หมดแล้ว ***บุญสร้างพระไตรรัตน์ : ปิดกระทู้ วันวิสาขบูชา***

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pom_chaovarit, 18 เมษายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. dekpra

dekpra เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอนำพระหลวงปู่ปานมาร่วมรายการให้ร่วมประมูลด้วยครับ (ผมบูชามาจากโรงหล่อสมเด็จองค์ปฐมช่างเนียรครับ)
    พระบูชาขนาด ๕ นิ้ว หลวงปู่ปานเหลือองค์เดียวครับ
    ออกที่วัดเขาวง (ไม่ทันหลวงพ่อ) บางท่านก็ว่าทันครับ
    รายการที่

[​IMG][​IMG]

เริ่มต้นประมูลเท่าไรดีครับ ๕๐๐ บาทดีมั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2011
  2. ขุนพิฆาต

ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญประมูล หลวงพ่อโต บางพลี ๒๙๙ บาทครับ

3. dekpra

ผมขอนำพระสมบัติพ่อมาร่วมรายการให้ร่วมประมูลด้วยครับ

เริ่มต้นประมูล ๙๙๙ ฿ ครับ รายการที่
    (เหรียญเกลียวเชือกรุ่นแรก สวยสมบูรณ์เดิมๆ ครับ)
    ขอมอบให้ท่านเจ้ากระทู้ดำเนินการต่อทั้งสองรายการครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      314 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      280.8 KB
      เปิดดู:
      209
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2011
  4. อรหันตทาส

อรหันตทาส เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอเปิดที่1,111บาท:cool::cool:

5. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อจากคุณอรหันตทาส ไปที่ 1555 บาทครับ

6. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    เพื่อพ่อ ลูกหลานหลวงพ่อ เริ่มรวมพลกันแล้วครับ....สาธุ:cool::cool::cool::cool::cool:

7. dekpra

ผมขอนำพระสมบัติพ่อมาร่วมรายการให้ร่วมประมูลด้วยครับ รายการที่
    เหรียญกู้ผู้ชนะ เนื้อรมดำและทองชุบ
    สวยเดิมๆทั้งคู่ (รับประกันความแท้) ๑๐๐%:cool:
    เริ่มต้นประมูลคู่ ๒๐๐ บาท

[​IMG] [​IMG]

ผมขอนำพระสมบัติพ่อมาร่วมรายการให้ร่วมประมูลด้วยครับ รายการที่ ล๊อกเก็ตหลวงพ่อฤาษีฯเต็มองค์และครึ่งองค์
    เริ่มต้นประมูลคู่ ๒๐๐ บาท (รับประกันความแท้) ๑๐๐%:cool:<!-- google_ad_section_end -->

8. dekpra

<TABLE class=tborder id=post4613685 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 01:58 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #94 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Nippanang Sukang<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4613685", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

สถานที่: พระนิพพาน
    พลังการให้คะแนน: 217 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4613685 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start --><TABLE class=tborder id=post4613334 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 12:33 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#92 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิตพิเศษ

สถานที่: ตำมะลัง ไม่ใช่ ประตูน้ำ
    พลังการให้คะแนน: 6783 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4613334 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">พระพุทธบาทสี่รอย
    ร่วมสร้างพระ 199บาท เลือกรับ 1องค์ครับ

ขอร่วมบุญทั้ง ๓ ผืนครับ ... สาธุ

เฮียปอ เหมาหมดแล้ว:cool::cool::cool:
    กราบอนุโมทนาครับผม:VO

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สุดยอดครับ เฮียปอ ขอโมทนาบุญด้วยครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

9. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับศิษย์พี่ ครบเครื่องทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังจริงๆ...สุดยอด:cool::cool::cool:
    กราบอนุโมทนาครับผม
    :VO

10. dekpra

<TABLE class=tborder id=post4614132 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 04:07 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->จารุ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4614132", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 4719 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4614132 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กพระ [​IMG]
    ตอนนี้ขอสนทนาตามภาษาพี่ๆน้องๆครับ

