ประสบการณ์กรรมฐานเมตตาใหญ่-กรรมฐานกับดวงจิตวิสาขบูชา66น.91-ยันต์คนมนต์พระกาฬ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ransang, 6 มิถุนายน 2011.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    อนุโมทนาทุกท่านครับ เช้า 10/12/54 ผมต้องงานบวงสร้วง องค์พระที่จะหล่อ ในเดือนมกราคม 55 ซึ่งมีข่าวดีว่า องค์พระเลขาองค์สมเด็จพระสังฆราช เมตตามาเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ครับ

พรุ่งนี้ค่ำ ๆ จะเข้ามาเล่าให้ฟังครับ

อ้อได้ตอบคุณ นอร์ คร่าว ๆ แล้วนะครับ

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบพระคุณมากๆครับพี่รัน...(^___^)

3. ransang

สิ่งมงคลที่จะทำแจกคนใกล้ชิดที่เชื่อมั่น และคนที่เมตตาให้ความช่วยเหลือ ในด้านต่าง ๆ ที่ควร ตั้งใจจัดทำแต่กำลังทรัพย์น้อยทำได้นิดหน่อยแต่ทำด้วยใจ

- พระที่แจก เตรียมเข้าพิธีวันนี้
    - พระพรหมชานหมาก แค่ 3 องค์
    - ลูกสะกดยักษ์ ขนาดใหญ่กว่าลูกปิงปองหน่อย
    - เบี้ยแก้ใหญ่บรรจุชนวนหล่อพระสายสินจ์พิธีกรรม เหล็กไหลน้ำ แผ่นทองเหลืองอธิฐานจิต และอื่น ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.3 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      115.1 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      91.6 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      135.7 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      131.4 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      129.9 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      138.5 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      150.8 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      111 KB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2011
  4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
  5. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยนะคะ เบี้ยแก้ใหญ่ดีจริงๆ

6. ransang

เท่า ๆ กำปั้นเด็ก 3-4 ขวบครับ เน้นการคุ้มครองพื้นที่กว้าง ๆ ครับ

7. SpringDove

:cool::cool::cool: and more

8. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเบี้ยแก้แล้ว ตั้งแต่วันพฤหัส
    ขอบพระคุณและอนุโมทนาด้วยครับ

9. ransang

<table id="post5435500" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">SpringDove
    สมาชิก

</td><td class="alt1" id="td_post_5435500" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr><td class="alt2" style="border:1px inset">
    ไว้ว่าง ๆ จะมาเล่าเรื่องกรรมฐาน หากมีท่านใดสนใจ PM มาคุยกันได้นะครับ กรรมฐานนี้ส่งผลต่อเจ้ากรรมนายเวรเราได้มากทีเดียวอย่างไม่น่าเชื่อ และผู้ที่พยายามทำ(ทำง่ายมาก) จะได้รับผลจากสิ่งที่จะเกิดในอนาคต(ภัยพิบัติ)เบาบางลงได้ ตามแต่วาสนานะครับ หลวงปู่บอกผมไว้

ขอขอบคุณครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    :cool::cool::cool: and more

