ประมวลภาพการนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาถาวโรสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ครั้งที่2

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 28 ตุลาคม 2007.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ก็ขอเชิญร่วมบุญนะครับกุมภาพันธ์นี้จะนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาท่านครับท่านใดที่บริจาค499บาทขึ้นไปจะได้เหรียญแบบสามกษัตริย์ในกล่องพลาสติกอย่างดีพร้อมใบกำกับพระและท่านยังสามารถเลือกพระที่ระบุไว้ในกองบุญด้วยครับส่วนท่านใดไม่ถึง499ก็จะได้รับแบบทองแดงรมดำพร้อมใบกำกับครับแต่ก็เลือกพระในรายการได้โดยไม่ระบุราคาแล้วแต่ศรัทธาเพียงแต่ถ้าท่านร่วมบริจาคมาเท่าไรตามเกณฑ์ก็รับเหรียญสมเด็จโต+ร.5ที่ระบุข้างต้นครับ
    [​IMG] [​IMG]

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ขอโมทนากับพี่รอยด้วยนะครับ มีข่าวฝาก ขอเชิญร่วมทำบุญบูรณะเจดีย์ครอบรอยพระพุทธบาทและบูรณกำแพงวัดปทุมวนาราม เขตปทุมวัน กรุงเทพ เนื่องจากกำแพงและเจดีย์เริ่มมีรอยร้าวเพราะวัดมีอายุ150ปีแล้ว ทางวัดจึงบูรณะใหม่ทั้งหมด ก็ขอเชิญร่วมทำบุญกันได้นะครับโดยติดต่อทางวัดได้โดยตรงที่ศูนย์สังฆทานตรงลานจอดรถของวัด(เดินเข้าประตูวัดไปก็เห็นเลย)ก็ขอเชิญชวนร่วมกันบูรณะวัดป่าใจกลางกรุงเทพกันนะครับ
    [​IMG] [​IMG]
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. joni_buddhist

203
    วันนี้ขอโมทนากับคุณป้านงนุชที่ส่งพระกำลังแผ่นดินมาให้8องค์ ผมเอาลงในกระทู้ตั้งราคาไว้7องค์และกระทู้นีฃ้ไม่ตั้งราคา1องค์(เพราะท่านให้ผมแต่ผมเอามาร่วมบุญ)ก็ขอโมทนาให้ท่านหายจากมะเร็งไวไวครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

4. joni_buddhist

203
    วันนี้ต้องขอโมทนาบุญกับพีเด็กวัดสุทัศน์ที่ส่งพระดีจากวัดสุทัศน์มาให้ร่วมบุญกันขอโมทนามาณโอกาสนี้ด้วยครับ

5. joni_buddhist

203
    วันนี้ต้องขอโมทนากับพี่ปรัชญา คัมภีรสุตน์ ได้มอบพระหลวงปู่แหวนสุจิณโณ ทั้งสิ้น6องค์และ ร่วมทำบุญ200บาท โดยท่านบอกว่าอยากให้ทุกท่านได้ของดีช่วงปีใหม่ท่านจึงไม่ขอตั้งราคาแล้วแต่ใครร่วมทำบุญกับหลวงปู่จันทา ก็ขอโมทนาและขอบคุณด้วยครับ
    ด้านล่างเป็นภาพพระหลวงปู่แหวนแต่ไม่ชัดเท่าใดเพราะเป็นกล้องที่ติดกับคอมก็ขออภัยมาด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

6. joni_buddhist

203
    ขอโมทนาบุญกับพี่วราพงษ์ อ่อนตา นะครับที่ได้ร่วมบุญแทนคุณพ่อคุณแม่มา200บาทก็ขอให้มีความสุขนะครับ ขอโมทนาที่ร่วมบุญกันเป็นประจำครับ ปีใหม่นี้ขอให้สมหวังทุกประการ

7. joni_buddhist

203
    ก็ขอโมทนากับคุณชาญชัยที่ร่วมบุญมา50บาทขอรับพระสมเด็จโตทองแดงรมดำ ก็ขอโมทนาครับ

8. joni_buddhist

203
    <TABLE class=tborder id=post876492 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">21-12-2007, 08:46 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #442 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>wara43<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_876492", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: 21-12-2007 03:04 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,411 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 9,359 ครั้ง ใน 1,591 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1157 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_876492 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอแจ้งการร่วมบุญครับ 200 บาทครับ
    วัน 21/12/07 เวลา 06:28 B746B195
    BBL BE 1<SUP>ST</SUP> CARD
    7-11 BANGPLAKOD
    TRANSFER 200.00
    FR BBLA 4149904
    TO SCBA 0384312810
    จ.อ.วราพงษ์ อ่อนตา
    220/1403 ม.4 หมู่บ้านภูมิใจนิเวศน์ 1 โครงการ 11
    ต.ในคลองบางปลากด อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ 10290
    ขอโมทนาสาธุบุญกับคุณพี่ภูชิชย์ด้วยนะครับ สาธุ

9. joni_buddhist

203
    ขอโมทนากับคุณพิทักษ์ที่ได้มอบพระหลวงปู่สิมแหวนหลวงพ่อจวงและเหรียญแม่พระธรณีมาร่วมบุญด้วยนะครับ ท่านใดสนใจก็ขอเชิญร่วมบุญได้เพราะราวเดือนกุมภาพันธ์จะนำเงินถวายหลวงปู่ครั้งที่3แล้วครับ

10. joni_buddhist

203
    วันนี้ขอโมทนากับคุณรัชฎะวรรณ มณีวงษ์ จากเชียงใหม่ที่ได้ส่งพัสดุวัตถุมงคลมาร่วมบุญกันพร้อมทั้งสอดซองปัจัยร่วมทำบุญมาในกล่องพัศดุ ด้วยเป็นจำนวน 4000บาทครับก็ขอโมทนาครับ

11. joni_buddhist

203
    สวัสดีปีใหม่ครับขอโทษที่ไม่ได้มาทักทายพี่น้องพลังจิตหลายวันเพราะผมได้ไปทำบุญปีใหม่กับครอบครัวไหว้พระธาตุทางภาคเหนือก็ขอสวัสดีปีใหม่พี่น้องพลังจิตทุกท่านครับ

12. joni_buddhist

203
    ภาพการไปกราบพระธาตุทางเหนือครับ

13. joni_buddhist

203
    ขอเชิญบูชาพระรอดร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เนื่องจากวันหยุดที่ผ่านมาผมได้ไปกราบพระธาตุดอยตุง ก็ได้รับมอบพระรอดของวัดพระธาตุดอยตุง อำเภอ แม่สาย จ.เชียงราย มาจำนวนหนึ่ง โดย พระรอดนี้สร้างขึ้นเมื่อต้นปี2550และได้ผสมผงพระธาตุและดินบริเวณที่สถิตย์พระธาตุล้านนาไทย และมีคณาจารย์ล้านนาที่มาร่วมพุทธาภิเษกมากมาย อาทิ
    ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล เชียงใหม่ ครูบาเหนือชัย วัดถ้ำอาชาทอง ครูบาคำหล้า วัดพระสิงห์ เชียงใหม่ หลวงพ่อเปลี่ยน ปัญญาปทีโป
    สนใจดูภาพและรายละเอียดได้ที่ http://palungjit.org/showthread.php?t=107218

14. joni_buddhist

203
    ขอโมทนากับพี่เพ็ญที่บอกสูตรยามะเร็ง พี่ชัยรัตน์ วิมลนาคที่ส่งพระชุดหลวงปู่ทวด หลวงพ่อแพมาร่วมบุญ พี่วิชัย พี่อัมพร พี่แก้วคำบุญ พี่โอสุทธิ55 ที่ส่งพระมาร่วมบุญครับ

15. joni_buddhist

203
    วันนี้ขอโชว์ตะกรุดกระดูกแร้งแหวนหลวงปู่ขวัญและตะกรุดฝนแสนห่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. joni_buddhist

203
    ขออนุโมทนาบุญเช่นกัน ฝากข่าวประชาสัมพันธ์
    ช่วยแจ้งต่อด้วยครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message --><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="94%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=postbody vAlign=top>[​IMG]

ขอเชิญชวนพุทธศาสนิกชนร่วมงานครบรอบอายุวัฒนะมงคลครบ 86 ปีหลวงปู่จันทา ถาวโร
    วัดป่าเขาน้อย ต.วังทรายพูน อ.วังทรายพูน จ.พิจิตร ในวันที่ 9 -10 กุมภาพันธ์ 2551
    เนื่องด้วยพระคุณเจ้าหลวงปู่จันทา ถาวโร เป็นพระภิกษุผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติตอบ ตามปฏิปทาพระธุดงค์กรรมฐานสายหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่จันทา ถาวโร ท่านเป็นพระมหาเถระพร้อมด้วยบารมีธรรมครบถ้วน และเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรแก่ชาวพิจิตรมาโดยตลอดและพุทธศานิกชนทั้งหลาย ดังนั้นเมื่อวาระมาบรรจบครบรอบอีกวาระหนึ่งคือในวันที่ 9 - 10 กุมภาพันธ์ 2551 นี้ทางคณะศิษย์ยานุศิษย์พระภิกษุสามเณร ญาติโยม ต่างเห็นพร้อมกันว่าควรจะมีการจัดงานทำบุญอายุวัฒนะมงคลครบ 86 ปีของหลวงปู่ขึ้นในวันและเวลาดังกล่าวโดยพร้อมเพรียงกัน
    ในงานนี้จะมีการบวชเนกขัมมะชีพรามณ์ และมีการแสดงพระธรรมเทศนาจากพระเถระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ และจะมีพระเถระผู้ใหญ่มาร่วมงานเป็นจำนวนมาก ดังนั้นจึงขอเรียนเชิญท่านที่เครพในหลวงปู่จันทา ถาวโร มาน่วมงานโดยพร้อมเพรียงกัน

กำหนดการ
    วันที่ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2551
    เวลา 09.00 น. ลงทะเบียนชวชเนกขัมมะ
    เวลา 13.00 น.ต้อนรับครูบาอาจารย์ที่จะมาร่วมงาน
    เวลา 18.00 น.พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ถวายแด่หลวงปู่จันทา ถาวโร
    เวลา 19.00 น.พระเถระแสดงพระธรรมเทศนา

วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2551
    เวลา 04.30 น. ทำวัตรสวดมนต์เช้า
    เวลา 07.00 น.พระสงฆ์ออกรับบิณฑบาตร
    เวลา 08.00 น.พระสงฆ์ฉันภัตตาหารเช้า (ฉันในบาตร)
    เวลา 09.30 น.ถวายกุฏิแด่หลวงปู่
    เวลา 10.00 น.สรงน้ำหลวงปู่
    ---------- เป็นอันเสร็จพิธี -----------------------

สำหรับท่านที่จะจัดตั้งโรงทาน
    กรุณาติดต่อท่านพระอาจารย์สมัย โทร 081 - 9735689

หรือสอบถามการเดินทาง
    กรุณาติดต่อ อบต.วังทรายพูล โทร 056-658219 , 056-658220
    </TD></TR><TR><TD>

รายละเอียดที่นี่
    http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=14671

</TD></TR></TBODY></TABLE>

17. joni_buddhist

203
    หากท่านใดว่าก็ขอเชิญร่วมมุทิตาหลวงปู่นะครับ

18. joni_buddhist

203
    วันอาทิตย์นี้ผมจะขึ้นไปกราบขอพรแม่ผมเนื่องในวันเกิดครบ58ปีและจะไปกราบ หลวงปู่เงิน กตสาโร เห็นสมาชิกหลายท่านอยากได้ของหลวงปู่ไว้ใช้ผมจะขอไปบูชามาให้ตามความประสงค์ของท่านครับ โดยจะไม่มีการค้ากำไรโดยจะรับฝากไปบูชาวัตถุมงคลของท่านราคาวัด และบวกค่าจัดส่ง 50บาทเท่านั้นหากท่านใดจะทำบุญกับหลวงปู่ท่านเพิ่มเติมโดยโอนเงินเกินมาก็จะนำไปถวายหลวงปู่ท่านเพื่อสร้างกำแพงแก้วครับโดยผมจะเปิดรับบูชาไปจนถึงวันเสาร์เวลาเที่ยงคืนและตีสามจะเดินทางไปพิจิตรก็ขอเชิญท่านที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่ท่านสั่งจองบูชาโดยลงชื่อที่อยู่ของท่านและระบุวัตถุมงคลที่ต้องการได้ในกระทู้นี้เลยครับ และโอนเงินที่ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสยามสแควร์ บัญชีออมทรัพย์ชื่อบัญชีภูชิชย์สุรรัตน์เลขที่บัญชี 038-431281-0 เมื่อโอนแล้วให้แจ้งหลักฐานที่กระทู้นี้ครับเมื่อรับวัตถุมงคลมาแล้วจะแจกจ่ายต่อไปตามลำดับครับหรือติดต่อที่ผม 089-1291657
    1.ตะกรุดฝนแสนห่า 150 บาท+ค่าจัดส่ง50บาท

2.พระลักษณ์หน้าทอง 200บาท(ทางวัดปรับราคา)+ค่าจัดส่ง50
    3.สีผึ้งอีกาตอมซาก 100บาท+ค่าจัดส่ง50บาท
    4.ตะกรุดคลอดลูก 100บาท+ค่าจัดส่ง 50บาท
    ดูได้ที่ http://palungjit.org/showthread.php?t=109939

19. joni_buddhist

203
    เนื่องจากมีคำสั่งด่วนให้ผมไปพิจิตรตอนบ่ายพรุ่งนี้ผมเลยขออนุญาติปิดกระทู้นี้เลยไม่รับสั่งจองวัตถุมงคลแล้วนะครับหากไปอีกจะแจ้งอีกทีไ
    ขอโมทนาในการร่วมบุญทุกหท่านครับ

หากท่านใดสะดวกจะโอนเงินก็โอนให้ได้เลยนะครับเนื่องจากผมเองมีทุนสำรองน้อย(เงินเดือนไม่ออก)หากไม่มีจริงๆก็ไม่เป็นไรครับ

20. joni_buddhist

203
    ประกาศตามลำดับการจองวัตถุมงคลครับ
    1.คุณboy
    2.คุณโจ
    3.คุณสิริวีร์
    4.คุณterrins
    5.คุณสร้างบารมี
    6.คุณsupatach
    7.คุณkwok
    8.คุณอจินไตย
    9.คุณเด็กวัดป่า
    10.คุณchumpool
    11.คุณinkpan
    12.คุณdesign
    13.คุณsashu
    14.คุณvarunyu
    ผมจะจัดสิ่งของส่งและแจกจ่ายตามลำดับครับ