บอกเล่าแนะนำสีผึ้ง ประสบการณ์ต่างๆครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย thaiart, 20 พฤษภาคม 2011.

1. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    สีผึ้งยอดนิยมต้องสีผึ้งเขียว ของหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้งครับอันดับ1ของประเทศเลยทีเดียวสมัยก่อนคนไปขอจะได้แค่คนละหัวไม้ขีดไฟเท่านั้นครับ ของหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ก็มีพุทธคุณเท่ากันแต่ประสบการณ์จะออกมาน้อยกว่าครับ ของหลวงพ่อรวย วัดท่าเรือ แกลงท่านปลุกเสกเสร็จลูกศิทย์ได้ไปคนละนิดหน่อย หลวงพ่อท่านก็นำออกไปทิ้งที่กลางทะเล หุๆๆ ลองคิดดูนะครับว่าขนาดไหนหาสีผึ้งของหลวงพ่อรวยท่านยากหน่อยครับ
    ที่จันทบุรีก็มี หลวงพ่อที่ปลุกเสกสีผึ้งเก่งๆ อยู่แต่ผมจำไม่ได้ครับต้องไปถามในกระถู้คุณ ทุเรียนทอดครับ

2. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามคุณเด็ก น้อย สีผึ้งหลวงรวยเป็นตลับไม้หรือเปล่าครับ

3. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    พี่ Kang som ครับ สนใจสีผึ้งหลวงพ่อทาบหรือเปล่าครับอิอิ เเรงนะครับ เห็นคนหล่อสมัยนี้จีบผู้หญิงสวยดีๆได้เเล้วก็ทิ้งเสียดายจัง ไอ้เราหน้าตาธรรมดา รักจริงหวังเเต่ง อยากมีเเฟนสวย นิสัยดีบ้างกลับไม่มีคนชอบ เพราะเขาชอบคนหล่อ เบื่อมากจึงได้เเค่มอง ไม่เป็นไรหน้าตาสู้ไม่ได้ วันหน้ามีได้การงาน มีเิงินเสียอย่าง เขาไม่ชอบก็ให้รู้ไป

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเอ้ยยย...ใครจะไม่อยากได้เล่า...สีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ สีผึ้งในตำนาน ในฝันของคนหลายๆคน หายากพอๆกับพระสมเด็จเลย....ยิ่งนานยิ่งหอมมมมม.......มีบุญคงได้ไว้บูชา 5555 เอาแค่หัวไม้ขีดก็เป็นหัวเชื้อได้แล้ว.......

5. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก้มีสีผึ้งของคุณ ยาย ท่านเสียแล้ว อายุก็สิบปีบวกนานมาก ในนั้นมี เส้นผม ข้าวเปลียก เล็บ ก็แปลกๆใจ ว่าสายอะไร แต่ก็เอามาใช้ทาปาก ก็ทำไรก็มีสติมากขึ้น

6. ศรนารายณ์ธนูทอง

ศรนารายณ์ธนูทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    สีผึ้งหลวงตาจวน วัดไก่เตี้ย

7. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมไม่มั้นใจนะครับแต่ตลับไม้ของหลวงปู่ทิม/หลวงพ่อทาบ ก็มีครับ
    ส่วนผมมีหมดครับ:cool: ของหลวงพ่อรวย หลวงปู่ทิม หลวงพ่อทาบ :cool:

8. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีของทั้ง 3 องค์เหมือนกันครับ เรื่องประสบการณ์ก็ได้บูชาติดตัวของหลวงปู่ทาบกับหลวงปู่ทิม ผมว่าสุดยอดที่สุดเลยครับ (ของหลวงพ่อรวยผมมีอยู่น้อยก็เลยเก็บไว้ครับ แต่เพื่อนที่แบ่งให้ก็เคยมีประสบการณ์ สุดยอดเช่นเดียวกันครับ)

9. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดในตำนานเลยครับพี่

10. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    สีผึ้งหลวงพ่อทาบ เป็นสีผึ้งในฝันเลยครับ อย่าว่าแต่คนหนุ่ม ๆ อยากได้ไว้ใช้เลยครับ คนแก่ ๆ อย่างผม ก็เคยอยากได้ไว้ใช้เหมือนกัน แต่ถ้าใช้แล้วได้ผล ก็คงไม่มีปัญญา เพราะเรี่ยวแรงหดหายไม่เหมือนคนหนุ่ม ๆ ที่เหมือนกระทิงเปลี่ยวครับ ขวิดไม่เลือก คงต้องงดความคิดนี้ไว้ ก็เลยอยากจะสร้างสีผึ้งเพื่อช่วยเหลือเศรษฐกิจของพรรคพวกเพื่อนฝูง เพื่อจะได้มีคุณภาพชีวิตที่ดี ที่ไม่ต้องพึ่งนักการเมืองที่ดีแต่พูด หรือนึกถึงแต่เรื่องนิรโทษกรรม อย่างทุกวันนี้ "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน" ครับ

11. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พี่กำธร เล่นบอกอายุไปหมดแล้ว อิอิอิ...ยังไม่แก่หรอกพี่ 45 เอง แค่ก้าวสู่วัยหนุ่มใหญ่ 5555

พี่จะสร้างสีผึ้งเหรอครับ.........ขอทราบรายละเอียดด้วยคนได้มั้ยครับ.........

12. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีแต่สีผึ้งหลวงปู่จีนเป็นของตกทอดมาจากบรรพบุรุษผมเองครับ ท่านบวชอยู่กับหลวงปู่จีนเลยครับ ไม่ค่อยกล้าใช้เพราะเหลือน้อยแล้วตอนนี้นำไปใส่ในน้ำมันจันทร์เวลาใช้ก็อารธนาใช้นำมันจันทร์แทนครับ ใช้สีผึ้งเพียวๆหมดแน่ๆ

13. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมบูชามาอีกชิ้นครับ สีผึ้งครูบาอริยชาติครับ เห็นวิธีการทำน่าสนใจครับ เสียดายท่านห้ามใช้ผิดศีลธรรม(อดเจ้าชู้เลย) คงได้เฉพาะเมตตาครับ ราคาหนึ่งร้อยบาทครับ

14. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

อยากใด้สีผึ้งดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูนท่านใดมีแบ่งบ้างครับ*

15. thaiart

สีผึ้งหลวงพ่อพูนน่าสนใจ เห็นว่าท่านเก่งทางเมตตา

16. thaiart

ไปจังหวัดชลบุรีแวะกราบกลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังเหลือมั๊ย แต่เมื่อก่อนท่านแจกสีผึ้ง (ท่านเมตตามากจริงๆท่านจะแจกทุกอย่าง) หนุมานท่านดังมากด้วย

17. Chotpisut

Chotpisut สมาชิก

26 สิงหาคม 2010
    ลองชมกันดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      162.3 KB
      เปิดดู:
      193
      ขนาดไฟล์:
      558.6 KB
      เปิดดู:
      307
  18. thaiart

สวยมากเลยครับผมชอบสีผึ้งเนื้อฉ่ำๆ ประสบการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ

19. Chotpisut

Chotpisut สมาชิก

26 สิงหาคม 2010
    ยังไม่เคยได้ใช้ครับนอกจากพกติดตัวอย่างเีดียวครับ แต่รูสึกว่าคนรักเมตตาดีครับ แม้หน้าผมจะไม่หล่อก็เถอะ เรื่องสาวๆก็ยังไม่ได้คิดใช้นะครับ เพราะมีภรรยาอยู่แล้ว ไม่อยากต้องรับผิดชอบครับ เพราะเคยอ่านเจอว่าถ้าใช้แล้วต้องรับผิดขอบด้วยไม่งั้น หายนะจะมาสู่ตัวได้ เลยไม่มีประสบการณ์แน่ชัดเรื่องนั้นครับ แต่กลิ่นอย่างที่บรรยายตอนแรกครับ เปิดผะอบออกมา กลิ่นเตะจมูกเลยครับ หอมมาก ขนาดอยู่ห่างยังได้กลิ่นครับ

20. rada823

rada823 Active Member

:'(
    (cry)นู๋ดาก็อยากได้มั่งอ่ะ ;9k