ประวัติและประสบการณ์วัตถุมงคลมหัศจรรย์ของครูบาคำเป็ง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 27 มกราคม 2009.

1. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งหนึ่งที่สังเกตุได้จากการที่พกวัตถุมงคลของหลวงปู่นะครับ การทำสมาธิจะง่ายและเร็วขึ้นด้วยครับ ไม่ว่า กิน เดิน นั่ง นอน และที่แน่นอนหลวงปู่มีพลังดูดนะครับ อย่าลืมบอกพระเครื่องให้ดูดสิ่งดีๆเข้ามาครับ
    ดูดปราณธรรมชาติดีๆ ดูดพลังเสน่ห์ ดูดเงิน

user บนผมเองแหละครับแต่ดันลืม pass ครับ ราชันทมิฬ -*-

2. กิมทง_Up

ส่วนเรื่องเสน่ห์นี่มากหลายไว้ค่อยกลับมาเล่าครับ

ขอบอกว่า สุดยอดมาก

3. กิมทง_Up

เฉพาะพระแม่อุมายิมนะครับ

เรื่องเงินก่อนและกันครับ

ก่อนหน้าที่ผมจะเจรจากับพี่คนหนึ่งผมได้ขอพระแม่อุมายิมว่าขอเจรจาให้ได้ 25,000 แต่พอไปถึงผมได้ 28,000 บาทครับ

และเรื่องคอมพิวเตอร์ มีอยู่วันหนึ่งไฟดับตอนฝนตกหนักที่บ้านคอมพิวเตอร์กำลังทำงานอยู่ เปิดไม่ติดเลยกดปุ่ม start ก็ไม่ได้ ผมเลยขอพระแม่อุมายิมบอกขอให้เปิดติดด้วยนะครับ ข้อมูลงานอยู่ในคอมเยอะมาก ผมก็รอให้ฝนหยุดตก แล้วเปิดอีกที เปิดติดครับ สุดยอด

เรื่องเสน่ห์นี่ก็มีสาวๆมาชอบเหมือนกันนะครับแต่ผมไม่ได้ต่อยอดเองครับ ^^

4. กิมทง_Up

ประสบการณ์ที่เกิดขึ้นนี่ ถ้าคนที่เข้ามาใหม่อาจยังไม่รู้นะครับ ลองย้อนกลับไปดูละกันนะครับ พระที่หลวงปู่แจกก็มีประสบการณ์เหมือนกัน เช่น การรักษาโรคเป็นต้น หรือเรื่องเสน่ห์ก็มี เช่น ไม้แหย่แย้เสกของหลวงปู่ ที่แจก

5. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ของหลวงพ่อคำเป็งที่ผมยอมรับมีแค่สองอย่างคือ พระแม่อุมา และพระแม่กวนอิม นอกนั้นเงียบสนิท ไม่ว่าปลัดขิก เทพกามา ขุนแผนคำป้อ ไม่ใช่คิดไปเองแต่เป็นการใช้ในชีวิตประจำวัน รวมทั้งถามเพื่อนที่ใช้เหมือนกันก็บอกว่าเงียบจังไม่มีผล

6. (Rachan)Tamin*

(Rachan)Tamin* สมาชิก

ยินดีที่ได้รูจักครับ
    อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ ลองหมั่นพูดคุยดูนะครับหรือท่องเกี่ยวกับมนต์เสน่ห์ท่านชอบ ถ้าผมใส่ก็มีคนยิ้มให้เรื่อยๆถ้าหญิงก็ออกแนวเซ็กซี่ครับแต่ผมไม่ได้เข้าหาเท่านั้นเองครับ ออกแนวฮึกเหิมร้อนๆครับ ต้องให้คนมีประสบการณ์กับเทพกามาอย่างโชกโชนมาเล่าครับ ผมเคยอ่านกระทู้เก่าๆพี่แกเอามาโมดิฟายกับน้ำมันมหาเสน่ห์ แต่ผมใช้แนวปรับธาตุซะมากกว่าครับ ความเก่งมาก่อนเดี๋ยวหญิงก็มาครับ 555+

ส่วนอันนี้ผมก็ไม่สามารถที่จะแนะนำได้ 100 นะครับแต่ละคนประสบการณ์และชีวิตประจำวันไม่เหมือนกัน ต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมก็ได้แนะนำได้แต่เบื้องต้นอะครับ คือ ลองหมั่นพูดคุยหรือท่องมนต์เกี่ยวกับเสน่ห์

7. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แม่เป๋อช่วยให้ถูกล็อตเตอรี่
    http://palungjit.org/threads/วัตถุม...่างาม-ไว้อาลัย-อ-โคมฉาย-324-a.110094/page-547

8. deejing

deejing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่ ยังไม่มีประสบการณ์อะไรที่จะบอกเล่า แต่สนใจที่จะบูชาญิรีดูดทรัพย์พิมพ์เล็กสั่งจองกับพี่สามเหลี่ยมไว้แล้ว ไม่ทราบว่ามีพุทธคุณทางด้านไหนบ้างค่ะ

9. ksriuta

น่าจะค้าขาย เงินทอง นะครับ แต่ถามอีกกระทู้ confirm ก็ดีนะครับ ที่นั่นจอมยุทธเยอะมากแถมใจดีด้วยครับ
    ^-^

10. ksriuta

:cool::cool::cool:ถูกล็อตเตอรี่

11. บอยโคราช

บอยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีผมมี ญิรีดูดทรัพย์ กวนอิมดำ และสีผึ้งสายบน บูชามานานมากๆ แล้ว ยังไม่ได้ใช้เลยครับ ไม่ทราบมีใครแนะนำบ้างมั้ยครับเกี่ยวกับพุทธคุณและวิธีการใช้ครับ

