ประมวลภาพการนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาถาวโรสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ครั้งที่2

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 28 ตุลาคม 2007.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    เมื่อเช้าเวลา11.00น.ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีของมูลนิธิโรคไตในพระอุปถัมภ์สมเด็จกรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์แล้วจำนวนหนึ่งทางเครื่องฝากเงินธนาคารไทยพาณิชย์ ให้กับมูลนิธิโรคไต(kidney Foundation)โดยทำในนามผมและชาวเว็ปพลังจิตจากเงินของทุกท่านที่ร่วมบุญโดยไม่ต้องโอนเงินคืนและทางมูลนิธิจะส่งใบเสร็จแจ้งให้ทราบภายหลังก็ขอโมทนากับทุกท่านที่ทำบุญเปลี่ยนไตให้ผู้ยากไร้สืบสานพระปณิธานสมเด็จพระพี่นางครับและครั้งต่อไปจะบริจาคไปพร้อมกับส่วนของพระรอดครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ช่วยส่งเมตตาจิต แด่เจ้าหลงด้วยค่ะ กำลังเจ็บเลย
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ช่วยกันแผ่เมตตาให้ เจ้าหลงด้วยค่ะ..

ตอนนี้มีสมาชิกติดตามกระทู้นี้มากพอสมควร

<TABLE class=tborder id=post937326 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ณัฐธยาน์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_937326", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 08:55 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 83 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 220 ครั้ง ใน 17 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_937326 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->**ด่วน! ขอผู้ใจบุญบริจาคเงิน ค่าผ่าตัด หมาจร ถูกรถชน
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->หมาจร คาดว่าอายุ 1 ขวบ พันธ์ไทย ถูกรถชนแถวคลองสามวา
    รามอินทรา ตกลงไปน้ำข้างทาง

ตั้งแต่ วันจันทร์ 14 มค 51 ไม่มีใครช่วย มันแช่น้ำเน่า 2 วัน 1 คืน มันช่วยตัวเองไม่ได้ คาดว่าหลังหัก หางแตก - หัก ขาคงหัก

มีคนโทรมาบอก ดิฉัน จึงขอความช่วยเหลือไปยังมูลนิธิฯ หลายที่ สมาคมพิทักษ์สัตว์ไทย ฯลฯ ให้ช่วยมันขึ้นมาจากน้ำไม่มีใครช่วยเลย........

จนมีคนงานก่อสร้างผู้มีจิตเมตตา-เสียสละ แรงกาย
    ช่วยเอาเชือกคล้องมัน ขึ้นมา แต่ไม่มีใครพาไปรักษา เพราะ
    1 เงิน
    2 รถ-เวลา

วันพฤหัส 17 มค 51 คนงานได้พาไปหาหมอ รพ.เกษตร หมดค่าตรวจ-ยา
    1000 กว่าบาท คุณtommato ได้เมตตาออกค่าใช้จ่ายครั้งนี้

*หมอนัดผ่าตัด วันอังคาร 22 มค 51 ผ่านมาแล้ว ไม่มีใครพาไป เพราะเหตุเดิม*

เมื่อวาน ดิฉันไปหามัน พบว่า หางเริ่มเน่า มีกลิ่นแล้วแมลงวันตอม ตัวมันสั่น คงเจ็บน่าดู ยาก็หมด

ดิฉันจึงซื้อยาเบต้าดินทาแผล ยาเนกาชัน กันหนอน ยาไอบูโพรเฟ่นแก้ปวด-อักเสบ ชื้อตะกร้อครอบปาก กันกัดเวลาป้อนยา-ทายา และให้เงินคนงาน ซื้อข้าวให้มันกิน 100 บาท

ทั้งนี้ ต้องพาไปหาหมอเพื่อทำการ ผ่าตัด -รักษา ไม่งั้น มันคงทรมาณและค่อยๆตาย อย่างเจ็บปวด พูดก็ไม่ได้..........

