บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีคะ สมาชิกเวปพลังจิต ดิฉันได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณบอลวันนี้ เมื่อตอนเที่ยงครึ่ง คุณบอลได้โทรมาหาก่อนคะ ตามที่ดิฉันได้เคยส่งเมสเสสไปให้เมื่อหลายวันก่อน ดิฉันเป็นคิวที่ 2 ที่ส่งเมสเสสไปหาคุณบอลคะ คุยได้ประมาณสักครึ่งชั่วโมงคะ รู้สึกประทับคุณบอลมากๆนะคะที่ช่วยเหลือและให้คำแนะนำเรื่องต่างๆได้เป็นอย่างดี แม้ว่าโดยส่วนตัวแล้วดิฉันจะไม่มีปัญหาชีวิตที่หนักหนาสาหัสอะไรเมื่อเทียบกับคนอื่น แต่ก็ได้รับคำแนะนำเกี่ยวกับการปฏิบัติสวดมนต์ไหว้พระ การแก้กรรมในอดีต ซึ่งล้วนแล้วแต่มีประโยชน์ต่อตนเองแทบทั้งสิ้น หากท่านใดที่ต้องการให้คุณบอลตรวจกรรมให้นะคะ ขอให้ใจเย็นๆหน่อยนะคะ คุณบอลฝากบอกมาว่า กำลังไล่ไปทีละคิวคะ สำหรับผู้ที่แจ้งชื่อนามสกุลเบอร์โทรมาที่คุณบอล หากมีบุญสัมพันธ์กันคงได้พูดคุยกันคะ ขออนุโมทนาบุญสำหรับความกรุณาของคุณบอลคะ

2. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีคะ สมาชิกเวปพลังจิต ดิฉันได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณบอลวันนี้ เมื่อตอนเที่ยงครึ่ง คุณบอลได้โทรมาหาก่อนคะ ตามที่ดิฉันได้เคยส่งเมสเสสไปให้เมื่อหลายวันก่อน ดิฉันเป็นคิวที่ 2 ที่ส่งเมสเสสไปหาคุณบอลคะ คุยได้ประมาณสักครึ่งชั่วโมงคะ รู้สึกประทับคุณบอลมากๆนะคะที่ช่วยเหลือและให้คำแนะนำเรื่องต่างๆได้เป็นอย่างดี แม้ว่าโดยส่วนตัวแล้วดิฉันจะไม่มีปัญหาชีวิตที่หนักหนาสาหัสอะไรเมื่อเทียบกับคนอื่น แต่ก็ได้รับคำแนะนำเกี่ยวกับการปฏิบัติสวดมนต์ไหว้พระ การแก้กรรมในอดีต ซึ่งล้วนแล้วแต่มีประโยชน์ต่อตนเองแทบทั้งสิ้น หากท่านใดที่ต้องการให้คุณบอลตรวจกรรมให้นะคะ ขอให้ใจเย็นๆหน่อยนะคะ คุณบอลฝากบอกมาว่า กำลังไล่ไปทีละคิวคะ สำหรับผู้ที่แจ้งชื่อนามสกุลเบอร์โทรมาที่คุณบอล หากมีบุญสัมพันธ์กันคงได้พูดคุยกันคะ ขออนุโมทนาบุญสำหรับความกรุณาของคุณบอลคะ

3. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ธรรมะสวัสดีท่านผู้เจริญทั้งหลาย

วันนี้ ผมได้ครับคำแนะนำจาก " คุณบอล " แล้วครับ วันนี้ผมรู้สึกยินดีปรีดาเป็นอย่างยิ่งครับ ที่จะมีโอกาสคุณกับคนมีญาณ กับเค้าบ้างว่างั้นเถอะครับ

เริ่มต้นก้อมีการถามชื่อ นามสกุล วันเดือนปีเกิด ครับ จากนั้นก้อเริ่มสนทนากันเลยครับ

ผมเองเป็นผู้มีปัญหาในเรื่องสุขภาพ พอสมควร เป็นปัญหาให้ทำมาหากินไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่ดูเหมือนเป็นคนปกติ ครบ 32 ทุกประการ แต่ด้วยภายใน เส้น ๆ สาย ๆ นี่ล่ะครับ ทำให้ทำอะไรไม่ได้มาก เสียว ๆ ขัด ๆ อยู่อย่างนั้น และมีอีกหลายเรื่อง ที่ปุถุชนคนเดินดิน จะอดคิดอดเครียดไม่ได้ เลยเล่าให้คุณบอลฟังนิสส ๆ ครับ คุณบอลก้อได้กรุณาพูดถึงเจ้ากรรมนายเวรของผม

1. ว่าเพราะเหตุใดถึงต้องประสบกับการ เจ็บปวด อย่างนี้ ?

