ปิดรับบริจาค (บุญซื้อที่ดินครั้งที่1ซื้อที่ดินวัดป่าบ้านหนองผักเเว่น อาตมาขออนุญาตบอกบุญต่อ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย พระจิรวัฒน์ ญาณวโร, 6 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. coop

coop <font color="#008000"><b>ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด</b></

เอาแบบสรุปใจความก็พอค่ะท่าน ฉันของหวานอย่าลืมออกกำลังกายด้วยค่ะ ปัจจุบันสงฆ์อาพาธด้วยความดันโลหิตสูงกันมาก

2. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

พระจิรวัฒน์ ญาณวโร เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

อาตมาภาพ พระจิรวัฒน์ ญาณวโร พร้อมคณะศิษย์มีเเรงศรัทธา ที่มีต่อองค์หลวงปู่ดี คัมภีโร พระเเท้ที่ท่านบวชมาเเล้วสี่สิบกว่าพรรษา
    อาตมาต้องขออนุโมทนาบุญ อีกครั้งสำหรับญาติโยม ที่ร่วมบริจาคสร้างเมรุ จนสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ส่วนสำคัญที่สุดต้องขอบคุณเว็บพลังจิต
    ที่มี่ส่วสำคัญ อย่างมากที่สุดที่ ทำให้งานก่อสร้างเมรุสำเร็จ ภายในไม่กี่ เดือนทั้งๆที่งบก่อสร้างเกือบล้านบาท ขอขอบคุญเเละขออนุโมทนาบุญ จากใจจริงอีกครั้ง
    พระจิรวัฒน์ ญาณวโร โทร0860152130<!-- google_ad_section_end -->

3. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

พระจิรวัฒน์ ญาณวโร เป็นที่รู้จักกันดี

4. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

5. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

<TABLE id=post class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>ไข่หวานน้อย<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 64 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_ class=alt1><CENTER>Re: ตอบคุณโยมไข่หวานน้อยผู้ใจบุญ

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>กราบนมัสการหลวงพ่อค่ะ

ตามที่หลวงพ่อได้เขียนถามว่า 50 ฟรังสวิสเป็นเงินเท่าไรนั้น หนูได้ถามเพื่อนที่ทำงานด้านต่างประเทศแล้วค่ะ ว่า 1 ฟรัง เทียบเท่า 37 บาท ถ้า 50 ฟรัง เป็นเงิน 1,850 บาท ค่ะ หนูขอร่วมบุญจองที่ดิน 2 ตารางวานะคะ ไว้ออกพรรษาถึงจะโอนให้ค่ะ รวมกัน เป็น 2 ยอดบุญ คือ 1. สร้างกำแพง 1 ช่อง 2. ซื้อที่ดิน 2 ตารางวา (1 ตารางวา เป็นของเพื่อนค่ะ ชื่อ นางสาวจตุพร สุทธิวิวัฒน์ ขอใบอนุโมทนามาค่ะ และวันก่อนที่โอนมาแล้วนั้น เป็นค่าเทคอนกรีตรอบเมรุ จำนวน 200 บาทนั้น ก็เป็นของเพื่อนคนนี้อีกแหล่ะค่ะ) ส่วนอีก 1 ตารางวาเป็นของหนูค่ะ (หนูไม่ขอรับใบอนุโมทนาบัตรนะคะ) ถ้าหลวงพ่อจัดผ้าป่าปีหน้าหนูคงจะร่วมเดินทางไปด้วยค่ะ แต่ขอขับรถไปเองนะคะ ขอกราบขอบพระคุณมากค่ะ

นมัสการมาด้วยความเคารพค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

6. naproxen

naproxen เป็นที่รู้จักกันดี

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ

กราบนมัสการพระคุณเจ้า อย่างสูงยิ่งครับ

กระผม นายพงศธร เหล่าสกุล และ
    คุณวิชิต วรพงศ์พิสุทธิ์
    คุณชวยชื่น วรพงศ์พิสุทธิ์
    คุณณรงค์ศักดิ์ เหล่าสกุล
    คุณนิภา เหล่าสกุล
    คุณชัชฎาภรณ์ เหล่าสกุล
    คุณสุธิดา เหล่าสกุล
    คุณณัฐกานต์ ทวีชื่น
    คุณณัฏฐ์ภรณ์ ณัฐปัณฑ์ร
    คุณมโนสิทธิ์ แจ้งจบ
    ขอร่วมซื้อที่ดินขยายพื้นที่วัดป่า ถวายเป็นพุทธบูชา
    กระผมได้โอนเงินเข้าบัญชี 2580075038 ธ.กรุงไทย จำนวนเงิน 999.99 บาท เวลา 15.32 วันที่03/08/2554 ครับ

