เพื่อการกุศล ประมูลวัตถุมงคลครูบากฤษดาเพื่อสมทบปัจจัยร่วมทอดกฐินวัดป่ายาง(สันพระเจ้าแดง)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ฐนกร, 5 กันยายน 2013.

1. ฐนกร

ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    รับทราบครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. ฐนกร

รับทราบครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ

3. ฐนกร

4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    วันนี้ได้ร่วมส่งวัตถุมงคล และชนวนน้อมถวายเป็นพุทธบูชาแล้วครับ สาธุ...
    2-3 วันคงถึง สาธุ....

5. ฐนกร

อนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุ

6. ทะเล สายลม

ทะเล สายลม เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    พี่กวาง
    วันนี้ได้รับพระชัยวัฒน์แล้ว ขอบคุณมากคะ

7. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินทำบุญเรียบร้อยครับพี่ป้อบ 1300 บาท ขอน้อมอนุโมทนาบุญกับพี่ๆๆกัลยาณมิตรธรรม
    ศิษย์ท่านครูบากฤษดา ทุกท่านด้วยนะครับ ที่ร่วมบุญกันครั้งนี้

8. mookorat

mookorat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ
    1.พระขุนแผน รุ่น1 ครูบากฤษดา
    2.มีดเหล็กน้ำพี้
    ยอดเยี่ยมครับ สวยงามมาก ประทับใจครับผม รู้สึกเป็นมงคลชีวีตอย่างยิ่งที่ได้วัตถุมงคล และได้ทำบุญ

9. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะครับคุณพี่ ที่ได้ร่วมบุญกฐินครับและยังได้พระขุนแผนรุ่น 1 และมีดหมอขออนุโมทนาบุญครับ
    ส่วนเล่มนี้ครูท่านเมตตาเสกนานข้ามปีเลยครับ พร้อมทั้งจารให้ด้วยครับ มีทั้งหมด 12 เล่มครับ อยู่ลำพูน 6 เล่ม เมืองแพร่
    5 เล่ม และอยู่ที่คุณพี่ 1 เล่มครับ รวม 12 เล่มครับ

10. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    เมื่อเย็นได้โอนเงินจำนวน 1,555 บาท ค่าร่วมประมูล รายการที่ 305 ให้แล้วนะครับ ข้อมูลการโอนทาง SMS นะครับ ขอบคุณมากคร๊าบ

11. ฐนกร

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

12. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โชติพัฒน์
    บอกบุญทางวัดต้องการแผ่นทองคำเปลว 100 เปอร์เซนต์เป็นจำนวนมาก ต้องใช้ในการติดรวดลายต่าง เช่น เครื่องทรงเทพเทวดาพรหม ต้นไม้ พระพุทธรูป ในวิหารพระนอนครับ
    ส่งโดยตรงได้ที่

พระครูบากฤษดา สุเมโธ
    วัดป่ายาง( สันพระเจ้าแดง)
    เลขที่ 1 หมู่ 6
    ต.ห้วยยาบ อ. บ้านธิ
    จ.ลำพูน
    51180

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      13.5 KB
      เปิดดู:
      47
  13. mookorat

mookorat เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดเยียมครับประทับใจมาก สวยครับทั้งพระขุนแผน และมีดน้ำพี้

ยอดเยียมครับประทับใจมาก
    สวยครับทั้งพระขุนแผน และมีดน้ำพี้
    พระขุนแผน สวยมากครับ มีหน้าตาชัดเจนเหมือนคนจริงๆครับ มีแต้มกลางหน้าผากด้วยครับ เหมือนตาที่สาม ชอบครับสวยจริง
    มีดน้ำพี้อยู่โคราช 1เล่ม มาคุ้มครองทางอีสานบ้างครับ

14. ฐนกร

ลูกศิษย์ครูบาหรือท่านที่ต้องการจะร่วมบุญเชิญเลยนะครับ

15. พรหมถาวร

พรหมถาวร เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมร่วมทำกับกฐินของครูบาด้วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2013
  16. ยอดธาตุ

ยอดธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    สาธุ ครับ พี่กวางคำศรัทธาและน้ำใจงามแท้ตลอดถึงญาติธรรมที่ร่วมบุญทุกๆท่านที่มีต่อครูบาท่านและวัดสันพระเจ้าแดง สาธุ. ครูบาท่านทำอะไรทำจริงครับ สัจจะ ของท่านแน่นอนสุด

17. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    ขอประชาสัมพันธ์
    บอกบุญทางวัดสันพระเจ้าแดง ต้องการแผ่นทองคำเปลว 100 เปอร์เซนต์เป็นจำนวนมาก ต้องใช้ในการติดรวดลายต่าง เช่น เครื่องทรงเทพเทวดาพรหม ต้นไม้ พระพุทธรูป ในวิหารพระนอนครับ

ด้วยผมได้ขออนุญาติจากท่านครูบา แล้วครับ ท่านใดสนใจที่จะร่วมบุญ แต่ไม่สะดวกจะไปซื้อเอง และซื้อได้ราคาปกติ
    ผมจึงอาสาเป็นสื่อกลางในการช่วยซื้อแผ่นทอง เนื่องจากผมสามารถซื้อแผ่นทองคำเปลวแท้ 100 % ขนาด 3X3 ซม. ราคาโดยประมาณไม่เกิน 40 บาทต่อ 10 แผ่นหรือ 1 ซอง(ถ้าซื้อในปริมาณมากอาจได้ราคาต่ำกว่านี้ครับ) เพราะครอบครัวผมขายของประเภทนี้อยู่ครับ เลยซื้อได้จากราคาทุน ปกติร้านครอบครัวผมขายก็ประมาณ ซองละ 60 บาท หรือถ้าคุณซื้อจากร้านของสังฆภัณฑ์ จะราคาประมาณ ซองละ 60- 70 บาท ก็มีในบางร้าน

จุดประสงค์ที่เป็นสื่อกลางให้เพื่อให้ทุกท่านที่ร่วมบุญกับท่านครูบาและได้แผ่นทองคำถวายวัดในปริมาณที่เยอะขึ้นครับ

ท่านใดอยากร่วมบุญติดต่อโอนเงินถามเลขบัญชีได้ทาง PM นะครับ
    ***ปัจจัยทั้งหมดจะซื้อทองคำเปลวถวายครูบาในราคาทุน โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ *****

***ขอกำหนดระยะเวลา รวมร่วมยอดเงิน ภายในเวลา 7 วันนี้นะครับ ตั้งแต่วันที่ 27 ก.ย. - 3 ต.ค. นี้ และจะสรุปยอดเงินทั้งหมด แจ้งให้ครูบาทราบ และจะนำไปสั่งซื้อแผ่นทอง ถวายครูบาท่านครับ***
    ยอด ณ ปัจจุบัน
    จากผู้ใจบุญไม่ออกนาม 40,000บาท
    คุณ Toon22 ทำบุญ 500 บาท
    คุณ รักษาเกษ ทำบุญ 500 บาท
    คุณJimmyuro ทำบุญ 1,000 บาท
    รวมยอดเป็น 42,000 บาทครับ
    สาธุกับทุกท่านด้วยนะครับ

และท่านใดสนใจโอนเข้าบัญชี
    ชื่อบัญชี : นายโชติพัฒน์ โสภณธนะสิริ
    เลขที่บัญชี : 072-1-40669-6
    ประเภทบัญชี : ออมทรัพย์
    ธนาคาร : ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน)
    สาขา : สี่แยกสะพานกรุงธน

***โปรดแจ้งยอดทำบุญ และ หลักฐานการโอนผ่าน PM ให้ทราบด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2013
  18. แฝงจันทร์