กล่าวถึงกรรมในอดีต

คุณบอล--- เพราะคุณเคยเป็นคนมีอำนาจหน้าที่ เหนือคนทั่วไป แล้วไปสั่ง กักขังคน ลงทัณฑ์เอาไว้ ด้วยเหตุนี้ คุณจึงต้องรับผลของวิบากกรรมตรงนั้นนะครับ

ความเห็นของผม คุณบอลพูดถูกครับ ถูกต้องด้วยซ้ำไป ซึ่งผมเองก้อรู้อยู่แก่ใจแล้วครับ ( คุณบอลก้อยังเกริ่นผมนิสส ๆ ว่า คุณเองก้อทราบอยู่แล้วมิใช่รึ ? ) ฮา... " ดันรู้อีก ( ผมคิดในใจนะครับ ) แระนี่ก้อคือเหตุปัจจัยที่ทำให้ผมรับทุกข์ครับ

กล่าวถึงการสวดมนต์ของผม

คุณบอล ---- ทราบด้วยว่า ผมมีปกติสวดมนต์ไหว้พระอยู่แล้ว จึงเป็นเหตุปัจจัยให้ความทุกข์ กาย ใจ ผมบรรเทาลง ได้อย่างพอสมควรตามกำลังบุญ กำลังกรรมของตน
    คุณบอลจึงถามผมต่อว่า สวดบทอะไรอยู่ ผมก้อเล่าไป ตามบทที่ตัวเองได้สวดเป็นประจำ คุณบอล ได้ตอบผมว่า บทสวดที่คุณสวดน่ะ ดีแล้ว ถูกต้องแล้ว ให้ทำต่อไป แต่ก้อมีทักผมลงท้ายสั้น ๆ ว่า บทเมตตาใหญ่นั้น ไม่จำเป็นที่ผมต้องสวดทุกวัน เหตุเพราะผมกำลังที่จะแผ่มีน้อย จึงควรที่จะแผ่หรือสวดบทนี้ เฉพาะวันพฤหัสก้อเพียงพอ เพราะจะได้มีพลังในการแผ่มากขึ้น คำแนะนำของคุณบอลว่าอย่างนั้น

ความคิดเหตุของผม คุณบอลกล่าวได้ดีครับ ในเรื่องของผม สำหรับการสวดมนต์นั้น
    แต่ผมก้อมีความเหตุผลของผมในจุดนี้ครับ คือ ไม่ว่าผมจะทำกุศลกรรมใด ๆ ในระหว่างวันผมจะแผ่ ย่อย ๆ ตลอดเวลาที่ได้ทำทันที ไม่ว่าให้อาหารแมว ( แมวเร่ร่อนครับ ) อาหารปลา อาหารหมา หรืออื่น ๆ ที่เป็นการสร้างบุญ ผมก้อจะแผ่ไปทุกครั้งทีได้ลงมือทำครับ
    ซึ่งผมเองก้อ สมาทานศีล เจริญภาวนา อยุ่เนือง ๆ อยุ่แล้ว พอตกเย็น สวดมนต์ไหว้พระตามปกติ เมื่อถึงเวลาที่แผ่เมตตา ผมจะระลึกถึง บุญกุศลตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบันวันนี้ ขอยกถวายเป็นพุทธบูชาก่อน จากนั้นถึงค่อยขอผลานิสงค์แห่งการบุชานั้น จงเป็นเหตุปัจจัย ส่งผลให้อะไร ๆ ก้อว่าไป ....... ครับ เพราะผมเชื่อว่า ลำพังกำลังบุญผมคงไม่เพียงพอ จึงขออาศัยพุทธบารมี แผ่ไปในทุกทิศ และทุก ๆ ที่ อย่างนี้เป็นปกติทุกวันครับ ฯ