ด้วยบุญกุศลอันล้ำเลิศที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้กระทำนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายไม่ตกต่ำไปกว่ามนุษย์ ทุกภพชาติไป ตราบถึงพระนิพพาน
    ขออุทิศผลบุญกุศลแด่ผู้มีพระคุณทุกท่านและเจ้ากรรมนายเวรทุกท่าน ขอให้ทุกท่านเป็นสุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

7. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาสาธุ คุณโยมพงศธร เหล่าสกุล พร้อมครอบครัว
    อาตมาภาพขออาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสังฆเจ้า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในทั่วทั้งสากลพิภพได้โปรดมารวมกันเป็นตบะเดชะเป็นพลวะปัจจัยส่งผลให้ข้าพเจ้าถึงซึ่งสุข๓ ประการ คือ สุขในมนุษย์ สุขในสวรรค์ สุขในพระนิพพาน เป็นผู้ชนะต่ออุปสรรคและมารทั้งหลาย ปลอดภัยจากราชภัยทั้งปวง ประสบความสำเร็จเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า สมบูรณ์ พร้อมด้วยอำนาจและตบะเดชสมบัติ ธนสารสมบัติ และบริวารสมบัติ มีทรัพย์สินมหาศาล เป็นทานธารณะ ตั้งใจทำอันใด ให้สมปรารถนามหัศจรรย์เหนือมนุษย์ทั้งปวง คำว่า “ ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สบาย’’จงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้า หากข้าพเจ้ายังไม่ถึงซึ่งนิพพาน ขอให้ข้าพเจ้าได้ไปเกิดในตระกูลที่ดี เป็นผู้มีธรรมะบริสุทธิ์ สมบูรณ์พูนสุขทุกประการ ได้เกิดภายใต้ร่มเงาบวรพระพุทธศาสนา ได้ฟังธรรมจากสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เกิดสติ ปัญญาญาณ ได้บรรลุฌานสมาบัติ ผลสมาบัติ นิโรธสมาบัติ วิชชาสาม ปฏิสัมภิทาญาณสี่อภิญญาหก ได้บรรลุมรรค ผล พระนิพพาน ในอนาคตกาล อันไม่ช้าไม่นานนี้ด้วย เทอญฯ<!-- google_ad_section_end -->

8. coop

coop <font color="#008000"><b>ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด</b></

ร่วมทำบุญ 1000.-
    กุศลทั้งหมดถวายให้พระสัมมาสัมพุทธเจ้า, สมเด็จพระพุฒาจารย์โตฯ, หลวงพ่อพุทธโสธร, หลวงพ่อพุทธชินราช,หลวงปู่ปาน, หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, หลวงพ่อวัดไร่ขิง, หลวงปู่ศุข, หลวงปู่ทวด, องค์พ่อจตุคามรามเทพ, พระพิฆเนศ, ท้าวมหาพรหม, พระเจ้าตากสินฯ, กรมหลวงชุมพรฯ

และให้เพื่อนๆ ในเว็บทุกท่านค่ะ

9. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาสาธุ ขอความสุขกาย สุขใจเเละพลังวิเศษที่คุณโยมมี
    อยู่เเละ เเละบุญกุศลที่คุณโยม ตั้งใจทำดีมาตลอด
    นำพาให้คุณโยมสมหวัง ในมรรคผลนิพพานที่คุณโยมตั้งใจ
    ไว้ทุกประการเทอญสาธุๆ
    พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2011
  10. watshah

watshah เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    คุณวัชรีย์และคุณเจสัน เลี่ยว ร่วมทำบุญซื้อที่ดินขยายพื้นที่วัดป่าบ้านหนองผักแว่น จำนวน 2 ตรว. เป็นเงิน 200 บาท ( โอนแล้ว 05/08/11 เวลา 18.34 น. ธ.ทหารไทย )

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

11. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

คุณโยมนงลักษณ์ สินสุข
    ข้อความจากผู้โอน: เจ้าภาพคุณทวีวัฒน์ พิพัฒน์อธิกุลอุทิศให้คุณพิมลสิริ พิพัฒน์อธิกุล(ภรรยา) 500 บาท
    และเจ้าภาพร่วมไม่ประสงค์ออกนามสร้างกำแพงโบสถ์วัดหนองผักแว่น 132บาท
    <!-- google_ad_section_end -->

12. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

13. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

[​IMG] [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

14. attasade

attasade เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    น.ส.สาธุกา สุนทรชูศิริ
    นาย อัฒฐเศรษฐ์ ศิวภัทรวรัณกุล
    นาง เพ็ญศิริ เซี่ยงฉิน
    ได้โอนปัจจัยทำบุญซื้อที่ดินถวายวัด เป็นจำนวนเงิน 650 บาท โอนไปวันที่ 09/08/2554
    เวลา 18.43น. ขอบุญกุศลในครั้งนี้ได้หนุนนำให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงพระนิพพานดั่งที่จิตมุ่งไปด้วยเถิด สาธุ

15. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาสาธุ ในบุญกุศลที่คุณโยมมีศรัทธา ต่อพระพุทธศาสนา เเละเห็นความสำคัญของวัดที่อยูห่างไกล วัดป่าบ้านหนองผักเเว่น ขอขอบคุณเเละขออนุโมทนาบุญ ในการที่คุณโยมมีจิตศรัทธาร่วมซื้อที่ดินขยายวัดป่าในครั้งนี้ สาธุ สาธุ สาธุ

16. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

ธนาคารกรุงไทย สาขาอ่อนนุช
    บัญชีเลขที่ 258-0-07503-8
    ต่างประเทศ
    Swift:KRTHTHBK
    Beneficiary Phra Jirawat yanavaro
    Account No.258-0-07503-8
    Beneficiary'Bank name
    Krung Thai Bank Public Company Ltd.
    Wattonchai sukumvit77 Bangkok THAILAND 10250
    ติดต่อสอบถามโทร 086-0152130อีเมลล์ PHRAJIRAWAT@hotmail.com.com
    <!-- google_ad_section_end -->

17. Panghom

Panghom Active Member

วันนี้ข้าพเจ้านางสาวกฤษณา และครอบครัว ขอร่วมทำบุญซื้อที่ดินขยายพื้นที่วัดป่าบ้านหนองผักเเว่น ถวายเป็นพุทธบูชาจำนวน 209 บาท โดยโอนเงินเข้าบัญชี 5462503026 ธนาคารไทยพานิชย์ หมายเลขอ้างอิง7547 S1A7713 เวลา 10:01 น.
    บุญความดีทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้สร้างสมไว้ด้วยดีแล้วจะเกิดประโยชน์เกิดความสุขแก่ข้าพเจ้าเพียงใด
    ขอยกขึ้นน้อมถวายบูชาคุณพระรัตนตรัย บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกพระองค์ทุกท่าน

อิทังปุญญะผะลัง
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วง เกินมาแล้ว
    แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช
    ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติ ปัจจุบัน
    แม้หากข้าพเจ้าจะยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า “ไม่” ทั้งหลายจงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าจนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเทอญ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

18. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

19. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาสาธุ ปัจจัยที่คุณโยมผู้ใจบุญทั้งหลาย ร่วมบุญสร้างกุฏิสงฆ์ถวายวัดป่าบ้านหนองผักเเว่น ทั้งโอนเข้าบัญชีหลวงปู่ดี คัมภีโร
    หรือบัญชี อาตมาภาพ พระจิรวัฒน์ ญาณวโร อาตมาจะนำไปสร้าง งานบุญนั้นๆตามเจตนา ที่คุณโยมถวาย อย่างตรงไปตรงมา เเละหากว่าคุณโยม ท่านใดจะเดินทางไปร่วมบุญ ที่วัดป่าบ้านหนองผักเเว่น อาตมายินดียิ่ง ยังมีงานบุญใหญ่ ที่อาตมาขอวอน ความเมตา จากคุณโยมผู้ใจบุญ ทุกท่านคือบุญเทคอนกรีตรอบเมรุสร้างใหม่ เพราะว่าจำเป็นมากๆคุณโยม

พระจิรวัฒน์ ญาณวโร
    โทร 0860152130<!-- google_ad_section_end -->

20. จันทโค

จันทโค เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    หลวงพี่ครับ
    เมื่อ ๔ ทุ่ม วันที่ ๑๐ ส.ค.๕๔
    ผมเองได้โอนตังค์เข้า ธ.กรุงไทย
    ๕๐๐ บ. ครับ
    กราบอนุโมทนากับหลวงพี่ด้วยนะครับ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้