เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครส่งโปรแกรมให้พี่ศนิวารไหม
    หรือถ้าพี่อยากได้ ส่งเมล์มา เดี๋ยวน้องๆจัดให้
    ลองดูว่า 19.50 ของโหรทายหนูจะทายได้ไหม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2015
  2. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    เลขเจ็ดตัว ผมหัดจากเว็ปพยากรณ์เห็นเขาเขียนคำทำนายก็พยายามแกะตาม
    อาศัยเคยอ่านผ่านตาตำราพรหมชาติกับหนังสือบางเล่มเขาเขียนตำแหน่งก็จำๆไว้
    แล้วค่อยมาโหลดตำราอ.นภา กับตำราที่มีบนเน็ตที่พอหาได้นี่แหละครับ
    ดีที่ตำแหน่งภพคล้ายกัน ดาวก็ความหมายคล้ายกัน เลยพอกล้อมแกล้มๆ
    ส่วนใหญเอาไว้อ่านดวงยามเสียมากกว่าทายพื้นดวงครับ แหะๆ(พื้นดวงอ่านยากกว่า)

3. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ขอโทษทีครับ เป็น 19.50 น. คืนวันจันทร์ นะครับ

4. numthip

ผมเป็นหนี้คำถามนี้มานานแล้ว วันก่อนไม่ทันได้ถาม พี่นิ่มก็พูดเรื่องนี้ให้ฟัง

ความว่า ระหว่างที่อยู่กับหลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี ท่านฯก็แนะนำให้พี่นิ่มไปเอาข้าวเปลือกรอดมาบรรจุที่หลังองค์พระฯ จะช่วยเพิ่มพุทธคุณให้ได้มาก

พี่นิ่มก็ว่าไม่รู้จะไปหาข้าวเปลือกรอดมากมายขนาดนั้นได้อย่างไร

หลวงปู่ฯว่าจะยากอย่างไร ให้ไปเอาที่โรงสีมีเยอะแยะ

พี่นิ่มก็ไปตามที่ท่านฯว่า เจ้าของโรงสีก็ใจดี มีเก็บไว้ให้เป็นถุง
    เป็นข้าวเปลือกที่รอดจากการขัดสี คัดแยกมิให้ปะปน ถ้าจะเอาไปทำพระฯก็ขอโมทนาด้วย

พี่นิ่มนำข้าวเปลือกนี้เข้าอธิฐานจิตก่อนเป็นปฐม ก่อนนำมาบรรจุลงหลังองค์พระฯ

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้......

5. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    พระผงแก้วเพชรลีกรุ่นนีั้ หนูเจอประสบการณ์หลายครั้งแล้ว เวลาขับรถไปต่างจังหวัดมักจะเจอเหตุการณ์ที่ทำให้แคล้วคลาดไม่เจออุบัติเหตุหลายครั้งแล้ว เพราะในรถหนูมีพระผงรุ่นนี้แขวนองค์เดียว เพื่อนสมาชิกที่ได้บูชารุ่นนี้ ให้นำมาแขวนติดรถไว้ แนะนำเลยค่่ะ ยังนึกเสียดายที่ไม่ได้บูชาเนื้อดำเก็บไว้ เพราะจะได้พลังพุทธคุณกันอาถรรพ์จากไพลดำอีกทางหนึ่ง....ขอบคุณ คุณหนุ่มทิพย์สำหรับข้อมูลที่ยังไม่ลืมค่ะ

6. numthip

เนื้อไพลดำ เดี๋ยวจะส่งไปให้พร้อมหนังสือสวดมนต์ครับ

ขนาดไฟล์:
      31.6 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      162.1 KB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2015
  7. numthip

หลวงปู่ธรรมรังษี ท่านเป็นพระอาจารย์รูปหนึ่งของพี่นิ่ม
    ท่านมรณะภาพไปหลายปีแล้ว แต่วันที่5 เมษายน ศกนี้ จะมีงานพิธี

เพื่อนสมาชิกท่านใดสะดวกจะแสดงมุทิตา ก็ขอเชิญร่วมงานในวันดังกล่าว
    ขอความสวัสดีมีแด่ผู้ไปร่วมงานทุกท่าน และเดินทางไป-กลับโดยปลอดภัย

8. numthip

เห็นพี่ศนิวารดูดาว๘แล้วอ่านเสีย ทำให้นึกถึงตัวเองสมัยก่อน ก็คิดแบบเดียวกัน
    แต่มาเจอตำรา อ.ประทีป อัครา และอ.อรุณ ลำเพ็ง ให้ข้อคิด ว่าดาวแต่ละดวงมีทั้งดีและมีทั้งเสีย

และวันนี้ก็ไปเจอ อ.สะพานเดินเรือ เขียนแนะนำให้อีก น่าสนใจ เหมาะกับผู้เริ่มต้น เลยลอกมาบางส่วน พอให้เข้าใจประกอบภาพ

สมมุติว่าเจ้าชะตาเกิดวันอังคาร
    ดาว๕ เป็นศรี ลัคนาลอยอยู่ในเรือนศรีดังตัวอย่าง