</td></tr></tbody></table>ตามที่คุณนกสัมผัสได้นั่นล่ะครับ จริง ๆ กรรมฐานทุกกรรมฐานส่งผลเหมือนกันหมดต่อเจ้ากรรมนายเวร เพราะคือการสร้างบุญกุศลสูง แต่ว่าการที่ผู้ทำกรรมฐานจะทำได้จนถึงจุดที่บุญส่งผลได้ดีนั้นต้องแล้วแต่การปฏิบัติของคน ๆ นั้นหลาย ๆ อย่าง บางครั้งพบกับบททดสอบสาหัส บางครั้งต้องฝืนมากมาย บางครั้งต้องดิ้นรนค้นหา หรือหลาย ๆ อย่าง หลาย ๆ วิธี เพราะผมก็ควานหา ลองทำมาบ้างแต่ไม่มากมายเหมือนหลาย ๆ ท่านที่พยายามทำความดีด้วยชีวิต และช่วงนี้เหมือนที่ทุก ๆ ท่านทราบ เป็นวาระแห่งกรรม วาระแห่งภัยต่าง ๆ ที่จะถาโภมเข้ามา ตามแต่กรรมที่ทุกคนกระทำไว้ซึ่งต้องพบต้องเจอกันแน่ ๆ ในไม่ช้า หลวงปู่ทวดและหลวงปู่ใหญ่ท่านว่าไว้ ซึ่งเมื่อทุกท่านทราบแล้วต่างก็พยายามทำความดีกันเต็มที่ แต่ผลของกรรมฐานที่จะส่งผลต่อเจ้ากรรมนายเวรได้ดีนั้นคือ ศีลอริยมรรค หรือ มครรค 8 ซึ่งการสืบทอดพระพุทธศาสนาของหลวงปู่ใหญ่ (หลวงปู่เทพโลกอุดร) ก็คือการช่วยเหลือ พุทธบริษัท 4 ให้เข้าถึง ศีลอริยมรรค เพื่อที่จะได้พ้นจากความทุกข์ทั้งปวง ไปจนถึงความไม่ต้องมาเกิดให้พบเจอทุกข์อีกต่อไป ทั้งนี้ก็แล้วแต่วาสนาบารมีของแต่ละคนครับ ผมมันยังเลยอยู่มากไปพบพ่อปู่ทีไร โดนท่าน เคาะหัวทุกที แต่ดีใจที่ท่านเมตตาครับ ครั้งก่อนที่งานหล่อพระเฉพาะกิจก็โดนไป 3 โป๊กใหญ่ เมื่อวานไปพบท่านมาก็โดนอีก 3 โป๊ก แต่เบาหน่อย ๆ แต่ผมมันก็ยังไม่ได้เรื่องเช่นเคย

ขอขอบคุณมากที่อ่านนะครับ ไว้ผมจะพยายามเข้ามาต่อเรื่องกรรมฐานเพื่อให้ทุกคนเป็นทางเลือกในการปฏิบัติ เพราะต้องแล้วแต่ใครจะเชื่อและศรัทธา แต่ที่แนะนำนี้มีเจตตนาเดียวคือ ช่วยครูบาอาจารย์ท่านถ่ายทอดความดีออกไป เพื่อดำรงอยู่ซึ่งพระพุทธศาสนาบนดินแดนประเทศไทย และอื่น ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2011
  10. ransang

<table id="post5429168" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px">[​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> </tr> </tbody></table> <table id="post5436471" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> [​IMG] วันนี้, 08:24 AM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #119 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> jarawoot
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 413 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5436471" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> เมื่ิอวันเสาร์ ที่ 10 ธันวาคม 54 ได้ไปทำพธีบวงสรวงขออนุญาตจัดสร้าง "พระพุทธเมตตาอโหสิกรรม"และพระพุทธอริยะรังสีบรมมหาจักรพรรดิ์ 1.สมเด็จองค์ปฐมต้น ปางเปิดพุทธภูมิ 2.สมเด็จพระปัจเจกองค์ปฐมต้น ปางบิณฑบาตหลังจากออกนิโรจน์สมาบัติ 3.สมเด็จองค์ปัจจุบัน ปางห้ามสมุทร และ4.พระศรีอริยะเมตไตรย เป็นเนื้อโลหะและเนื้อไฟเบอร์ ประดิษฐานในสถานที่ต่างๆที่เกี่ยวข้อง

เพื่อขอพระบารมีบุญกุศลที่เกิดขึ้น ป้องกันภัยพิบัติจากธรรมชาติ, จากน้ำมือมนุษย์ และขอสลายวิบากกรรมเภทภัยต่างๆ

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>
    </td></tr></tbody></table>

11. ransang

<table id="post5436498" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">jarawoot
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 413 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5436498" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> และ ช่วงบ่ายเดินทางไปบ้านพี่ที่นับถือ "ผู้ที่มีญาณบารมีหลวงปู่ใหญ่" อีกท่านหนึ่ง ที่ได้เมตตาจัดสร้งรูปหล่อหลวงปู่ นั่งบนตอไม้้สูง 2.00 เมตร เพื่อไปประดิษฐานที่สถานที่ปฏิบัติธรรมเวียงนาคราช จ.พังงา

