บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. minna19

minna19 Active Member

10 สิงหาคม 2009
    ได้คุยกับคุณบอลแล้ว ขอบคุณที่ช่วยให้ความแนะนำความกระจ่างค่ะ จะปฏิบัติตามที่แนะนำนะคะ

2. Cherry45

Cherry45 สมาชิก

สวัสดีค่ะ คุณบอล ขอบคุณมากค่ะที่ได้ช่วยเปิดกรรมให้ ขอบุญกุศลที่คุณบอลได้มีเมตตาส่งผลบุญไปยังคุณบอลด้วยนะค่ะ กำลังใจทีได้จากคุณครั้งนี้ เป็นสิ่งมีค่าค่ะ จะทำตามที่แนะนำค่ะ ขอบุญส่งผลให้กับสายบุญของคุณบอลด้วยค่ะ ที่ได้นำพาให้มาได้พบคุณบอลและเปิดกรรมให้ทราบ ขอบคุณในความมีน้าใจ หลาย ๆ อย่างด้วยค่ะ

3. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ถ้าคุณบอลไม่รับค่าโทรศัพท์ เหมือนพวกเราไปเบียดเบียนผู้ปฏิบัติธรรมนะครับ จะบาปไหมเอ่ย อย่างน้อยก็ให้พวกเราโทรกลับก็ยังดี

4. coal

coal สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณ

ขอบคุณที่ช่วยผม

5. อุมาเทวี

อุมาเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

;aa4คุณบอลคะ ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำดี ดี และเรื่องเล่าสู่กันฟัง สนุกดีค่ะ หลังจากที่คุณบอลวางสายไป ก็ได้ไปสวดมนต์ให้และเช้าวันรุ่งขึ้นก็ใส่บาตรให้แล้วนะคะ สาธุอนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ของคุณบอลด้วยค่ะ *

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2009
  6. Kwarinthorn

Kwarinthorn เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาด้วยนะค่ะ อ่านเรื่องของคุณบอลแล้ว ทำให้รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมากที่จะต่อสู้ต่อไป
    แล้วดิฉันจะขอโทรหานะแต่วันดึกแล้วไม่อยากรบกวน ขอให้คุณบอลสู้สู้นะค่ะ

7. ธรรมดี

ธรรมดี เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    สำหรับทุกท่านที่รอคุณบอลอยู่นะครับ วันนึงมีคนโทรหาคุณบอลเยอะมาก เป็นร้อยๆสายเลยนะครับ ทุกท่านที่อยากจะสอบถามคุณบอลในเรื่องราวต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นกรรม หรือติดปัญหาอะไรในชีวิต ช่วงที่ระหว่างรอคุณบอลนะครับ ผมอยากให้ทุกท่านสวดพระคาถาชินบัญชรทุกวัน เพราะว่าเมื่อมีโอกาศได้คุยกับคุณบอล กรรมที่ติดตัวเรามาจะได้เปิดถ้ากรรมยังไม่ยอมเปิดคุณบอลก็จะเปิดหรือบอกอะไรเราไม่ได้เพราะเจ้ากรรมนายเวร เค้าไม่ยอม
    สำหรับคนที่ยังไม่ได้คุยกับคุณบอลอย่าเพิ่งท้อครับ ขอให้ปฏิบัติสวดมนต์ภาวนาไปทุกวัน แล้ววันไหนที่กรรมยอมเปิดแล้ว วันนั้นคุณจะได้คุยกับคุณบอล

8. มือ ญ.

มือ ญ. สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาบุญกับคุณบอลด้วยค่ะและขอขอบคุณที่ช่วยดูดวงให้เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

9. Belmont

Belmont สมาชิกใหม่

ขอบคุณ คุณบอล ด้วยครับ
    ที่กรุณาดูให้ผม เมื่อคืนวันจันทร์ ที่ผ่านมา ถึงแม้ว่าค่อนข้างจะดึกมากแล้ว
    แต่คุณ บอล ก็ดูให้ แล้วผมจะนำไปปฏิบัติตามคำแนะนำ ตั้งใจว่าจะใส่บาตร
    อาทิตย์หน้า แล้วผมจะ sms ไปบอกอีกทีครับ

