ประวัติและประสบการณ์วัตถุมงคลมหัศจรรย์ของครูบาคำเป็ง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 27 มกราคม 2009.

1. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    คุณน้ำจะมาเหมาอีกแล้ว อิอิ
    พระหลวงปู่ดีจริงเรื่องค้าขายครับ ผมเพิ่ง post ประสบการณ์ของลูกน้องผมไปเมื่อตะกี้ ลองเข้าไปอ่านนะครับ
    (ปล. บางครั้งกระทู้อาจเงียบ เพราะเค้ากลัวพระหมด แต่เวลามีงานบุญเมื่อไหร่ เห็นตรึมครับ เช่นงานกฐินเป็นต้น ศิษย์ท่านมีตั้งแต่คนธรรมดา พ่อค้า ข้าราชการ ยันคุณหมอ ละครับ )

นอกจากกระทู้นี้ยังมี
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน-สามัคคี-หลวงปู่คำเป็ง.202850/page-26
    http://palungjit.org/threads/พระเคร...ารณ์-ร่วมสร้างวัด.110094/page-213#post2635135
    อันนี้ประสบการณ์เยอะครับ ขอแนะนำ
    http://palungjit.org/threads/อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ.67467/page-445

2. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ไม่รู้เหมือนกันค่ะ เมื่อวานเข้าไปอ่านกระทู้เจอสมเด็จแสนล้าน ได้ยินราคาแล้วนึกไม่ถึงจะแพงมาก ๆ ค่ะ แต่อย่างอื่นกลับไม่แพง แต่ก็สนใจอยู่หลายรายการเหมือนกันค่ะ เห็นสวยดี

3. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาตนำโพสต์ของคุณakachiroมานะครับ

<table id="post2725422" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;">เมื่อวานนี้, 06:29 PM </td> <td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right"> #4315 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175"> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->akachiro<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2725422", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 137
    ได้รับอนุโมทนา 766 ครั้ง ใน 181 โพส
    พลังการให้คะแนน: 52 [​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_2725422" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->ประสบการณ์
    เป็นประสบการณ์ของแฟนของลูกน้องผม ( ห้ามงง อิอิ )
    พระที่แจกงานกฐินที่ผมได้รับมาจากพี่สามเหลี่ยมสุดหล่อ มีหลายอย่าง
    แต่องค์ที่จะเล่านี้เป็นองค์ที่หลวงพี่.....พกอยู่ (ขออภัยจำชื่อหลวงพี่ที่ดูแลหลวงปู่ไม่ได้)
    แฟนของลูกน้องผมสมมุติชื่อว่า เล็ก นายเล็กเปิดกิจการร้านถ่ายเอกสารที่ที่แห่งหนึ่ง ปกติก็มีพระแม่อุมาเหยียบธรณีอยู่แล้ว ก็สุดยอดรายได้ตกวันละ 1,xxx ......
    กิจการเปิดมาหลายเดือนก็สุดยอดอยู่แล้ว แต่เมื่อได้พระหลวงปู่ที่ปลุกเสกพร้อมพระหมายเลขสิบที่แจกงานกฐิน กับทำให้รายได้พุ่งเป็น 2,xxx และสาเหตุที่ฟันธงว่าเป็นเพราะพระรุ่นนี้เพราะ เมื่อวันที่ 5 ธ.ค. นายเล็กกลับไปเยี่ยมบ้านและเมื่อกลับมาที่ร้านปรากฎว่าดันลืมพระรุ่นดัง กล่าวไว้ที่บ้าน รายได้ตกมาเป็น 1,xxx ดังเดิม นายเล็กคงจะรู้แล้วว่าเพราะอะไรจึงรีบชวนแฟนกลับบ้านเพื่อนไปเอาพระรุ่นนี้ มา บอกว่าจะไปวันนี้ให้ได้ พอได้มา ปรากฎว่ายอดรายได้กลับฟื้นมาเหมือนเดิม คือ 2,xxx
    อิอิ
    ดีนะที่ผมเก็บไว้องค์หนึ่ง ( ได้จากพี่สามเหลี่ยมมา 2 องค์ )
    เล่าให้ฟังครับ พอดีผมทำงานออฟฟิชไม่ได้ค้าขาย แค่นี้ก็เหนื่อยแล้วเลยยังไม่ห้อยรุ่นนี้ ได้แต่เก็บ spare ไว้เผื่อต้องไปค้าขายกับเค้ามั้ง
    สรุป. เรื่องค้าขายพระสายอื่นช่วยไม่ได้มากครับ ต้องสายครูบาคำเป็งนี่แหละครับ สุดยอดดดดด(จองซองกฐินล่วงหน้าครับ รับรองคนตรึมแน่นอน)
    </td></tr></tbody></table>