และได้นำวัตถุมงคลต่างๆที่ได้จัดสร้างไปเข้าพิธี เพื่ความเป็นสิริมิ่งขวัญแก่ผู้ที่ได้ร่วมบุญกุศล"ถวายแก่หลวงปู่เทพโลก อุดร" ไว้สักการบูชาต่อไป

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

12. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หวัดดีครับพี่พี่ พี่รันดร์ครัำบได้รับเบี้ยแล้วนะครับผม ยังงงอยู่เลยครับ ท่านใดเมตตาให้มาหนอ ค้นอยู่ตั้งนานครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับพี่:cool:

13. ransang

ชอบใหมเอ่ย 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2011
  14. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ผมคิดว่าเป็นวาสนานะครับที่หลวงปุ่เมตตา แหมแค่ 3 ทีเองนะครับ น้อยมากๆๆ อิอิอ ถ้าเป็นผม ผมต้องโดนเยอะมากๆแน่ ไม่ค่อยจะัเอาถ่านกับเขาเท่าไหร่นะครับ แค่ทางโลกก็ยังโดนบ่นอยู่เลยครับ

15. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ คุณนอ พี่นก เราอาจจะเคยเป็นศิษย์ร่วมสายหลวงปู่ใหญ่ มาแต่ปางก่อนก็ได้ค่ะ ขอให้เราได้เข้าถึงธรรมที่ท่านสอน และ ขอขอบคุณ คุณ นิรันด์ เอาไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ เรื่องการฝึกกรรมฐานค่ะ

16. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเบี้ยแล้วครับ...อยู่ในคอแม่บ้านเรียบร้อย อนุโมทนาและขอบคุณท่านransangมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      311.9 KB
      เปิดดู:
      131
  17. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

งามมากเลยครับ......(^_____^)
    ถ้าหากอยากจะมีไว้บูชาติดตัวสักชิ้น...ผมต้องทำไงบ้างอ่ะครับพี่กวาวชไม ^^

18. ransang

<table id="post5438539" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">กวาวชไม
    สมาชิก

สถานที่: กรุงเทพ
    พลังการให้คะแนน: 204 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5438539" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> ได้รับเบี้ยแล้วครับ...อยู่ในคอแม่บ้านเรียบร้อย อนุโมทนาและขอบคุณท่านransangมากครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

โอ้โหสวยมากเลยครับ ยินดีด้วยครับ คุณนี่ใช้ของขึ้นนะครับ ผมดูภาพพลังงานเบี้ยส่งออกมาเลย ที่สำคัญไม่แพ้กัน คือบทบูชานะครับ ท่องช้านิด ทีละวรรค แล้วนึกอาราธนา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้คุ้มครอง ถ้าสวดภาวนาขณะสวดมนต์ หรือสวดภาวนาระหว่างวันให้แผ่เมตตาด้วยนะครั และกรวดน้ำได้จะยิ่งดี เพราะเมื่อเย็นนั่งคุยกะแม่บ้านสำนักงานแห่งหนึ่ง บอกว่า สวดได้ 2-3 วัน รู้สึกใจเย็นขึ้น และวันนี้ก็มีคนที่ไม่ค่อยชอบหน้ากันมาถามจะช่วยทำงาน คนที่ไม่ค่อยถูกกันก็มาคุยมายิ้มด้วย ผมฟังแล้วดีใจที่เข้าทำแล้วได้ผลดี นี่ยังไม่ได้เข้าทำเป็นกรรมฐานเลยนะครับ ลองสวดกันดูนะครับสำหรับคนที่ได้เบี้ยไปแล้วจะอยู่ในใบแนบบทบูชา และคนที่รับพระก็จะได้บทบูชาไปด้วยครับ

19. SpringDove

ขอบคุณค่ะ จะพยายามปฎิบัติต่อไป เมื่อวานก็ได้คำแนะนำจากพี่ๆ ด้วย...ดีค่ะ

สวยงามค่ะ เลี่ยมแล้วด้วยรวดเร็วทันใจดีจัง:cool::cool:...โมทนาบุญทั้งผู้ให้และผู้รับค่ะ

20. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ลองจีบท่านเจ้าของกระทู้ดูนะครับคุณนอร์....อิอิ