ช่วงนี้ท่านไหนจะเข้าไปกราบครูบาท่าน โทรเช็ค ที่คุณแบ้งดีๆน่ะครับ เห็นว่าช่วงนี้กิจน์ท่านครูบายาวเป็นหางว่าวเลยครับ เข้าพบท่านได้ทุกๆวันครับ
    เวลา เช้า 09.00 น - 11.00 น
    บ่าย 14.00 น - 17.00น
    หมายเหตุ: ทางวัดจะไม่รับนัดใครน่ะครับ แต่เข้าพบนมัสการท่านได้ทุกๆวันเลยครับ แต่ขอตามเวลาที่กำหนดน่ะครับ.ให้ท่านได้พักและทำกิจส่วนของท่านบ้างน่ะครับ

ขนาดไฟล์:
      11.5 KB
      เปิดดู:
      44
  19. นายปองพล

นายปองพล Active Member

30 พฤศจิกายน 2012
    อยากได้ซองกฐินไปบอกบุญครับ

20. แฝงจันทร์

และอีกประสบการณ์ครับ สัตว์มีพิษต่างๆ ที่เห็นกับตาแบบตรงๆชัดเจนแจ่มแจ้ง คงเป็น ตะขาบพิษ แมงป่องช้าง แปงป่องเล็กๆเหลืองๆพิษร้ายกาจ เพราะที่วัดสันพระเจ้าแดงมีมากเลย ปัจจุบันไม่ค่อยมีครับ เพราะครูบาท่านจัดวัดชะขนาดนี้ ที่อยู่คงน้อยลงน่ะครับ มีครั้งหนึ่งปีที่แล้ว ตอนนั้นผมกับคณะขึ้นไปพอดี เจอท่านอยู่หลังวัดตรวจตรางานก่อสร้างและปรับดินถมดิน มีรถแมคโคร รถไถปรับดินอยู่ สักพักรถแมคโครตักดินเดิม ตักไปตักมาตักใส่รังแมงป่อง(พึ่งรู้ว่าสัตว์ชนิดนี้อยู่รวมกันเป็นฝูง น่ากลัวมากๆ) โอยยย ออกมาเป็นขบวนเลย 10 กว่าตัว ดำๆเขียวๆ(เนื้อคล้ายๆพระกริ่งก้นเบ้าครับ) มีตะขาบด้วย(จะเป็นลม) ทุกคนตกใจ ไทยใหญ่ขับแมคโครก็ตกใจครับ ครูบาท่านบอกว่า "หยุดๆๆๆอย่าทำร้ายเขา สงสารมันน่ะเขาด้อยโอกาสกว่าเราอย่าซ้ำเติมเขาเราสงสาร 1 ตัว 1 หัวใจ 1 ชีวิต " ท่านเดินเข้าเอามือจับแบบจับลูกหินเลย ทั้งตะขาบ ทั้งแมงป่อง เต็มไปหมดล้นมือแล้วเยอะไปท่านก็นำมาใส่ถุงผ้าอังสะบ้าง ฟาดไว้ที่คอบ้างเต็มตัวไปหมดครับ แต่ที่ผมสังเกตได้คือ แมลงมีพิษเหล่านี้เมื่อโดนมือท่านจะอ่อนกำลังเหมือนไม่มีแรงน่ะครับ งง มากๆ ทุกๆคนกลัวมากๆเหมือนหนังแบบสยองขวัญน่ะครับ แต่ด้วยบาระมีท่านสัตว์เหล่านี้ไม่กัดต่อยท่านเลย ท่านครูบาก็นำสัตว์พิษเหล่านี้ไปปล่อยไว้ที่ปลอดภัยน่ะครับ ผมเลยถามท่านว่า ครูบาครับไม่กลัวมันกัดต่อยเอาหรือครับ ท่านเมตตาบอกว่า" ถ้ามีกรรมต่อกันก็กัดถ้าไม่มีกรรมต่อกันไม่กัด ไม่แปลกและไม่ใช่ปาฏิหาริย์ใดๆธรรดาๆ""

ขนาดไฟล์:
      18.2 KB
      เปิดดู:
      46