4. น้ำดี1

อยากรู้จังว่ารุ่นอะไร เด๋วน้ำบูชาบ้าง

5. น้ำดี1

อย่างไรรบกวนบอกชื่อรุ่นนี้ให้น้ำหน่อยนะค่ะ ว่ารุ่นอะไร พอดีพรุ่งนี้จะได้บูชาไปพร้อมกันเลยค่ะ เพราะเขียนรายชื่อไว้แล้วว่าอยากได้อะไรบ้างค่ะ จะได้จัดส่งมาทีเดียวพร้อมกัน

6. ksriuta

พระหลวงปู่ที่ปลุกเสกพร้อมพระหมายเลขสิบที่แจกงานกฐิน

7. น้ำดี1

ไม่รู้ว่าใช่รุ่นที่พี่เขาเอ่ยถึงป่าวค่ะ ถ้าใช่ราคาเท่าไรค่ะ จะได้ขอบูชาสักสามสี่องค์ค่ะ แล้วเขาเรียกชื่อว่ารุ่นอะไรค่ะ

8. ksriuta

ชื่อนี้แหละครับ

พระหลวงปู่ที่ปลุกเสกพร้อมพระหมายเลขสิบที่แจกงานกฐิน

9. น้ำดี1

เข้าไปตามลิงก์แล้วค่ะ แต่ไม่เห็นภาพค่ะ เลยไม่รู้จะจองอย่างไร จองในนี้แทนได้ป่าวค่ะ แล้วราคาเท่าไรค่ะ หรือไปลงชื่อจองในกระทู้ค่ะ บอกว่าจองพระหลวงปู่ที่ปลุกเสกพร้อมพระหมายเลขสิบที่แจกงานกฐินค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

10. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ขออภัยที่มาช้า ครับ
    ตามรูปที่พี่ ksriuta โพสท์ล้านเปอร์เซนต์
    ตอนนั้นยังสองจิตสองใจว่าจะยกองค์นี้ให้น้องเค้าดีหรือปล่าว เพราะแจกไปหลายองค์สุดๆทั้งนั้น แต่ถ้าไม่แจกคงไม่มีประสบการณ์มาเผยแพร่
    ครับผม โชคดีนะครับ

11. ksriuta

เชิญคุณน้ำดีกระทู้นี้นะครับ
    http://palungjit.org/threads/พระเคร...มหาพลังดูด-มากประสบการณ์-ร่วมสร้างวัด.110094/

12. ksriuta

13. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ขบวนการของขลังพวกแม่เป๋อ ผมเห็นว่าของที่ ชินพร สุขสถิตย์ ทำให้หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ บุรีรัมย์ ทำได้ขลังมาก แม้ว่าจะมีหลายเจ้าทำแม่เป๋อ ออกมาก็ไม่ประสบความขลังเลย พอมาได้ของหลวงพ่อคำเป็ง ก็เห็นว่านี่แหละ แม่เป๋อ(แม่อุมา) ของท่านก็ขลังไม่แพ้ใคร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  14. ksriuta

ขออนุญาตคุณ mountain มาลงนะครับ

<table id="post2903064" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;">เมื่อวานนี้, 06:50 PM </td> <td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right"> #4425 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175"> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->MOUNTAIN<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2903064", true); </script>
    ผู้สนับสนุนบริจาค [​IMG]

พลังการให้คะแนน: 12644 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_2903064" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->อิทธิคุณแม่เป๋อ

จากหนังสือพุทธามหาเวท ปีที่ ๕ ฉบับที่ ๕๙ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓ หน้า ๖๔

เรียน บก. สุรศิลป์ ที่นับถือ

ตามที่ได้อ่านบทความ "สรรหามาฝากจากท่านผู้อ่าน...ส่งผลรวดเร็วนาทีต่อนาที"
    ของต๋องอุตรดิตถ์ แฟนพันธุ์แท้0407 ในฉบับที่ ๕๗ ธันวาคม ๒๕๕๒ ที่ได้รับพระพิฆเนศ
    ของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง ฐิตปัญโญ แล้วเกิดอยากลองของขึ้นมา บริกรรมคาถา...
    "หนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง จะโตโลโคโสโน ซึมซับมนต์วิชา ดึงดูดพลังเงินทอง เข้าสู่กายของข้าพเจ้าและเคหสถานของข้าพเจ้าด้วยเถิด"

