บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    สแนคเบาๆ ก่อนนอน

อัลมอนด์นิดเดียว กับ เวย์โปรตีน IMG_1506.jpeg

ฝันดีค่ะเพื่อนสมาชิก

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

วันนี้ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ 4 สายพันธุ์ ราคา 457 บาท

3. Suryar

ฉันถูกชะตากับช้างชราที่ชื่อ คำมูล
    ฉันเลยส่งปัจจัยไปให้คำมูล
    หวังว่าคำมูลจะได้รับ IMG_1468.jpeg

4. Suryar

5. Suryar

มาทานข้าวต้มกุ้งกันค่ะ

6. Suryar

หอมอลังการเว่อร์วังมากเลยค่ะในราคา 360 บาท

ตู้ปลาของฉัน หอมฟุ้งไปทั่วเลยค่ะ

7. Suryar

8. Suryar

มิติที่ไม่มีพระสงฆ์ให้ทำบุญเลย…

มีครั้งหนึ่ง เราหลงเข้าไปยังมิติที่ไม่มีพระสงฆ์เลย เราเดินเข้าไปในวัดเพื่อจะทำสังฆทาน ปรากฏว่า ไม่มีพระสงฆ์สักรูปอยู่ในวัดเลย เมื่อถามคนในวัด เขาบอกว่า พระสงฆ์ถูกนิมนต์ออกไปข้างนอกโดยรถตู้หมดแล้ว

เมื่อออกตามหาตามท้องถนนในเวลาเช้า ก็ไม่พบพระสงฆ์ออกบิณฑบาตเลยสักรูป เราชักสงสัย เลยนั่งมอเตอร์ไซค์รับจ้างตระเวนหาพระสงฆ์ มอเตอร์ไซค์กลับมองเห็นพระสงฆ์ ในขณะที่เรามองไม่เห็น

สายตาเราเป็นอะไรหนอ หากไม่ได้มอเตอร์ไซค์รับจ้าง คงไม่ได้ทำบุญ เป็นเรื่องที่แปลกประหลาดมากค่ะ มิติอะไร ช่างแปลกประหลาด ไม่สามารถทำบุญใส่บาตรหรือทำสังฆทานได้เลยค่ะ แม้จะมีกำลังจัดหาปัจจัย

เมื่อคิดได้เช่นนี้ ก็ถึงบางอ้อค่ะ นรกภูมิ นั่นเองค่ะ

9. Suryar

นรกภูมิ/สวรรค์ที่ฉันเคยเห็นนั้นเป็นอย่างไร ?

หน้าตาจะเหมือนสถานที่ที่เราอยู่เป๊ะเลยค่ะ แต่ผู้คนในมิติจะประกอบด้วยชาวนรก/ชาวสวรรค์ ส่วนสถานที่นั้นจะจำลองบ้านเรือนที่อยู่อาศัย วัดวาอาราม หรือสถานที่ต่างๆ ที่พวกเราเคยไปค่ะ แต่จะมีขนาดเล็กกว่า คือแคบกว่าเดิมค่ะ เช่น วัดอัมพวันจะแคบและเล็กกว่าของจริง และมีแต่เทวดานุ่งชุดขาวนั่งสมาธิอยู่ภายในอาคารคามวสี

ส่วนนรกภูมิจะมีแต่คนเล่นการพนันอยู่ในคาสิโน ล้อมวงอยู่รอบโต๊ะพนัน ต้องเดินเลี่ยงๆออกมา เงียบๆไม่ให้เป็นที่สังเกตของฝูงชน

ฉันไปมาหมดแล้วค่ะ นับว่าไม่เสียชาติเกิดจริงๆ เวลาไปนรกฉันร้องไห้เลยค่ะ แค่เห็นพวกนรกแย่งกันกินไก่ย่าง

