บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    จับผู้ชายรวย … เล่นกันเป็นทีม…

เราเพิ่งไปอ่านเจอ ว่าสมัยนี้ สาวๆ จับกลุ่มกันเช่าเฟอร์รารี่ แล้วถ่ายรูปโชว์ทางเฟสบุ๊ค เพื่อยกระดับโปรไฟล์ของตัวเอง
    นอกจากนี้ ก็รวมหัวกัน ซื้อเสื้อผ้าแบรนด์เนม แล้วผลัดกันใส่ เบื่อก็เวียนไปเรื่อยๆ
    เราอยากมีธุรกิจ รับจ้าง อัพโปรไฟล์สาวๆ ที่จนๆ ให้กลายเป็นคนรวยในพริบตา ด้วยของแบรนด์เนม แต่ต้องจ่ายให้เรา เมื่อถึงฝั่งแล้ว
    เรากำลังจะทำบาปไหมหนอ?
    ตัวจุดประกายที่ทำให้เราอยากมีธุรกิจแบบนี้ เพราะเคยมีคนดูถูกเราว่า เราเป็นเพียงนกวัด มิใช่นกอินบรีด ทั้งๆที่เราภูมิใจในความเป็น street fighter มวยวัดของเรามาก

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

พอแก่แล้ว ข้าวจานเดียวก็พอ…

ฉันอยากจะเล่าให้ฟังว่า การคบผู้ชายรวยนั้น หากเป็นไปเพราะความรักและอำนาจกรรม ก็ถือว่าโชคดีไป แต่หากเป็นเพราะอยากอัพเกรดตัวเอง ฉันแนะนำเลยว่า อย่าดีกว่า
    สมัยสาวๆ ฉันรู้จักระดับ ยากูซ่า หมอสุลต่าน มาแล้ว ท้ายที่สุดก็เป็นไปตามอำนาจกรรม เลิกรากันไป เหลือเพียงความทรงจำ หลายๆคนด่าว่าฉันโง่ ฉันทำดีที่สุดได้แค่นั้นจริงๆ
    เป็นคนต้องรู้จักพอเพียง ข้าวจานเดียวก็อิ่ม ไม่มีปัญญา ก็ทานแค่ครึ่งจาน แล้วเก็บอีกครึ่งจาน ไว้ทานมื้อต่อไป เชื่อฉันเถอะ พอเคลียร์บัญชีกรรม แล้วมันสบายใจ ดีกว่าต้องใช้ sex แลกเงินไปวันวัน ซึ่งอยู่ได้ไม่นานก็เบื่อหน่าย
    พึ่งตัวเองดีที่สุด แต่หากมีคู่ครอง ก็นับว่าโชคดี ได้ถูกลอตเตอรี่ ก็ดูแลกันไปถึงยามแก่เฒ่า อย่าทอดทิ้งกัน เพียงเพราะเรื่อง sex หรือ เงินตรา
    คนเรามันก็แค่ข้าวจานเดียวจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2024
  3. Suryar

ฉันกำลังลดไขมันในเส้นเลือด ด้วยการ ทานมันแกว
    หวังว่า ผล ตรวจเลือดจะดีขึ้น หากมีวินัยเช่นนี้
    และต้องกลับไปทานกล้วยอีกแล้ว

4. Suryar

มันฝรั่งผัดหมูสับน้ำมันหอย…

มันฝรั่ง หอมใหญ่ 63 บาท
    หมูสับ 45 บาท
    ต้นหอม 10 บาท
    Sigma 118 บาท Say 120 บาท
    3 servings

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2024
  5. Suryar

ณ เวลาที่เดือดร้อน…ทั้งประเทศไม่มีใครกล้าหยิบยื่นความช่วยเหลือ

ตอนที่ฉันเดือดร้อน เข้าๆ ออกๆ รพ.จิตเวชนั้น ฉันรู้ดีว่าเกิดอะไรขึ้นกับฉัน ฉันถูกแกล้งด้วยภาพหลุมดำ ฉันเล่าให้ใครฟัง ไม่มีใครกล้ายุ่งหรือหยิบยื่นความช่วยเหลือให้แก่ฉันเลย เพราะฉันมีเรื่องกับตระกูลใหญ่ ทุกคนบอกว่า เป็นกรรมของฉันเอง ที่ไปเจอตระกูลนี้ ไม่มีใครอยากยุ่งกับตระกูลนี้ เพราะกลัวเดือดร้อน

มีเพียงสำนักตักศิลา ที่ช่วยฉันตามหาญาณเมื่อ 20 ปีที่แล้วของฉันจนเจอ โชคดีที่ฉันผูกญาณไว้กับอาจารย์ฤาษีท่านหนึ่ง ในพิธีเสาร์ห้า ทำให้ฉันรอดตายมาได้

ฉันใช้คำว่า รอดตาย เพราะหลุมดำ มันคือนรกดีดีนี่เอง และเมื่อได้สติ ฉันเขียนจดหมายหาโป๊ป เพื่อตามญาณของฉันตอนรถคว่ำที่ออสเตรเลียอีกด้วยทางหนึ่ง

