นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ความฝันรอบนี้แรงยิ่งนัก !!!!!

หมายเหตุ ความฝัน 1 ยังไม่เล่า อัศจรรย์เกินจะเล่า รอให้เป็นรูปร่างก่อนครับ
    ความฝัน 4 กับ 5 ใกล้เป็นจริงแล้ว รอรวบยอดทีเดียวครับ..

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาร่วมหล่อพระครับ ได้นำค่าบูชาขุนแผนมาร่วมทำบุญหล่อพระครับ รับบุญร่วมกันครับ..

3. konun88

ความฝันอัศจรรย์ตอนที่ 1

หลังเสร็จงานสร้างพระขุนแผนไม่นานนัก หลังทำบุญไปหลายที่ หล่อพระไปหลายแห่ง ในคืนหนึ่งผมได้เกิดความฝันที่น่ากลัว คือฝันว่าไปเที่ยวแถวริมแม่น้ำ ช่วงดึก ๆ เกิดฝนตกหนักแลเห็นกระแสน้ำไหลแรงมากแล้วน้ำไหลท่วมมา เสียงคนตกใจกลัววิ่งหนีกันวุ่นวาย ในขณะนั้นเอง ก็เกิดรัศมีสีทองอบอุ่นเปล่งแสงออกมาจากทางข้างหน้า เลยรีบเข้าไปใกล้ จากนั้นหันไปดูด้านหลังก็เห็นกระแสน้ำป่าหยุดนิ่ง ซึ่งน้ำก็ไหลมาเรื่อยๆ กระแสน้ำก็สูงขึ้นแต่ก็ไม่ได้ไหลมาหยุดนิ่งตรง เหมือนคล้ายๆ ในหนังโนอาใช้ไม้เท้าหยุดแยกแม่น้ำเลยครับ เมื่อเข้าไปใกล้รัศมีสีทองเข้าไปเรื่อยๆ ก็เห็นเป็นภาพพระอริยเจ้าเข้าสมาธิกลางอากาศซึ่งลักษณะท่านเอามือปิดตา ก็คุกเข่ากราบพระท่าน รู้สึกอบอุ่นใจมาก

ในความฝันมีเสียงเข้ามาว่า “หยุดกิเลส หยุดอวิชชาไม่ให้ส่งผลต่อใจเราได้ ความทุกข์ก็จะไม่มี”

จากนั้นภาพทั้งหมดก็กลายเป็นภาพพระปิดตาลอยองค์ ผมก็สงสัย ผมเองก็ชอบพระปิดตาสร้างมาก็มีมาแล้ว ก็คิดว่าที่เคยสร้างมาที่สุดแล้วนะ...จะมีเหตุการณ์อะไรอีกนะ ??

https://www.facebook.com/profile.php?id=100064753386486

หมายเหตุ : ในความฝัน เป็นภาพพระอรหันต์ยกมือปิดตากลางอากาศนะครับ

เมื่อได้ไปสืบค้นประวัติ ก็มีเหตุการณ์อย่างนี้จริง ๆ บันทึกในพระไตรปิฎกชัดเจน 1,700 ปีมาได้ (สาบานได้ว่าผมพึ่งรู้ตำนานนี้เองว่าท่านหยุดแม่น้ำได้)

4. konun88

พระควัมปติเถระ เป็นหนึ่งในพระมหาเถระลำดับแรก ๆ ของพระพุทธเจ้า ซึ่งได้รับการบรรพชาโดยวิธีเอหิภิกขุอุปสัมปทา โดยได้รับการบวช จากพระบรมศาสดา ต่อจากพระยสเถระ ถ้าถือตามลำดับชื่อที่ปรากฏในพระบาลีท่านก็เป็นพระอรหันต์องค์ที่ ๑๐ ของโลก

พระเถระรูปนี้ ก็ได้เคยบำเพ็ญกุศลมาแล้ว ในพระพุทธเจ้าพระองค์ ก่อนๆ ได้สั่งสมบุญอันเป็นอุปนิสัยแห่งพระนิพพานไว้เป็นอันมากในภพนั้นๆ

พระควัมปติเถระแสดงฤทธิ์หยุดกระแสน้ำ

พระเถระครั้นบรรลุพระอรหัตแล้ว เสวยวิมุตติสุขอยู่ในอัญชนวัน เมืองสาเกต ในครั้งนั้น พระผู้มีพระภาคเจ้าพร้อมด้วยภิกษุสงฆ์หมู่ใหญ่ เสด็จไปยังเมืองสาเกต แล้วประทับอยู่ในพระวิหารอัญชนวัน เสนาสนะไม่พอ อาศัย ภิกษุเป็นอันมากพากันนอนที่เนินทราย ริมน้ำสรภู ใกล้ ๆ พระวิหาร ครั้งนั้น เมื่อห้วงน้ำหลากมาในเวลาเที่ยงคืน พวกสามเณรเป็นต้น ส่งเสียงร้องดังลั่น พระผู้มีพระภาคเจ้าทรงทราบเหตุนั้นแล้ว สั่งท่านพระควัมปติไปว่า ดูก่อนควัมปติ เธอจงไปสะกด (ข่ม) ห้วงน้ำไว้ เพื่อให้ภิกษุทั้งหลายอยู่อย่างสบาย พระเถระรับพระพุทธดำรัสว่า ดีแล้วพระเจ้าข้า แล้วสะกดกระแสน้ำให้หยุดด้วยกำลังฤทธิ์ ห้วงน้ำนั้นได้หยุดตั้งอยู่ดุจยอดเขา แต่ ไกลทีเดียว จำเดิมแต่นั้นมาอานุภาพของพระเถระ ได้ปรากฏแล้วในโลก

ครั้นวันหนึ่ง พระบรมศาสดาทอดพระเนตรเห็นพระเถระ นั่งท่ามกลางเทวบริษัทจำนวนมาก แล้วแสดงธรรมอยู่ เมื่อจะทรงสรรเสริญพระเถระ เพื่อประกาศคุณของท่าน ด้วยความอนุเคราะห์สัตวโลก จึงได้ทรงภาษิตพระคาถาว่า

"เทวดาและมนุษย์ทั้งหลาย พากันนอบน้อมพระ ควัมปติ ผู้ห้ามแม่น้ำสรภุให้หยุดไหลได้ด้วยฤทธิ์ ไม่ติดอยู่ในกิเลสและตัณหาใด ๆ ไม่หวั่นไหวต่ออะไร ทั้งสิ้น เป็นผู้ผ่านพ้นเครื่องข้องทั้งปวง เป็นมหามุนี เป็นผู้ถึงฝั่งแห่งภพ ดังนี้"

ในการแสดงฤทธิ์หยุดกระแสน้ำของพระเถระในครั้งนั้น เป็นเหตุให้มาณพผู้หนึ่งชื่อว่า มหานาค ซึ่งได้เห็น ได้เกิดศรัทธา จึงขอบวชในสำนักของพระเถระ ต่อมาท่านมหานาคเถระก็ได้บำเพ็ญเพียรจนได้เป็นพระอรหันต์รูปหนึ่ง

อ้างอิง https://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=yo-sa&month=09-2015&date=05&group=13&gblog=8

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2023
  5. konun88

ความฝันอัศจรรย์ตอนที่ 4

เมื่อได้ทุกอย่างมาพอสมควร ก็รอให้ว่างค่อยจัดสรรว่าจะทำอะไร ในคืนนั้นเอง ผมได้ฝันเห็นหลวงพ่อเดิมและครูบาอาจารย์อีกท่าน แล้วเป็นภาพผงวิเศษ ในความฝันบอกว่า ผงนี้มีอานุภาพมาก ด้านเมตตาแต่ก็ใช้ด้านคุ้มครอง เสริมดวงชะตาได้ด้วย ใช้บรรจุด้ามมีดหมอก็ได้ ...

เมื่อตื่นมาผมก็นึก ไม่รู้จักท่านนี้เลย แต่ถ้าบอกว่าบรรจุด้ามมีดหมอได้น่าจะเกี่ยวกับหลวงพ่อเดิม เลยไปค้นภาพ จนรู้ว่าท่านคือ หลวงปู่อ่อน วัดหนองไผ่ เจ้าตำนานผงวิเศษที่หลวงพ่อเดิมยังนับถือ ซึ่งพี่ที่มอบผงหลวงปู่โตให้ก็เคยพูดถึง ว่าผงนี้วิเศษขนาดหลวงพ่อเดิมยังไปขอมาบรรจุในมีดหมอท่านเลย

และบังเอิญอีก ผมได้ทำบุญกับครูบาอาจารย์ท่านหนึ่ง คือโอนทำบุญไปเกินกว่าที่ท่านต้องการล่ะครับ ท่านโทรเฟสมาคุยเลย ว่าให้เกินเพื่ออะไร ? ผมก็ตอบไปว่าทำบุญช่วยค่าใช้จ่ายหาว่านยาท่าน และชอบเนื้อพระที่ท่านสร้างด้วย คุยไปคุยมาเลยได้สูตรสร้างพระผงแบบโบราณ แบบลับเฉพาะมาอีก ซึ่งระหว่างคุยเลยรู้ว่าท่านมีผงวิเศษหลวงปู่อ่อนด้วย ผมก็เลยได้โอกาสขอซะเลย บังเอิ๊ญ ๆ บังเอิญแบบอัศจรรย์และยังมอบไม้เสาโบสถ์หลวงพ่อเดิมมาให้ด้วย ไว้บดเป็นมวลสาร

อัศจรรย์ใจสุด ๆ ครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2023
  6. konun88

ความฝันอัศจรรย์ตอนที่ 5

หลังร่วมหล่อพระไปหลายที่ ทำบุญมาหลายแห่ง ได้มวลสารมามากมายผมได้ฝันเห็นเป็นภาพพระปิดตาลอยองค์ ผมคิดในฝันว่า เคยทำมาแล้วนะ แต่มีเสียงตอบมาว่า “ครั้งนี้ไม่เหมือนเดิม เดี๋ยวจะได้รู้เอง” หลังจากนั้นผมได้ข่าวจากคนที่เคยให้ดินโป่งนาคราชว่า มีของอาถรรพ์ที่เขาเก็บไว้หลายปี จะขายก็ขายไม่ได้ แบบหาไม่เจอ พอหาเจอ ก็ไม่มีใครมาซื้อ ตอนแรกผมก็สงสัย เป็นพระปิดตาไม้พยุงแกะ พระก็สวยทำไมไม่มีคนเอา เลยไปถามประวัติที่มา...