10. Suryar

มันโหดร้ายต่อจิตใจมากๆค่ะ ในนรกมันแสนจะทรมานทรกรรม อย่าได้ตกลงไปเลยค่ะ เพราะการจะได้ขึ้นมาจากนรกนั้นยากเย็นแสนเข็ญค่ะเพื่อนๆ ตามที่ฉันเล่า ถึงจะมีเงินแต่มองไม่เห็นพระสงฆ์ที่ออกมาบิณฑบาตเลยสักรูป ก็ใส่บาตรทำบุญ สร้างกุศลไม่ได้
    ถึงแม้จะบริจาคออนไลน์ เลขบัญชีก็ไม่ขึ้นทางเฟสบุ๊คเลยค่ะ หมายถึง ไม่มีโพสต์เกี่ยวกับการทำบุญแสดงทางเฟสบุ๊คเลยค่ะ เลยทำบุญออนไลน์ไม่ได้เลย มีแต่โพสต์เกี่ยวกับเรื่องเซ็กส์ ยาเสพติด และฆาตกรรมค่ะ
    นอกจากนี้ ข่าวทางโทรทัศน์ก็มีแต่เรื่องอาชญากรรมต่างๆค่ะ ไม่มีเรื่องที่สร้างสรรค์เลยค่ะ
    อย่าได้หลุดไปนรกภูมิแม้แต่วินาทีเดียวเลยนะคะ เวลามันเดินช้ามากมายค่ะ กว่าจะผ่านไปแต่ละวัน แสนทรมานมากค่ะ

11. Suryar

พระโสดาบัน โลกสวย…

เป็นเช่นนั้นจริงๆค่ะ เพราะตามทฤษฎีแล้วพระโสดาบันจะไม่ต้องตกนรกเลย ฉะนั้น มิติของพระโสดาบันจะโลกสวยมากๆ ค่ะ

จะไม่เห็นแม้แต่ภาพที่เราจะยกตัวอย่างให้ดูข้างล่างนะคะ อันเป็นข้อตกลงกันระหว่างชาวพุทธค่ะว่า หากใครบรรลุพระโสดาบันแล้วจะไม่ต้องตกนรกค่ะ

ฉะนั้น การกล่าวว่าพระโสดาบันโลกสวย จึงมิใช่การปรามาสพระโสดาบันแต่อย่างใดนะคะ แต่เป็นตามนั้นจริงๆค่ะ
    จากภาพ เจ้าของใจบาปหยาบช้า เอาหมามาปล่อย แล้วเอาเทปปิดตาไว้ เพื่อไม่ให้หมากลับบ้านถูกค่ะ

12. Suryar

ทีมงานพยายมหาว่าพระโสดาบันเอาแต่ใจ…

ที่จริง เป็นการเรียกร้องสิทธิ์ขั้นพื้นฐานตามข้อตกลงค่ะ เช่น พระโสดาบันจะไม่ต้องตกนรก พระโสดาบันจะเหลืออีกเพียง 3 หรือ 5 หรือ 7 ชาติ เหล่านี้ล้วนเป็นไปตามข้อตกลงที่ระบุไว้ในศาสนาพุทธลัทธิเถรวาท

แต่ทีมงานพยายมกลับหาว่า พระโสดาบันเอาแต่ใจ ไม่เพียงเฉพาะพระโสดาบันนะคะที่ถูกต่อว่าว่าเอาแต่ใจ ระดับพระอรหันต์ก็โดนทีมงานพยายมต่อว่าค่ะ เช่น พระอรหันต์ชอบอดอาหาร ทีมงานพยายมก็ต้องเอาท่านไปต่อสายนำ้เกลือที่โรงพยาบาลแล้วเล่นเกมส์ Final Destination กับพระอรหันต์ค่ะ เพราะทุกการกระทำของพระอรหันต์ล้วนส่งผลต่อมิติค่ะ

การตัดสินใจที่จะกระทำการณ์ใดการณ์หนึ่งของพระอรหันต์จะส่งผลต่อการเปลี่ยนแปลงของมิติค่ะ ฉะนั้น ทีมงานพยายมจะเคร่งมากในการดูแลพระอรหันต์ ตามกฎ action = reaction ค่ะเพื่อนๆ ฉันเคยเห็นพระอรหันต์ท่านหนึ่งปฏิเสธอาหาร แล้วทีมงานพยายมไม่ค่อยพอใจค่ะที่ท่านเลือกดื่มเฉพาะน้ำข้าวยาคู การปฏิเสธอาหารของพระอรหันต์ส่งผลถึงสังขารขันธ์ที่ท่านถือครองอยู่ และระยะเวลา longevity ในการครองสังขารขันธ์นั้นๆ ซึ่งแม้เพียง 1 วันที่เพิ่มหรือลดลงไปก็ส่งผลต่อมิติเลยล่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2024
  13. Suryar

