บ้านใหม่ลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nitisartthai, 17 กรกฎาคม 2012.

1. champ_atikrit

champ_atikrit เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    บน 28 ล่าง 91

2. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่ีเสงี่ยม แห่งทุ่งมหาราช... ครับ
    สวัสดีพี่ๆ น้องๆ ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่าน....
    พี่ยุดยา มีเกมมาให้เล่นแต่วันเลย ตอนนี้ยังไม่มีเลขเลยครับ ขอไปหาเลขตามฝันก่อนนะครับ ได้เมื่อไรจะมาร่วมสนุกด้วยครับ ( ไม่พลาดแน่ๆ )

3. worasakphet

worasakphet เป็นที่รู้จักกันดี

บน 38 ล่าง 55 ครับ

4. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่เจ้าคุณเสงี่ยม
    สวัสดีครับ หายไปหลายวันเป็นเพราะเส้นเอ็นที่หัวไหล่ขวาอักเสบแบบรุนแรงสร้างความเจ็บปวดและทรมานแบบสุดๆเลยครับ ถึงขนาดว่าจะนอนพักผ่อนก็ยังยากทรมานแบบสุดๆจึงไม่ต้องไปพูดถึงเรื่องการเดินการนั่งนะครับ ตอนนี้อาการดีขึ้นมากแล้วความเจ็บปวดก็ลดน้อยไปมากแล้วครับ มือขวาพอที่จะใช้การได้บ้างแล้ว ขอขอบคุณสมาชิกหลายท่านที่เป็นห่วงเป็นใยนะครับ วันนี้ผมจะเดินทางไปงานบุญที่จ.จันทบุรี2-3วันกลับมาแล้วจะเข้ามาพูดคุยกันใหม่นะครับ

5. บางระกำ

บางระกำ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองให้คุณ แหยมla หายจากอาการเจ็บป่วยเร็วๆนะครับ เดินทางปลอดภัยครับผม

6. ่JHON_FON

่JHON_FON เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในเจตนาดีของพี่ยุดยาครับ ขอเชิญชวนทุกท่านมาร่วมสนุกกันนะครับผม ส่วนตัวผมได้รับแจกมาเหมือนกันจึงขอเว้นที่ให้สมาชิกที่ยังไม่มีได้ร่วมลุ้นกันครับ

ป.ล.ท่านใดมีประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงปู่อย่าเก็บไว้คนเดียวนะครับ นำมาเล่าให้พี่น้องบ้านเราได้ฟังกันบ้างนะครับผม

7. bothai

bothai เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ร่วมสนุกด้วยครับ บน 46 , ล่าง 04 ครับ

8. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสนุกด้วยคนครับ
    บน 45
    ล่าง 95

เลขเดาไม่ใช่เลขฝันครับ

9. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    บน 13 ล่าง 13 ครับ

10. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

หาย ไว ๆ นะครับพี่ชาย เดินทางโดยสวัสดิ์ภาพนะครับผม
    เอาบุญมาฝากผมด้่่วยนะครับผม อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่ สาธุ สาธุ

11. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ได้รับพระเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ.... ( ขอบพระคุณอีกครั้งครับ )

12. แหยมla

ขอบคุณ คุณยุดยาครับ ตอนนี้อาการเจ็บปวดลดน้อยลงไปเยอะแล้ว เหลือแต่แขนขวายังใช้การไม่ค่อยได้ครับ กายภาพบำบัดในท่ายืนพอที่จะกางแขนขวาไปได้ประมาณ20-30องศา ส่วนตอนนอนแขนขวาผมยังสามารถที่จะขยับได้เลยแม้แต่นิดเดียว ตั้งแต่ข้อศอกถึงมือใช้การได้แต่ที่ใช้การยังไม่ได้คือช่วงหัวไหล่ถึงศอก เป็นมาตั้งแต่วันที่26จนถึงป่านนี้ก็เกือบเดือนแล้วครับ ยังดีที่อาการเจ็บปวดลดน้อยลงไปเยอะไม่งั้นก็คงใช้ชีวิตประจำวันลำบากแบบมากๆ ตามที่แพทย์ที่เชี่ยวชาญบอกต้องใช้เวลานานมากครับ 2-3เดือน ตอนนี้คิดอยู่ว่าจะไปกราบหลวงปู่และให้ท่านช่วยเมตตารักษาให้ครับ

13. แหยมla

อิ่มบุญเลยน้องแบงค์ น่าเสียดายที่บุญนำมาฝากกันไม่ได้ต้องไปรับบุญด้วยตัวเอง ส่วนของฝากก็น่าเสียดายอีกมีจำนวนจำกัดไม่สามารถเอามาเผื่อได้ หวังว่าคงเข้าใจนะก็คิดไว้อยู่แต่ของคุณx เค้ามีจำกัดเลยไม่ได้เอาอะไรกลับมาฝากเลย

14. แหยมla

หลังจากอาการปวดลดน้อยลงจึงไม่จำเป็นต้องนอนพักมาก เมื่อวานจึงเอาน้ำมันมนต์ของหลวงปู่มาทา ปรากฎว่าตอนนอนผมลองยกแขนดูก็พอที่จะยกได้หน่อยนึงแล้วครับทำให้ผมดีใจขึ้นมาเยอะเลย

15. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

ไม่เป็นไรครับพี่ชาย ^ * ^

ไปขอให้ท่านช่วยนะครับพี่ พี่จะได้หายไว ๆ ครับผม ^ * ^

16. sriharaj_wit

sriharaj_wit เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012

9 พ.ย. 56 นี้ทางวัดได้จัดงานทอดกฐิน ขอเชิญศิษยานุศิษย์ทุกท่านร่วมกันใน งานการการกุศลครั้งนี้ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

17. แหยมla

หลังจากที่ผมได้ใช้น้ำมันมนต์ของหลวงปู่มาทาที่หัวไหล่ผ่านมา3วัน ตอนนี้ผมสามารถที่จะยกมือขึ้นตั้งฉากได้แล้ว(90องศา) แต่ก้อต้องใช้ความพยายามอย่างสูงและยังต้องทนกับความเจ็บปวดบ้าง แต่ในส่วนต้วผมเองถือว่าได้พัฒนาขึ้นมาอย่างเร็วมากเพราะก่อนหน้านี้ผมกำลังคิดจะเดินทางเข้ากรุงเทพเพื่อไปปรึกษาแพทย์ที่เชี่ยวชาญครับ

18. jedsadatum21

jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีองค์หลวงปู่พิศดู ให้พี่แหยมหายไวๆครับ

19. แหยมla

ขอบคุณ คุณตั้มครับ งานกู้ภัยของคุณตั้มเป็นงานที่ต้องเสียสละเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุยษ์ด้วยกันทำโดยไม่มีเงินเดือนและยังเป็นกำลังสำคัญในงานบุญต่างๆในหลายๆที่ ผมขออนุโมทนาให้กับคุณตั้มด้วยนะครับ และขอบารมีหลวงปู่พิศดู หลวงปู่ชื้น หลวงปู่เสงี่ยม หลวงพ่อผินะ ครูบากฤษดา ช่วยคุ้มครองคุณตั้มให้แคล้วคลาด ปลอดภัย จากภัยอันตรายต่างๆด้วยนะครับ

20. Whiskeys

Whiskeys เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมสนุกด้วยคนครับ
    บน 02
    ล่าง 16