บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ยาทำลายอาทิสมานกายของวิญญาณได้ไหม ?

ตอนนี้ฉันมีปัญหาค่ะ คือฉันเทคยาจิตเวชตัวหนึ่งซึ่งอาจส่งผลต่อเด็กในครรภ์ได้ แต่ฉันไม่ได้ตั้งครรภ์นะคะ ฉันหมายถึง ยาตัวนี้จะส่งผลต่อ Good luck ที่อยู่ในครรภ์ของ Charisma ค่ะ

เนื่องจาก Charisma มาอยู่ในตัวของฉัน และฉันเทคยาจิตเวชตัวนี้ ฉันสงสัยว่า ยาจะส่งผลต่อ Good luck หรือไม่ค่ะ หาก Good luck พิการเพราะฉัน ฉันจะเสียใจมาก

ฉันถอนยาจิตเวชตัวนี้ไม่ได้ด้วยค่ะ ฉันลองมา 2-3 วันแล้วค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

มิจฉาสติคืออะไร ? ….
    IMG_1604.jpeg IMG_1607.jpeg

ขอผลบุญจากวิทยาทานในครั้งนี้ ส่งผลให้กัลยาณมิตรทั้ง 2 ท่าน เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

และขอบคุณที่มา
    https://www.dhammahome.com/webboard/topic18404.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2024
  3. Suryar

ตกรอบรางวัลชมนาดเป็นปีที่ 4 ติดต่อกัน…

ฉันไม่เคยรู้สึก down ขนาดนี้เลยอ่ะค่ะ มีจดหมายเชิญให้ฉันไปร่วมงานประกาศผลรางวัลชมนาดครั้งที่ 13 แต่ฉันคิดว่าจะไม่ไปค่ะ เพราะตกรอบแล้วรู้สึกแย่มา 4 ปีแล้วอ่ะค่ะ IMG_1605.jpeg

รุ่นพี่เตรียมอุดมของฉันคือ คุณกอบศักดิ์ ภูตระกูล ท่านเป็นคนจุดประกายให้ฉันอยากเป็นนักอ่านค่ะ เพราะท่านรอบรู้มากจริงๆ ถึงขนาดมีคนเรียกท่านว่า แฮรี่ พอตเตอร์ เลยล่ะค่ะ IMG_1606.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2024
  4. Suryar

อยู่ดีดี ฉันก็คิดถึงคุณณรงค์ เจียฯ
    ไม่ทราบว่า ปลาหมอสีคางดำของเขาไปถึงไหนแล้ว
    ข่าวคราวเงียบหายไปเลย

5. Suryar

พออายุมากขึ้นแล้วมองย้อนกลับไปถึงเรื่องราวในอดีตจะพบว่ามันเป็นเรื่องราวที่ผ่านไปแล้วก็แล้วไปนะคะ
    ถึงแม้มันจะหนักหนาสาหัสแต่เราก็สามารถผ่านพ้นมาได้
    ไม่มีปัญหาอะไรที่ไม่สามารถแก้ไขได้ค่ะ
    ตอนนี้เราเข้มแข็งและทุกบทเรียนสอนให้เราเติบโตค่ะ
    เชื่อไหมคะว่า เราซื้อแตงร้าน 30 บาทมาต้มจืดหมูสับ ทานได้ 3 มื้ออ่ะค่ะ อะเมซิ่งมากมายค่ะ
    ขอบคุณนะคุณณรงค์
    บันทึกจากใจ
    7 กันยายน 2567
    1948h

6. Suryar

เมื่อ Charisma และ Good luck จากไปโดยบังเอิญ…

เมื่อฉันตื่นนอนมา ฉันตื่นสายกว่าปกติ และพบว่า คุณอาเอาชุดราตรีของ Charisma ไปให้น้องข้างบ้านแล้ว ฉันเสียใจมากที่ Charisma และ Good luck จากไปโดยไม่ได้ร่ำลา

มันรู้สึกวังเวงแบบบอกไม่ถูกเมื่อสมาชิกใหม่ในครอบครัวหายไป ความอบอุ่นที่เคยมีก็จางหายไปค่ะ จากที่เคยเป็นครอบครัวขยายมีครบทุกเพศทุกวัย ก็ไม่มีแล้ว หมดสิ้นแล้ว

คงสร้างบุญมาด้วยกันแค่นี้ค่ะ

และนี่คือเรื่องเล่าของสองแม่ลูก Charisma และ Good luck

7. Suryar

ประกอบตู้อีกแล้ว ไม่มีแบบให้อ่านด้วย IMG_1623.jpeg

8. Suryar

15 กันยายน 67
    ดูเรื่อง หลานม่า ทาง Netflix แล้วย้อนมองตนเองว่า ดูแลผู้สูงวัยทางบ้านโดยไม่เคยคิดเรื่องมรดกเลยจริงๆ ไม่น่าเชื่อเลยว่า คนส่วนใหญ่จะคิดเรื่องมรดกกัน เนื่องจากเราเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรม หากไม่บาลานซ์กันก็ปิดบัญชีกรรมกันไม่ได้