เขาเล่าว่า เป็นไม้พยุงตายพราย พบเจอในป่าที่เคยมีไฟไหม้ แต่ต้นนี้กลับไม่เป็นอะไร จึงมีการตัดแบ่งกัน เขาเองก็เอาไปให้ช่างแกะ ยังไม่ได้สั่งว่าจะให้แกะอะไร แต่ช่างแกะนึกไงไม่รู้แกะเป็นพระปิดตาเฉยเลย ถามไปมาช่างบอกว่าได้ยินว่าให้แกะเป็นพระปิดตา แต่เจ้าของไม้บอกยังไม่ได้สั่งเลยนะ ช่างมโนเอง ซึ่งแกะไปแล้วก็เลยจำยอมพอมาขายก็ไม่มีคนซื้อเลยเก็บไว้หลายปี พอมีคนถามหา ก็หาไม่เจอ พอหาเจอไปถามคนซื้อ ก็อยู่ ๆ ไม่เอาเฉย แปลกมาก

ผมเองขอดูภาพพระชัด ๆ ก็สวยดี แล้วรู้สึกขนลุกขึ้นมา ดูดีมาก เลยเหมามาเลย ...

7. konun88

เมื่อทุกอย่างถึงพร้อมแต่งขันธ์ 5 บอกกล่าวครูบาอาจารย์ ระหว่างยกพาน ก็ปรากฏเสียงในจิตว่า

พระควัมปติสะกดพิภพ

เมื่อไปค้นพระไตรปิฎก เลยหายสงสัย บันทึกไว้ดังนี้

พระผู้มีพระภาคเจ้าทรงทราบเหตุนั้นแล้ว สั่งท่านพระควัมปติไปว่า "ดูก่อนควัมปติ เธอจงไปสะกด (ข่ม) ห้วงน้ำไว้ ทำให้ภิกษุทั้งหลายอยู่อย่างสบาย.”
    พระเถระรับพระพุทธดำรัสว่า พระเจ้าข้า แล้วสะกดกระแสน้ำให้หยุดด้วยกำลังแห่งฤทธิ์ ห้วงน้ำนั้นได้หยุดตั้งอยู่ดุจยอดเขา แต่ไกลทีเดียว.

หมายเหตุ : บันทึกในพระไตรปิฎกยาวนานกว่า 1,700 ปี...

8. konun88

กำเนิดพระควัมปติ สะกดพิภพ..... ฝังตะกรุดเงิน อุดมวลสารแบบอลัง...(หมดแล้ว)...

ขนาดกะลังดีไม่ใหญ่มาก

รุ่นนี้จะพิเศษกว่าที่สร้างมาในสายพระ เพราะ

1. ผมได้ตั้งจิตอธิษฐานขอพักยาวๆ ไม่ว่าจะมวลสารอะไรผมก็รู้สึกอิ่มพอแล้ว เรียกว่าขอพักไม่มีกำหนดครับ จะให้เป็นรุ่นส่งท้ายปี และอาจทิ้งทวนในสายพระไปเลย สำหรับเครื่องรางผมก็อธิษฐานไปแล้วในบางประการคือ จะหยุดสร้าง..จนกว่าจะเกิดเหตุการณ์สำคัญ ๆ

2. เนื่องจากมวลสารปลุกเสกมาแจ่มมาก รุ่นนี้ผมจะจัดการปลุกเสกอธิษฐานจิตให้ต่างจากเดิม เรียกว่าเปลี่ยนแปลงครูบาอาจารย์ท่านที่ไปบ่อย เป็นท่านอื่นๆ บ้าง เพื่อให้ครอบคลุมและอลังการณ์สุด ๆ เพราะเป็นการสร้างรูปพระอรหันต์รุ่นบุกเบิกผู้ทรงฤทธิ์

สิ่งที่คาดหวังในอานุภาพ ที่ต่างจากที่สร้างมา

...... เพราะสร้างตามเหตุแห่งความฝัน ในเรื่องภัยพิบัติหนีน้ำท่วมกันแทบตาย (ในฝันนะครับ) จึงคาดหวังอานุภาพรุ่นนี้ในด้าน

- สะกดภัยพิบัติทุกประการ (กันน้ำท่วมได้ยิ่งดี)

- สะกดจิตใจคนรอบข้าง ให้เชื่อฟัง และเป็นตามที่เราอธิษฐาน

- เมตตา มหาลาภ ตามคติโบราณในเรื่องบูชาพระปิดตา

- มีตบะเดชะ และพ้นจากความขัดข้องทั้งปวง (ตามที่พระพุทธเจ้าตรัสไว้ในตำรา ว่าพระควัมปติพ้นจากความขัดข้องทั้งปวงแล้ว)

โปรดคอยติดตามชมการอธิษฐานจิต เชิญบารมีพระอรหันต์รุ่นบุกเบิก ว่าจะเป็นเช่นไร..ครับ มวลสารอลังขนาดนี้ เรื่องเชิญบารมีคงสุดจะบรรยาย...

( หมดแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2023
  9. konun88

เปิดจองคืนเดียวหมดแล้ว... รุ่นนี้จะพิเศษสมกับส่งท้ายปีจริง ๆ ครับ ไม่ว่าเรื่องความสวยงาม มวลสารและการปลุกเสกที่จะแหวกแนวกว่าที่เคยสร้างมา...

ปฐมฤกษ์ บุตรบุญธรรม หลวงพ่อเคลือบ วาจาสิทธิ์ วัดหนองกระดี่นอก โดยหลวงพ่อเคลือบได้รับหลวงพ่อท่านนี้เป็นลูกบุญธรรมตั้งแต่ยังคลานอยู่เลยครับ.. (ท่านเล่าให้ฟังนะ)

ผมเดินเข้าไปวัดตรงศาลา ไปกราบรูปเหมือนหลวงพ่อเคลือบ บอกกล่าวท่านก่อน จากนั้นไปคุยกับหลวงพ่อท่าน แล้วขอความเมตตาท่าน ซึ่งท่านก็เมตตามาก เข้าสมาธิหันหน้าไปที่รูปเหมือนหลวงพ่อเคลือบ แล้วอธิษฐานจิตให้นานมาก
    (จะเห็นพระอยู่ในกระปุกเล็ก ๆ ซึ่งยืนยันได้ว่าสร้างน้อย ไม่ได้ยกไปเป็นกล่องเป็นลังนะครับ555)

จากนั้นรอประมาณครึ่ง ชม. ท่านเป่าแล้วประสิทธิ์ประสาทให้ พร้อมกล่าวว่า "เบิกพระเนตรให้แล้วนะฯ" นับว่าสร้างความยินดีให้อย่างยิ่ง พร้อมท่านเล่าว่า ช่วงนี้ท่านได้รับกิจนิมนต์ปลุกเสกหลายงานมาก ถ้ามาวันสองวันนี้คงไม่ได้เจอหรอก (โชคดีจริง ๆ )

ประสิทธิ์ประสาทให้ตามภาพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2023
  10. konun88

วาระที่ 2 ผมเดินทางไกลเพื่อไปพบครูบาอาจารย์ที่หลากหลายในสรรพวิชา ให้รุ่นนี้สมเป็นรุ่นส่งท้ายปี ให้เกิดความแตกต่างก่อนพักยาว

วาระนี้จึงจัดหาครูบาอาจารย์ในสายอีสาน ที่ขลัง อายุท่านก็ 96 ปีแล้วยาวนานในบารมียิ่งนัก

ก่อนปลุกเสกผมก็สอบถามศิษย์ท่านถึงภัตตาหารของที่จะถวาย เอาบุญก่อนเสกให้ครบสูตรครับ

ประวัติท่านจากศิษย์ใกล้ชิดท่านมีดังนี้

#ประวัติหลวงปู่ไข เตชวโร พระเกจิจากภาคอีสานแห่งเมืองศรีสะเกษ ท่านเป็นพระเกจิที่ไม่ถือตัวพูดน้อยแต่ทำจริงตามที่คำโบราณกล่าวไว้ว่า “ของจริงต้องนิ่งใบ้”การปลุกเสกวัตถุมงคลของท่านนั้นเน้นตามแบบฉบับโบราณเพราะว่าท่านได้ศึกษาตำราไสยเวทย์มาจากพระเกจิอาจารย์ที่เก่งจริงทั้งนั้น ฉะนั้นการปลุกวัตถุมงคลแต่ละครั้งจะต้องเกิดอานุภาพมีพุทธคุณที่เต็มสมบูรณ์ครบวงจร มาลองอ่านประวัติและเรื่องราวของ “หลวงปู่ ไข เตชวโร” ดูครับ
    ท่านเป็นพระเกจิผู้คงแก่เรียนมาตั้งแต่สมัยเป็นฆราวาสท่านมักเสาะแสวงหาวิชาอาถรรพ์และด้วยภูมิลำเนาเดิมอยู่แถบตะเข็บชายแดนไทยอีสานและลาวท่านจึงมีอาจารย์หลายคนไม่ว่าจะเป็นอาจารย์สายฆราวาส หรือเป็นพระอริยะสงฆ์ทางภาคอีสานและเป็นอาจารย์ทางฝ่ายสายขาวไม่ว่าจะเป็นสายเสน่ห์เมตตามหานิยมสายคงกระพันชาตรี อาทิเช่นปู่อ่อนอาจารย์จอมขมังเวทย์ทางด้านเมตตาหุงสีผึ้งสาริกาจับปากโลงซึ่งเป็นสุดยอดของความเป็นเมตตามหาเสนห์สายฆารวาสและท่านยังเรียนวิชาทำตะกรุดโทนมหากระดอนจากหลวงปู่สายแห่งวัดตะเคียนรามอำเภอขุขันธ์ จังหวัศรีสะเกษและท่านได้เรียนวิชาสายพลายกับอาจารย์กุ วัดคำหว้า อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี เรียนวิชา น ฤๅชากระมมสรัญ วัวธนู จากหลวงปู่มุมวัดประสาทเยอร์เหนือ อำเภอไพรบึง จังหวัดศรีสะเกษ พูดอย่างนี้บางท่านคิดว่า แบบนี้ใครก็มี
    ตอนนี้หลวงปู่มีอายุ ๙๖ ปีซึ่งถ้าเรามาเปรียบวิชาสมัยเก่ากับวิชาสมัยใหม่ มันต่างกันเมื่อก่อนนี้กว่าจะเรียนวิชาอะไรสักคำสองคำจากครูบาอาจารย์จะต้องอยู่ปฏิบัติท่านให้ท่านมองเห็นถึงความพยายาม ความตั้งใจและจะต้องมีพิธีคะลำ(ขอปฏิบัติ)มากมายไม่ได้เรียนกันง่ายๆไม่ใช่ว่าแค่ยกพานครูแล้วก็ถือว่าเป็นศิษย์จะต้องมีการเรียนรู้การเขียนอักขระเลขยันต์ท่องมนต์คาถาแล้วต้องทำให้ครูบาอาจารย์ดูของจริงจึงถือว่าผ่านหรือสำเร็จความเคร่งครัดในสายวิชานั้นเป็นสิ่งสำคัญการถือวิชาที่เรียนจะทำให้เข้มขลังหลวงปู่ไขท่านเป็นพระที่มีเมตตาสูงมากๆใจดีและแข็งแรงที่สุดแม้อายุจะมากแล้วแต่หลวงปู่ท่านไม่เคยพักเลยของที่หลวงปู่ท่านสร้างและเสกนั้นไม่มีเสื่อมไม่มีข้อห้ามใดๆปู่บอกของดียังไงก็ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2023
  11. konun88

12. konun88

จาก คำทำนาย

-ยาเสพติดจะมีมาก
    -ปีหน้าน้ำเกือบจะท่วมโลก
    - สงครามเพิ่ม ประปราย
    - โรคภัย

สรุป วุ่นวายนิดหน่อย

13. konun88

วาระที่ 3 หลวงปู่ท่านนี้ อายุ 90 ปีแล้ว เป็นศิษย์พี่ศิษย์น้องกับหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน เรียกว่าสมัยก่อนหลวงพ่อเพี้ยนมาหาท่านบ่อยเลยครับ ต่างเชื่อมั่นในวิชาซึ่งกันและกัน ความเป็นสุดยอดย่อมไม่ต้องพูดถึง
    ...ผมเองเดินทางไปครั้งแรก โชคดีมากได้พบท่าน หลังทำบุญถวายสังฆทานกับท่านเรียบร้อยก็ขอความเมตตาท่านอธิษฐานจิตให้ ท่านก็หยิบพระปิดตาพิจารณาทีละองค์พักนึง ก็เมตตาปลุกเสกให้เต็มที่ เต็มพิกัด ชนิดที่ว่าต้องตกใจในอำนาจจิตท่าน นับว่าโชคดีมากได้พบเนื้อนาบุญอันประเสริฐของโลกอีกองค์...

14. konun88

วาระที่ 4 สร้างรูปพระอรหันต์ ก็ต้องพระอรหันต์เชิญบารมี !!!

ผมเดินทางข้ามภาคมาเพื่องานนี้ทำบุญอย่างแรก จากนั้นขอบารมีท่านเชิญอำนาจพระควัมปติ ท่านหยิบพระพิจารณาถามรายละเอียด ชมว่าแกะสวย

จากนั้นท่านก็อธิษฐานเชิญอำนาจพระอรหันต์ทุกพระองค์ นานมากๆ...

สมกับการตื่นตี 4 มาเพื่อพบท่านเลยครับ เนื้อนาบุญสูงสุดในโลก

15. konun88

ผมได้นัดหมายกับพระที่ดูแล หลวงปู่ท่านสำคัญที่เป็นสุดยอดแห่งภาคตะวันออก เพื่อจะขอตบะ 102 ปีบรรจุปิดท้าย ระหว่างรอเป็น ชั่วโมงๆ เนื่องจากพระที่ดูแลหลวงปู่ท่านนี้ติดธุระสำคัญ รอไปจน 1.30 ชม.ยังไม่มา เลยตัดสินใจลองไปอีกที่ เผื่อจะขอท่านปิดท้ายแทน ท่านนี้สำคัญและมี Story เกี่ยวกับผมเมื่อ สิบกว่าปีก่อนดังนี้...

10 กว่าปีก่อน สมัยผมยังห้าว พรรคพวกสายจับพลังคนสำคัญ ที่เสียชีวิตไปแล้ว ได้แนะนำผมให้เช่าขุนแผนรุ่นแรกของหลวงปู่ท่านนึง เขาโทรมาตื้อเชียร์หลายรอบให้ไปเช่ามา ตามศูนย์พระทั่วไป องค์ 200 บาท เขาแนะนำว่าดีมากๆๆ เย็นสงบ เย็นแบบน้ำแข็งเลย!;!

พรรคพวกผมคนนี้สมาธิจิตสูงมากๆๆ เก่งขนาดผมไปทำอะไร เช่นไปลงทอง สักยันต์อะไรรู้หมด ขนาดผมมีของดีอะไรในห้อง โทรมาทักตรงหมด ยังกะมีตาทิพย์ ผมเลยเรียก ตาทิพ...

เขายุผมบ่อยมาก ให้ไปหาหลวงปู่ท่านนี้ เย็นเหมือนน้ำแข็ง ผมก็เฉยๆๆ เพราะไกลมาก

มาวันนี้ หลังผมรอพระตามนัดไปจนเกือบค่ำ เซ็งมาก แต่เห็นแว๊บๆๆ ระหว่างทางเห็นป้ายวัดหลวงปู่อีกท่านที่พรรคพวกเคยเชียร์ในอดีต เลยลองตั้งพิกัดดู ก็ถือว่าฆ่าเวลา หากวันนี้ พลาดท่าน 102 ปีปิดท้ายก็ ได้ท่านนี้แทน เลยขับรถไป

ไปถึงวัดแปลกใจมาก ป่าทั้งนั้น ขึ้นเขาอีก ไม่มีพระเลย งง โชคดีเจอชาวบ้านเดินมาเลยถาม ก็ได้รับการชี้แนะไปกุฏิท่าน..