ลัคนาสถิตอยู่ในเรือนศรี บิดามารดากำลังร่ำรวยมีเงินมีทอง ฐานะอยู่ในชั้นดีที่สุดในถิ่นที่ตนอยู่ ถ้ายังไม่ดีในระยะนี้ บิดามารดาจะร่ำรวยในวัยต้นของเจ้าชาตา จะเจริญสุขสวัสดิพิพัฒนะมงคล จะมีลาภยศเงินทองแก่บิดามารดา โดยมากพื้นเดิมบิดามารดาดีอยู่แล้ว

และจะเป็นเช่นดังคำทำนาย หากดาว๕เจ้าเรือนไม่ไปอยู่ภพ อริ มรณะ วินาสน์ เป็นนิจ เป็นประ ประการใด ถ้าดาวเคราะห์เหล่านั้นไม่เสียก็นับว่าดี แต่ถ้าดาวเคราะห์เสียไปก็ให้ทายกลับกัน

อย่างตัวอย่างนี้ ดาว๕ เจ้าเรือนลัคน์ เป็นประ ไม่มั่นคง ก็ทายกลับกัน คือแทนที่จะขึ้นก็กลายเป็นช่วงขาลง หรือขาดความมั่นคงในเรื่องดังกล่าว

ลัคนาเกิดในเรือนศรี เป็นดาวพุธ อาทิตย์ พฤหัสบดียังทำราชการอยู่หรือ เป็นพ่อค้า ก็สามารถทำนายได้ (ท่านใดสนใจเรื่องราวนี้ โปรดติดตามจากท่าน อ.สะพานเดินเรือ)

ใครมีลัคนาตามรูปนี้ ถ้าใจดีจะอนุเคราะห์ข้อมูล ก็จะขอบพระคุณ

ขนาดไฟล์:
      18.9 KB
      เปิดดู:
      451
  9. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    อุ๊บอิบ..ขอบคุณค่ะ

10. พิมาน

อื่ม...มีคุณวิเศษเหมือนพระเพชรหลีกหลวงพ่อพระมหาวิบูลย์ วัดโพธิคุณ จังหวัดตาก เลย องค์ที่ผมบอกว่าเสกฝาเบียร์ยิงหมดโม่ไม่ออกสักนัด

11. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

พระของหลวงพ่อพระมหาวิบูลย์ วัดโพธิคุณ จังหวัดตาก

พระเพชรหลีก (สีดำ) ผมไม่มี แต่มีเหรียญพระเพชรหลีก
    มีแต่พระเพชรกลับ (สีขาว)
    แล้วก็พิมพ์ 25 ศตวรรษ (ผสมผงพระทนต์+เส้นพระเจ้า)

ใครเจอที่ไหนอย่าปล่อยให้หลุดมือนะครับ

ปล.ภาพประกอบยืมเขามาเผยแพร่เกียรติคุณ
    เพราะถ่ายเองไม่สวยเท่าเขา ขอขอบคุณเจ้าของภาพล่วงหน้า

ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      70.7 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      274.4 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      255.5 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      80.1 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      71.4 KB
      เปิดดู:
      65
  12. เอกกมล

เอกกมล เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    เนื่องด้วยวันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดของผมครับ

ผมขอร่วมบุญ-ร่วมเป็นเจ้าภาพกับพี่หนุ่มทิพย์

จำนวน 500.48 บาทด้วยครับ

13. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ดีอย่างงัยบ้างครับ

14. numthip

ขอบคุณครับ โมทนาบุญด้วย

กลายเป็นตอนนี้ผมรับเป็นเจ้าภาพ2รูป คือหลวงพ่อผล วัดทุ่งนารี กับพระอาจารย์พิจารณ์ วัดโพธิผักไห่

รวมทั้งป้ายโฆษณาให้วัดอีก2หรือ3ป้าย ต้นทุนสูงอยู่

ผมจำชื่อคุณไม่ได้ อาจจะเป็นสมาชิกใหม่ หรือเป็นสมาชิกที่ไม่ค่อยแสดงความคิดเห็น

ที่ต้องตอบเพราะกลัวเข้าใจผิดว่าผมจะมีของตอบแทน
    กระทู้ผมนึกจะให้ก็ให้ นึกจะแพงก็แพง ต้องเดาใจผมกันหน่อย เพราะไม่อยากให้ไปยึดติดที่วัตถุ

ถ้าสตางค์เหลือ ก็น่าจะมีของมาแจกผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพ
    แต่ถ้าสตางค์ไม่พอ ผมจะให้จองพระฯที่อยู่ในชุดงานพิธีฯครั้งนี้ครับ

เรื่องราคา ทางพี่นิ่มตั้งไว้แล้ว แต่ผมเห็นว่าแพง เลยไม่เอามาประชาสัมพันธ์
    เศรษฐกิจไม่ดี ไม่อยากชวนใครสิ้นเปลืองโดยใช้เหตุ ค่าแรงขั้นต่ำยัง300บาท ถ้าราคาบังคับทำบุญเกินค่าแรงขั้นต่ำ ผมว่าแพงทั้งนั้น

ขอเวลาทบทวนวันสองวัน เพราะดูแล้วสตางค์น่าจะไม่พอครับ...