แล้วพูดต่อไปว่า

"ไปเอาเงินเอาทองมาให้ข้าพเจ้าด้วย...ไป"

แล้วก็สมหวังได้เงินมา ๖,๐๐๐ บาท ทั้งๆที่คิดว่าเงินจำนวนนี้อาจไม่ได้แล้ว

(ยังมีต่อ)

15. ksriuta

อิทธิคุณแม่เป๋อ

จากหนังสือพุทธามหาเวท ปีที่ ๕ ฉบับที่ ๕๙ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓ หน้า ๖๔

(ต่อ)

ผม เองก็มีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง เหมือนกันคือ เมื่อประมาณต้นปี ๕๑ มีเพื่อนให้เอาสินค้าพิงค์เลดี้ มาขาย ผมก็บอกว่า ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยขายสินค้าอะไรเลย หรือพูดง่ายๆ ขายไม่เป็นครับ ยังไงก็ขายไม่ได้แน่ๆ แต่เพื่อนก็คะยั้นคะยอให้เอามาขาย
    ผมก็เลยตัดบทเอามา แต่ให้ภรรยากิน ไม่ได้เอาไปขายยหรอก

แต่ ก่อนหน้านั้น ผมเข้าเว็ปพลังจิต ข้อความของ คุณโคมฉาย,คุณเม้าตาอิน,คุณRobert โพสถึงวัตถุมงคลของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง ผมจึงขอเช่า แม่อุมารูปแม่เป๋อ เนื้อน้ำมัน มา แล้วผมก็เอาแม่เป๋อใส่ในมือ พนมมือแล้วว่าคาถา

(มีต่อ)

16. ksriuta

"หนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง จะโตโล โคโสโน ซึมซับมนต์วิชาเรียกเงินมา เรียกทองมาสู่กายข้าพเจ้า สู่กระเป๋าเงินของข้าพเจ้า"

แล้ว ปากก็เป่าไปที่พระในมือ (เขาว่าเป็นการเสกใส่พระ) แล้วก็เป่าไปที่สินค้าที่เราจะขาย แล้วผมก็นำพระแม่เป๋อเคาะกับพื้นโต๊ะเบาๆ แล้วก็เอาไปเคาะกับสินค้าที่เราจะขายด้วย ปากก็พูดว่า

"ให้ไปเรียกคนมาซื้อสินค้า ให้ไปดึงดูดเงินมาซื้อสินค้า ให้เอาเงินมาสู่กายของข้าพเจ้า เอาเงินมาสู่กระเป๋าเงินของข้าพเจ้า"

ปรากฏ ว่า มีคนทราบข่าวว่า ภรรยาผมกินแล้วเห็นผล เลยมาขอซื้อสินค้าจากผม แล้วเมื่อเขาซื้อไปกินแล้วได้ผล ปากต่อปากบอกต่อกันไป คนจำนวนมากก็มาซื้อสินค้าจากผม จนผมต้องสั่งซื้อสินค้ามาขายเรื่อยๆ ช่วงที่เอาสินค้ามาขายที่บ้านก็ว่าคาถา "หนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง...ตลอด"

(มีต่อ)

17. ksriuta

ช่วงที่ขายสินค้า ผมทำงานอยู่โรงงานน้ำตาลที่จังหวัดสุพรรณบุรี ทำงาน ๖ วัน พักผ่อนวันเดียว ขายสินค้าได้ดี ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งใจขายสักเท่าไร เพราะทำงานเข้ากะ ก็เหนื่อยอยู่แล้ว คือมีคนมาซื้อก็ขาย ไม่ได้ป่าวประกาศโฆษณาแต่อย่างใด

ผมขายอยู่ประมาณ ๖-๗ เดือน ผมได้กำไรมา
    ๖๐,๐๐๐ กว่าบาท

ที่ผมขายสินค้าได้ดี คิดว่าเป็นเพราะสินค้าเขากินได้ผลดี และผมเชื่อว่า เป็นเพราะอิทธิคุณของแม่เป๋อ วัตถุมงคลของครูบาคำเป็งเป็นแน่ครับ.