ขอเล่าเรื่องท่านพระโยคาวจรต่อนะครับ
    ท่านบอกว่าในกลุ่มของท่านมีหลายคน แต่มีอยู่คนหนึ่ง ไม่ทราบว่าทำอะไรผิดไม่ดีหรืออะไรไม่ทราบ พระโยคาวจรท่านนี้บอกว่าเวลานั่งสมาธิท่านบอกว่าหลวงพ่อฤาษีฯมาสอนพระกรรมฐานแป๊บหนึ่ง แล้วท่านก็ไป มาให้เห็นเลยนะท่านพี่น้อง แล้วมีอยู่คนหนึ่งโดนหลวงพ่อฤาษีฯเอ็ดเอา "มึงไม่ต้องมากราบกู มึงไปทำตัวให้ดีก่อนแล้วค่อยมากราบกู" รู้สึกอย่างไรบ้างครับท่าน หนาวๆร้อนๆมั้ยครับ

ปล.ถ้าท่านเจ้าของเข้ามาเจอในกระทู้ ผมขออภัยและขออนุญาติท่านด้วยครับ
    ขอโมทนาในความดีของท่านทั้งกลุ่มเลยครับ สาธุ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

อันนี้ท่านต้องการให้ดีครับ
    ให้เร่งปฏิบัติ รักษาศีล ปฏิบัติธรรม
    อย่างพี่คนนี้ต้องเจออย่างนี้ถึงจะมุ่งมั่น ครับ
    หลวงพ่อท่านจึงมาโปรดในรูปแบบนี้ :cool:

เมื่อตอนวันสงกรานต์
    ผมเองก็เพิ่งโดนหลวงพ่อเอาไม้เท้า ตีกบาลไปหนึ่งที ฮิฮิ
    ท่านบอก เอ็งมันดื้อ ท่านให้สวด สัมปะจิตฉามิ วันละ 1 ชั่วโมงแต่ผม
    ไม่ได้ทำ วันสงกรานต์นั่งมโนขึ้นไปโดนเลยครับ
    ท่านยืนดักอยู่หน้าวิมานหลวงพ่อองค์ปฐมเลย
    โป๊ก เข้าให้ ฮ่า ๆๆ

ลูกขอขมากรรมด้วยครับหลวงพ่อ
    ทุกวันนี้เลย สัมปะจิตามิ อย่างเดียว:cool:<!-- google_ad_section_end -->

สุดยอดเลยครับ ท่านทั้ง ๒ เด็กพระก็อยากทำได้บ้าง ทาน ศีล เขกขัมมะ กำลังฝึกหัดเดินอยู่ครับ แต่ยังไม่เอาไหนเลยครับ

วันนี้เราคุยกันตามภาษาพี่ๆน้องๆ อีกครับ ท่านนักปฏิบัติท่านนั้นเมตตาเล่าให้ฟังอีกว่า กลุ่มของท่านนั่งสมาธิกันนานถึง ๒ ชั่วโมง ตัวท่านบอกว่าเห็นเทวดาพาบริวาณมามากหมาย มาพูดว่าผมพาบริวาณมาขอโมทนาบุญกับท่าน พระคุณเจ้าครับ ท่านที่ว่านี้เป็นพระภิกษุนะครับไปบวชก่อนเด็กพระอีก แต่ลาสิกขาที่หลังผมครับบวชกันคนละที่นะครับ แต่ท่านมีดีมาก ทรงอภิญญาใหญ่ สามรถนำกายทิพย์ออกจากกายเนื้อ และไปท่องเที่ยวในสถานที่ต่างๆ เด็กพระและอิจฉาท่านเหลือเกิน ที่อิจฉาไม่ใช้อะไร ท่านไม่ยอมเอาผมไปด้วย ก็จะเอาไปอย่างไรละครับ ก็บวชกันคนละทีจะไปได้อย่างไรเนาะ แต่ตอนนี้ท่านลาสิกขาแล้วครับ สึกออกมา ก็โทรหาเด็กพระ เด็กพระนี้เป็นปรื้มจริงๆ
    (เด็กพระคิดว่าพี่ๆน้องๆเราอีกมากหมายที่ทำได้แบบนี้ อาจจะมากกว่าหรือน้อยกว่า แต่ท่านไม่ยอมบอกใคร บอกเทอะครับ เป็นธรรมทานกับคนรุ่นหลัง ช่วยกันพากันไปจุดหมายปลายทางที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงปารถนา และหลวงพ่อเราทรงนำพามาแจกถึงพวกเรา ปลายทางที่ว่านั้นคือพระนิพพาน นั้นเองครับ ) สวัสดี

11. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

12. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

2055 บาทครับ...................
    แล้วปิดวันไหนครับ

13. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

14. pom_chaovarit

เหลือเพียงแค่อีก 13 วันเท่านั้นนะครับ

yimmงานบุญสร้างพระไตรรัตน์ 10,000 องค์ yimm

จะปิดตัวลงพร้อมกับกระทู้บุญนี้ ในวันที่ 5 พ.ค.54
    เพื่อเตรียมการนำเข้าพิธีปลุกเสก วันเสาร์ห้า เดือนพฤษภาคมนี้ครับ

วัตถุประสงค์ : เพื่อแจกเป็นที่ระลึกแด่ท่านสาธุชน
    ที่มาร่วมหล่อพระพุทธบาท

15. pom_chaovarit

เพื่อแสดงเจตนาบริสุทธิ์ กับงานบุญสร้างพระไตรรัตน์ 10,000 องค์ในครั้งนี้
    ผม Nippanang Sukang ขอแนบ resume น้อยๆนี้ เพื่อการพิจารณานะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. pom_chaovarit

ต่อไปจะเป็นรายการ Update งานบุญสร้างพระไตรรัตน์ 10,000 องค์ในครั้งนี้นะครับ:VO

17. pom_chaovarit

:VOประมูลสูงสุดในขณะนี้:VO

1.หลวงพ่อวัดบ้านแหลม เลี่ยมกรอบเงิน คุณเด็กพระ 300 บาท
    2.หลวงพ่อโสธร เลี่ยมกรอบเงิน คุณเด็กพระ 300 บาท
    3.หลวงพ่อโตบางพลี 2498 เลี่ยมกรอบเงิน คุณเด็กพระ 300 บาท

yimmเวลาปิด 9:09 pm (21:09น.)yimm
    1.หลวงพ่อวัดบ้านแหลม
    2.หลวงพ่อโสธร
    3.หลวงพ่อโต บางพลี

yimmทุกรายการเพื่อบุญหล่อพระไตรรัตน์ 10,000 องค์yimm
    รายได้เข้ากองทุนบุญ100%
    chearrchearrchearrchearrchearr

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2011
  18. pom_chaovarit

รายการที่มีให้ร่วมบุญครับ
    สมเด็จองค์ปฐม ลอยองค์ วัดพระธาตุห้าดวง

มีให้ร่วมบุญ2แบบ นะครับ
    "สมเด็จองค์ปฐม มอบโดยท่านผู้ปิดทองใต้พระบาทพระ"

แบบที่1.ร่วมบุญ 1,999 บาท (เข้ากองบุญ 100% ครับ)มีให้ร่วมบุญเพียง 5องค์ครับ
    องค์ที่1.อ.นพ จองร่วมบุญ
    องค์ที่2.คุณเด็กพระ จองร่วมบุญ
    องค์ที่3.
    องค์ที่4.
    องค์ที่5.

แบบที่2.ร่วมบุญ 1,599 บาท (เข้ากองบุญ 10% ครับ)มีให้ร่วมบุญเพียง 5องค์ครับ
    องค์ที่1.
    องค์ที่2.
    องค์ที่3.
    องค์ที่4.
    องค์ที่5.

พระพุทธบาทสี่รอย
    ร่วมสร้างพระ 199บาท เลือกรับ 1องค์ครับ

"มอบโดยท่านผู้ปิดทองภายในพระ"

มีให้ร่วมบุญอย่างละ 3องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2011
  19. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005

ทั้งบริจาคเลือดและร่างกาย
    สาธุ.......
    หายาก......
    หายาก ......
    หายาก ......

20. pom_chaovarit

yimmรายการประมูลครั้งต่อไปyimm
    :cool:มอบโดยศิษย์พี่(เด็กพระ):cool:
    ปิดวันที่ ?
    (ขอเสียงท่านนักบุญ หน่อยครับว่าวัน?ดี)

1.เหรียญเกลียวเชือกรุ่นแรก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    ประมูลสูงสุดขณะนี้ ลูกคนที่62 ที่ราคา2,116 บาท

2.เหรียญกูผู้ชนะ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ 2องค์
    ประมูลสูงสุดขณะนี้ ลูกคนที่62 ที่ราคา 250 บาท

3.ล็อคเกตหลวงพ่อฤาษีลิงดำ 2องค์
    ประมูลสูงสุดขณะนี้ ลูกคนที่62 ที่ราคา 250 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้