สำหรับท่านที่รอ ใจเย็นๆ นะครับ คุณบอล บอกว่าวันๆ หนึ่งรับ โทร. เยอะมากๆ
    ใช้พลังทั้งวัน เพื่อนๆ ที่จะโทร ไปลองลิสคำถามไว้ล่วงหน้านะครับ คุณบอล จะได้ตอบคำถามตรงจุดไปเลย เพื่อที่คุณบอล จะได้ไม่ต้องใช้พลังเพ่งมาก
    จะได้ไม่เหนื่อยจนเกินไป

ขอให้คุณบอล หายจากโรคภัย ที่มารุมเร้าในเร็ววันนะครับ
    ขอบคุณครับ

10. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันนี้คุณบอลได้โทรหามาประมาณ ตอนบ่าย นะครับ เพราะเคยส่งข้อความไว้ประมาณ เกือบอาทิตย์กว่าๆ งานของท่านคงเยอะมากเลย เพราะมีคนรอให้ท่านช่วยเยอะ ขอเป็นกำลังใจช่วยนะครับ คนที่โทรแล้วไม่รับ อย่าท้อนะครับ ให้ส่งข้อความหาคุณบอลแล้วค่อยรอให้ท่านติดต่อกลับนะครับ
    ได้คุยกับคุณบอลก็ได้รับความรู้อะไรใหม่ๆ ที่ยังไม่รู้ ขอบคุณ คุณบอลมากครับที่ช่วยเปิดกรรมให้ วันถ้าผมทำบุญใส่บาตรแล้วจะส่งข้อความไปบอกนะครับคุณบอล

ขอให้บุญนั้นรักษาท่านนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

11. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดผมก็ได้รับความอนุเคราะห์จาก "คุณบอล วัตสุพล" ในวันนี้ เมื่อเวลา 12.45 น. หลังจากได้จัดส่ง SMS ไปลงทะเบียน เมื่อวันที่ 5 กันยายน 2552 ที่ผ่านมา
    ผมได้รับรู้ถึงความมีเมตตากรุณา ของ "คุณบอล วัตสุพล" ที่อยากจะช่วยสงเคราะห์เปิดกรรมเพื่อบำบัดทุกข์ให้กับทุก ๆ ท่านที่มีปัญหาและความเดือดร้อน ด้วยความเต็มใจและความเสียสละเป็นอย่างยิ่ง โดยไม่มีค่าใช้จ่ายและผลตอบแทนใด ๆ เข้ามาแอบแฝงแม้แต่น้อย
    สำหรับคำแนะนำและวิธีปฏิบัติที่ดี ๆ นั้น ผมจะได้นำไปปรับปรุง/แก้ไข ยึดถือเป็นแนวปฏิบัติ เพื่อให้บังเกิดผลสำเร็จและความเจริญรุ่งเรืองต่อไป
    ส่วนผู้ที่ได้ลงทะเบียนไว้แล้ว ขอได้โปรดรอสักนิด ทุก ๆ ท่านจะได้รับความเมตตาจาก "คุณบอล วัตสุพล" อย่างเท่าเทียมกันครับ
    ขอขอบคุณในเมตตาจิต และความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ของ "คุณบอล วัตสุพล" เป็นอย่างยิ่งครับ....ขออาราธนาบารมี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลก ได้โปรดดลบันดาลให้
    ท่านจงประสบแต่ความสุข ความเจริญ มีพลังกาย พลังใจ ที่แข็งแรง และต่อยอดบุญกุศลในพระพุทธศาสนามากยิ่ง ๆ ขี้นไป เทอญ

12. โอมศิวะ

โอมศิวะ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้ว รู้สึกดีขึ้นค่ะเรื่องที่เราติดใจสงสัยก็กระจ่างขึ้น

รู้สึกว่าคุณบอลจะเหนื่อยมาก แต่จะขอเป็นกำลังใจให้นะคะ......

วันพระนี้จะไปถือศีล8ขอบุญนี้จงถึงคุณบอลด้วยค่ะ..

และขอให้คุณบอลมีสุขภาพที่ดีแข็งแรงตลอดไปค่ะ...

13. โอมศิวะ

โอมศิวะ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้ว รู้สึกดีขึ้นค่ะเรื่องที่เราติดใจสงสัยก็กระจ่างขึ้น

รู้สึกว่าคุณบอลจะเหนื่อยมาก แต่จะขอเป็นกำลังใจให้นะคะ......

วันพระนี้จะไปถือศีล8ขอบุญนี้จงถึงคุณบอลด้วยค่ะ..

และขอให้คุณบอลมีสุขภาพที่ดีแข็งแรงตลอดไปค่ะ...