หมอนัดใหม่ อีกครั้งวันอังคาร 29 มค 51 นี้ ผ่าตัด ค่าใช้จ่าย คงประมาณ 3000 บาทค่ะ

ขอความเมตตาจากท่าน ช่วยกันบริจาคค่าผ่าตัด ครั้งนี้ด้วยค่ะ
    อานิสงค์จากการร่วมบุญ ครั้งนี้ จะส่งผลบุญแก่ท่านถึง 100 ชาติด้วยกัน

ณัฐธยา</TD></TR></TBODY></TABLE>

3. joni_buddhist

203
    พรุ่งนี้ผมจะส่งตะกรุดคลอดลูกแล้วนะครับ

4. joni_buddhist

203
    .คุณ ศิริวีร์ ได้รับเหรียญสร้างโบสถ์ของหลวงปุ่เงินกตสาโรครับ
    2.คุณสร้างบารมี ได้รับเหรียญ3เหลี่ยมหลวงปุ่เงินกตสาโร
    3. คุณkwok ได้รับเหรียญรุ่นหล่อพระประธาน

4.คุณอจินไตย ได้รับเหรียญหล่อสร้างโบสถ์ หลวงปู่เงินกตสาโร
    5.คุณshasu ได้รับสีผึ้งมหามงคลของหลวงปู่เงินกตสาโร(ไม่ใช่อีกาตอมซาก)
    6.คุณinkpan ได้รับสีผึ้งมหามงคลของหลวงปู่เงินกตสาโร
    ทั้ง6ท่านนี้ผมจะส่งของให้พรุ่งนี้เหลือพี่อจินไตยและคุณkwokขอที่อยู่ด้วยจ้า<!-- / message --><!-- sig -->

5. joni_buddhist

203
    พรุ่งนี้จะเริ่มส่งพระหลังจากที่หยุดก็ขอโมทนาบุญครับ

6. joni_buddhist

203
    วันนี้ส่งพระให้พี่ธรรมนูญแล้วครับ

7. joni_buddhist

203
    วันนี้ตอน17.00น.ผมได้กลับมาจากพิจิตรและอยากไปหาพระของสมเด็จพระสังฆราชมาไว้บูชา(พี่ที่ทำงานบอกว่าพระท่านดีเลยอยากเก็บ)ก็เลยไปวัดบวรนิเวศวิหารพอไปถึงเห็นวัดบวรนิเวศกำลังบูรณะและซ่อมแซมเสนาสนะต่างๆพร้อมทั้งเปิดให้มีการทำบุญซื้อยาให้แก่พระภิกษุอาพาธในต่างจังหวัดผมจึงนำเอาเงินที่เพื่อนๆชาวพลังจิตช่วยค่าจัดส่งพระ(ทั้งที่ค่าจัดส่งฟรีแต่ท่านยังให้เกินมา)และของท่านที่สั่งจองวัตถุมงคลของหลวงปู่เงินแล้วไม่ได้แต่ไม่เอาเงินคืนร่วมทำบุญบูรณะซ่อมแซมเสนาสนะและจัดซื้อยาให้สงฆ์อาพาธ วัดบวรนิเวศวิหาร
    จึงขอโมทนาบุญมากับทุกๆๆท่านที่ร่วมบุญกันในครั้งนี้ ผมขอให้ทุกท่านเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละและปฏิภาณธนสารสมบัติทุกท่านจนหลุดพ้นถึงพระนิพพานทุกท่านครับ
    ภาพใบอนุโมทนาบัตร ครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

8. joni_buddhist

203
  9. joni_buddhist

203
    ยังคงเปิดให้ร่วมบุญกันอยู่นะครับก็ขอเชิญร่วมบุญครับ

10. joni_buddhist

203
    วันที่6-8ผมไม่อยู่ต้องไปงานศาลที่จังหวัดเชียงรายหากท่านร่วมบุญมาก็แจ้งไว้ที่กระทู้ของที่เปิดให้ร่วมบุญในกระทู้นั้นๆผมกลับมาแล้วจะจัดส่งไปให้

11. joni_buddhist

203
    วันนี้ก็กลับมาถึงกรุงเทพแล้วครับเมื่อวานระหว่างทางแวะกราบหลวงปู่เงิน กตสาโร ได้นำเงิน5700บาทจากพี่ท่านหนึ่งในเว็ปนี้ไปถวายหลวงปู่ร่วมสร้างกำแพงและสะพานเข้าวัดเกาะแก้ว หลวงปู่ท่านทราบว่าผมกำลังเปิดร่วมกองบุญกับหลวงปู่จันทาอยู่ท่านจึงได้มอบวัตถุมงคลเป็นเหรียญเจ้าสัวและเหรียญสร้างโบสถ์มาให้จำนวนทั้งสิ้น45เหรียญและตะกรุดจารมือ3กษัตริย์(อันนี้ผมของมอบให้พี่โจที่รทำบุญกับหลวงปู่5700บาท) ส่วนเหรียญของท่านผมจะนำลงมาให้ร่วมบุญต่อไป และเนื่องจากแม่ผมป่วยด้วยอาการนิ่วแทรกซ้อนซึ่งทางหมดอแนะนำมาผ่าตัดที่กรุงเทพผมจึงขออนุญาตเลื่อนการถวายเงินออกไปเป็นช่วงมีนาคมจากเดิมที่จะไปถวายช่วงวันเกิดหลวงปู่ครับ
    ข้างล่างภาพตะกรุดจารมือ3กษัตริย์หลวงปู่เงินกตสาโร
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

12. joni_buddhist

203
    ขอเชิญบูชาเหรียญหลวงปู่เงินกตสาโรร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เนื่องจากเมื่อวานผมได้แวะไปกราบ หลวงปู่เงิน กตสาโร ที่วัดเกาะแก้ว จ.พิจิตร ท่านทราบว่าผมได้รวบรวมกองทุนเพื่อร่วมสร้างพระมหาเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ กับหลวงปู่จันทา ถาวโร วัดป่าเขาน้อย ท่านเห็นว่าเป็นบุญใหญ่จึงมอบเหรียญของท่านจำนวน45เหรียญ มาร่วมบุญดูได้ที่ http://palungjit.org/showthread.php?p=970087#post970087

13. joni_buddhist

203
    ขอเรียนว่าตะกรุดฝนแสนห่านั้นได้หมดไปแล้วที่บ้านผมมีแต่คุณพ่อเก็บและที่วัดสีผึ้งอีกาตอมซาก พระลักษณ์หน้าทองและ ตะกรุดฝนแสนห่าได้หมดไปแล้วครับ ตอนนี้หากใครอยากบูชาของของท่านก็ดูที่กระทู้นี้http://palungjit.org/showthrea...087#post970087
    เป็นเหรียญที่ท่านสร้างไว้นานแล้วและผสมชนวนโลหะรูปหล่อหลวงปู่เขียน วัดถ้ำขุนเณร หากอยากได้ตะกรุดก็ลองหาดูที่ศูนย์พระ ที่ผมการันตีว่าไม่มีย้อมคือนกดิโอล์สยาม กับปูโรบินสันบางรัก ครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

14. joni_buddhist

203
    ตะกรุดคลอดลูกง่ายที่วัดก็ไม่มีแล้วครับก็หาบูชาตามศูนย์พระครับที่วัดหมดแล้วครับ

15. joni_buddhist

203
    เนื่องจากวันที่4กุมภาพันธ์ผมได้นำเงินพระรอดอีกจำนวน1000บาทไปร่วมทำบุญกับมูลนิธิโรคไตแห่งประเทศไทยเพื่อสานพระปณิธานของสมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอเจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์เพื่อเปลี่ยนไตให้ผู้อยากไร้ ก็ขอขอบพระคุณและโมทนาในผลบุญกุศลจิตแด่ทุกท่านด้วยนะครับโอกาสหน้าคงได้ร่วมบุญกันอีกครับและผมยังคงเปิดกองบุญสมทบสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์กับหลวงปู่จันทาอยู่ท่านใดจะร่วมบุญก็ขอเชิญนะครับ
    ภาพใบอนุโมทนาบัตรรับเงินของมูลนิธิโรคไต
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

16. joni_buddhist

203
    <TABLE class=tborder id=post984769 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid" width=175>

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:26 AM
    สถานที่: 35 ถนนเจริญกรุง55 ยานนาวา สาทร กทม.10120
    ได้ให้อนุโมทนา 246 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 36,819 ครั้ง ใน 4,249 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 4881 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_984769 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอโมทนาบุญกับทุท่านครับ พอดีวันนี้มีงานด่วนมีพี่ที่ทำงานผมท่านนึงถึงแก่กรรมกระทันหันผมเลยได้รับมอบหมายให้ดูงานแทนพี่คนนั้นผมจึงต้องเดินทางไปเชียงรายจันทร์-พุธก็ของดส่งวัตถุมงคลก่อนชั่วคราว(เพราะไปวันนี้ตอน17.00)แล้วพฤหัสบดีจะจัดส่งไปให้ ส่วนท่านที่ส่งพระมาร่วมบุญก็ขอลงอัพเดทให้ในวันพฤหัสบดีนะครับ ขออภัยในความขัดข้องมาในโอกาสนี้ด้วยครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>