กรรมจากการ CF สินค้าแล้วไม่ซื้อ…

อันนี้เป็นเรื่องจริงนะคะ คือการจองสินค้าแล้วไม่ยอมจ่ายเงิน เป็นการให้ความหวังคนแล้วไม่ยอมจ่ายเงินค่ะ ก็จะทำให้เกิดกรรมขึ้นจริงๆแม้จะไม่หนักหนาสาหัสแต่ก็เกิดแรงกรรมค่ะ
    กรรมเช่นนี้ก็จะก่อให้เกิดผลกรรมเช่น มีคนให้ความหวังเราแล้วไม่ทำตามคำพูด หรือ จ่ายหนี้เราช้า หรือแม้กระทั่งโกหกเราค่ะ
    ฉะนั้น หากไม่มั่นใจ อย่าเพิ่ง CF สินค้านะคะ กรรมมีจริงแม้จะเพียงเล็กๆน้อยๆก็อย่ามองข้ามนะคะ หากเผลอ CF สินค้าไปแล้วให้บอกยกเลิกแอดมินทันทีหากไม่ต้องการสินค้าแล้วค่ะ

14. Suryar

อาถรรพ์ชุดราตรีมือสอง…

ฉันเข้าไป CF ชุดราตรีมือสองจากร้านร้านหนึ่งแถวชายแดนกัมพูชา ร้านนี้ขายชุดราตรีตัวละ 29 บาท ฉัน งง มากๆ พอสินค้าส่งถึงฉัน ฉันเอามาแปรงรอยคราบกาแฟ เอามาตากแดด แล้วลองสวม

ปรากฏว่า มีวิญญาณผู้หญิงท้องติดมาด้วย ฉันสงสัยมากว่าติดมาได้อย่างไร น้องเป็นคนเขมร ฉันถามน้องว่า … จรอมบัย? …น้องส่ายหน้า อันแปลว่า ทานข้าวไหม แต่เป็นคำไม่สุภาพค่ะ

น้องท้องโตมากเลยใส่ชุดราตรีไซส์นี้ ฉันสงสัยมากว่าทำไมวิญญาณของน้องติดมาตามเสื้อผ้าด้วย น้องไม่ตอบค่ะ

นี่คือข้อควรระวังของการสั่งซื้อสินค้าถูกนะคะ ฉันสงสัยมากว่าทำไมชุดราตรีสวยขนาดนี้ราคาเพียง 29 บาทเท่านั้นค่ะ IMG_1590.jpeg

เทียบกับผ้าดิบห่อศพ ฉันจะได้ซื้อตัวละ 29 บาท แบบนี้ทำบุญส่งไปให้วิญญาณเร่ร่อนได้ใส่สวยๆค่ะ ดีกว่าผ้าดิบสีขาวหรือกระสอบข้าวสารที่พวกวิญญาณเร่ร่อนใช้ปกคลุมร่างกายมากมายค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2024
  15. Suryar

/\
    ||
    ||
    วิญญาณเล่าให้ฟังว่า อยากได้เงินจำนวน 29 บาท เลยขายชุดของตัวเองค่ะ
    ฉันเศร้าใจมากเลยค่ะ
    ตอนนี้น้องไม่มีเสื้อผ้าปกคลุมร่างกายแถมเป็นวิญญาณท้องกลม
    ฉันขอแบ่งส่วนกุศลที่ทำบุญผ้าบังสุกุลเมื่อวานนี้ให้น้องเขาโดยขอให้เพื่อนสมาชิกเป็นสักขีพยานด้วยนะคะ IMG_1586.jpeg

