เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    ศุกร์ 10 พฤษภาคม 2517 เวลาโดยประมาณ 11.00-12.00 ปีขาล
    หากคุณ numthip พอมีเวลารบกวนดูให้หน่อยครับ ช่วงนี้ทั้งสุขภาพ
    ส่วนตัว งาน เงิน อืดๆมากครับ
    หากไม่สะดวกต้องขอโทษด้วยที่รบกวนครับ

2. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

ตี 4.45 ครับผมจำตัวเลขของนาทีไม่เป๊ะ อ่ะครับคุณทิพย์

3. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

แหม...มีตังค์ประมูลพระแข่งกับคนอื่นแล้วเงินยังอืดอีก แสดงว่าตั้งความหวังไว้สูงมาก ลดๆลงมานิดนึงก็จะดีขึ้นครับ

ขอดูโชคลาภให้สมาชิกประจำก่อนนะครับ เค้าติดตามผมมานาน ต้องตอบแทนพวกเค้าบ้าง

ถ้าอยู่อย่างสมถะ ทุกอย่างก็พอดีครับ ไม่มีอืด...

4. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    ผมไม่ได้ได้แจ้งก่อน ร่วมสร้างพระฯกับพี่ธวัชชัย
    แต่โอนเงินร่วมทำบุญด้วย
    ไม่เห็นชื่อในตาราง รบกวนคุณ Funfun27 ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

5. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    555 รอได้ครับ ติดตามอยู่ห่างๆครับ ขอบคุณที่แวะมาทักทายครับ.

6. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์ รบกวนฝากดวงผมซักดวงหน่อยครับ หลังสงกรานต์จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงมั้ยครับ
    3/12/2524 วันพฤหัสบดี ปีระกา เวลาตกฝากแม่ผมบอกช่วงเช้า เลยตีเป็น 06.00น.ครับ

7. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ชันษาจรปี ราศีพิจิก / จุดปีจร ธนู / ทักษาจร ราหู
    5 จร เข้าทับ ๑เดิมในเรือนปัตนิ(ลาภะชันษา) เนื่องจากชันษาปีตกเรือนศุภะ
    ๒ เจ้าเรือนศุภะชันษากุมลัคนาและเป็นลาภะแก่ตนุลัคน์ ผมมองว่าเป็นเรื่องของการตกลงกันได้ทางกฏหมาย
    น่าจะเป็นข้อสรุปจากการผลตอบแทนหรือค่าใช้จ่ายทางการเงินขนาดใหญ่ทางการงานหรือคดีความครับ
    ปีนั้นถ้าได้เงินก็คงเป็นเรื่องปัญหาทางกฏหมายที่เป็นคดีกันแล้วตกลงกันได้ครับ
    แต่จะว่าไปก็จัดเป็นที่มีเกณฑ์เสี่ยงโชคอยู่ ถ้าช่วงนั้นมีนิมิตลางสังหรณ์อะไรดีๆ ลองเสี่ยงโชคไว้ก็ไม่เสียหายครับ

ป.ล.คิวยาวสรุปไว้สั้นๆหน่อยนะครับ ถ้าสงสัยให้อธิบายเพิ่มแจ้งไว้อีกทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ghostlinux

ชันษาจร ราศีมีน / จรปี ราศีธนู / ทักษาจร เสาร์
    พฤหัสจรเข้าทับ๑เดิมในเรือนกดุมภะเดิม(มรณะชันษา) ราหูจรทับ๒๗๙ในเรือนวินาสน์(อริชันษา)
    แนวโน้มจะได้ทรัพย์ใหญ่โดยก่อหนี้สินเสียมากกว่านะครับ จากอิทธิพลเสาร์และจันทร์(ตรีวัย)ที่ทำงานร่วมกัน
    โดยมีราหูจรเข้าร่วมในเรือนวินาสน์(อริปี) ทำให้น่ามองว่าจะเป็นการได้ทรัพย์จากพฤหัสที่จรเข้ามาทับอาทิตย์
    แต่ก็มีแนวโน้มก่อหนี้สิน(ระยะยาว)จากราหูที่ทำในมุมอริปีด้วย มองจากวัยประกอบ
    น่าจะมีการเซ็นสัญญาขนาดใหญ่ ซึ่งพฤหัสเป็นพันธุเดิม(กัมมะปี) ควรจะเป็นการซื้อบ้านหรือทรัพย์ใหญ่
    ประกอบการผูกพันหนี้ระยะยาวในสัญญาร่วม ปีนั้นถ้ายังไม่มีบ้านก็น่าจะได้บ้านของตัวเอง
    โดยกู้เงินมาซื้อครับ จุดที่ดีอีกจุดถ้าโสดก็จะได้คนรู้ใจด้วยครับ

9. ghostlinux

ชันษาจร ราศีตุลย์ / จรปี เมษ / ทักษาจร ตากลาง
    ปีนั้นทักษาตกตากลาง อังคารเองก็มีกำลังทำงานเพราะจรปีตกเมษ ชันษาจรยังถูก๓เดิมร่วม ๐๔ในเรือนกัมมะ
    ถ้าโสดก็มีแววจะได้คู่ เนื่องจากชันษาชนพันธุเดิมที่ทำหน้าที่เป็นปัตนิในปีนั้น ทางมหาทักษาเอง
    ยังเป็นพุธเสวยจันทร์แทรก ได้คู่มิตรและ๒ยังเป็นปัตนิกำเนิดด้วย เรื่องความรักจึงน่าจะดีทีเดียว
    ส่วนโชคลาภการเงินในช่วงเดือนนั้น น่าเสี่ยงโชคเนื่องจาก7จรเข้ากดุมภะปี
    30จรร่วมเล็ง ๓๐ เดิมในจุดชันษาปี 3ยังจรเป็นเกษตรในกดุมภะชันษาเดือนอีกชั้น
    ถึงไม่เล่นหวยก็ควรจะได้เงินเข้ามาซักก้อนในช่วงนั้น ข้อควรระวังก็คืออุบัติเหตุ
    ดาวชุดนั้น(๓๔๐)ในเรือนกัมมะ เวลาทำงานมักจะทำให้ใจร้อนวู่วามมีความประมาทได้โดยง่าย
    ทำอะไรในเวลานั้นจึงต้องระมัดระวังอย่าใจร้อน ทำด้วยความรอบคอบก็จะได้ดีทั้งเรื่องส่วนตัวรักและการเงิน

-เดี๋ยวคิวที่เหลือจะมาทยอยตอบให้ต่อ ตอนนี้ไปทำภารกิจอื่นก่อนครับ

10. numthip

ดวงใครดวงมัน
    หมอทรัพย์ สวนพลู
    วันนี้จันทร์ยังไม่ย้าย แต่คำทำนายเปลี่ยนไป
    นสพ.ข่าวสด อังคารที่17 มีนาคม พ.ศ.2558
    ราศีพิจิก
    ท่านมีกำลังกายกำลังใจในการทำงาน และแก้ปัญหาต่างๆ ได้อย่างเหมาะสม ช่วยเหลือผู้ที่อ่อนแอหรือบริวารที่กำลังเคราะห์ร้ายได้โดยปลอดภัย ไม่ควรสนิทสนมกับเพื่อนของเพื่อน และเพื่อนของแฟน

ลองเทียบกับของเมื่อวานนะครับ จะต่างกันเยอะอยู่

วันนี้วันอังคาร ในราศีพิจิกได้๗เป็นเดชทับลัคน์ ดาว๓บริวารอ่อนแอไปกุมกับ๑(มนตรี) เลยได้เข้าไปช่วยเหลือ ๕(ศรี)จังหวะสองไปศุภะก็ปลอดภัย
    ไม่ควรสนิทสนมกับเพื่อนของเพื่อน หรือเพื่อนของแฟน เพราะ๖คู่มิตรจากปัตนิไปตกอริ จะให้เดือดร้อน

หมอทรัพย์ ใช้ทักษาประกอบในการทายจรรายวัน ใครจะลองฝึกอ่านตามแบบผมก็ได้

ฝึกดูดาวครับ จะได้ไม่ว่างแล้วก็ไม่เครียด
    ทำงานวันนี้นั่งดูลูกน้องเล่นกันเอง ประจานพวกเดียวกันให้ผู้ใหญ่ดู ระอาจริงๆ.....อายุไม่ได้วัดความเป็นผู้ใหญ่เลย!

11. numthip

อนึ่งจันทร์ต้องลัคน์ในชันษา พฤหัสฯต้ององค์พระพุธา พระพุธเล็งจันทราโชคอุดม

๒จรเป็นเดช
    ๕จรเป็นมนตรี
    ๔จรเป็นมูละ

น่าจะได้บ้านได้รถอย่างว่า.....

12. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ฝากเข้าพิธีต่อครับพี่หนุ่มทิพย์

13. numthip

ใครราศีพิจิกบ้าง

พรุ่งนี้วันพุธ ดาว๓เป็นกาลีในภพปุตตะ จะวุ่นวายบ่าวไพร่บริวารและบุตรหลาน
    จะได้ใช้พระเดชและบุญคุณเข้าระงับเหตุและแก้ปัญหา ทั้งปัญหาเรื่องงานเก่าที่ทำไว้ และงานใหม่ที่บริวารก่อ ให้สำเร็จลุล่วง รายจ่ายกับรายได้ยังวิ่งแข่งกันอยู่

.......................

ขนาดไฟล์:
      15.2 KB
      เปิดดู:
      41
  14. numthip

อนึ่งครูถูกต้องพระสุริเยศ ระวิประเวศถึงครูดูงามสม จันทร์ต้องราหูสู่นิยม เป็นอุดมโชคใหญ่ในชาตา

สงสัยจะคำนวนผิดไป4วัน น่าจะเป็นวันที่19 ม.ค.2560

๑เป็นศรี ถึงปุตตะและปัตนิและกดุมภะ ความรักหวานชื่นดี การเงินมั่นคง ทั้งมิตรทั้งญาตร่วมกันอุปถัมภ์

15. crane

crane เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ทิพย์

ผมเกิด 13 พ.ย. 2520 09:45 ล.ธนู ครับ
    ฝากคุณ ghostlinux ช่วยดูให้ใหม่หน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2015
  16. numthip

อ้าว...29 ก.ย.2523 15.35 ล.มังกร นี่ของใคร?

17. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะใช่ครับที่จะได้ทรัพย์หรือลาภ มา เนื่องจากปลายปีที่แล้วโดนเพื่อนยึดบริษัท ที่ทำมา 7ปีไป ครับ คนที่ยึดอาจจะสำนึกและคืนเงินลงทุนของผมไปก็อาจเป็นไปได้ครับผม

18. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ฝากคุณหนุ่มทิพย์เอาเข้าพิธีด้วยครับ ขอบคุณมาก

19. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ฝากพี่หนุ่มทิพย์เอาเข้าพิธีด้วยครับผม

20. rung847

rung847 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ฝากคุณทิพย์เอาเข้าพิธีด้วยครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้