้ยังไง ถึงผมจะจบสายด้านการแพทย์มา ได้เรียนเกี่ยวกับเรื่องจิตใต้สำนึกซึ่งจะทำงานเองในบางครั้งโดยที่เราไม่รู้สึกตัว แต่ยังไงเสียในกรณีของผม ยี่สิบกว่ากิโลนี่ จิตผมคงไม่มีความสามารถทำได้ขนาดนั้นเป็นแน่แท้..จิตเราไม่มีพลังขนาดนั้นครับ...แล้วใครล่ะที่ขับรถแทนผม...ผมเองยังหาคำตอบไม่ได้จนทุกวันนี้ว่ามันเกิดขึ้นได้ยังไง...ตอนนั้นมีแค่สร้อยพระหลวงพ่อเส้นเดิมเส้นเดียวเท่านั้นแหละครับที่แขวนอยู่...

ป.ล. เป็นความเชื่อส่วนบุคคล เล่าสู่กันฟังในหมู่ลูกศิษย์หลวงพ่อเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณนะครับ...

อยาก "ยกตัวอย่าง" เรื่องเกี่ยวกับประสบการณ์คาถาเงินล้านของตัวเอง..ให้พี่ๆน้องๆบางคนที่ยังสงสัยเกี่ยวกับคาถานี้ให้ฟังอยู่เหมือนกันนะครับ แต่กลัวลาภจะหายเหมือนกัน แฮ่...( งกจริงๆ ^^ ) ...เอาไว้ว่างๆจะมาเล่าเป็นธรรมทานให้ฟังแล้วกันนะครับ...มันจะหายก็ช่างมันเถอะ เพื่อบูชาพระคุณหลวงพ่อ และหลวงปู่ปานที่ผมเคารพรักสุดชีวิต..

7. chopper1972

**
    เล่าประสบการณ์คาถาเงินล้านเพื่อเชิดชูหลวงปู่ฯหลวงพ่อฯ ลาภไม่หายหรอกครับ....เพราะไม่ได้เล่าฯเพื่อโอ้อวด....ขอบคุณมากๆนะครับ:cool:

8. prom20

ขอขอบพระคุณพี่chopper มากๆครับ อนุโมทนา สาธุครับ

9. chopper1972

**
    จริงครับ เรื่องแมลงหรือสัตว์มีพิษ...เจ็บแต่หายภายในไม่ถึง 2 นาทีทุกครั้งที่โดนกัดต่อยครับ.....:cool::cool:

10. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    พระหางหมากของหลวงพ่อฤาษีลิงดำนี่ช่วยเรื่องการเรียนไหมครับ
    พอดีผมเรียนภาษาญี่ปุ่นมีพระหาวหมากอยู่ไม่ค่อยได้ห้อย
    ห้อยแต่สมเด็จวัดระฆัง ชานหมากหลวงปู่ทิม หลวงพ่อไปล่ หลวงพ่อโสธร

11. chopper1972

**
    เรื่องการเรียนการสอบ ลองใช้คาถาท่านปู่พระอินทร์ "สหัสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ" ได้ผลดีมากครับ....ผมใช้หลายๆหน ช่วงที่ยังเรียนอยู่ บางวิชาไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่(ภาษาต่างประเทศ) ได้คะแนนเต็มซะงั้นและบ่อยๆ....บางวิชาไม่ได้อ่านหนังสือก่อนเลย ก็สอบผ่าน.....ผมอ่านก่อนทำข้อสอบ 10 จบ ครับ(คว่ำข้อสอบแล้วหลับตาภาวนา)... ใช้ร่วมกับการอาราธนาพระหางหมาก ผมเชื่อว่าได้ผลครับ.....:cool::cool:

12. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมศรัทธามากครับคาถานี้แต่ไม่ทราบว่าถ้าเผยแพร่คาถานี้เป็นอะไรไหมเพราะผมได้ให้เพื่อนไปใช้กันหลายคน
    ขอบพระคุณครับพี่ที่แนะนำมา

13. chopper1972

คาถาที่บอกเป็นสาธารณะแสดงว่าพระท่านอนุญาตแล้ว ไม่มีโทษภัยใดๆครับ ถ้าใช้ในทางที่ดี....:cool:

14. PraKhoonPhan

ผมว่าคาถานี้แต่ละคนที่จะได้ไปเทวดาจะต้องอนุญาติใช่ไหมครับ
    เพราะผมอยากให้เพื่อนคนนึงแต่ไม่รุ้ทำไมถึงไม่บอกไปก็ไม่รุ้

15. chopper1972

...ขึ้นอยู่กับวาระของแต่ละคนด้วยมั้งครับ...แต่คาถาที่หลวงพ่อบอกนี้ ผมหมายความว่าพระท่านอนุญาตให้หลวงพ่อบอกกล่าวให้ลูกหลานนำไปใช้ได้ครับ:cool:

16. PraKhoonPhan

ขอบพระคุณครับ

17. prom20

หลวงพ่อเล็กวัดท่าขนุน

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=IajaZOUZMi8]วัตถุมงคลแจกทหาร 3 จ.ชายแดนภาคใต้ - YouTube[/ame]

18. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    แล้วใช้คู่กับพระคำข้าวแทนได้ไหมครับ และมีเคล็ดในการท่องอย่างไรช่วยเมตตาเล่าสู่กันฟังหน่อบครับ ^^

19. chopper1972

...สวดคาถานี้กับวัตถุมงคลทุกชนิดของหลวงพ่อน่าจะใช้แทนได้นะครับ ...แต่ผมมักจะใช้ควบคู่กับรูปท่านปู่ท่านย่า เพราะเป็น"คาถาท่านปู่พระอินทร์" หรือไม่มีวัตถุมงคลเลยก็ใช้ได้ครับ ไม่ได้มีเคล็ดลับอะไร ระหว่างสวดก็ทำจิตสงบไม่ยินดียินร้ายอะไร.
    ...สวด 10 จบ รวดเดียวนี่เป็นแบบที่หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน แนะนำมานะครับ.....ส่วนที่หลวงพ่อวัดท่าซุง แนะนำ เป็นสวด 3 จบ ก่อนเปิดข้อสอบ แล้วจึงสวดอีก 7 จบ หรือสวด 7 จบก่อนแล้วจึงสวด 3 จบทีหลัง ไม่แน่ใจครับ จำไม่ได้จริง ๆ แต่มีบอกไว้ในหนังสือหลายๆเล่มของวัดท่าซุง ถ้าอ่านเจออีกครั้งจะนำมาบอกกล่าวกันนะครับ...:cool:

20. chopper1972

...ผมเป็นคนที่จบปริญญาตรีจากมหาลัยเปิด ซึ่งมีสอบปลายภาคอย่างเดียวให้ผ่าน 60 เปอร์เซนต์ไม่มีคะแนนเก็บ เพราะทำงานไปเรียนไป ก่อนหน้าที่จะใช้คาถาท่านปู่พระอินทร์ วิชาไหนที่ไม่ได้อ่าน ตกทุกครั้ง จนใช้วิธีลงทะเบียนทุกวิชาในเทอมนั้น แต่ไปสอบเฉพาะวิชาที่ได้อ่าน แล้วจึงไปลงซ่อมวิชาที่เหลือ ......แต่หลังจากใช้คาถาฯ วิชาที่ตำราไม่เคยได้อ่านเลย ผ่านฉลุยตลอดครับ:cool: