ประกาศผู้ได้รับเกสาองค์หลวงตามหาบัวเนื่องในวันเกิดผม รายละเอียดด้านใน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย nitikon, 26 เมษายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ณ เขาใหญ่

ณ เขาใหญ่ สมาชิกใหม่

30 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่ 19 ครับ
    ขอให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้ได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดีและขอให้คุณ somkiatvunnasoot

2. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ...
    ได้รับเกศา แล้ว
    อนุโมทนาบุญคุณ somkiatvunnasoot<!-- google_ad_section_end --> ค่ะ

3. nitikon

nitikon เป็นที่รู้จักกันดี

ยึดตัวนี้เป็นตัวล่าสุด
    ๑.mailgolf รับซอง ส่งแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๒.โอ-ท่าซุง,แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๓.จิตพุทธ รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๔.fight001 รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๕.หนูซ่า รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๖.peerakan ได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๗.ณ วชิรา ได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๘.คุณบรรเจิด รับซอง ส่งแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๙.ลำดับนี้ตัดสิทธิ์ไปแล้ว 3 ท่าน คนที่ได้รับแทนคนต่อไป คือ watjai 124ได้รับแทนรีบติดต่อมา ( แจ้งสงวนสิทธิ์มาแล้วส่งซองมาด้วน)
    ๑๐.อินทรเทพ รับซอง ส่งแล้ว ขอบคุณของขวัญครับ ( แสตมป์กลับธรรมดารอลุ้นนะครับกลัวหาย)xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๑.เปี๊ยกโกะ รับซอง ส่งแล้ว ( แสตมป์กลับธรรมดารอลุ้นนะครับกลัวหาย)xxxxxxxxxxxx
    ๑๒.nuanpan แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๓.niekw(สมพงษ์) รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๔.kkung1234 รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๕.e_payly2012 แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๖.pooldum รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๗.ลำดับนี้ตัดสิทธิ์ไปแล้ว 3 ท่าน คนที่ได้รับแทนคนต่อไป คือ coondoy (ยืนยันสงวนสิทธิ์แล้วครับ)
    ๑๘.ศาสดาเอก จะได้รับแทนรีบติดต่อมา --ตอนนี้ติดต่อสงวนสิทธิ์มาแล้วแต่ซองมาช้าจังรีบส่งมาด่วน
    ๑๙.ho_ooo รับซอง ส่งแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๒๐. ลำดับนี้ตัดสิทธิ์ไปแล้ว 3 ท่าน คนที่ได้รับแทนคนต่อไป คือ techapunyo (ได้รับซองแล้วเดี๋ยวจะออกไปส่งครับผมพึ่งกลับจากอบรม กทม ช้าหน่อยขออภัย)

ผู้ได้รับแทนที่เหลือไม่แจ้งสงวนสิทธิ์มาจะตัดสิทธิ์ ผมกลับมาจากอบรมอาทิตย์หน้า 8 กค 54 ก่อน
    ท่านอื่นไปอ่านต้นกระทู้
    อีกเรื่องผมก็ว่าจะอดไม่โต้ตอบแล้วหล่ะครับ อดมาหลายวัน แต่มาถึงวันนี้อดไม่ได้แล้ว อิอิ ขออภัยนะครับเป็นการชี้แจงหากกระทบกระเทือนจิตใจผมขออภัยอย่างสูง ในเรื่องการแจ้งสิทธิ์ผู้ได้รับ เป็นเรื่องของผู้ลงชื่อรับแจกต้อง ติดตามสิทธิ์ตัวเอง เอง ผมคิดว่าผมไม่มีหน้าที่ต้องไปแจ้งพีเอ็มบอกผู้ใดเพราะเวลาไม่มีมากนัก เมื่อลงชื่อแล้วผมมาอัพกระทู้ดันขึ้นเกือบทุกอาทิตย์ท่านต้องมาดูเองนะครับว่าเคยลงไว้ไหม จะมาโทษผมไม่ได้ ก็ลองๆถามดูว่าผมผู้แจก ผมจำเป็นต้องพีเอ็มบอกทุกคนไหม เพราะกระทู้ผมจะละเอียดมากหากท่านไม่ขี้เกียจอ่านก่อนนะ ผมคิดว่าผมไม่ผิด และผมคิดว่าผู้แจกกระทู้อื่นๆ ก็ไม่เห็นมีท่านใดมีหน้าที่ต้องไปตามแจ้งผู้มีสิทธิ์ได้รับทางพีเอ็ม ผู้ลงไว้ต้องติดตามเอง พี่น้องในเว็บเห็นด้วยกับความคิดผมไหมครับ ผมไม่สบายใจ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2011
  4. ศาสดาเอก

ศาสดาเอก เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีพี่ผมส่งให้แบบ ติดสแตมธรรมดาเลยช้า
    ขออภัยด้วยครับ
    และขอบคุณล่วงน่า
    ส่งไปวันศุกก่อนนะคราบ

5. tana99

tana99 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    ยังมีแจกไหมครับ ถ้ามีอยู่ ขอจองด้วยนะครับ

6. kouakij

kouakij สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2011
    ขอรับพระเกศาหลวงตามหาบัวค่ะ

ลำดับที่ 304
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ขอรับพระเกศาหลวงตามหาบัวค่ะ
    กรุณาส่ง
    กนกพร เอื้อกิจ
    สำนักงานสรรพากรพื้นที่สาขาสังคม
    อ.สังคม จ.หนองคาย 43160

ขอขอบพระคุณค่ะ

7. ศาสดาเอก

ศาสดาเอก เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool:

8. looknam1235

looknam1235 สมาชิก

26 มิถุนายน 2011
    สุพรรณี ขาวแท้
    70/17 ซ.25 ถ.เพชรเกษม ต.หาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
    อยู่ไกลไปรับไม่ได้ค่ะ พอจะมีอีกมั้ยค่ะหากมีไว้บูชาจะดีมากเลยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ อนุโมทนาค่ะ

9. Kosoki

Kosoki เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรับไว้บูชาด้วยครับ นายปฏิพันธ์ วัชรพันธุ์ 80 ซอย จรัญสนิทวงศ์ 86/2 ถนน จรัญสนิทวงศ์ แขวงบางพลัด เขตบางอ้อ
    กทม. 10300

10. chaochaynoi

chaochaynoi สมาชิก

ผมเองก็นำธรรมขององค์หลวงตามหาบัวมาปฎิบัติ จึงอยากได้บูชาเพื่อเป็นขวัญตาขวัญใจยังให้อีกหรือป่าวครับอยากได้ไว้บูชามากๆ ขอให้ท่านเจริญในธรรมนะครับ สาธุ

11. วิชย

วิชย Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอความกรุณาจากผู้มีเมตตาแจกเกศาพ่อแม่ครูอาจารย์องค์หลวงตามหาบัว กระผมเป็นอีกคนนึงที่เคารพและเทิดทูญองค์หลวงตาเหนือเศียรเกล้า ธรรมะของท่านได้ฟังแล้วนำไปปฏิบัติ ทำให้ได้เห็นถึงความสงบว่าเป็นเช่นไร ปัญญาที่ท่านให้มากล้นจนหาสิ่งใดเปรียบ ถ้าเกศาขององค์หลวงตายังมีเหลืออีกกระผมขอรับไปบูชาที่ห้องพระครับ กรุณาส่งมาที่ คุณวิชย ศุภรมย์ 99 ม.11 ต.หัวขวาง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม44140 ขอให้ท่านผู้ใจบุญเข้าถึงนิพพานในชาตินี้นะครับ กระผมจะพยายามตามรอยพ่อแม่ครูบาอาจารย์ให้ถึงซึ่งนิพพานในอนาคตอันใกล้นี้ครับ

12. ijara

ijara Active Member

9 มิถุนายน 2011
    พึ่งจะมาพบกระทู้นี้จะสายไปไหมถ้าจะขอรับด้วยอยากไปรับที่วัดแต่ก็ไปไม่ได้ค่ะ
    ถ้ายังพอมีจะขอรับด้วยค่ะ
    จิรัฏฐ์ เดชจีรัฐติกุล
    394/3 ซ.สุขสวัสดิ์ 2 ถ.สุขสวัสดิ์
    แขวง จอมทอง เขต จอมทอง กทม. 10150

13. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเห็นกระทู้นี้เหมือนกันครับ ถ้ายังพอมีอยู่ขอรับไว้บูชาด้วยนะครับ
    จิรานุวัฒน์ ศิริสุนทรินท์
    918/27-28 ซ.โรงไม้ขีด ต.บางปลาสร้อย
    อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
    อนุโมทนาบุญครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้