ได้พบท่านสมใจ ท่านใจดีมาก ให้จุดธูปเทียนบูชาพระก่อน ถวายสังฆทาน กรวดน้ำเสร็จเลยขอความเมตตา

ท่านหยิบพระมาดู ชมว่าสวย ท่านก็ทักมาเลยแกะจาก จังหวัด....ใช่ไหม? (ตรงเป๊ะ)

ผมเลยเกริ่นตามพระไตรปิฎก ที่พระควัมปติหยุดแม่น้ำได้ฯ ขอหลวงปู่เชิญบารมีท่านมานะครับ ท่านก็ยิ้ม จัดให้พร้อมให้พรแก่ผู้ได้พระชุดนี้ไป....

ตามประวัติหลวงปู่ท่านสายหลวงปู่มั่นนะครับ ได้ศึกษากับครูบาอาจารย์หลายท่าน เช่น หลวงปู่จวน หลวงปู่เทสก์ หลวงปู่ฝั้น และหลวงปู่ขาว ต่อมาธุดงค์สู่ภาคตะวันออก มีปฏิปทางดงามมากๆ ชาวบ้านนิมนต์ให้อยู่ที่นี่

แปลกแต่จริง 10 กว่าปีก่อนผมเคยเช่าพระท่านรุ่นแรก ณ บัดนี้ผมได้พบองค์จริงท่าน ท่านชวนนอนวัดด้วย 5555

กระแสจิตท่านสุดยอดครับ พระอริยเจ้าเนื้อนาบุญของโลกจริงๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2023
  16. konun88

ปลุกเสกครบแล้ว 7 วาระ มีครูบาอาจารย์ตรวจชมกระแสบารมีให้ด้วยครับ ท่านชมว่า แรง...!!!

เดินทางกลับถึง กทม.จะจัดส่งแล้วลงรายละเอียดให้ครับ ว่ารุ่นนี้พิเศษยังไง

17. konun88

หลังเสร็จหลวงปู่สายหลวงปู่มั่น ก็เล่นเอาหกโมงเย็นกว่า ๆ เริ่มมืดเลย เลยย้อนกลับไปวัดที่นัดหมาย กะว่าถ้าพระที่ดูแลหลวงปู่ 102 ปีไม่มาคงต้องวันนี้ตอนเช้า

ซึ่งก็โชคดีพระท่านกลับมาจากธุระพอดี เลยแจ้งไปว่าทำบุญในวาระสำคัญดังนี้

1. ทำบุญครบรอบวันเกิดผมล่วงหน้าในอีกไม่กี่วัน (ขนของถวายมาเพียบ)

2. ขอความเมตตาอธิษฐานพระควัมปติ (พระปิดตา)

พระที่ดูแลก็จัดให้ ขอหลวงปู่ 102 ปี (พระอรหันต์ปัจเจกภูมิ (เป็นความเชื่อส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญาณ)) ผู้ยิ่งใหญ่แห่งภาคตะวันออกเมตตา โดยแจ้งท่านไปแล้วว่าเป็นพระปิดตา ท่านก็สวดให้นานมาก ๆ (ครั้งแรกที่สวดเสกนาน) พร้อมประสิทธิ์ประสาทให้ครบสูตร...

จากนั้นพระที่ดูแล ก็นำน้ำมนต์มาขอหลวงปู่ประพรมให้ผม คนใกล้ชิด และผมก็นำกระปุกพระขอท่านพรมด้วย เพื่อรับพลังธาตุน้ำ....

เรียกว่าหายเคืองที่รอนานเลย5555

เมื่อคืนผมทำสมาธิสัมผัสกระแสคร่าวๆ แรงจนน่าตกใจแทบหงายหลัง นิ่งสงบ แน่วแน่ ทรงฤทธิ์แบบคาดไม่ถึง ตอนแรกคิดว่าคง 6 วาระพอล่ะ เพราะเป็นเลขวันเกิดพอดี จากที่ตอนแรกจะ 5 วาระเลขสวย แต่คิดว่าเดี๋ยวตอนเดินทางกลับลองแวะอีกที่ดู เผื่อได้กระแสเพิ่ม (แม้คิดว่าคงเสกไม่เข้าแล้วล่ะ) แต่ของถวายพระยังมีติดรถอยู่...
    (ไม่ใช่เอาแค่เงินค่าเสกนะ แก๊งค์นักขาย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2023
  18. konun88

วาระที่ 7 วาระปิดท้าย ...

หลังตื่นตี 5 ออกเดินทาง มาถึงวัด 8 โมงหลวงพ่อท่านกำลังฉันเช้าพอดี ก็รอท่านพักนึง ก็เลยเข้าไปถวายของทำบุญ รับพร จากนั้นขอความเมตตาท่าน

ท่านหยิบพระควัมปติ มาสัมผัสกระแสก่อน จากนั้นท่านถามเลยนะ "ปลุกเสกที่ไหนมาแล้ว ???"