ขอแสดงความนับถือ

ชายพจน์ คนสุพรรณ สมาชิก 0301

18. ksriuta

ใกล้วันลงนะแล้ว ใครสนใจเชิญนะครับ
    ขอเชิญร่วมลงนะรับตรุษจีนกับครูบาคำเป็งครับ ที่กระทู้นี้ครับ
    http://palungjit.org/threads/%E0%...87.219927/

<table id="post2915030" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;"> เมื่อวานนี้, 12:43 PM </td> <td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right"> #129 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175"> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->moopanda_kae<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2915030", true); </script>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 29 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_2915030" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->มี ข่าวมาบอกอิอิ รายงานเรื่องความขลังของปู่ มันเป็นข่าวดีของพี่ชายลูกป้าเก๋ (คนที่ปู่บอกให้พาไปหาง่ะ) เล่าย่อๆเขียนเรียงความไม่เป็นอาจเหมือนบ่นๆไปหน่อย แต่ของปู่ขลังจริงๆนะ

ขอท้าวความนิดนะคะ
    พี่ชายเก๋คนนี้เป็นตำรวจ เนื่องด้วยในกรมตำรวจมีเสือสิงห์ กระทิง เด็กเส้นเยอะมากๆๆๆๆๆ พี่เราก็ไม่ได้จบนายร้อย นี่ล่ะที่จะโดนเขม่น

แก ติดที่ยศนายพันและตำแหน่งผู้กำกับมาหลายปีมาก ก็ไม่รู้ว่าแกเครียดเราเห็นแค่บ่นเลยไม่รู้เค้ามีปัญหาอะไร จนล่าสุดประมาณปี 52 มันแปลกที่เก๋บอกให้ไปทำบุญอะไรไปหมด เราก็พาไป
    ก่อน มาหาปู่ก็ให้ไปรับยันต์เกราะเพชร วันที่ 28 มิ.ย.ก็มาหาปู่ค่ะ ตอนแรกเก๋โทร.ไปคุยกับปู่ก่อนเล่าให้ฟังถามว่าพี่ชายเก๋โดนของหรือเปล่า ปู่บอกว่าให้พามาเลยตอนเช้า

ก็มาบ้าน พี่สามฯกันแต่เช้าคนกำลังน้อย อิอิ ได้เรื่องค่ะ ปู่มองหน้าและบอกว่าเช็คก่อนว่าโดนไหม? เทียน 4 เล่ม โดน 2 เล่มค่ะ ซึ่งเก๋จำไม่ได้ว่าหมายความว่ายังไงบ้าง ปู่บอกถอนออกให้แล้วนะ ก็รอลงมนต์ต่อตอนบ่าย

นั่นล่ะตอนไป กินข้าว พี่เก๋ถึงเล่าให้ฟังว่า เค้าโดนของจริงๆแกทึ่งปู่มากๆ เพราะที่บ้านไม่มีใครรู้แกไม่เล่าให้ใครฟังเลย เก็บความเครียดไว้คนเดียว

พี่ เล่าว่าที่ทำงาน นอกจากจะโดนแกล้งให้ย้ายแผนกแล้ว(โดนย้ายมา แผนกที่เสี่ยงตะรางที่สุด ขอไม่บอกเพื่อความปลอดภัย) ลูกน้องไม่มีเลยจากเมื่อก่อนที่มีถึง 50-60 คน มีหน้าห้องคนเดียวก็มีแต่โต๊ะ เรื่องก็โดนเอาไปใส่ร้ายที่สำนักงานตำรวจอีก ที่หนักกว่านั้นคือ หลังห้องแก มีคนเอากระทงใส่ของ ใส่อาหาร เหมือนทำพิธีอะไรสักอย่าง แต่คนๆนั้นเค้าก็เอาไปพูดว่าอีก ว่าพี่เก๋เล่นของ (อยากบอกว่าจะบ้าหรือไง ถ้าทำจริงใครเค้าจะมาทำประเจิดประเจ้อแบบนี้) คิดว่าน่าจะมาทำวันหยุดเพราะที่ราชการหยุด

นั่นล่ะวันนั้นพวกเราเลยอึ้งที่รู้ความจริงที่เก็บมานาน ถึงว่าทำไมพี่แกหน้าคล้ำมานานแล้ว ก็นึกว่าตากแดดเยอะ

อาจ จะได้เครื่องรางนำโชคด้วยค่ะ เพราะวันนั้นที่แอบไปเอาของดีที่ปู่ ปู่ให้อะไรไม่รู้เก๋จำไม่ได้อ่ะ เป็นเสือแกะสลักสีขาว แกะมาจากเขี้ยวเสือหรืองาช้างไม่รู้ ก็บอกตามตรงตอนนั้นอยากได้สาริกาลิ้นทองมากกว่า แต่ปู่ให้ก็เอาเนอะ ถามปู่ว่าเอาไว้ใช้อะไร ปู่บอกว่าให้มีอำนาจแล้วก็จามให้เพิ่มอีก เราก็ T^T(ร้องไห้ในใจปู่ให้มาทำไมเนี่ยไม่อยากได้เลย แง แง)