14. พรรณภัทร

พรรณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    วันนี้เวลา...16.50น.ได้คุยกับคุณบอลค่ะได้รู้เรื่องกรรมที่เรากระทำมาและวิธีแก้ไขค่ะดีมากๆเลยค่ะคุณบอลคุยเป็นกันเองมากๆค่ะผลบุญนี้ขอให้คุณบอลเจริญรุ่งเรืองอนุโมทนาสาธุ สาธุค่ะ

15. lonely_time

lonely_time เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    วันนี้ได้คุยกับพี่บอล พี่คุยดีมากเลย สุภาพ แล้วก็ให้ความกระจ่างในเรื่องที่เราสงสัย (แต่ก็พอจะรู้สาเหตุมาบ้างแล้ว) แนะนำวิธีแก้ไข แล้วก็การปฏิบัติธรรมให้ด้วยค่ะ มีปัญหาอะไร ไม่เข้าใจ ส่งแมสเซสไป พี่บอลก็โทร.กลับมาตลอดเลย ใจดีด้วย อ้อ! ลืมบอกไป พี่บอลบอกว่า บทเมตตาใหญ่น่ะ สวดอาทิตย์ละครั้งก็พอค่ะ ขอบุญกุศลนี้ช่วยส่งผลให้พี่บอลมีสุขภาพที่แข็งแรง ๆ นะคะ ขออนุโมทนาบุญค่ะ

16. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะ ดิฉันได้คุยกับน้องบอลเรื่องนี้แล้วนะคะ ก็อย่างที่เราๆทราบกันนะคะว่าน้องเค้ามีความตั้งใจจริงที่จะช่วยเปิดกรรมให้กับทุกท่านที่สนใจโดยไม่รับค่าโทรศัพท์ หรือค่าเปิดกรรม น้องบอกว่า "คนที่มาให้น้องเปิดกรรมให้เค้าก็มีความทุกข์อยู่แล้วถ้าต้องมาให้กับเราอีกก็เท่ากับเราไปเพิ่มทุกข์ให้กับเค้าอีก" ดิฉันก็บอกกับน้องว่า ผู้ที่มาให้บอลเปิดกรรมให้เค้าก็พูดถึงเรื่องนี้กันอยู่เค้าก็อยากให้รับนะ แล้วบอลเองก็มีภาระค่าใช้จ่ายต่างๆที่จำเป็นต้องใช้อีกมาก (อย่างที่เราๆ ท่านทราบกันหนะค่ะ) แต่น้องเค้าก็ยืนยันเจตนาเดิมของน้องอยู่เช่นเดิมค่ะ จนดิฉันบอกน้องว่าอย่างพี่เองก็อยากให้บอลรับนะถ้าบอลไม่รับพี่ก็ไม่สบายใจเหมือนกับพี่ไปเพิ่มภาระให้กับบอลนะ หลายๆท่านก็คงคิดเช่นพี่ เราก็คุยกันเรื่องนี้นานพอสมควรต่างคนต่างก็มีเหตุผลมาพูดกัน ในที่สุดดิฉันก็บอกน้องเค้าว่าเอาอย่างนี้ละกัน ถ้าคนที่มาให้น้องช่วยเปิดกรรมให้เมื่อเค้าได้รับการเปิดกรรมแล้วได้คุยกับน้องแล้ว ถ้าเค้าอยากช่วยค่าโทรฯและเปิดกรรมโดยที่เค้าไม่เดือดร้อน ก็ให้บอกกับบอลและขอเลขบัญชีธนาคารเอง บอลไม่ต้องลงเลขบัญชีธนาคารไว้ในเวปก็ได้ ก็เป็นอันตกลงตามนี้หละค่ะ