ผมก็แจ้งไปคร่าว ๆ หลายที่ เลยถามว่า ดีมากยังครับ ท่านตอบว่า "ได้แล้ว" จากนั้นท่านก็เรียกหาสายสิญน์ แล้วอธิษฐานจิตให้

...หลังท่านเข้าสมาธิไม่กี่ วินาที ทันใดนั้น !!!!!! ไก่ในวัดก็ค่อยๆ ร้องลั่นทีละตัว ๆ จนลั่นวัด ผมตกใจเลย เหตุการณ์อย่างนี้เคยเกิดมาแล้วตอนหลวงปู่พัฒน์ ปลุกเสกล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่ (ซึ่งเป็นช่วงเย็น) นับว่า ตบะอำนาจหลวงพ่อท่านนี้แรงกล้ายิ่งนัก... พลังขนาดสัตว์ ไก่ ยังรับได้

ก็รอนานมาก ๆครับประมาณ ครึ่ง ชม. ท่านออกจากสมาธิ ก็หยิบพระควัมปติ มาสัมผัสกระแสอีกครั้ง... ตามภาพ (คือครั้งหลังเสก) ครั้งแรกผมถ่ายภาพไม่ทัน..

ถามท่าน "แรงกล้ายังครับหลวงพ่อ"

ท่านตอบว่า "แรงมากแล้ว"

ใช้ด้านไหนครับ ท่านตอบว่า "เมตตา แคล้วคลาด คุ้มครองป้องกัน ตามแต่ต้องการ"

นับว่าคุ้มค่าแก่การเดินทางเลยครับ....

ยังไม่จบครับ มีเก็บตกหลังเสก...

ผมได้นำแผ่นจารหลายแผ่นมาเข้าพิธีเสก และหาพระที่เหมาะสมไม่รบกวนท่านขอท่านจาร หลวงพ่อท่านนี้เมตตาจารให้ ตอนแรกคิดท่านจะจารหมดเหรอหลายแผ่น ซักแผ่นก็ดีแล้วทันใดนั้น

ท่านจารแผ่นแรกเสร็จ ยกแผ่นขึ้นมา แผ่นหลัง ๆ ติดอักขระตามหลายแผ่น ผมก็ตกใจ !!!! บอกท่าน นี่คือ นะปัดตลอดใช่ไหมครับ ???

เคยอ่านหนังสือครูบาอาจารย์บางท่าน จารแผ่นบน ทะลุแผ่นล่างจนหมด คือนะปัดตลอด

ท่านก็ยิ้มๆ ... สบายเลย ได้ครบล่ะไม่ต้องตระเวนขอพระจารอยู่ 555

ในภาพ ศิษย์เอกท่านครับ คอยเฝ้าหน้ากุฏิ

19. konun88

รีวิวกระแสพลัง !!!!!!!

จากที่ตั้งใจว่าจะ 6 วาระเมื่อคืนเลยลองขอชมบารมีองค์พระ จะได้รีวิวได้ พอวันนี้ได้อีก 1 วาระเลยได้ข้อเปรียบเทียบ ว่าวันนี้ท่านลงอะไรเพิ่ม หลวงพ่อท่านถึงได้ สัมผัสกระแสพระก่อนปลุกเสกปิดท้าย และสัมผัสกระแสหลังเสก

...ดังเล่าไปพอท่านสัมผัสกระแสก่อนปลุกเสกท่านถามผมเลย "ปลุกเสกที่ไหนมาบ้าง ???"

ความแตกต่างทำให้ผมทราบได้ว่า ท่านลงเสริมประสานกระพลังให้ลงตัว นับว่าท่านเชียวชาญชำนาญในเรื่องนี้ยิ่งนัก...

หลังสัมผัสกระแสพลัง ออร่ารัศมีพระกระจายออกมาเป็นสีทองตรงกลาง รอบ ๆ นอกเป็นแสงสว่างงแสบตาไปหมด (ในกลางพลังรัศมีเป็นสีทองเป็นหลัก) จิตใจสงบเยือกเย็นสุขุม คือไม่ใช่เย็นยะเยือก แต่เย็นแบบสงบ สบายตัวสบายใจ... พลังอำนาจฤทธิ์ทำให้กายใจฮึกเหิมยิ่งนัก ... พลังเปล่งแสงออกมาไม่มีที่สิ้นสุด..

เมื่อจิตสงบไประยะนึง และจิตเข้าสมาธิลึก มาก ๆ ก็เกิดนิมิตรเป็นพระปิดตาลอยกลางอากาศ สะกดกระแสน้ำรอบ ๆ ที่นิ่งสูงเหมือนภูเขาแต่ไกล คล้ายในความฝัน พลังที่แผ่ออกไปสะกดทุกสรรพสิ่งรอบข้าง เหมือนเป็นมหาจังงัง ให้เชื่อฟังเรา...

ยิ่งภาวนาพระคาถาบูชา
    "นะโมพุทธัสสะ ควัมปะติสะ
    นะโมธัมมัสสะ ควัมปะติสะ
    นะโมสังฆัสสะ ควัมปะติสะ "

กระแสพลังที่ออกมาก็ยิ่งแข็งแกร่งมากขึ้น เป็นพลังแห่งการควบคุม คุ้มครอง

ในขณะที่จิตสงบจนอยากเข้าสมาธินาน ๆ ผมก็นึกแว๊บถึงพรายกุมาร ยังอยู่กันไหม ? ก็เห็นกระแสตัวตนพรายกุมาร หลายตนอยู่กันครบ รอบ ๆ นอกไกลๆ กระแสพลังหลัก