ต้องขอขอบคุณสำนักตักศิลา ที่ช่วยฉัน และท่านอาจารย์ฤาษี รวมทั้งโป๊ปฟรานซิส มา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ

6. Suryar

พาหมาไปว่ายน้ำออกกำลังกาย…
    IMG_0403.jpeg IMG_0404.jpeg IMG_0405.jpeg

7. Suryar

รักนี้มีรีเทิร์น…เพราะซะกาต

ฉันก็สงสัยว่า ทำไมฉันกลับไปพูดคุยกับอิชาคได้อีกครั้ง ที่แท้เป็นเพราะฉันทำ ซะกาต นั่นเองค่ะ ในช่วงรอมฎอนนี้ ฉันทำบุญกับชาวมุสลิม มะละอิกะฮ์ เลยส่งอิชาคมาให้ฉันพิจารณาอีกรอบค่ะ
    ช่างรู้ใจจริงๆหนอ เหล่ามะละอิกะฮ์ แค่ทำซะกาต ก็ส่ง อิชาค มาให้ ฉันขอเป็น เงินแทนได้ไหมคะ ฉันอยากมีบ้านฉุกเฉินไว้ให้สตรีที่เดือดร้อนค่ะ

8. Suryar

เมนูอะไรที่ อร่อย หนักท้อง และราคาถูก?
    ช่วยฉันคิดหน่อยสิคะ
    ฉันมีแต่เมนู มันฝรั่ง และเต้าหู้ ค่ะ
    เฮ้อ เป็นแม่ครัว ที่มีโจทย์ 3 ข้อนี่หนักใจนะคะ
    อร่อย อิ่ม อึ้ง(ในราคา)
    3 อ

9. Suryar

สาเหตุที่ฉันมีโจทย์ 3 อ คือ อิ่ม อร่อย และอึ้ง เพราะฉันมีงบประมาณจำกัดค่ะ และญาติเยอะมากๆ เวลาทำบุญไป กลัวว่าจะไม่อิ่มกันนะคะ
    หากไม่อิ่ม แล้วจะมาเข้าฝันคุณแม่ของฉันค่ะ
    ฉันเลยต้องขยันลุกขึ้นมาทำกับข้าวเอง ด้วยคอนเซปท์ 3 อ
    บทกรวดน้ำของฉัน ยาวเหยียด เลยค่ะ
    ฉันระบุชื่อ นามสกุล ไปด้วยเลยนะคะ
    จะได้ส่งให้ถึงแน่นอนค่ะ

10. Suryar

ฝันดีคืนนี้ด้วยเพลงนี้ค่ะ

เพลงโปรดของฉันเลยนะคะ lemon tree

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2024
  11. Suryar

ฉันว่า ทองราคาขึ้นแบบแปลกประหลาดพิกลๆ
    เพื่อนๆ สงสัยไหมคะ

12. Suryar

เสียหัวคิวเมื่อเปลี่ยนศาสนา…

ฉันกำลังคิดว่า หากย้ายไปอยู่ออสเตรเลียและต้องแต่งงานกับอิชาคนั้น ฉันต้องเปลี่ยนเป็นศาสนาอิสลามตามอิชาค และอาจไม่ได้อะไรจากครอบครัวเลยเพราะถือว่ามีสามีแล้ว

เปรียบเทียบกับการอยู่เป็นโสดเฉยๆ ที่เมืองไทย

สรุปคือหากแต่งงานเข้ามุสลิมก็ต้องจ่ายค่าเจ้าบ่าวสิบล้าน ในขณะที่อยู่เฉยๆเป็นโสด ไม่ต้องเปลี่ยนศาสนาก็นอนกอดเงินสิบล้านไว้แบบชิลล์ชิลล์

เป็นเพื่อนๆ จะเลือกอะไรคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2024
  13. Suryar

ฉันอดทนอยู่ในตู้ปลาค่ะ แล้วมีกินมีใช้ดีกว่าค่ะ
    ฉันไม่เสี่ยงไปอดอยากต่างแดนค่ะ
    ฉันกลัวความยากจนที่สุด เพราะฉันเคยจนมาก่อน
    สรุป ฉันไม่ยอมเสียหัวคิวค่ะ ฉันคิดดีแล้ว