17. Bhutan

Bhutan เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2008
    วันนี้ผมได้หาเบอร์ แล้วก็ลองโทรไปหาคุณบอล ตัดสินใจอยู่นานเหมือนกันก่อนจะโทร เพราะเกรงใจ ทั้งคุณบอล แล้วก็ท่านอื่นที่อาจจะรอคิวอยู่ แต่ก็ลองเสี่ยงดู ทีแรกตกใจโทรไปปั๊ป คุณบอลรับสายเลย ที่ตกใจเพราะว่า นึกว่าจะโทรติดยาก เพระไม่ได้ส่งชื่อไปก่อน
    เมื่อได้คุยกับคุณบอลแล้ว ปัญหาของผมเล็กน้อยมาก เมื่อเทียบกับของคุณบอล เพราะปัญหาของผม ถ้าได้แก้ไขมันได้แล้ว เดี๋ยวมันก็จบ มันหนักก็แค่ช่วงหนึ่งของชีวิต ไม่ต้องอยู่กับปัญหานั้นไปจนตลอดเหมือนกับของคุณบอล
    ผมก็ขอขอบคุณ คุณบอลมากครับ สำหรับคำแนะนำ และสิ่งดีๆที่ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนกับคุณบอล ผมจักนำไปปฏิบัติตามครับ
    ส่วนเพื่อนๆที่รออยู่ ก็รออีกสักนิดนะครับ เพราะในแต่ละวันคุณบอลรับสายเยอะมากครับ
    สุดท้ายก็ขอให้คุณบอลกับคุณรักไร้พ่าย พบเจอแต่สิ่งที่ดีๆ และมีสุขภาพที่ดีด้วยครับ ขอบคุณครับ

18. iguaz

iguaz เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2008
    เมื่อกี้ได้คุยกับคุณบอลแล้วครับ มีเมตตามากครับ ให้ไปปฏิบัติ สวดมนต์ สวดบทพระคาถาเมตตาหลวงวันพฤหัสและบอกอะไรหลายๆอย่าง ขออนุโมทนาบุญทั้งคุณบอลและคุณรักไร้พ่ายด้วยครับ พอปฏิบัติได้สักพักคุณบอลให้โทรไปอีก แล้วจะบอกอะไรเพิ่มเติม เมตตามากจริงๆไม่เสียเงินด้วย

ผมเมจเสจลงทะเบียนไว้ แล้วเซฟเบอร์คุณบอลไว้ เห็นมิสคอลมาเลยรีบโทรกลับเลย เอาใจช่วยคนที่รออยู่นะครับ เห็นใจคุณบอลอยู่วันๆรับช่วยหลายคน แต่คุณบอลติดต่อกลับไปหาแน่ครับ

อนุโมทนาสาธุครับ
    เกื้อพระราม2 ครับ ^^"

19. coolmint

coolmint สมาชิกใหม่

ได้คุยกับคุณบอลวันนี้เหมือนกันค่ะ หลังจากที่ sms ไปลงทะเบียนประมาณ เกือบอาทิตย์ คุณบอลได้โทรกลับมาและแจ้งว่าคนลงทะเบียนเยอะมากและจะทยอยตามคิว คุณบอลน่ารักมากพูดให้กำลังใจหลาย ๆ อย่างและเป็นคนที่มองสิ่งที่เกิดขึ้นบนโลกเบี้ยว ๆ ใบนี้ในแง่บวกอย่างที่สุด ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบหลาย ๆ อย่างที่คลายข้อสงสัย ในชาตินี้ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ให้มาค่ะ จะปฏิบัติตามที่บอกนะคะ

ส่วนเพื่อน ๆ ที่ได้ sms ไปลงทะเบียนแล้วก็รอคุณบอลเค้าโทรตื้ด ๆ กลับมาละกันนะคะ อดทนรอกันหน่อยนะคะ ขอให้โชคดีกันทุกคนค่ะ

20. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    จากใจส่งถึงทุกๆท่าน

ผม บอล วัตสุพล หรือ คนเปิดกรรม เรืองตะวัน ขอคุณทุกท่านที่ให้รับการตอบรับ อย่างมากมายความรู้สึกของท่านที่นำเสนอผ่านกระทู้ต่างๆกลั่นกรองเป็นตัวหนังสือถึงผม เป็นกำลังใจให้ผม มีพลังที่จะทำความดีต่อยอดพระศาสนาต่อไป ขอแจ้งเวลาในการเปิดกรรม รับช่วยเหลือทุกๆท่าน ตั่งแต่เวลา ประมาณ 13.00-00.00 .โดยประมาณ รอหน่อยนะครับจะโทรหาลำดับที่ท่านจองคิว ทาง sms ที่ เบอร์ 085-370-8625 และในกรณีที่ท่านมีความประสงค์ที่จะเปิดกรรม ในเรื่องเร่งด่วนจริงๆผมจะพิจารนาเป็นกรณีๆไป ในกรณีที่กล่าวโชว์เบอร์มาหลายๆรอบนะครับจะโทรกลับ จองคิวทาง sms จะได้คุยทุกๆท่านครับ
    เรือง ตะวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2009