คุณบอล ไม่แนะนำการปฏิบัติของผมครับ และไม่ถามด้วยว่า ปฏิบัติอะไร อย่างไร บอกแต่เพียงว่า " ที่ทำอยู่ดีแล้ว ถูกทางแล้ว ถูกต้องแล้ว ให้ทำต่อไป " เพียงแต่ของให้เพียร และทำตัวรู้ให้ เกิดขึ้น สม่ำเสมอ นะครับ

ความคิดเหตุของผม ตรงจุดนี้คนที่จะบอกเราได้ มี 4 ประเภทครับตามความรู้ของผมนะครับ
    ข้อหนึ่ง ภูมิธรรมและข้อปฏิบัตินั้นเสมอด้วยผม
    ข้อทีสอง คือ ภูมิธรรมและข้อปฏิบัตินั้นเหนือกว่าผม
    ข้อที่สาม ผู้นั้นมีเจโตปริยญาญ ( รู้วาระจิต ) ซึ่งผมเคยเจออาจารย์แบบว่านั้นมาแล้ว ข้อที่สี่ ผู้นั้น " หลุดพ้น " และรอบรู้ในธรรมของพระพุทธองค์

ซึ่งโดยส่วนตัวนั้น ผมพบทั้ง สี่ ประเภทแล้วครับ ผมจึงมีหน้าที่ ทำความเพียรต่อไป เพราะทุกอย่าง ย่อมรู้ด้วยตนเอง

ผมถามเรื่อง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ดูแลรักษาผมอยู่

คุณบอล -- แนะนำให้ไปกราบไหว้ พระปิยะมหาราชครับ แล้วจะสมความปรารถนา ( เพราะรู้ว่า ผมบูชาอยุ่ ซะด้วยสิ 55 ) แต่อย่างอื่นคุณบอลไม่ได้บอกอะไรครับ

ความเห็นของผม " ดี " ครับ ถูกต้องครับ แต่ยังไม่หมด

เรื่อง พ่อแม่

คุณบอล แนะนำผมให้ดูแลพ่อแม่ให้ดีครับ ซึ่งผมก้อรับคำตรงนั้นครับ เพราะเป็นหน้าที่ของลูกที่ดีอยุ่แล้วครับ

ความเห็นของผม ( แต่ผมไม่มีโอกาสจะได้ดูแลพ่อแม่ผมในโลกใบนี้ได้แล้วครับ) ซึ่งผมก้อได้ทำหน้าที่ ตามไปดูแลช่วยเหลือท่านในที่อันไกลโพ้น ที่ ๆ น้อยคนที่จะได้กลับมาเล่าให้คนอื่นได้ฟังว่า ที่ ๆ ไปนั้นเป็นเช่นไร ผมกล่าวเช่นนี้คงพอเดาได้นะครับ

*หมายเหตุ คุณบอลยังได้กรุณาให้คำแนะนำกับภรรยาผมด้วยครับ ต้องขอขอบคุณให้น้ำใจของท่านด้วยครับ

ภาพรวมของการแนะนำเปิดกรรมครับ

จัดว่าดีในระดับหนึ่ง ทีเดียวครับ ซึ่งผมกราบเรียนตามตรงว่า ในพลังจิตนี้ มีสองท่านแล้วครับ ที่ผมมองเห็นว่า มาสงเคราะห์คนจิง ๆ 1.คุณเด็ก.......สา 2. คุณบอล ( ที่เว้นวรรคนั้น ผมยังไม่ได้ขออนุญาติจากเจ้าของชื่อ นามปากกาครับเลยไม่สามารถจะลง ณ ที่นี้ได้ ถ้าบุญสัมพันธ์กัน ท่าน ๆ ก้อคงจะทราบเองครับ

คำสารภาพครับ

ผมเองก้อพอทราบเรื่องกรรมของตัวเองอยู่แล้ว แต่อยากจะได้รับความมั่นใจจาก คนอื่น ๆ กล่าวถึงตัวผมบ้างครับ

