ประวัติและประสบการณ์วัตถุมงคลมหัศจรรย์ของครูบาคำเป็ง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 27 มกราคม 2009.

1. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

ในนะโมเห็นมีลงล็อกเก็นจิ้งจอกเก้าหาง ตะกรุดมหาศาล พวกนี้วัดสร้างเองหรือเปล่าครับ ใครเคยมีประสบการณ์บ้าง เล่าให้ฟังหน่อยครับ

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลของหลวงปู่นับว่าแปลก มีหลายพิมพ์หลายแบบ ทั้งที่หลวงปู่ท่านอธิษฐานจิต+คาถาแบบเดียวกันคล้ายกัน และได้ให้พระโพธิสัตย์พระแม่กวนอิม พระมหาสถามะปราบโพธิสัตย์ และมหาเทพอีกหลายๆองค์มาช่วยอธิษฐานจิต ลงในวัตถุมงคลของท่าน แต่เหมือนกับว่าวัตถุมงคลแต่ละแบบของท่านมีเทวดา คุ้มครองรักษาแตกต่างกันไป เช่นแม่อุมายิมก็จะมีเหมือนผู้หญิง มาคอยคุ้มครองอยู่ข้างๆ ชีเปลือยก็จะเหมือนมีผู้ชายมาคอยคุ้มครองอยู่ด้วยครับ อีกประการพลังของวัตถุมงคลก็จะแตกต่างกันไปด้วยครับ

3. 4g

4g เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งศึกษาพระของหลวงปู่คำเป็งครับ

พึ่งศึกษาพระของหลวงปู่คำเป็งครับ
    พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ
    อยากได้พระแม่กาลีกับเพชรพญาธร
    ราคาเบาๆหน่อย
    ที่วัดยังมีรึเปล่าครับ
    ต้องติดต่อสอบถามทางพระอาจารย์เลขา
    โดยตรงเลยรึเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ผมใคร่จะขอเตือนทุกท่าน เมื่อหลวงปู่ได้ประสิทธิ์วิชา+คาถาของท่านให้แล้ว ขอความกรุณาใช้วิจารณญาณของท่านด้วยครับ ด้วยเพราะวิชาของหลวงปู่นั้นศักดิ์สิทธิ์ด้วยทั้ง กาย วาจา ใจ อีกทั้งพระโพธิสัตย์กวนอิมและสิ่งศักดิ์สิทธิ์หลายท่านเป็นผู้ร่วมประสิทธิ์ให้ ขอให้ท่านใช้ด้วยความไม่ประมาทด้วยครับ (คำเตือน)

5. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ได้ยินว่าลูกศิษย์สร้างให้ท่านปลุกเสกครับ
    ยังไงลองโทรสอบถามหลวงพี่ธนาธรพระเลขาหลวงปู่ดูนะครับ

6. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    วันนี้(๑๕/๑๐/๕๕) มีพี่ผู้หญิงท่านหนึ่ง แวะมาขอบูชาสีผึ้งสายบน
    หลังจากที่เคยบูชาไปแล้ว พี่สาวท่านนี้ได้ทดสอบการใช้สีผึ้ง ดังนี้

วันแรกใช้สีผึ้งของหลวงพ่อ....... ปรากฏว่า ขายเครื่องสำอางค์ไม่ได้เลย
    วันที่สอง ลองใช้สีผึ้งหลวงปู่คำเป็ง อธิษฐานขอให้ขายเครื่องสำอางค์ได้อย่างน้อย ๕ ตลับ ปรากฏว่าวันนั้นขายได้ ๕ ตลับ พอดี

วันนี้จึงแวะมาขอบูชาสีผึ้งหลวงปู่คำเป็ง หลังจากที่ใช้หมดไปนานแล้ว
    แถมยังบ่นว่า พอสีผึ้งหมด ค้าขายก็ไม่ค่อยดี
    ต้องรีบมาบูชาใหม่ เพราะเชื่อมั่นในสีผึ้งของหลวงปู่ 100%<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

7. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากราบหลวงปู่ครูบาคำเป็งครับ...