16. Suryar

สุดท้ายต้องขายแม้กระทั่งเสื้อผ้าที่ห่อหุ้มร่างกาย
    เพื่อให้ได้เงิน
    แล้วเอาเงินไปซื้อบุญ
    นี่คืออุทาหรณ์ สอนใจเพื่อนสมาชิกนะคะ
    ว่าอย่าประมาทในแต่ละวัน
    จงตั้งมั่นในการทำบุญ
    และการบำเพ็ญเพียรค่ะ

17. Suryar

เมื่อทุกอย่างคือเซ็กส์…

ฉันเอาถั่วพิสทาชิโออบให้วิญญาณท้องกลมที่ติดมากับชุดราตรีมือสองทาน ปรากฏว่าน้องถามฉันว่า
    ถั่วอะไรคะพี่อร่อยจัง…
    จากนั้นก็พูดว่า
    หนูต้องนอนกับพี่ไหมคะ…
    เพราะน้องเขากินถั่ว
    ฉันสงสารน้องเขามากเลยค่ะ
    หากเราไม่เคยเป็นวิญญาณตกยาก เราคงไม่เข้าใจวิถีชีวิตนะคะ เพราะทุกอย่างต้องมีข้อแลกเปลี่ยน
    พวกเราโชคดีขนาดไหนแล้วที่มีโอกาสทำบุญ และมีปัจจัยทำบุญ สร้างบารมีในทุกๆวันของชีวิต ฉะนั้นอย่าเผลอหรือประมาทในการใช้ชีวิตนะคะ IMG_1592.jpeg

18. Suryar

ตายท้องกลม…เอาเด็กออกอย่างไร?

ฉันมีคำถาม อาทิสมานกายเป็นการตายท้องกลม แล้วสามารถเอาเด็กออกมาได้หรือไม่คะ ใครทราบบ้างไหมคะ แล้วจะแยกดวงจิตของสองแม่ลูกออกจากกันได้วิธีไหนคะ ?

ฉันเคยให้พยายมมาช่วย ปรากฏว่าพยายมแค่สูดลมหายใจไม่กี่ฟอดก็สามารถแยกวิญญาณแม่และเด็กออกมาได้อ่ะค่ะ ฉันงงมากเลยค่ะ ในขณะที่แม่ที่ตายท้องกลมกลับทุกข์ทรมานอยู่นานแสนนาน

ตอนแรกฉันคิดว่าเด็กที่อยู่ในครรภ์พูดไม่ได้ พอพยายมมา เด็กกลับพูดได้ค่ะ ฉันงงมากเลยค่ะ เด็กสื่อสารพูดคุยกับพยายมเหมือนวิญญาณผู้ใหญ่ปกติทั้งๆที่เป็นตัวอ่อน ไม่น่าเชื่อเลยค่ะเพื่อนๆ

19. Suryar

สมาชิกใหม่…วิญญาณท้องกลม

ตอนนี้ฉันมีวิญญาณท้องกลมมาเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ตั้งชื่อแม่ว่า Charisma และ ลูกในครรภ์ชื่อ Good luck

ฉันน้ำหนักขึ้นมา 1.5 กิโลค่ะ แต่เฉยๆ ค่ะ เพราะไม่เคยโฟกัสเรื่องนี้อยู่แล้ว

ตอนนี้มีสมาชิกครบทุกเพศทุกวัยเลยค่ะ อบอุ่นมากเลยค่ะแฟมิลี่ของฉัน

20. Suryar

การทดลองแผ่เมตตาขณะใช้อุปกรณ์คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า…

ฉันลองแผ่เมตตาขณะที่ใช้ไมโครเวฟและหม้อแอร์ฟราย ปรากฏว่า คลื่นความคิดนั้นแรงมากกว่าเดิมค่ะ ฉันไม่ได้ มโน ไปเองนะคะ ฉันรู้สึกได้ค่ะว่าการแผ่เมตตาดีขึ้นอย่างมากค่ะ

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเพราะเหตุใด แต่รู้สึกดีมากๆค่ะ น่าจะเกี่ยวกับ ควอนตัมฟิสิกส์ เพราะความคิดก็คือคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าอย่างหนึ่งค่ะ

ตอนนี้ฉันชอบแผ่เมตตามากค่ะเพื่อนสมาชิก ใครจะลองทำตามก็ได้นะคะ