......................
    ค่าเดินทางหลวงพ่อผล เป็นค่าเครื่องบินไป-กลับ
    ค่าเดินทางพระอาจารย์พิจารณ์ เป็นค่ารถ-ที่พัก (อยู่เป็นเจ้าพิธี-เตรียมงาน)
    20,000 บาทไม่น่าพอ

ค่าป้ายอีกต่างหาก!

15. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ขอสอบถามพี่ๆ ครับ เรื่องเกี่ยวกับโหราศาสตร์ ผมเจอข่าวบอกว่า วันเสาร์ที่ 4 เมษายนนี้ จะมีจันทรุปราคา เต็มดวง เห็นได้ในประเทศไทย ผมอยากทราบว่า ในทัศนะของนักโหราศาสตร์ จันทรุปราคาเต็มดวงดังกล่าวที่จะเกิดขึ้น จะมีอิทธิผลต่อดวงหรือลัคนาของมนุษย์อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ที่มาของข่าว https://www.facebook.com/NARITpage

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2015
  16. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ร่วมทำบุญค่าเดินทางหลวงพ่อ ผล และ พระอาจารย์พิจารณ์ กับพี่หนุ่มทิพย์เพิ่ม อีก 200 บาทครับผม
    Transfer Slip เลขที่รายการ: 201504031513170001
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 03/04/2558 - 15:12:59
    วันที่เงินเข้าบัญชี 03/04/2558
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี XXXX139741
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 6042333032
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
    จำนวนเงินโอน 200.00 บาท

17. numthip

ในจักรราศี จะเห็นว่า จันทร์๒กับอาทิตย์๑ เล็งกันอยู่ แบบนี้เป็นจันทร์เพ็ญ
    แต่เพ็ญนี้เกิดคราส คือจุดมืด และเป็นคราสราหู

ในทางโหร เกิดจุดคราสราศีใด ก็มีเหตุให้ระมัดระวังจุดนั้นครับ

เรื่องนี้ในเฟส ก็มีพูดถึง อย่างซินแสอนันต์ เขียนติดตามไว้ก่อนหลายวัน
    ๒อยู่ราศีกันย์ ๑อยู่ราศีมีน สองราศีนี้ได้ผลกระทบ

อย่างคนที่ราศีกันย์ มีดาวราหูเป็นเจ้าเรือนอริมากุมลัคน์แบบนี้ ก็วุ่นวายอยู่ แต่ในช่วงนี้ให้ระวังเรื่องของหน้าที่การงานและการติดต่อสื่อสาร เนื่องจากดาวพุธ๔กุมกันกับ๐มฤตยู ในภพปัตนิ เรื่องคู่สัญญาต้องระวัง และการใช้คำพูด ก็อาจทำให้เป็นเรื่องใหญ่ได้(๕ได้อุจจ์)

ส่วนคนราศีมีน ดาวราหู๘จากวินาสน์เล็งมานานแล้ว ตอนนี้มีดาว๑เจ้าเรือนอริมากุม ก็พบเรื่องยุ่งยากอุปสรรคขัดข้องอยู่ ดาว๔เจ้าเรือนพันธุกับปัตนิ คู่พันธะสัญญา เป็นเรื่องที่ต้องให้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ

......จะว่าไป มีราศีไหนบ้างที่ไม่ต้องระมัดระวัง?
    ใช้ชีวิตอย่าประมาทครับ พวกโหรเค้ามีวิธีเตือนให้ไม่ประมาท เราแค่สวดมนต์ประพฤติชอบตามปรกติเถอะ ตายไปก็เป็นนางฟ้านายสวรรค์ ไม่ลำบากอีก

18. numthip

อ่ะ..ลืม

สุขสรรค์วันเกิด ขอให้มีความสุข ให้ได้อยู่ใกล้คนใจดี ให้ได้มีคนมารัก ให้ได้ปักถิ่นฐาน ให้ได้ลูกหลานกตัญญู ให้มีคนอุ้มชู้อยู่เสมอ ไม่พลั้งเผลอขาดสติ

เวลาอธิฐานขออะไร เอาง่ายเข้าว่า อธิฐานว่า "ขอให้มีความสุข" แค่นี้ก็ไม่ทุกข์ตลอดกาล

19. พิมาน

จันทร์คราสหรือสุริยะคราส หลายๆสายหรือหลายๆสำนักทางโหราศาสตร์
    เค้าให้ความสำคัญมาก คือส่งผลร้ายต่อดวงชะตาหรือต่อลัคนาบางลัคนา
    แต่สายที่ผมเรียนมาไม่ได้ให้ความสำคัญ ให้ความสำคัญกับรูปดวงชะตามากกว่าครับ

20. jumnien331

jumnien331 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    วันนี้เวลา 12.54 น. โอนเงินจำนวน 500.19 บาท
    ร่วมเป็นเจ้าภาพครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้