ลง มาจากบ้านเข้าไปที่เค้ารอทำพิธี เลยบอกพี่ชายว่าจะให้เสือนี่ แกยิ้มกรึ่ม บอกว่าปู่รู้ว่าเอ็งจะเอามาให้พี่ล่ะสิ เอ็งเป็นผู้หญิงจะพกทำไม 55 ตอนนี้พี่เอาไปใส่กรอบเรียบร้อยแล้วค่ะพกติดตัวตลอด

เรื่อง โดนใส่ความที่ทำงานเก๋บอกให้วางเฉยอย่าตอบโต้ ใครจะเล่นสียังไงเราไม่ต้องสนใจ เราทำดีที่สุดแล้วเราขึ้นมาขนาดนี้เพราะความสามารถอาจจะช้าหน่อยเท่านั้น พี่เก๋บอกเพราะเฉยเลยจะบ้าตายอยู่แล้ว เฮ้อ..เราก็เข้าใจ

ตอนนั้นคิดว่าจะไม่ได้เลื่อนตำแหน่งแล้ว เก๋ดูดวงให้บอกว่าถ้ารอบนี้ไม่ได้ก็ไม่ได้แล้วนะ
    มันผ่านตุลาไปแล้ว แต่ไม่เครียดเหมือนก่อนหน้าตาพี่เก๋สดใสขึ้นหลังจากปู่ถอนของออกให้ คงปลงน่ะ

..แต่ ฟ้ามีตาใช่ไหม วันพฤหัสที่แล้ว(28 ม.ค.) มีคำสั่งลงมาแล้วค่ะ พี่เก๋ได้เลื่อนตำแหน่งจากผู้กำกับ(ที่ติดมาเกือบ 5 ปี) เป็นท่านรองแล้วจ้า ตอนนี้เหมือนท้องฟ้ามันสดใสมากๆ ^____^

ที่ ทำไปมี ให้ปู่เช็คว่าโดนของไหมซึ่งก็โดนจริงๆ คาดว่าทำมานานแล้วเพราะไม่ใช่นี่ครั้งแรกพี่เก๋บอก + ลงมนต์ดูดเต็มพิธี + เครื่องรางพญาเสืออะไรไม่รู้เรียกไม่ถูก ที่พุทธคุณเกี่ยวกับอำนาจน่ะ จำได้แต่ว่าตอนปู่ให้มีแต่คนฮือฮา เราก็ไม่รู้ทำไม + เป็นคดีไม่โกงกิน อิอิ(ข้อนี้เสริมเอง)

อยากจะบอกว่า หลวงปู่สุดยอดจริงๆค่ะ ใครที่กำลังลังเลมาเถอะค่ะมาจอยกัน พาพรรคพวกมาเยอะๆเลยน๊า ตัวเก๋เองยังลงไปไม่เยอะแค่ 3 ครั้งเองอยากลงเยอะงกไง ^_____^

19. ksriuta

มาฟังประสบการณ์หุ่นพยนต์กัน

20. ksriuta

<table id="post3015558" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;">เมื่อวานนี้, 08:26 AM </td> <td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right"> #434 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175"> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->deejaimark<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_3015558", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 19
    Groaned at 4 Times in 3 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 6,656
    ได้รับอนุโมทนา 11,098 ครั้ง ใน 884 โพส
    พลังการให้คะแนน: 516 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_3015558" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start --><object id="WMP7" classid="CLSID:6BF52A52-394A-11d3-B153-00C04F79FAA6" width="330" height="180">

<embed src="http://www.youtube.com/v/zCW3XOZNHXY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></object>">

อัศจรรย์พ่อหุ่นพยนต์

ตั้งแต่ได้พ่อหุ่นพยนต์มา....สังเกตุได้เลย..พ่อพยนต์จะชอบเล่นของเล่นเด็กค่ะ..
    ยิ่งอะไรที่มีเสียงเค้าจะชอบนะ...เพราะว่า ของเล่นมีเสียงเองคะ...

อย่างเช่น ที่ถ่ายมาให้ดู....แล้วก็ โทรศัพท์เด็กเล่น..จะได้ยินเสียงบ่อยๆ...

ซึ่งส่วนใหญ่ ของเล่นพวกนี้ ต้องสัมผัส จับต้องมันถึงจะมีเสียง....

นี่นะคะ...เสียงจะมาเองบ่อยๆๆ เลยคะ.....

.................................................
    โอม ปลุก ปลุก มหาปลุก
    กูจะปลุกพ่อหุ่นต์ด้วย นะ มะ พะ ทะ
    <!-- google_ad_section_end -->
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>