14. Suryar

อาบน้ำแข็ง…ส่องไฟ

ภาษาฝรั่งเรียกว่า
    Hypothermia for Chakra balance

สำหรับผู้ที่ต้องการฝึกทดลองอาบน้ำแข็งนะคะ ค่อยๆ อาบทีละ จอก ก่อนนะคะ โดยราดลงบนศีรษะก่อน เพื่อปรับอุณหภูมิ แล้วค่อยๆ เพิ่มปริมาณเป็นหน่วย ขัน ค่ะ
    ค่อยๆ ราดน้ำแข็งลงตามจักระ จากบนลงล่างนะคะ แล้วไล่จักระลงมาจากจักระ 7 ลงมาถึงจักระ 1 นะคะ
    หากทนไม่ไหว ให้ ส่องไฟ คือใช้โคมไฟที่เขาใช้ส่องเพชรพลอยในร้านเพชรนั่นแหละค่ะ มาเพิ่มอุณหภูมิให้ร่างกาย หรือจะจุดเทียน หลายๆ เล่มก็ได้นะคะ แล้วฝึก absorb ความร้อนจากไฟ เข้าสู่ร่างกายที่หนาวเหน็บนั้น
    จากนั้น ไล่จักระจากจักระที่ 1 ไป จักระที่ 7 นะคะ
    ในตอนแรก กรามจะกระทบกันดัง กึก กึก เพราะหนาวจนสั่นไปทั้งตัว เรียกว่าเข้าสู่สภาวะ Hypothermia ต่อเมื่อดูดไฟเข้าร่างกายแล้วอาการหนาวเหน็บจะค่อยๆ หายไปเองแบบทีละนิด ทีละหน่อย ซึ่งเป็นการปรับจุดจักระที่รวนในร่างกายให้มีความเป็นปกติกลับคืนมาด้วยการใช้ความต่างของอุณหภูมิค่ะ
    นี่คือเคล็ดลับของการแก้จุดจักระที่รวนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2024
  15. Suryar

ห้ามไปนวดเมื่ออาบน้ำแข็ง-ส่องไฟ แล้ว

ทีนี้ เมื่อทำการปรับจักระที่รวนด้วยการอาบน้ำแข็งและส่องไฟแล้ว ห้ามไปนวดแผนโบราณหรือนวดไฟฟ้าต่างๆ นะคะ
    เพราะทิศทางการโคจรของลมปราณนั้นจะผิดวิถีได้
    อย่าไปสกัดจุดหรือฝังเข็ม หรือทำ กัวซา อะไรเพิ่ม
    ให้หมั่น อาบน้ำแข็งและส่องไฟ ไปเรื่อยๆ ค่ะ
    อาทิตย์ละครั้งนะคะ เราแนะนำให้อาบน้ำแข็งแล้วส่องไฟ
    เมื่อจักระหายรวนแล้ว ดูแลรักษาจักระดีดีนะคะ เลือกคู่นอนที่สะอาด มีวินัย และมีเป้าหมายเดียวกันค่ะ
    มิเช่นนั้น ก็จะกลับมาจักระรวนได้อีก
    บางคนเข้ามาให้เรารักษาจักระที่ 1 ให้ โดยมีอาการปวดแสบปวดร้อน ทุรนทุรายมากๆค่ะ
    เราทดลองถ่ายปราณให้เขาปรากฏว่ายิ่งถ่ายปราณยิ่งอาการกำเริบค่ะ
    ต้องจับมาอาบน้ำแข็งแล้วส่องไฟค่ะเคสนี้ ถึงจะหาย
    เพื่อนๆ ดูแลจักระให้สะอาดแล้วอย่าลืมไปถ่ายจักระลงที่ต้นไม้ตามป่าด้วยนะคะ
    แล้วทำบุญให้นางไม้ด้วยล่ะ

16. Suryar

ฉันได้ของเล่นมาใหม่ เป็นเครื่องกรองอากาศตัวเล็กๆ วันนี้ขอลาเพื่อนๆเร็วหน่อย จะไปอ่านแมนนวลค่ะ

17. Suryar

ยาจิตเวชของฉัน
    IMG_0428.jpeg IMG_0426.jpeg

18. Suryar

รวมค่ายาประจำ 6 อาทิตย์ ของฉัน
    IMG_0427.jpeg IMG_0426.jpeg
    14,653 บาท
    ชิลล์ ชิลล์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2024
  19. Suryar

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณคุณณรงค์
    ฉันมีความสุข และสุขภาพแข็งแรง
    และมีสติค่ะ ☺️

20. Suryar

เป็นอะไร ทำไมต้องเทคยาจิตเวช…

เป็นอาการที่คิดว่า เป็นหูทิพย์ แต่จริงๆ แล้ว เขาเรียกว่า อาการจิตเภท
    เริ่มแรกมีอาการ เห็นวิญญาณ คือได้ตาทิพย์
    และเริ่มได้ยินคู่สนทนาคิดอะไรอยู่ ทั้งๆที่เขาไม่ได้พูดออกมา
    ทางสายปฏิบัติเรียกว่าได้วิชชาสาม
    แต่ทางการแพทย์เรียกว่าอาการโรคจิตเภท
    เพราะนั่งสมาธิแล้วได้ฌานสี่ แต่ธาตุไฟกำเริบ
    ปัจจุบันทำกสิณเทียน/ไฟไม่ได้ เพราะไฟบาดทรวงเสียวแปล๊บ แปล๊บ เวลาจ้องมองเปลวไฟ
    ก็ไม่ทราบต้องทำอย่างไร แต่คุยกับวิญญาณรู้เรื่อง
    ก็เลย เทคยาจิตเวช ควบคู่กับการนั่งกรรมฐานไปเลย
    รักษาทั้งทางโลกและทางธรรม
    แต่ทุกวันนี้ ยังเห็นผี เหมือนเดิมค่ะ