8. ราหูอมจัน

ราหูอมจัน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงปู่คำเป็ง ครับ

9. ราหูอมจัน

สอง สามวันนี้ ขายของเงียบมากครับ เมื่อวานเลย พา เพชรพญาธร ของหลวงปู่คำเป็ง เพิ่งได้มาครับ ไปขายของด้วยครับ เป็นปรากฏการณ์ การค้ากลับมาคึกคัก เหมือนเดิมแล้วครับ กำลังใจดีขึ้นมากครับ ไม่ได้เก่งแต่เสน่ห์ อย่างเดียวนะครับ ค้าขายก็ใช่ย่อย ครับ

10. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ผมอยู่ในเหตุการณ์ด้วยครับ

11. ราหูอมจัน

เข้ามาเรียนรู้ประสบการณืจากพี่ๆ ครับ

12. แหวน5องค์

แหวน5องค์ สมาชิก

19 กันยายน 2012
    จักระทั้ง7จุด

จุด1อาจเป็นปิดทวารทั้ง6มั้งครับ
    จุด2อาจเป็นจุดช่วงเอว
    จุด3อาจเป็นช่วงสะดือควบคุมหนัง
    จุด4อาจเป็นเวลาคนเราหายใจ
    จุด5อาจเป็นช่วงลำคอให้ใหล่เราทรงที่มั้งครับ
    จุด6อาจเป็นสูณกลางตามั้งครับ
    จุด7อาจเป็นช่วงหนังสีสะมั้งครับ
    นี้เป็นที่ผมเคยฝึกๆมานะครับ แต่หลังๆมักใช้ไม่คร้องเพราะกิเลสหนาเกิน
    ทำให้กำหนดสติไม่ค่อยถูก

ขอขอบคุณท่าน จิตตานุปัสสนา ครับ อนุโมทนา ครับ

13. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    http://palungjit.org/threads/วัตถุม...่างาม-ไว้อาลัย-อ-โคมฉาย-324-a.110094/page-596

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013
  14. ksriuta

http://palungjit.org/threads/วัตถุม...่างาม-ไว้อาลัย-อ-โคมฉาย-324-a.110094/page-596

15. ksriuta

http://palungjit.org/threads/วัตถุม...่างาม-ไว้อาลัย-อ-โคมฉาย-324-a.110094/page-597

16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ได้บูชา ขุนแผนองค์สีเขียว
    ช่วงแรก ขอเกี่ยวกับงานก็ได้ และค่อนข้างดี ครับ
    แต่
    ช่วงนี้ เงียบเลยครับ

หรือว่า
    ผมหมดบุญกับท่านแล้ว
    ขนาดทำงาน
    โดน เลย์ออฟเลยครับ

ก็ ยังขอให้ท่านช่วยหางานใหม่อยู่

17. girlbearly

girlbearly Active Member

ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับหุ่นพยนต์ และกุมารเทพปุ๊กลุกบ้างคะ ร ณ ผ

18. ksriuta

หลวงปู่เล่าว่า

ช่วงที่ผ่านมามีคนนิมนต์หลวงปู่ไปบ้าน ตกกลางคืนฝันว่าหลวงปู่ไปยืนชี้บ้านเลขที่ เลยไปซื้อหวย ถูกด้วยนะ

ปล.หลวงปู่ไม่ได้ให้หวยนะครับ

19. TARADIN

TARADIN Active Member

10 ธันวาคม 2009
    ขอแบ่งปันสั้นๆครับ จะเรียกว่าจับพลังหรือเปล่าไม่ทราบได้ครับ ผมอธิฐานขอชมบารมีของเทพกามาครับ โดยถือองค์ท่านไว้ในมือเบาๆ แล้วหลับาส่งจิตไปที่องค์พระ สักครู่ก็มีการเคลื่อนย้ายโดยไปเองตามองค์พระครับ วนไปมาข้างหน้า แล้วมาที่ใบหน้าแล้ววนไปมาเหมือนการเจิมทั่วใบหน้าเลยครับ หลังจากนั้นก็ไปวนกลมๆที่กระหม่อมแล้ววาดเป็นอุณาโลม คชต่อจากนั้นก็มาวนกลมๆที่หน้าอกบริเวณหัวใจอยู่สักครู และวาดอุณาโลมอีกขึ้นมาถึงหัวไหล่เลย หลังจากนั้นก็วนที่ใบหน้าแล้วค่อยๆแกว่งซ้ายขวาเบาๆลงไปที่หน้าตักและไม่ขอบอก....สักครู่ก็ผ่อนแรงลงไปครับมาอันนี้เพิ่งจะอยู่ที่เดิม ณ จุดเริ่มต้น น่าอัศจรรย์ครับกับสิ่งที่พบเจอครั้งนี้ ไม่ได้มาโปรโมทใดๆ เกิดขึ้นจริงเมื่อสักครุ่นี้เองครับ หวังว่าสักวันมีบุญให้หลวงพ่อลงนะให้บ้าง ไม่ทราบว่าจะมีเมื่อไหร่ที่ไหนครับ ใครทราบช่วยแจ้งด้วยนะครับ

20. ksriuta

http://palungjit.org/threads/วัตถุม...่างาม-ไว้อาลัย-อ-โคมฉาย-324-a.110094/page-599