ขออนุโมทนาและขอขอบคุณครับ

ปุญญานุภาพ

4. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้ว หลังจากที่ได้พยายามโทรหลายครั้ง และได้ฝากข้อความลงทะเบียนไว้ เมื่อวานนี้ (5 ก.ย. 52) วันนี้ก็มีโทรฯของคุณบอลเข้ามา ตอนบ่ายๆ แต่ยังไม่ได้คุยเนื่องจากคุณบอลมีสายอยู่คุณบอลบอกว่าหลังจากคุยสายนี้แล้วจะโทรกลับ จนเย็น(เกือบทุ่มแหละ) คุณบอลก็โทรฯมา แต่ได้ทราบมาก่อนแล้วว่าประมาณ ทุ่มถึงสองทุ่มคุณบอลต้องสวดมนต์ ก็เลยบอกว่าให้คุณบอลสวดมนต์ก่อน แต่คุณบอลบอกว่าไม่เป็นไรคุยตอนนี้ก็ได้เพราะเลยเวลาแล้วเดี๋ยวสวดตอนประมาณ ห้าทุ่มเที่ยงคืนก็ได้ ทำให้ได้คุยกัน ก็คุยอยู่นานพอสมควร ทำให้ทราบว่าวันหนึ่งๆคุณบอลรับโทรศัพท์มากมายอย่างวันนี้ สายของเราก็เป็นสายที่ 17 แล้ว โห ไม่น้อยเลย คุณบอลได้ให้คำแนะนำข้อคิดดีๆมากเลย ต้องขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ จะนำไปปฏิบัติค่ะ เราพูดคุยกันสบายๆค่ะไม่เครียด อยากบอกท่านที่โทรหาคุณบอลแล้วไม่ได้รับตอบกรูณาโทรใหม่นะคะ เห็นใจคุณบอลค่ะเพราะวันนึงมีโทรเข้าหามากเหมือนกัน และขอเป็นกำลังใจให้คุณบอลด้วยค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณบอลด้วยค่ะ
    จากพี่อ้อย ครูดงมูลเหล็กจ้ะ

5. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

รวดเร็วเหมื่อนสายฟ้าแร๊บถูกใจยิ่งกว่าถูกรางวัลที่1 อนุโมทนาด้วยค่ะ

6. umatevie

umatevie เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุจ้า ขอให้คุณบอลมีสุขภาพแข็งแรงนะจ้า จากการที่ช่วยพระพุทธศาสนา ให้เธอหานอย่างรวดเร็ว

7. nu ni

nu ni เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับคุณบอลด้วยนะค่ะ
    หากเรามีบุญสัมพันธ์กันคงได้มีโอกาสพูดคุยกันคะ

กุศลผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้ทำมาในอดีตจนถึงปัจจุบันขอให้ผลบุญนั้นถึงคุณบอลด้วยค่ะ

8. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณ ในกำลังใจ ทุกๆกระทู้ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่กระทู้ให้ ผม เรืองตะวัน คนเปิดกรรม
    กำลังใจที่ดีของทุกๆท่านเป็นกำลังให้ผม ช่วยเหลือมนุษย์และต่อยอดพระพุธศาสนาต่อไป เรียนท่านที่ลงทะเบียนไว้แล้วและท่านที่ยังไม่ได้ลงทะเบียน รอตามคิวนะครับ จะติดต่อกลับ และจะพยามยามรับสายช่วยเหลือทุกท่าน

เรืองตะวัน

9. Tequila

Tequila เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณน้องบอลมากค่ะที่สละเวลาคุยกับพี่ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

10. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา..สาธุ กับคุณ "บอล วัตสุพล" ด้วย ที่มีจิตใจเมตตา ให้ความอนุเคราะห์ช่วยเหลือแก่ผู้ที่มีปัญหาทุกคน
    ขอให้มีสุขภาพ พลานามัย ที่แข็งแรง และกำลังใจที่เปี่ยมล้น ในการสร้างบุญกุศลต่อยอดพระพุทธศาสนา ยิ่ง ๆ ขึ้นไป ครับ

11. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เท่าที่ทราบคุณบอลก็กำลังอยากจะหาทุนเปิดร้านอยู่ แสดงว่าตอนนี้ก็ไม่ใช่ว่าจะมี
    แต่ยังเห็นคุณบอลต้องโทรกลับหาคนที่ต้องการให้ช่วยเหลือ แบบนี้เท่ากับ ไปเบียดเบียน
    คุณบอลหรือเปล่าคะนี่ ทราบว่าคุณบอลจะช่วยโดยไม่รับเงินใครทั้งสิ้น แต่ค่าโทรศัพท์ที่คุณบอลต้องรับภาระก็คิดว่าคงจะมากอยู่นะคะ อยากให้ทุกคนที่คุณบอลโทรหาช่วยกันโอนเงินเป็นค่าโทรศัพท์ให้คุณบอล แบบนี้จะดีไหมคะ เพื่อนๆ ว่าไงกันคะ
    ช่วยเหลือค่าโทรศัพท์ ไม่ใช่จ่ายค่าดูหมอนะคะ เพราะทราบว่าคุณบอลไม่รับแน่ๆ ใครมีความเห็นว่าไงบ้างคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2009
  12. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    อนุโมทนานะครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง ทั้งกายและใจนะครับ

13. budsayamasp

budsayamasp เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    เห็นด้วยค่ะ ถ้าคุณบอลเห็นตามนี้ก็บอกมาได้เลยนะว่าจะช่วยค่าโทรศัพท์ได้อย่างไรบ้าง

เมื่อวานนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้ว ขอบคุณในคำแนะนำที่มีให้ค่ะ

วันนี้ตอนเช้าตักบาตรพระไปแล้ว ก็ขอกราบอราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า โปรดเมตตานำส่งบุญให้คุณบอล เพื่อจะได้มีกำลังช่วยคนต่อไปค่ะ
    และขอกราบอราธนาบารมีของท่านปู่หมอชีวกโกมารภัจน์ รักษาโรคภัยไข้เจ็บให้คุณบอลด้วยค่ะ

14. gipsy

gipsy สมาชิก

20 สิงหาคม 2009
    เห็นด้วยค่ะเรื่องค่าโทรศัพท์ และถ้ามีใครอยากช่วยคุณบอลโดยการจ่ายค่าดูหมอ ซึ่งตนเองไม่ได้เดือดร้อนเรื่องการเงิน คือใครอยากจะให้ก็ให้น่ะคะ ก็เหมือนเป็นการช่วยให้คุณบอลสามารถช่วยเหลือผู้คนและเผยแพร่พุทธศาสนาต่อไปได้ เช่นพระสงฆ์ก็ออกไปบิณฑบาตรจากชาวบ้านเพื่อดำรงชีพในการเผยแพร่พุทธศาสนาต่อไป

15. DeWZz

DeWZz เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    อนูโมทนากับคุณบอลด้วยนะคะ ขอให้ผลบุญส่งผลให้คุณบอลสุขภาพแข็งแรงค่ะ

16. toetoutee

toetoutee สมาชิก

ชอให้สุขสมหวังทุกประการเทอญ

17. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    โมทนาด้วยครับ เห็นด้วยกับเรื่องช่วยค่าโทรศัพท์
    คุณบอลควรจะรับนะครับไม่งั้นภาระจะตกไปอยู่กับ
    คุณบอลคนเดียว

18. chatty26

chatty26 Active Member

ขอบพระคุณค่ะ

ขอบคุณพี่บอลมากๆ ที่เปิดกรรมให้หนู บุญรักษา คะ;aa30

19. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    เมื่อกี้ผมได้ดูกับคุณบอลแล้วครับ ได้ข้อธรรมอะไรหลายๆ อย่างมาปรับใช้กับตัวเอง ขอบคุณคุณบอลมากๆ ครับ แล้วจะนำไปปฏิบัตินะครับ ขอบคุณครับ

20. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    อยากให้คุณบอล เปิดกรรม ให้ครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับคุณบอล หวังว่าจะมีโอกาสได้ให้คุณบอลเปิดกรรมให้ครับ

เร็วๆๆนี้จะโทรไปครับ