โดยสรุป จิตใจ ณ ตอนนั้นมีแต่ความมั่นคง ไม่หวั่นไหวกับปัญหาสิ่งก่อกวนทุกสิ่ง ตรงตามพระไตรปิฎกที่พระพุทธเจ้ายกย่องพระควัมปติ ว่าเป็นผู้ล่วงเสียความขัดข้องทั้งปวง ไม่หวั่นไหวต่อทุกสิ่ง

ด้านพลังอำนาจอื่นๆ ก็ตรงตามหลวงพ่อท่านสุดท้ายได้บอกมาหลังเสกเสร็จแล้ว ว่าตามต้องการครับ ... แต่ความอบอุ่น พลังแห่งฤทธิ์นี้ ตรงตามที่ผมต้องการเลย คือ เลี่ยมห้อยเดี่ยวได้อย่างภูมิใจ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2023
  20. konun88

กลับมาผมไข้เลยครับนอนน้อย เหนื่อยเดินทาง แต่ก็จัดส่งพระให้ผู้จองครบเกือบทุกท่านแล้ว รอบางท่าน confirm ที่อยู่... คิดว่า พรุ่งนี้ส่วนใหญ่คงได้พระกันครบ รับขวัญวันที่ 1 ได้เป็น ที่ 1 และ 1 ในดวงใจ...

งานนี้พิเศษหลายอย่างสำหรับผม ผมทุ่มเทมาก ดังนี้

1. ทำบุญครบรอบวันเกิดล่วงหน้าด้วยในอีกไม่กี่วัน (ผมชอบทำล่วงหน้าทุกปีไม่รอวันเกิด จริงๆ ก็ทำบุญทุกวันอยู่แล้วเช่นสวดมนต์ ทำสมาธิ โอนเงินให้ทาน)

2. ปีนี้ ผมมีเคราะห์กรรมวิบาก ตามครูบาอาจารย์แจ้งตั้งแต่ปีที่แล้วตอนสร้างแหวนอสนีบาตพิฆาต ดังนั้น การสร้างพระ ทำบุญไปด้วย ก็ 4 รุ่นแล้วถือว่าเป็นการเสริมดวง บรรเทากรรมไปด้วยเลย
    ...ดังแจ้งไป ผมไม่ใช่ประเภทยกกล่องพระยัดมั่วไปขอพระเสก เอาเงินใส่ซองค่าเสกจบ มันดูการค้าไปไม่มีความเคารพ ..ผมจะทำบุญถวายของสำคัญ ที่ผู้สูงอายุต้องมีและหาซื้อได้ยาก เกือบทุกท่านผมไปทำบุญจนเรียกว่าคุ้นเคยกับท่าน (ไม่กล้าบอกว่าสนิท) บางท่านเรียกว่าถวายของทำบุญกรวดน้ำเสร็จ เปิดฉันต่อหน้าผมเลย โคตรปิติ55 จากนั้นค่อยขอความเมตตาท่านอธิษฐานจิต....

...ถามว่า แบบนี้จะขลังไหมครับ ทำบุญก่อนค่อยขอท่านเสก เราไม่ใช่พบกันครั้งเดียวจบนะ เป็นครูบาอาจารย์ต้องนับถือกันตลอดไปเน้อ แก๊งค์นักขาย...

3. ร่างกายผมเริ่มแย่ลง ชราเริ่มมาเยือน รอบนี้ไข้เลยครับ เพราะนอนน้อย ผมได้ตั้งจิตอธิษฐานรุ่นนี้จบ ขอพักยาว รู้สึกอิ่มตัวแล้ว จะมานั่งกดพระก็ไม่ไหว นั่งรถ ขับรถเดินทางไกล ๆ ก็แย่ ไม่รู้เป็นไง พระดีมักอยู่ไกล ไม่ค่อยมีแถวที่พักเลยแฮะ จริง ๆ พระดี กทม.มีนะครับ แต่ผมกลัวบรรดาเจ้าที่ ศิษย์เอกทั้งหลาย ทศกันคอยกวน ไปวัด ตจว.บ้านๆ ง่ายๆ ดีครับ มีมิตรไมตรีกว่าเยอะ

... ผมไม่กล้าพูดว่านี่คือรุ่นสุดท้าย แต่คงพักยาวไม่มีกำหนดล่ะครับ รู้สึกอิ่มตัวแล้ว มวลสารที่ล้ำเลิศ ที่ว่าดี ก็มีจนพอใจแล้ว จะให้ดีกว่านี้ก็ไม่เอาล่ะ ปล่อยวางดีที่สุดครับ

...คนสร้างยังเบื่อ เชื่อว่า ผู้ติดตามแฟนพันธุ์แท้คงจะเบื่อด้วยนะครับ 55 ไม่ใช่มารศาสนานะออกของไม่หยุด...

โดยสรุป รุ่นนี้ถือว่าเป็นของขวัญวันเกิดให้ตัวเอง และเป็นของขวัญปีใหม่ที่ผมมอบให้แก่ผู้บูชาทุกท่านครับ ถ้าไม่มีแฟนพันธุ์แท้ติดตาม ผมก็คงพล่ามคนเดียว ไม่ได้ลากกระทู้ยาวนานมาหลายปีแบบนี้แน่นอนครับ...

ผมยึดถือหลักการเสมอว่า "อยากได้สิ่งที่ดี เราต้องให้สิ่งที่ดีแก่ผู้อื่นก่อน " เรียกว่าพระ เครื่องราง วัตถุมงคลที่มอบให้ ดีเสมอกันครับ ...