ขอบคุณครับ

12. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธคุณดีไปทางโชคลาภ โภคทรัพย์ เมตตามหานิยม สูงมาก วิธีบูชาเพียงอธิษฐานบอกท่านก็ได้แล้วครับส่วนสีผึั้งใช้ทาปากทาหน้าเพียงเล็กน้อยก็พอครับ

13. triangle-w

ท่านที่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ บางท่านขอแล้วสัมฤทธิ์ผล บางท่านขอแล้วเงียบก็มี ผมขออธิบายก่อนสักกะนิดครับ ท่านที่ขอแล้วได้ตามปรารถนาแล้ว หมั่นสร้างบุญสร้างกุศลไว้ให้มากขึ้นเหมือนฝากธนาคารไว้ ส่วนท่านที่ขอแล้วยังเงียบอยู่ คงเป็นเพราะตัวท่านเองไม่ค่อยสร้างบุญ หรือขอไปแล้วได้ไม่ตามที่หวังไว้ คงต้องขึ้นอยู่กับท่านเองด้วยครับว่ามีความศรัทธามากขนาดไหนครับ จะยกตัวอย่างให้สักเรื่องหนึ่ง
    มี่ท่านหนึ่งได้โทรศัพท์มาขอพระของหลวงปู่คำเป็งจากผมด้วยให้เหตุผลว่า กะลังจะโดนยึดบ้านแล้ว ไม่มีแม้เงินทำบุญให้ผมช่วยส่งวัตถุมงคลไปให้ จะให้วัตถุมงคลของหลวงปู่ช่วยเหลือ ผมฟังแล้วอึ้งไปเลยครับ ทุกท่านกรุณาตรองดูสักหน่อยว่าเป็นเช่นไรครับ

14. Upz

Upz Active Member

12 พฤษภาคม 2009
    โอ้ อ่านแล้ง งง เลยครับ ไปไม่เป็นเลยครับพี่สาม
    ขอให้เค้าสู้ๆ และผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ

15. triangle-w

ประสพการณ์เล็กๆน้อยๆ มีครั้งหนึ่งได้ไปที่บ้านพุทธามหาเวทย์ ตามคำเชิญของพี่เม้าท์ ได้ไปร่วมงานของหลวงปู่เชิญ ได้ไปเจอพี่ๆน้องๆหลายท่าน พอดีมีน้องผู้หญิงคนหนึ่งได้ให้พี่เม้าท์ดูกรรมให้ พี่เม้าท์ว่าไปรับวัตถุมงคลที่เป็นคุณไสยมีพรายสถึิตอยู่มาบูชา ผมจึงทดสอบใช้พระแม่อุมา เก้าแหก ที่หลวงปู่ให้ผมไว้ติดตัวหลายปี มาทดสอบดูปรากฏว่าใช้เวลาประมาณ 20 นาที จึงสามารถถอดวิญญาณพรายที่แอบซ่อนอยู่ในร่างของน้องผู้หญิงคนนี้มาประมาณ 2-3 ปี ออกมาได้ จึงขอเตือนทุกท่านไว้สักหน่อย การที่เราสนใจที่จะศึกษาในวัตถุมงคลหลายๆด้านก็ดีอยู่ แต่ขอให้ท่านไม่ประมาทในการบูชาวัตถุมงคลดังกล่าวด้วย อาจจะได้รับสิ่งต่างๆเข้ามาสถิตอยู่ในร่างกายของท่านครับ หลังจากนั้นไม่นานผมได้ยินข่าวจากน้องๆว่า น้องผู้หญิงคนนั้นมีหนุ่มมาขอแต่งงานไปแล้วครับ ยังมีเรื่องราวอีกหลายครั้งในการใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่ เด๋วว่างๆจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ

16. นายเอ็กส์

นายเอ็กส์ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    มานั่งปูเสื่อรอฟังแถวหน้าเหมือนเดิมครับ

17. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    มารอพี่สามเล่าด้วยคน

18. บารมี10ทัศ

บารมี10ทัศ Active Member

31 กรกฎาคม 2012
    ขอรบกวนพี่ๆทุกท่านนะครับ คือผม มีความอาภัพ ในเรื่องเสน่ห์ รักใครชอบใคร แป็กตลอด อยากจะรบกวน ช่วยแนะวัตถุมงคล ของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง กับผมหน่อยนะครับ ว่าสมควรจะหาวัตถุมงคลชิ้นไหนช่วยผมได้บ้างครับ

19. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    น้องตาล แนะแม่อุมา เยี่ยม หรือพ่องัดขุนคำป้อ โดนเลย

20. triangle-w

ครั้งหนึ่งงานที่ทำอยู่ใกล้จะหมดจ็อบแล้ว ยังไม่มีวี่แววว่าจะมีงานใหม่เข้ามา ผมเลยขอพระแม่กวนอิมว่า ขอให้ท่านช่วยหางานให้ แล้วจะทานเจ 7 วัน เพียงแค่อธิษฐานถึงท่านเท่านั้น ภายในตอนเย็นของวันนั้นก็มีลูกค้าติดต่อเข้ามาให้ไปช่วยทำงานให้เขาหน่อย ผมถึงกับอึ้งไปเหมือนกัน งานที่ว่านี้ครั้งแรกเหมือนว่าจะไม่มากเท่าไหร่ แต่กลายเป็นว่ามีงานให้ทำถึง 2 เดือนเลยทีเดียว แถมจ่ายเงินสดให้ตลอด ผมเลยต้องทานเจให้ 7 วันครับ สรุปคือต้องศรัทธา เชื่อมั่น อย่างจริงใจครับ